Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1589|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi đáp] Liên thông CĐ lên ĐH

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Xin chào cả nhà, hiện mình đang là sv  CĐ năm cuối, mình có nguyện vọng muốn thi liên thông, đang tìm kiếm thông tin về liên thông, tra trên mạng lung tung beng quá @@ K bik có ai ở đây bik thì giải đáp giúp mình mấy câu hỏi sau :)
- Mình TN với bằng khá, thì khi thi liên thông nếu chưa đc cấp bằng chính quy, thì có đc tham gia thi k?
- Mình đang học ngành Tài chính - Ngân hàng (chuyên ngành Tài chính Doanh nghiệp) hiện g k bik có những trg nào tuyển sinh liên thông ngành này? Search trên mấy trg TC, KTQD, TM, có ghi tuyển sinh mà k ghi rõ y/c những môn thi j ><" chủ yếu họ tuyển kế toán là chính T_T
- Một năm thường có mấy đợt tuyển sinh liên thông?

Xin chân thành cảm ơn mọi sự góp ý, chia sẻ của mọi người.
Thân!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 16-2-2012 11:22:41 | Chỉ xem của tác giả
Mình nghĩ bạn cứ vào trang web của từng trường mà tìm hiểu
vd: http://qldt.ftu.edu.vn/index.php ... hong&Itemid=283
đây là thông tin cũ của ĐH NT năm ngoái, chắc kế hoạch năm nay cũng thế. Có SĐT để liên lạc ở dưới bạn cứ gọi hỏi là được mà
Chúc bạn chọn được trường phù hợp

Bình luận

cảm ơn bạn :) mình gọi dt đến trg TC, KTQD mà họ k giải đáp cho, bảo tìm trên web @@  Đăng lúc 16-2-2012 11:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-2-2012 15:26:31 | Chỉ xem của tác giả
em chả có kinh nghiệm gì nên cũng chả dám có ý kiến gì, ^^
mà cũng ko biết những điều chị cần hỏi
Chúc chị thành công! vào động viên tinh thần vậy, hì

Bình luận

cảm ơn e :) lâu rồi mới thấy e :)  Đăng lúc 16-2-2012 07:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-2-2012 20:03:21 | Chỉ xem của tác giả
thường thì các trường có 2 đợt liên thông
một đợt gần cuối năm và một đợt gần hè
nếu bạn thi liên thông thì phải có bằng tốt nghiệp rùi mới đc thi thì phải
nếu đợt này chưa có bằng thì chờ đợt sau
ngành TC-NH nếu là liên thông cùng ngành thì thi môn chuyên ngành thui
còn nếu thi trái ngành mới phải thi chuyển đổi
bên trường TC, TM... chắc cũng sắp có đợt thi rùi đó bạn, nhờ bạn bè hay theo dõi trên trang web của trường ý
chúc bạn thành công

Bình luận

cảm ơn bạn nhiều :)  Đăng lúc 16-2-2012 08:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 16-2-2012 20:55:26 | Chỉ xem của tác giả
Trường Học viện ngân hàng, mọi năm không tuyển liên thông từ trường CĐ khác, nhưng từ năm ngoái (2011) thì bắt đầu tổ chức cho cả trường ngoài nữa hay sao í. Ngành TC-NH thi 2 môn là lý thuyết tiền tệ và tiếng anh. Một năm thường tuyển 2 lần, lần 1 vào tháng 10 (dành cho các bạn vừa tốt nghiệp CĐ xong và đc bằng khá), đợt 2 vào tháng 3 (dành cho những bạn trượt đợt tháng 10) Nhưng năm 2011 lại thi tận 3 lần liền, thêm 1 phát vào tháng 7 nữa (cho những người trượt hồi tháng 3)
Túm lại là trường nào cũng thế, phải có bằng rồi mới được thi.
Chúc bạn thành công ^^

Bình luận

minh học học viện ngân hàng này, từ năm 2011 trường hvnh ko nhận liên thông từ trường khác đâu hic  Đăng lúc 20-2-2012 06:22 PM
cảm ơn bạn :) bạn nói đến Hv Ngân Hàng, mình mới nhớ, chưa có coi trg này, cảm ơn thông tin của bạn :)  Đăng lúc 16-2-2012 09:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 20-2-2012 18:23:47 | Chỉ xem của tác giả
bạn chưa có bằng chính quy nhưng mà lúc đó trường bạn có cấp cho  bạn 1 bảng điêm và 1 cái giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời loai khá, là là bạn đủ điều kiện thi liên thông vào các trường có nhận hồ sơ thi của bạn rồi. chúc may mắn nhé

Bình luận

hihi hoc cd 25 vừa liên thông dh lên này, nghe thầy giáo trông thi bảo từ vừa rồi là sẽ ko nhận nữa. hortensia học khóa nào thế hihi đồng môn  Đăng lúc 21-2-2012 09:31 AM
cảm ơn góp ý của bạn :)  Đăng lúc 20-2-2012 10:57 PM
bạn học k bao nhiêu? từ năm 2011 trở về trước thì trg` NH mới ko nhận LT từ trg` khác chứ nhỉ?  Đăng lúc 20-2-2012 06:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách