Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Chisan
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[ Horoscope ] CUNG HOÀNG ĐẠO - TỔNG HỢP - CẬP NHẬT ^^

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 26-10-2013 14:16:49 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Đang đi lượn lờ tự dung vào được thread này đọc về Horoscope
Thấy mấy cái này rất đúng với mình
Thỉnh thoảng ngồi đọc thấy như kiểu tự soi lại bản thân vậy
Cảm ơn chủ thread nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 26-10-2013 14:37:32 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Chisan gửi lúc 26-10-2013 13:20
Cung Ma Kết(22/12 – 20-1)

theo mình thấy khá là chuẩn.tin vào Horo ko hẳn là mê tín mà là mình đọc xem người ta viết gì về cung của mình => soi vào bản thân để hiểu rõ bản thân hơn, từ đó khắc phục những khuyết điểm của mình.
" Con Dê có phong thái bình thản, ít nổi bật, thường lẳng lặng từ xa quan sát mọi việc, hiếm khi tham dự vào câu chuyện, lại càng hiếm khi tham dự các cuộc tranh cãi. Người này hoà mình vào bối cảnh xung quanh đến mức có lúc dường như vô hình."
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 26-10-2013 14:46:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

[Khó thấu hiểu lẫn nhau... ]

- Bạch Dương & Cự Giải: Bạch Dương thẳng thắn, ngạo nghễ và mạnh mẽ, trái ngược với Cự Giải khéo léo, mềm mỏng, khép kín. Cự Giải rất dễ bị tổn thương bởi lời nói của Bạch Dương, vì họ không khéo léo và đôi khi quá bộc trực; ngược lại, Bạch Dương không thích kiểu "từ từ mà tính" của Cự Giải, vì họ cảm thấy buồn chán và ngán ngẩm. Đặc biệt, trong tình yêu, Cự Giải khó mà cảm thấy an toàn được khi Bạch Dương luôn bận rộn và được vây quanh bởi nhiều đối tượng "hẹn hò tiềm ẩn", còn Bạch Dương sẽ hay đau đầu vì Cự Giải khó hiểu, không chịu bày tỏ cảm xúc.

- Kim Ngưu & Nhân Mã: Kim Ngưu ổn định, vững chắc và tính toán, trái ngược với Nhân Mã thích rong chơi, vui vẻ và "sao cũng được". Nhân Mã không thích Kim Ngưu vì họ cần nhanh, gọn và thay đổi; ngược lại, Kim Ngưu chỉ biết tặc lưỡi với bản tính trẻ con và khó có thể nghiêm túc trong một mối quan hệ yêu đương của Nhân Mã. Đặc biệt, trong tình yêu, Kim Ngưu khó mà tin tưởng Nhân Mã được vì thói "thoắt ẩn, thoắt hiện" của họ, còn Nhân Mã sẽ sợ bị trói buộc vì tính "giữ của" của Kim Ngưu.

- Song Tử & Bọ Cạp: Song Tử hòa đồng, vui vẻ, giỏi giao tiếp, trái ngược với Bọ Cạp kiệm lời, bí ẩn và hay dè chừng. Song Tử không thích thói giấu giếm quá mức của Bọ Cạp bởi họ rất tò mò; ngược lại, Bọ Cạp không ưa kiểu hay nói nhiều, tọc mạch của Song Tử. Đặc biệt, trong chuyện tình yêu, Bọ Cạp cũng khó có thể tin tưởng được Song Tử vì họ quá hòa đồng và luôn được vây quanh bởi các cô gái/chàng trai, còn Song Tử dễ cảm thấy "ngộp" vì thói hay ghen của Bọ Cạp.

- Ma Kết & Thiên Bình: Ma Kết tiêu cực, cứng nhắc và truyền thống, trái ngược với Thiên Bình mộng mơ, vui vẻ và phóng khoáng. Ma Kết không thích sự bay bổng, lãng mạn quá mức của Thiên Bình; ngược lại, Thiên Bình không chịu nổi tính "tình cảm nhiều mà không nói được bao nhiêu" của Ma Kết. Đặc biệt, trong chuyện tình yêu, Ma Kết dễ khiến Thiên Bình cảm thấy không được quan tâm, còn Thiên Bình hay làm Ma Kết mệt mỏi khi phải đuổi theo suy nghĩ mơ mộng của họ.

- Xử Nữ & Bảo Bình: Xử Nữ cầu toàn, nề nếp và trầm tính, trái ngược với Bảo Bình hòa đồng, "lập dị", đơn giản. Bảo Bình không thích kiểu hay ghen của Xử Nữ; ngược lại, Xử Nữ không chịu được tính bay nhảy và cứng đầu của Bảo Bình. Đặc biệt, trong chuyện tình yêu, Bảo Bình sẽ thấy khó hiểu và mệt mỏi trước Xử Nữ nghĩ nhiều, còn Xử Nữ hay hiểu lầm vì cách bày tỏ tình cảm không-giống-ai của Bảo Bình.

- Song Ngư & Sư Tử: Song Ngư nói ít hiểu nhiều, trầm tính và đa cảm, trái ngược với Sư Tử ngay thẳng, tự tin và hóm hỉnh. Sư Tử không hiểu được Song Ngư tâm trạng biến đổi thất thường, khi thế này lúc thế nọ; ngược lại, Song Ngư sợ phải đối diện với sự thật mất-lòng mà Sư Tử thường thẳng thắn nói ra. Đặc biệt, trong chuyện tình yêu, Sư Tử dễ mệt mỏi vì Song Ngư không bày tỏ lòng mình, còn Song Ngư sẽ không thích khi Sư Tử có quá nhiều "anh trai/em gái".

Bí ẩn 12 Cung Hoàng Đạo

Bình luận

bé Su là gì e, đừng nói BD nha,  Đăng lúc 26-10-2013 03:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 26-10-2013 14:53:37 | Chỉ xem của tác giả
[12 chòm sao lúc nổi giận biến thành con gì ?]

Bạch Dương : ong

Bạch Dương lúc nổi giận giống như một con ong không sợ chết. "Không để tôi yên thì you cũng thôi nghĩ đến chuyện sẽ được sống yên".
Hậu quả thật khó đoán, chỉ biết họ sẽ làm tổn thương người khác và cũng đồng thời tổn hại chính bản thân.

Kim Ngưu : bọ cánh cứng

Muốn chọc cũng đừng chọc vào Kim Ngưu ngang bướng, có nói gì họ cũng không nghe. Cứng đầu và nguy hiểm !

Song Tử : quạ đen

Chọc đến cọng lông của Song Tử, thì họ sẽ lập tức từ Chim Sơn Ca biến thành Con Quạ Đen. Những gì là chửi thề, thô tục, cay độc, tiếng Anh, tiếng Sao Hỏa ... trăm dạng muôn màu mắng cho bạn tức đến ói máu.

Cự Giải : nhím

Cự Giải lúc giận, bạn không chọc vào họ thì họ không khóc, cũng không làm loạn. Nhưng bạn mà đụng đến chuyện nổi lửa của họ, thì thật là ...
Bạn chuẩn bị - bị gai Nhím đâm đi !
Người đụng đến họ cẩn thận sẽ bị thương, tự mình lo liệu !

Sư Tử : cọp

Gầm hét, và gầm hét.
Không muốn hủy diệt trong im lặng, mà muốn phục hưng trong tiếng gầm.
Khi tức giận, Sư Tử lập tức biến thành con cọp phẫn nộ. Một tiếng gầm đủ rung chuyển núi rừng, có chân thì mau trốn - mà phải trốn cho lẹ, nếu không sẽ xảy ra án mạng đẫm máu.

- Xử Nữ : muỗi

Xử Nữ lúc giận, phải cẩn thận những tuyệt chiêu độc môn mà muỗi thường dùng đến. Mỗi ngày vài lần, không phải là hút máu bạn, thì cũng làm lỗ tai bạn sắp hình thành 1 cái kén dày (khỏi phải nghe lải nhải). Để bạn thức tỉnh, tự mình xem lại lỗi lầm mà ngoan ngoãn xin họ tha thứ.

- Thiên Bình : chim cánh cụt Nam Cực

Lúc giận, cho dù trong lòng nóng đến 3000 độ, gương mặt họ vẫn không đổi sắc, tim không đập loạn. Như những người mặc bộ Vest màu đen, ngẩng cao đầu ưỡn ngực, như quý ông (bà) hiên ngang bước đi.

- Thiên Yết : sói

Có nghe chuyện về những con sói hoang dã chưa?
Không đọ sức chính diện với bạn, trong nháy mắt khi bạn xoay người đi ; giống người một người bạn thình linh vỗ vai bạn, bạn sẽ quay đầu lại, rất vô tư. Thế là  Xong !!!!!!
Đó chính là lúc nổi giận của Thiên Yết.
Bề ngoài sóng yên gió lặng, nhưng phải cẩn thận đằng sau !

- Nhân Mã : bò tót

Hỏi rằng Nhân Mã lúc nổi giận thì giống con gì, họ giống như những con bò tót ở đấu trường Tây Ban Nha vậy. Trừng mắt lên, hùng hùng hổ hổ, chỉ số tàn phá không thua kém mấy so với sóng thần.

Ma Kết : ốc sên

- Ốc sên tính cẩn thận, chậm chạp bò đi. Chẳng may bị tác động bên ngoài tổn hại, nhưng nhờ núp trong vỏ an toàn nên không bị sao hết. Ma Kết lúc nổi giận, chỉ muốn một mình ở trong phòng riêng, tự mình liếm vết thương.

- Thủy Bình : rắn

Thủy Bình lúc tức giận, dẫu cho bên trong nóng như lửa đốt, nhưng bên ngoài vẫn giữ vẻ điềm đạm bình tĩnh. Động vật nào trên thế giới là máu lạnh nhất ? Đương nhiên là rắn rồi.

- Song Ngư : mèo

Song Ngư lúc bị hiểu lầm, bị ức hiếp, họ sẽ không làm loạn lên. Chỉ lặng lẽ rơi nước mắt và nhìn thẳng vào người ức hiếp mình. Giống như một con mèo đang bị thương, dùng ánh mắt vô cùng oán hận nhìn bạn. Khát khao mong được người khác an ủi.

Bí ẩn 12 Cung Hoàng Đạo

Bình luận

Cự Giải : nhím Cự Giải lúc giận, bạn không chọc vào họ thì họ không khóc, cũng không làm loạn. Nhưng bạn mà đụng đến chuyện nổi lửa của họ, thì thật là ... Bạn chu   Đăng lúc 26-10-2013 03:34 PM
cám ơn ss vì tham gia nhé, mai em bù rate ah :))  Đăng lúc 26-10-2013 03:14 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Cải + 5 ơ, em tưởng hết rate rồi chứ ^^.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 26-10-2013 14:53:38 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

thks bạn đã post new  nha
new này hay quá à,mk góp một chút về tình iu của 12 chòm sao nghen
Song Ngư: không hề có sự khác nhau giữa tình yêu, tình thương và sự lãng mạn.

Bảo Bình: tình yêu là thái độ chăm sóc đến toàn nhân loại (hự…)

Ma Kết: tình yêu là nguồn cảm hứng.

Nhân Mã: tình yêu là chuyến phiêu lưu hành trình đầy lãng mạn.

Thần Nông: tình yêu là một cảm xúc mãnh liệt, say đằm, nồng nàn, tha thiết miên trường bất tận nhưng chỉ (có khả năng là) hướng đến một đối tượng duy nhất.

Thiên Bình: tình yêu là tất cả.

Xử Nữ: tình yêu không cần phải kịch tính, không nhất thiết phải giàu cảm xúc, uỷ mị đa cảm, tình yêu là sự tân tuỵ hiến dâng.

Sư Tử: tình yêu là lý tưởng, là những thiên sử ca đầy kịch tính.

Cự Giải: tình yêu lớn lên khi hội đủ 2 yếu tố: tình cảm kiên trì với những tài sản có giá trị thực tế và nguồn tài chính vững bền.

Song Tử: tình yêu là lý tưởng lãng mạn, chỉ có thể cùng đạt đến với tri kỷ – cũng chính là bạn thân nhất của mình.

Kim Ngưu: tình yêu là những lãng mạn mang tính thực thể, lý tính, vật chất sẽ tồn tại vĩnh viễn.

Bạch Dương: tình yêu là một cuộc chinh phạt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 26-10-2013 15:15:54 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Quỳnh.Anh gửi lúc 26-10-2013 14:01
cái này hay quá :X

cung của em em thích nhất câu này "Thiên Bình thường có thân hình ...

thân hình gái đẹp lắm sao :))

bữa nào úp tấm bikini lên cho ss coi đi

rate max cho nè

hot body :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 26-10-2013 15:25:37 | Chỉ xem của tác giả
Cải gửi lúc 26-10-2013 15:15
thân hình gái đẹp lắm sao

bữa nào úp tấm bikini lên cho ss coi đi

hello Cải nói chung cũng biết Cải lâu rùi giờ mới có dịp nói chuyện

Mới dô Cải xưng chị em ngọt sớt à làm mình ngại

Mình hem lầm thì Cải hơn tuổi mình á

Mình là Su sn-94 nhé

Nếu đúng Cải hơn Su từ này sẽ gọi là ss nhé {:180:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 26-10-2013 15:34:56 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Ồ ồ, theard mới, cái ý tưởng này sẽ khiến các cung có sự giao lưu với nhau nhiều hơn so với trước nhỉ.
Mình thuộc cung Nhân Mã này, đọc lướt qua phần chủ nhà post thì thấy cũng đúng, cơ mà k đọc hết, dài quá nên lười đọc.
Lâu rồi mới thấy khu mình có trả lời thưởng, nên ham hố cmt kiếm ít xèng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 26-10-2013 15:36:08 | Chỉ xem của tác giả
suri_love_chun gửi lúc 26-10-2013 15:25
hello Cải nói chung cũng biết Cải lâu rùi giờ mới có dịp nói chuyện

Mới dô Cải x ...

z đóa
Tính dụ Cải đó hả Su
Ờ mà nhân đây nói với bé Cải lun
Ộp 92 nhóa