Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 8835|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

"High Kick 3" một ngày trước khi kết thúc: ratings giảm, bị khán giả p

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

"High Kick 3: The Revenge of the Short Legged", phần ba của series sitcom "High Kick" MBC sẽ kết thúc phát sóng tối nay. Mặc dù tập trung nhiều diễn viên tên tuổi nhưng "High Kick 3: The Revenge of the Short Legged" không thành công như hai phần đầu về mọi phương diện, thậm chí bộ phim còn nhận được vô số lời phê bình từ khán giả.

"High Kick 1" gây tiếng vang lớn khi ra mắt khán giả năm 2006. Bộ phim là bệ phóng của nhiều diễn viên mới, có tỷ suất bạn xem đài rất cao và nhiều quốc gia mua bản quyền. "High Kick 2" phát sóng năm 2009 thành công như phần 1.  Năm 2011, đài MBC tiếp tục đưa ra phần ba với các diễn viên quen thuộc Yoon Kye Sang, Seo Ji Suk, Park Ha Sun...Tuy nhiên trong suốt 9 tháng phát sóng, bộ phim chỉ dừng ở mức ratings trên dưới 10%.  Ở tập phim tối ngày 28.3, ratings từ 13% lại rớt xuống 9,9%.

Không thành công về mặt ratings, "High Kick 3" còn bị khán giả chỉ trích nặng nề. Trước đó là những lời phê bình tình tiết khiên cưỡng, các nhân vật không có mối liên kết, nội dung không thu hút...Ở những tập cuối, bộ phim đi theo xu hướng sad ending, các nhân vật chính không ngừng khóc lóc.

Trước khi phim phát sóng, đạo diễn Kim Byung wook từng tuyên bố, "High Kick 3" đã định sẵn kết cục, sẽ không thay đổi theo thị hiếu khán giả. Điều này khiến khán giả liên tưởng đến kết thúc bi kịch của phần hai.

Nhiều khán giả để lại lời nhắn trên trang chủ: "Nói là sitcom hài, sao lại có sad ending?", "Mấy tập gần đây thấy ai cũng khóc, thật không thể chịu nổi", "Không có điểm thu hút", "Nếu không có happy ending, chắc tôi sẽ không bao giờ xem High Kick nữa"...

Tập cuối "High Kick 3: The Revenge of the Short Legged" phát sóng tối nay 29.3.

Nate
[email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-3-2012 11:37:39 | Chỉ xem của tác giả
Sofa
Nói thật alf phần 3 xem k hay như p2(mình chưa xem p1 nhé)
Tình tiết lặp lại nhiều tình tiết cũ của p2)
Dàn dv p3 cũng k quá nổi trội
Tuy nhiên mình vẫn cho rằng phim xem ổn

Cái kết thúc ak?Chán chả thèm nói
Tại nghĩ tới kết thúc p2 mà đau tim
Ôi cặp đôi khăn quàn cổ của tôi
Ôi anh Jun Hyuk của tôi

Phần 3 mình chỉ mong Jong Suk được hạnh phúc thôi
Ah,cả cặp thầy thể dục và cô ngữ văn nữa

Bình luận

mình thích p1 nhất, coi tình cảm gia đình cực kỳ luôn, hài đau ruột mà buồn thì cũng thôi rồi, nhà mình coi mà nhiều tập khóc đó, p1 dc khảo sát cũng đứng đầu :)   Đăng lúc 29-3-2012 01:13 PM
Phần 1 koi cười mệt mỏi đuối luôn đó bạn ah  Đăng lúc 29-3-2012 12:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-3-2012 12:04:10 | Chỉ xem của tác giả
haizzz cai' bong' cua? High Kick p1 va` p2 qua' lon' day' ma` {:291:} 2phan` dau` hay nen p3 se~ bi. nham` chan' neu' ko vuot qua duoc cai' bong' do'
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-3-2012 12:06:41 | Chỉ xem của tác giả
Phần này quả thật không hay như hai phần trước

lúc trước khi xem p1 và p2 mình cười mỏi hàm thôi rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 29-3-2012 12:15:02 | Chỉ xem của tác giả
Hichic !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Phim cũng hay màk sao rating lại thấp thế
Mong tập cuối rating đc cải thiên một chút
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-3-2012 12:18:25 | Chỉ xem của tác giả
từ bỏ fim HK3 từ ep 13-14 j rùi
k hấp dẫn dc như 2 phần đầu
mạch chuyện chán nản
HK này đúng là thik cười đầu khóc cúi hay sao
HK 2 BK cho 2 NV chết ngay ep cúi làm dân tình nổi điên quá trời
h HK 3 còn thế nữa thì sau này MBC đừng làm HK nữa cho rùi k là k ai thèm xem đâu

Bình luận

Về sau sẽ thấy hay dần lên bạn ạ :)  Đăng lúc 29-3-2012 06:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 29-3-2012 12:47:02 | Chỉ xem của tác giả
theo như mình thấy thì High kick 2 hay nhất vì tình tiết khá gọn, cười đau cả ruột chỉ tiếc cái sad ending
high kick 1 cũng thú vị nhưng hơi bị dài dòng nhiều tập không hay, tuy không hay bằng phần 2 nhưng mà được cái ending đỡ hơn, hợp lý hơn
High kick 3 mình chỉ xem vài tập rồi bỏ vì nhân vật quá rắc rối, là sitcom hài mà ít tình tiết gây cười như 2 phần đầu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-3-2012 13:20:16 | Chỉ xem của tác giả
mình đã nói ngay từ đầu, ai muốn xem film này mà chỉ cười cười thì cứ nhằm mấy ep cuối mà ... bỏ qua, xem 2 phần trước đã rút ra đủ kinh nghiệm đau thương rồi, có vẻ sau thành công của p1 & p2 thì p3 này có vẻ hơi lắng xuống nhờ, p1 & p2 phải công nhận là quá thành công luôn, đến tận bây giờ mình vẫn thấy High Kick (1 &2), Sungkyunkwan, Dream high 1, Moon sun (casts nhỏ & 1 vài dv phụ còn cast lớn thì nổi thôi rồi) ... là những film có công khai quật, cùng lúc đưa nhiều casts mới bật lên sau khi film công chiếu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 29-3-2012 15:27:32 | Chỉ xem của tác giả
ai cũng chê phần 3 không hay

mình chuẩn bị tâm lý từ đầu là phần 3 sẽ không hay bằng 2 phần trước đó rồi mà

nói chung phim đi đến thời điểm này cũng chẳng có gì phàn nàn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 29-3-2012 15:33:51 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng ráng xem đến tập bốn mươi mấy thì bỏ luôn, HK3 xây dựng hình tượng nhân vật hết sức nhảm và phi lý, HK2 thì mình chưa xem chứ còn HK1 thì xem đi xem lại ko biết bao nhiêu lần mà vẫn thấy hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách