Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2074|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[ Hỏi đáp - chia sẻ ] Các trang web học tiếng Anh tốt và miễn phí

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Sau rất nhiều lần mất tiền học ngoài trung tâm, mình đã quyết định tự học trên các trang web học tiếng Anh. Sau một thời gian tự học, mình cảm thấy cũng rất hiệu quả hơn nữa lại tiết kiệm được thời gian và túi tiền của mình. Là sinh viên thì vấn đề học phí là một vấn đề lớn đối với mình. Mỗi khóa học như giao tiếp hoặc luyện Toeic để đạt đến mức có thể ứng dụng khi đi làm thì cũng tốn không ít, bạn nào đã từng như mình chắc cũng hiểu. Để góp phần giúp các bạn giống như mình muốn học tiếng anh hiệu quả mà không tốn kém, mình xin tạm giới thiệu vài trang web mình đã học và vài cảm nhận về các trang web này. Các bạn có thể tham khảo và học thử xem trang nào phù hợp với mình nhé

Tienganh123.com

Đây là trang web học tiếng anh ra đời được vài năm này, là trang web học tiếng anh đang dẫn đầu, có rất nhiều người học, nội dung phong phú đa dạng, nhưng mới đây trang có thay đổi giao diện và nội dung một số nội dung học, ví dụ như phát âm, mình thấy không hay bằng ngày trước nữa nhưng mà học cũng ổn. Trang web này đang giảm giá 10% học phí, không biết giờ còn giảm không.

Hellochao.vn

Đây là một trang web mới ra đời năm 2008, giao diện đẹp, dễ sử dụng, tốt cho các bạn muốn nâng cao vốn từ vựng. Nhưng lại bị hạn chế vì phương châm của trang web là mỗi ngày học 5 từ vựng thôi. Vì vậy rất phù hợp với người học ở trình độ sơ cấp muốn học từ vựng và các câu tiếng anh đơn giản.

Hochay.vn

Đây là trang web mới toanh nhưng nội dung cũng rất phong phú. Có đầy đủ phần luyện thi ielts, toefl và toeic và cả thi thử có chấm điểm nữa. Phần luyện nói ghi âm của trang web này rất thú vị và còn được chấm điểm ngay lập tức. Điểm cộng của trang này là có phân trình độ học rõ ràng, nên dù bạn ở trình độ sơ cấp hay trung cấp, cao cấp đều có thể học được. Trang này đang có chương trình quay số trúng thưởng, mình mới trúng được 100k tương đương với tài khoản học 2,5 tháng miễn phí đấy, bạn nào thik học tiếng anh miễn phí thì thử quay như mình xem sao http://hochay.vn/khuyenmai/lixi.php . Đấu năm được lì xì kiến thức cũng hay.

Và còn nhiều trang web hay khác các bạn khác hãy cùng chia sẻ với mọi người nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 27-2-2013 09:45:28 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn nhìu nhé. Bài viết của bạn rất hữu ích. Mình cũng đang mún nâng cao trình tiếng Anh nhưng vấn đề tài chính còn hạn hẹp. Mình sẽ tham khảo mấy trang web học tiếng Anh như trên xem sao.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-2-2013 15:34:58 | Chỉ xem của tác giả
Tks bạn đã chia sẻ,mình thì
thường vào Tienganh123.com,
để học,vì trình độ còn kém,2 web
còn lại thì mình chưa vào bao giờ,
khi nào rảnh sẽ tìm hiểu 2 trag còn
lại {:179:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-3-2013 17:56:36 | Chỉ xem của tác giả
bạn ơi bạn có thể cho mình hỏi 1 tí dc ko???? phần thưởng lì xì đầu năm mà hochay trao tặng mình dùng để làm gì vậy? và mình sẽ sử dụng chúng như thế nào?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-3-2013 20:49:28 | Chỉ xem của tác giả
thanks bạn chia sẻ nha
mình mới chỉ vào trang Tienganh123 thôi
còn lại chưa vào
hôm sau vào thử xem thế nào :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 2-3-2013 08:37:25 | Chỉ xem của tác giả
thanhsuong91 gửi lúc 1-3-2013 17:56
bạn ơi bạn có thể cho mình hỏi 1 tí dc ko???? phần thưởng lì xì đầu năm mà hochay t ...

Trang này đang lì xì tài khoản học miễn phí bạn ạ, bạn vào cái link mình gửi ở trên ấy, xong ấn "nhận lì xì" là được một mã số trúng thưởng.
Sau đó, bạn dùng mã số đấy nhập vào lúc đăng ký tài khoản trên hochay.vn là được miễn phí tùy theo giải thưởng mà bạn quay được. Giải thấp nhất là được 100k, tương đương với 2 tháng học đấy. Mình đang dùng tài khoản đấy học thấy được lắm đó.
Bạn thử quay số xem sao, được quà mà cũng k mất j cả {:156:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 2-3-2013 09:07:18 | Chỉ xem của tác giả
hjhj, mình đã vào quay thử, lần đầu tiên đã trúng tài khoản học 100k rồi.
{:133:} {:87:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 2-3-2013 13:51:35 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn bạn chủ thớt nhé :d
Hôm nay ngồi loay hoay hỏi link phim thì ra được box này :d
Vừa vào tienganh123 đăng ký cái nick :d
Đang ngồi làm Tiếng Anh Cơ Bản 1 =))
Thanks bạn lần nữa :d
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 8-3-2013 12:39:49 | Chỉ xem của tác giả
he he mình vừa quay thưởng trên hochay xong cũng đc 100k, thích quá :)))) thanks bạn nhiều nha <3<3<3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 10-3-2013 10:22:35 | Chỉ xem của tác giả
cam ơn bạn nhé. Tiếng anh mình có thể đọc hiêu được nhưng phần nghe  với phát âm thì đúng là ....
Cơ bản ngày trước thầy cô dạy phát âm cũng không chuẩn rồi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách