Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ht_216
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại - Xuất Bản] Hoá Ra Anh Vẫn Ở Đây | Tân Di Ổ

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 29-4-2015 19:52:50 | Chỉ xem của tác giả
Tần Di Ổ đã viết lại bộ Hóa ra anh vẫn ở đây. Có ai chịu edit lại bộ này không. Chi tiết Tô Vận Cẩm làm người thứ 3 làm mình thấy ghét nhân vật này và thương Trình Tranh rất nhiều. Trên mạng cũng có bạn edit mấy đoạn giữa, đọc thì lại thấy thông cảm cho Tô Vận Cẩm mà chi tiết Tô Vận Cẩm làm người thứ 3 cũng đã được bỏ đi và còn thêm một số chi tiết làm roc nội dung chuyện và rất xúc động. Cơ mà bạn kia mới edit đến đoạn 4 năm sau khi chia tay của 2 người thì dừng lại. Mình vẫn cảm thấy bộ cũ đoạn từ lúc 2 người gặp lại nhau đến lúc làm rõ hiểu lầm nó hơi ngắn, không biết tác giả có thêm bớt gì không. Mong bộ mới quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 23-5-2015 05:35:03 | Chỉ xem của tác giả
Gần đây dự án chuyển thế phim này rục rịch, mình mới nhớ ra đã từng đọc truyện này.
Mình không hợp với giọng văn của Tân Di Ổ nên cũng không khá lạ khi bản thân ko có chút ấn tượng gì về nó. Nhưng lần này đọc lại cảm giác khác hẳn.

Có lẽ bây giờ mình dừ hơn hồi đầu đọc truyện này nên truyện dễ "thấm" hơn cộng với việc có đủ kiên nhẫn và thời gian để không lược đi nhiều tình tiết của truyện.
Trong truyện, sự dũng cảm, kiên trì đến cố chấp của mỗi nhân vật đều làm mình khâm phục, từ Trình Tranh, Vận Cẩm, đến cả Úc Hoa, ai cũng có tình yêu của riêng mình và kiên trì đến cuối vì nó, hoặc như Mạc Úc Hoa, dù cuối cùng không đến được với người kia nhưng ít nhất cô ấy không thấy thẹn với lòng mình khi cô đã làm còn hơn tất cả những gì mình có thể.

Một vấn đề nữa là có khi ngày xưa mình nhìn cuộc sống màu hồng quá, quả thật ko thể chấp nhận nhân vật nam/nữ chính mà không biết giữ mình, trong khi đó truyện này lại rất thực tế, tả thực những khó khăn, đau khổ trong cuộc sống và dẫn nhân vật đến sự lựa chọn mà ban đầu chính họ cũng không nghĩ mình sẽ làm như vậy...

Túm lại là mới nhặt thêm được một cuốn hay mà suýt nữa đã bỏ qua mất.

Cảm ơn dịch giả đã dịch, và cảm ơn bạn đã post về nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 3-6-2015 09:48:54 | Chỉ xem của tác giả
Bomdia gửi lúc 29-4-2015 07:52 PM
Tần Di Ổ đã viết lại bộ Hóa ra anh vẫn ở đây. Có ai chịu edit lại bộ này không. Ch ...

B ơi giờ mình mới biết truyện này tác giả có viết lại, b đọc bản edit ở đâu cho mình xin link với được ko?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 8-7-2015 05:39:20 | Chỉ xem của tác giả
Bộ này được viết lại lấy tên là " Hóa ra ", nhưng editor chỉ edit đoạn giữa truyện
https://thutrang2509.wordpress.com/category/hoa-ra-tan-di-o/
Nhưng mình hóng quá nên cũng chạy đi đọc bản convert trên mạng. Kết hợp với nghe ngóng trên các diễn đàn thì biết là tác giả đã thêm một số chi tiết đoạn khi 2 người sống chung sau khi ra trường. Nội dung cũng sưa lại 1 chút.Khi 2 người gặp lại thì Trình Tranh đã chia tay với cô bạn gái sau và cố ấy đã kết hôn sắp sinh con nhưng Trình Tranh cố tình làm Tô Vận cẩm hiểu lầm đó là con của Trình Tranh ( chắc là để xem phản ứng ) làm Tô Vận Cẩm càng muốn đẩy anh ra xa hơn. Không có chi tiết máu chó là Tô Vận Cẩm làm người thứ 3 trong cuộc hôn nhân của Từ Trí Hằng mà chỉ là hiểu lầm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 11-7-2016 13:39:11 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
1 tác phẩm hay. Ấn tượng của tác phẩm này là tính tình Trình Tranh trẻ con ngông nghênh nhưng vẫn anh kiên trì với tình yêu còn Vận Cẩm thì quá tự ti thụ động có lẽ tác động của gd và xã hội đã tạo nên tính cách này của cô, né tránh dường như là thói quen của cô. Những đoạn ở học đường rất vui, cảm thấy ko thích lắm đoạn Vận Cẩm là ng thứ 3 với đoạn 2 ng chia tay hơi nhảm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 14-7-2016 17:10:07 | Chỉ xem của tác giả
mình đánh giá truyện này nội dung tạm. bởi vì với một nam chính như Trình Tranh chấp nhận lại Tô Vận Cẩm đối với mình là điều không công bằng. dù có thế nào thì mình cũng khó lòng yêu quý được TVC. lần đầu đọc truyện của Tân Di Ổ thực sự là phải suy nghĩ lại không biết nên đọc nữa hay không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách