Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Gumi
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[ Horoscope ] GEMINI (21/5 - 21/6) - SONG TỬ - "Đừng mơ ước những ai ngoài tầm với, mây của trời hãy để gió cuốn đi " ♫♫♥

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 3-6-2013 00:43:40 | Chỉ xem của tác giả
iucafe gửi lúc 3-6-2013 00:41
úi dùi ui =))

đành đánh chiếm nốt post cuối, để qua page mới, không ai để ý chún ...

E hỏi ss 1 câu nhá ss

Giờ ss có quyết định đi ngẩu ko zạ

Tự nhiên im im 1 hồi thấy ss rep lại nha

Ko ngẩu thì đu ao vs 888 đi ss ơi

Mai e 7h học mà e vẫn còn lê lết ở đây hehe

Bình luận

thường xuyên vào t8m + góp gạch xây nhà nhé  Đăng lúc 3-6-2013 10:07 AM
thoai để mai 888 típ nhá =)) tại Cẩm đang hú nên nấn ná chưa có ra :))  Đăng lúc 3-6-2013 12:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 3-6-2013 03:42:49 | Chỉ xem của tác giả
Coi đá banh xong qua ném cho nhà Song cái dép

[Xung Quanh 12 Chòm Sao - Song Tử]

Người hiểu rõ bản chất thật: Song Tử

Người lắng nghe tâm sự và thấu hiểu nhất: Sư Tử

Người kích thích trí tưởng tượng: Thiên Bình

Người tạo ra điều kiện, cơ hội để phát triển nhân cách: Nhân Mã

Người "tâm đầu ý hợp" đủ để cùng nhau lập âm mưu đen tối: Bảo Bình

Cr: https://www.facebook.com/12chomsao?hc_location=timeline

Tuần mới tốt lành nha mấy cưng {:161:} {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 3-6-2013 07:19:53 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: camtam
Tên thường gọi:  O có
Ngày sinh: 1992
Thuộc nhà: panda kỳ quốc ♥ Thi gia

Nhân Mã kết hợp với Song Tử

Lửa + Không khí = Khí nóng

Nhân Mã và Song Tử là một sự kết hợp say đắm nhất. Song Tử là biểu tượng Hoàng Đạo đối lập với bạn, và sự kết hợp của các mặt đối lập luôn được coi là một sự kết hợp tốt. Tuy nhiên, trong trường hợp của Nhân Mã và Song Tử, nó vừa đúng, vừa sai, phụ thuộc vào các bạn nhìn nhận vấn đề thế nào.

Trước tiên, cả hai bạn không kiên định trong tính cách. Điều này có nghĩa các bạn sẽ chờ đợi đón nhận nhiều sự thay đổi và sự đa dạng cuộc sống chung. Các bạn được trù định cho điều đó. Sẽ có sự vận động liên tục, và đây là nguồn sống cho sự khỏe mạnh về tinh thần và trạng thái cảm xúc đối với hai bạn.

Song Tử nghiêng về cách tiếp cận trí óc đối với cuộc sống, trong khi bạn lại thích tầm nhìn rộng lớn hơn. Một lĩnh vực mà những sự khác biệt này tồn tại vui vẻ bên nhau là du lịch. Nhân Mã bị cuốn hút bởi niềm đam mê tìm hiểu văn hóa, triết học các nơi trên thế giới và mang đến cho Song Tử sự tác động xã hội mà họ cần. Du lịch là điểm gặp nhau hoàn hảo đối với các bạn.

Biểu tượng sao đối lập liên quan tới hôn nhân và sự cam kết lãng mạn lâu dài. Cho nên không có gì ngạc nhiên nếu bạn và Song Tử gặp nhau, yêu thương và có những tình cảm lãng mạn.

Tuy nhiên, bởi các bạn có bản tính hay thay đổi, nên việc cùng đưa ra một quyết định chắc chắn về tương lai sẽ cần một chút thời gian. Có thể có sự trì hoãn hay những trở ngại bất thường cả từ phía các bạn lẫn người ngoài, điều này khiến mối quan hệ khó đi đến trọn vẹn.

Cũng như các cặp đôi khác, tính cách của các bạn có những sự khác biệt và những điểm tương đồng, sự gắn kết đòi hỏi rất nhiều sự cố gắng từ hai phía. Nếu các bạn cho nhau sự tự do khám phá sở thích riêng, mối quan hệ của bạn có thể phát triển tới điểm mà cả hai cùng thấy thoải mái.

Về mặt tình dục, có một năng lượng tốt giữa các bạn. Sự ấm áp, duyên dáng của Nhân Mã sẽ kích thích hiểu biết uyên thâm và khả năng giao tiếp của Song Tử. Sẽ có sự giao thoa về lời nói, thể xác và cảm xúc sinh động giữa các bạn. Sự thú vị chờ đợi hai bạn.

Nó sẽ là sự hòa quyện năng lượng hoàn hảo nếu Nhân Mã lựa chọn kết đôi cùng với Song Tử sinh từ 22/5 đến 1/6. Bạn có sức hấp dẫn tuyệt vời về mọi mặt với họ.

Những Song Tử sinh từ 2/6 đến 12/6 sẽ làm bạn bối rối. Nhiều khi bạn cảm thấy chỉ muốn gắn kết với họ như một người bạn, nhưng nhiều khi bạn lại muốn đó là mối quan hệ thân mật hơn. Trước khi đưa ra quyết định, phải đảm bảo rằng bạn hiểu mình đang muốn thứ gì.

Bạn sẽ bị siêu lòng bởi một Song Tử đầu óc nhanh nhẹn sinh từ 13/6 đến 21/6. Bạn yêu sự hài hước thông minh của họ, nhưng bạn có thể cảm thấy như thể mình lép vế về mặt tri thức. Các bạn cần lắng lại và dành một chút tung hứng cho nhau.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 3-6-2013 10:05:50 | Chỉ xem của tác giả
Gumi gửi lúc 2-6-2013 22:59
có em ở đây chào đón mí nhắc nhở các bạn mới ss cũng yên tâm ^^

ss chỉ sợ mình ...

mấy bạn mới vào không biết nên phải nhắc

nhưng nhắc hoài cũng ngại lắm ss

như ss nói vậy chỉ sợ mấy bạn cứ tưởng mình làm khó

TỬ VI THỨ HAI, 03/06/2013

Con số may mắn của ngày hôm nay: 27

Ý nghĩa: Con số này nói rằng bạn sẽ được nghe tin tốt.

* Bạn cảm thấy hình như không ai xung quanh hiểu bạn. Song Tử đang dần muốn chui vào thế giới của riêng mình. Ở thời điểm hiện tại, bạn phải cố lấy lại cân bằng trong cuộc sống đi thui.
(HHT)

* Ngày thứ Hai này mang đến những thử thách mới trong công việc, đây thật sự là những trải nghiệm cần thiết giúp Song Tử trưởng thành hơn. Tuy nhiên, vấn đề tài chính có thể là cản trở lớn nhất trong ngày, nguyên nhân chính là do bạn không tiết kiệm trong chi tiêu. Tình cảm thăng hoa vào cuối ngày tạo ra nhiều động lực hơn trong cuộc sống.
(Mực Tím)

* Song Sinh nên dành thời gian để nhìn lại chặng đường mình đã đi qua, đúc kết kinh nghiệm và tìm cho mình các bài học giá trị. Đây cũng là ngày để bạn hướng tới tương lai và lập ra các kế hoạch cụ thể, làm tiền đề cho những ngày tiếp theo. Đây thực sự là công việc quan trọng và cần thiết đấy.
(ngoisao.net)

* Hãy lắng nghe thật chăm chú khi bạn bè hoặc đồng nghiệp đột nhiên hẹn gặp và trao cho bạn vài lời khuyên. Bạn có thể muốn lờ họ đi, nhưng thay đổi quan điểm có thể sẽ mang lại hiệu quả tích cực đấy.

Tình yêu: Song Tử nên sắp xếp một buổi hẹn hò ngoài trời với người yêu. Hai bạn có thể đi du ngoạn vùng núi hoặc đi dạo ở công viên. Thiên nhiên sẽ mang lại yên bình cho hai bạn.

Sự nghiệp: Bạn nên nghĩ ra nhiều cách thức để giải tỏa căng thẳng từ áp lực công việc trong tuần tới. Tập yoga hoặc đi massage sẽ có hiệu quả.
(Zing News)

NAM SONG TỬ:

Sự nghiệp: Bạn cảm thấy như đang bị ép phải làm những việc mình không thể. Hãy nói rõ giới hạn của mình và đề nghị thay đổi công việc nếu thật sự không phù hợp.

Sức khỏe: Chia sẻ những điều thú vị với mọi người xung quanh sẽ mang lại niềm vui bất tận cho bạn trong ngày hôm nay. Một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ – liều thuốc bổ miễn phí cho mọi người.

Tiền bạc: Có thể bạn sẽ phải chi tiền cho nhu cầu của người khác. Nhưng nhận được niềm vui từ việc làm người khác vui cũng xứng đáng đấy bạn ạ.

Tình yêu: Người ấy thật may mắn khi có được bạn: những buổi hẹn không bao giờ nhàm chán với óc sáng tạo của bạn.

NỮ SONG TỬ:

Sự nghiệp: Bạn có bao giờ suy nghĩ liệu công việc bạn đang làm có thật sự phù hợp với bạn không? Thử xem lại nha, biết đâu bạn sẽ tìm được công việc phù hợp hơn.

Sức khỏe: Bạn cảm thấy chán nản khi bạn đã bỏ ra rất nhiều công sức để luyện tập thể thao mà không thấy hiệu quả. Bạn nên xem lại phương pháp tập xem nào!

Tiền bạc: Bạn không nên đắn đo lựa chọn một món quà giá trị, thay vào đó bạn nên tìm thứ nào truyền tải đúng thông điệp mà bạn gửi vào trong đó.

Tình yêu: Sắc đẹp là một lợi thế của bạn, nhưng nó cũng mang khá nhiều phiền toái cho bạn vào hôm nay. Tốt nhất nên tránh tiếp xúc với các Chàng trong thời gian này.
Cre:https://www.facebook.com/HoiNhun ... ?ref=ts&fref=ts
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 3-6-2013 10:21:42 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Đặc điểm để nhận dạng một bác Song Tử chính hiệu   

1. Mau chán (OMG cái này có vẻ hơi đung đúng)

Với bản chất của một Song Tử, bạn không thể nào chịu đựng việc phải ngồi yên một chỗ trong thời gian dài. Bạn dẽ cảm thấy ngán ngẩm và sẽ lại tìm kiếm điều gì đó mới mẻ, một hoạt động thú vị để thỏa mãn bản thân.

2. Hòa đồng (Thôi chết đúng em rồi)

Khi nói chuyện, Song Tử luôn thể hiện khả năng giao tiếp của vô cùng tuyệt vời. Bạn bẩm sinh đã có tài trong việc kết bạn và làm thân với người khác nhanh chóng.Bạn cũng rất thích hòa mình vào những bữa tiệc và những buổi đi chơi tập thể, nơi bạn có cơ hội gặp gỡ rất nhiều người. Có thể nói, kĩ năng xã hội của bạn cực đỉnh.

3. Hoạt ngôn (Cái gì thế nhỉ?)

Nếu bạn thích hòa đồng với mọi người, thì cũng dễ hiểu khi nói bạn là một người hoạt ngôn. Nếu được yêu cầu phát biểu trong một cuộc họp bàn về công việc, bạn sẽ rất sẵn lòng đưa ra sáng kiến và ý tưởng. Tuy nhiên, kẻ cả khi nói chuyện của bạn bè, mọi người cũng cảm thấy khó mà ngắt lời bạn được.

4. Dễ thích ứng (Uầy, có vẻ cũng đúng)

Tính cách trong bạn như những dòng chảy. Điều đó cho thấy bạn không phải là một người cứng ngắc trong cuộc sống. Nếu có bất cứ chuyện gì xảy ra khiến bạn thay đổi, bạn cũng sẽ dễ dàng thích nghi với nó mà không phải đối mặt với nhiều vấn đề. Vì vậy bạn là con người vô cùng linh hoạt, không gặp bất cứ khó khăn nào trong việc điều tiết cuộc sống của mình.

5. Sự lấn lướt (Gì vậy?)

Bạn là người có chủ kiến trong cuộc sống và trong hầu hết mọi việc bạn làm. Bạn không thích nghe theo bất cứ lời khuyên, quan điểm hay gợi ý của ai khác vì vây bạn thường bị cho là kẻ ngạo mạn. Bạn luôn thích làm mọi việc theo ý thích của mình.

6. Khôn khéo

Sẽ có dôi lúc bạn trở nên ích kỷ, hơn nữa bạn thường nghĩ về bản thân mình và những nỗ lực của bạn cũng chỉ hướng  tới một mục tiêu duy nhất manh lại lợi ích lớn nhất và tốt nhất cho bạn mà thôi. ĐIều này đôi khi khiến bạn trở thành người khá mưu mô

7. Nhiệt huyết (chuẩn rồi!!!)

Bạn là một người năng nổ và không bao giờ chịu ngồi yên một chỗ. Bạn phải liên tuc di chuyển và tìm hiểu xem cuộc phiêu lưu kì thú tiếp theo nào đang chờ đợi mình. Và điều này vẫn luôn được duy trì trong hầu hết những công việc của bạn. Nếu như có một công việc không được hoàn thành đúng thời gian, bạn sẽ bỏ nó qua một bên và tiếp tục tiến về phái trước.

8. Thích tán tỉnh (Hả? Vậy sao tôi FA hoài vậy?)

Bạn nhận thức khá ẽo về tính cách này trong mình. CHính xác là bạn bẩm sinh đã có khả năng tán tỉnh cũng như quyến rũ người khác (Yeah!!!). Cách bạn nói chuyện luôn lôi cuốn và thu hút được cảm tình của những người khác phái.

9. Vị kỷ (Dĩ nhiên rồi)

Việc nghĩ về lợi ích bản thân mình trước tiên rồi mới nghĩ đến người khác tao cho bạn một cảm giác vô cùng thoải mái. Nó gần như là động lực của bạn. Bạn thường nghĩ về những thứ có lợi cho mình, sau đó cũng hành động vì mục đích ấy.

Nguồn: 12 mảnh ghép vũ trụ- Thế giới Song Tử

Bình luận

Hello, hôm nay mình mới nhìn thấy  Đăng lúc 3-6-2013 12:13 PM
chào mừng bạn đến nhà song tử  Đăng lúc 3-6-2013 10:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 3-6-2013 10:26:41 | Chỉ xem của tác giả
Các bước thu hút sự chú ý của 12 cung hoàng đạo

Song Tử (21/5 - 21/6):

- Bước 1: Chuẩn bị trước một chủ đề mà họ không biết nhiều.
- Bước 2: Tự tin giảng giải cho họ về chủ đề trên.
- Bước 3: Không được hoang mang nếu chòm sao nói nhiều này bỗng dưng im lặng lắng nghe từng lời của bạn.
Cre: http://ione.vnexpress.net/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 3-6-2013 10:33:53 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Song tử có phải là những đứa không biết đau?

~~ Nó vẫn là người chứ có là thánh đâu mà không biết đau~ nhưng với nó, việc tỏ ra đau đớn hay tổn thương là điều không cần thiết. Thứ nhất, để cho cái đứa làm tổn thương nó hả hê khi thấy nó đau là điều nó ghét nhất~ lòng tự trọng của nó không cho phép nó rớt một giọt nước mắt nào cho đứa đó thấy và tuyệt đối không muốn khóc vì rõ ràng đó là một vết thương nhỏ không đáng để nó phải thấy đau. Thứ hai, thể hiện cái đau ấy cho người khác biết để làm gì? Người ta có thấy đau đâu, chỉ có mình nó cảm thấy và nó cũng không muốn kể lể gì cho người khác~ nó thích được ở một mình hơn. Người ta có hỏi đến nó cũng cười cười:"không sao đâu, đáng gì chứ"~ Nó tự tin vào khả năng diễn kịch của nó, vào chiếc mặt nạ hoàn hảo mà nó tự làm ra cho chính bản thân nó. Nhưng đâu đó sâu thẳm, nó vẫn mong muốn có ai đó nhận ra đựơc sơ hở trong diễn xuất của nó, thấy được khuôn mặt thật của nó từ kẽ nứt của chiếc mặt nạ tưởng như hoàn hảo. Nó không thể không cảm thấy đau, không phải không muốn được chia sẻ và vỗ về nhưng nó- trong trạng thái yếu đuối nhất không phải ai nó cũng thể hiện ra được vì đó là trạng thái mà nó cảm thấy bản thân mình là mong manh nhất. Đau ~ cảm giác đau vì tổn thương hay cảm giác không thể chia sẻ với ai là đau hơn? Khó có thể tìm được người mà sẻ chia cùng nên nó chỉ có thể tự đứng lên và bỏ mặc những cảm xúc đó. Chẳng biết từ khi nào, nó diễn ngày một giỏi hơn~ chiếc mặt nạ ngày càng lộng lẫy hơn

Nguồn: http://www.facebook.com/HoiNhungNguoiCungSongTu?fref=ts
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 3-6-2013 10:34:42 | Chỉ xem của tác giả
Im lặng, bực bội là những biểu hiện thường thấy của một Song Tử đang buồn. Họ không thiết nói chuyện với ai nữa dù người khác có mở lời trước. Tâm hồn họ lúc này đang ở đâu đâu, không tập trung vào bất cứ việc gì và liên tục thở dài không rõ vì sao.

Tính phóng khoáng trong suy nghĩ của 12 cung

Song Tử là chòm sao phóng khoáng nhất trong 12 cung hoàng đạo. Họ sẵn sàng trò chuyện với bất cứ ai họ thấy thú vị. Những người nào mang phong cách hay quan điểm lạ, mới sẽ càng hấp dẫn sự tò mò khám phá của họ.
Cre: iOne.net
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 3-6-2013 12:39:07 | Chỉ xem của tác giả
Những điều mà khi là một Song Tử bạn đã học được

* Có nền tảng những giá trị cốt lõi

* Quản lí một cách có hiệu quả tiền bạc và tài sản

* Thực tế và hiện thực

* Nhanh chóng đưa ra đánh giá những phẩm chất và giá trị của bất kỳ điều gì bạn gặp.

* Có kỹ năng trong việc sử dụng đôi bàn tay.

* Suy nghĩ theo logic

* Ngay cả những điều được cho là cố định và an toàn nhất trong cuộc sống cũng có thể thay đổi.

* Kiên trì làm theo một điều gì đó không phải lúc nào cũng mang đến những hiệu quả được đảm bảo.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 3-6-2013 12:47:19 | Chỉ xem của tác giả
Những lời khuyên dành cho Song Tử

* Khi bạn tới bến đỗ, háy ngồi xuống và nghỉ ngơi đã.

* Tìm hiểu làm thế nào để thiền định.

* Thường xuyên nghĩ về việc bạn đang cảm thấy như thế nào.

* Hãy xem như là thử một trải nghiệm mới, cố gắng nói chuyện chậm hơn và xem nó ra sao.

* Nhận ra rằng nói chuyện chỉ là một hình thức để giao tiếp.

* Viết một nhật ký ước mơ.

* Xem xét những lời khuyên của các cung nước mà bạn gặp.

Bình luận

Xin chào, mình là Bun, rất vui được quen với bạn cùng cung  Đăng lúc 3-6-2013 08:05 PM
^^ như bây giờ nè, nhiều bạn onl, bạn có thể 888 tha hồ, hoặc là post bài, à mình tên iu, rất hân hạnh được làm quen :x  Đăng lúc 3-6-2013 01:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách