Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: floy.floy
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại - Xuất Bản] Giai Kỳ Như Mộng | Phỉ Ngã Tư Tồn

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 27-3-2013 20:08:36 | Xem tất
sagiang gửi lúc 26-3-2013 11:52
Không biết các bạn đã xem Giai Kỳ Như Mộng bản truyền hình chưa? Nếu xem rồi thì cho ...

Mình cũng thấy vậy. Trong tất cả các truyện mình đã đọc thì Nguyễn Chính Đông là nhân vật mình yêu thích nhất , để lại cho mình nhiều ấn tượng nhất
Cũng không biết tại sao nhiều người lại thích HDT,... vậy , nhưng chắc là mỗi người một cảm nhận, một sở thích
Còn về phim thì nhìn diễn viên là đã không muốn xem rồi , không giống trong suy nghĩ của mình
                                    {:290:}

Bình luận

Cả DLH trong MMLBX nữa chứ. Mà mình thấy tác giả DLVT đấy được 1 vài truyện còn được, còn đâu cứ nhạt nhạt như nhau, không hiểu sao nhiều bạn cuồng thế  Đăng lúc 9-5-2013 07:25 PM
chính thế, ta cũng ko biết tại sao người ta lại phát cuồng vì Hà Dĩ Thâm vậy trời, thấy cũng như bao nam9 khác a, why?  Đăng lúc 9-5-2013 06:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2013 20:14:18 | Xem tất
Mình cũng thích Hà Dĩ Thâm, anh ấy cũng hoàn hảo và ko có gì để chê cả, nhưng căn bản mình yêu Nguyễn Chính Đông ở sự thâm trầm, anh ấy cao thượng lại vừa có cái ích kỷ rất riêng, môix câu anh ấy nói, mỗi điều anh ấy làm, đều chứng tỏ anh ấy là một người đàn ông rất thu hút. Mình nhớ rõ truyện tả "Nguyễn Chính Đông là cái giá treo quần áo hoàn hảo" nhưng nhìn tạo hình của phim truyền hình là click back ngay. Trong mắt mình nói thật, để được như PNTT miêu tả thì ngoại hình tối thiểu phải cỡ Jang Dong Gun đóng mới vừa cơ :D

Bình luận

Mỗi lần đọc truyện, mình đều hình dung NCĐ là Jang Dong Gun, hợp gu quá!  Đăng lúc 22-7-2013 02:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-3-2013 10:55:55 | Xem tất
cuộc sống thật đau khổ mà .Hai người yêu nhau mà chẳng thể đến được với nhau .
Chị Giai kỳ và anh chính đông yêu nhau thế mà ko thể đến được với nhau .
Ai cũng muốn hy sinh để người kia được hạnh phúc .
Rốt cuộc thì đến lúc chết anh đông cũng ko hề biết chị giai kỳ yêu mình .
Hu hu , đọc truyện xong khóc quá trời à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-5-2013 11:33:35 | Xem tất
Một câu chuyện hay nhưng kết thúc thật buồn . Dường như nó để lại trong mỗi người đọc sự day dứt , tình câu nói của nhân vật trong truyện như khắc sâu trong lòng mỗi cúng ta . Nó làm ta day dứt , làm ta không thể quên được . Nó làm cho người đọc thổn thức . Có lúc thì vui cùng niềm vui nhỏ bé của nhân vật trong truyên . Có lúc thì gặp nhấm nỗi đau cùng nhân vật trong truyện khi chia lìa . Có lẽ sẽ chẳng bao giờ quên được câu nói này
Đến cuối cùng em đã yêu anh .
Nhưng em vĩnh viễn sẽ không nói cho anh biết .
Bởi vì em sợ anh cảm thấy không kịp .
Sợ anh cảm thấy có lỗi.
Sợ anh sẽ áy náy với em, sợ anh sẽ cảm thấy không yên tâm.
Anh luôn đợi em, còn em, sẽ dùng cả đời này để nhớ anh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-5-2013 15:30:16 | Xem tất
Hôm nay mới thực sự đọc xong và cảm nhận sâu sắc về "Giai Kỳ Như Mộng" của Mẹ Kế.
Mình rất thích văn của Mẹ, rất thu hút nhưng chuyện của Mẹ chuyện nào cũng buồn, mang theo phong hướng buồn thương man mác...
Kết thúc đa số là SE, với OE...còn những chuyện HE mình lại không ấn tượng...
Mình đã đọc qua không biết bao nhiêu tiểu thuyết ngôn tình rồi, nhưng khi đọc đến Giai Kỳ Như Mộng của mẹ, lần đầu tiên mình thích cả hai nam nhân vật như vậy...
Tiểu thuyết thông thường sẽ luôn là 1 chính, một phụ...còn với GKNM với mình cả 2 anh đều là chính, và cả hai anh đều là phụ.
Ở họ có sự tổng hòa, bù đắp và bổ trợ chỗ trống cho nhau.
Lần đầu tiên mình đọc một TT mà khi nhân vật NCĐ xuất hiện lại mong cho anh có được tình yêu của GK đến thế.
Một chuyện mà nữ chính yêu cả hai nam mà mình vẫn thấy yêu vậy là đúng rồi, và còn cảm thấy chưa thỏa nữa ấy.
Cuộc đời của Giai Kỳ thật hạnh phúc vì có được tình yêu toàn vẹn của cả Mạnh Hòa Bình và Nguyễn Chính Đông.
Và hai nam nhận vật nữa,một người  trước, một người sau đều đã có được những khoảng khắc trọn vẹn trong tình yêu của Giai Kỳ.
Họ cũng đã thật hạnh phúc!!!
Và với mình, mình cũng thực thích cả hai nam nhân vật này.
Tình yêu đầu đời tuyệt đẹp của GK và MHB, dù không đi đến được hạnh phúc viên mãn nhưng nó cũng đã khắc cốt ghi tâm trong nhiều năm tháng cuộc đời tươi trẻ của họ.
Tình yêu của GK và NCĐ, anh như dòng nước ấm áp, một chỗ dựa, một điểm về dừng chân đáng tin cậy, chỉ cần cô ngoảy đầu lại là có thể thấy được "anh đang đứng ở đó để chờ cô" trong con đường "cô độc đến ngốc nghếch của cô"...cuối cùng anh ra đi nhưng anh đã có được tình yêu của GK...
"Anh luôn đợi em, còn em sẽ dùng cả đời này để nhớ anh"...
Vậy có lẽ là đủ cho tình yêu cao thượng của NCĐ rồi.
Một tiểu thuyết mà  cho đến những dòng cuối cùng dù mình đau lòng và tiếc nuối, nhưng vẫn cảm nhận được đầy đủ hạnh phúc của cả 4 nhấn vật trong chuyện, vì họ đều đã tìm được ý nghĩa chân chính trong "định nghĩa tình yêu của cuộc đời mình"...
Với mình, mình nghĩ cuối cùng người mà GK kết hôn đó chính là Mạnh Hòa Bình, vì chỉ có hai người mới đủ sức xoa dịu cũng như bù đắp những thương tổn của đối phương mà thôi.
Và cũng chỉ có hai người mới có thể thực hiện được trọn vẹn từ hạnh phúc mà anh Nguyễn Chính Đông hy vọng.
Một câu chuyện hấp dẫn, sau lắng về tình yêu và sự hy sinh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-6-2013 15:06:23 | Xem tất
Mềnh đọc rất nhiều tác phẩm của Phỉ Ngã Tư Tồn, nhưng truyện làm mình day dứt nhất và yêu quý nhất có lẽ là Giai Kì Như Mộng. Kết thúc truyện làm mình thực sự không dám đọc lại lần thứ 2, Tình yêu của các nhân vật trong truyện đều rất tuyệt vời, ai cũng xứng đáng có một kết thúc có hậu, GK có một tình yêu khắc cốt, nhưng có lẽ cũng tìm được tình yêu đích thực của cuộc đời mình với Chính Đông, cái chết của anh là cái điều mình ko nghĩ ở đầu truyện, lúc đầu ko biết SE ( biết thì  chết mình cũng ko đọc) sau thì biết nhưng vì truyện quá hấp dẫn nên mình bất chấp SE và đọc, cuối cùng thì khóc. Thực sự ko biết có pải ngôn tình mới có những thứ tình yêu như vậy không, thực tế thật khó tìm kiếm:))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-6-2013 16:02:50 | Xem tất
huhuhu đang chuẩn bị độc bộ này mà xao nam chính chết nữa ha~???
mẹ kế quyết tâm hok cho nam nữ chính của tui về bên nhau là cớ nàm xao????
có ai hơm cổ vũ tinh thần mình bắt đầu thưởng thức tác phẩm này đê.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-6-2013 14:45:33 | Xem tất
Bốn nhân vật chính trong GKNM này đều là người biết sống vì yêu và biết nghĩ đến người mình yêu...

- Một NCĐ cao thượng, yêu đơn phương, lặng lẽ, âm thầm... dù trái tim vẫn biết rằng thiếu cô ấy anh sẽ vô cùng đau khổ nhưg vẫn không muốn làm xáo trộn tâm tư cô ấy... cho đến lúc chết anh cũng muốn cô ấy vì bản thân mình mà ích kỷ một chút hãy rời xa anh... NCĐ đáng thương của tôi...

- Một NGT càng cao thượng hơn... là tiểu thư đài các, đáng lẽ cô phải giành cho bằng đc HB cho mình, nhưg rõ ràng cô là người rất hiểu chuyện, cô hiểu rằng tráu tim một người khôg thể cưỡng cầu... cô vẫn thực lòng yêu quí và tôn trong tình địch của mình... đến phút cuối vẫn muốn tiễn tình địch về bên người mà cô yêu thương, vì đó là làm cho người cô yêu được hạnh phúc và để hoàn thành tâm nguyện cuối cùng của anh trai... Ôi... NGT, một cô gái có trái tim trong sáng vô cùng...

_ Một MHB, chung tình đến  mức không thể chung tình hơn... càng bản lĩnh hơn khi nhẹ nhàg để GK rời khỏi vòng tay của mình... để GK có thể toàn tâm toàn ý ở bên CĐ anh sẳn sàng rời đi để cô ấy khôg phải bối rối và đau khổ khi ở bên người cũ người mới... anh âm thầm chấp nhận chờ đợi cô dù ngàn kiếp sau... biết tìm đâu 1người đàn ông như thế trong cuộc đời này nếu khôg phải trong sách của PNTT???

- Một VGK chỉ đơn giản lồng chiếc nhẫn cầu hôn của CĐ đeo lên cổ, nơi gần trái tím cô nhất... tình dang dỡ luôn là mối tình đẹp nhất và khôg thể quên nhất trong lòng mỗi người... GK cũng thế, cô đã yêu CĐ thật sự, người ra đi luôn chiếm một vị trí rất trang trọng trong lòng cô... đó cũng là 1 sự an ủi cuối cùng cho CĐ... Coi như cuối cùng GK cũng thật sự hạnh phúc, vì cô có 2 người đàn ông yêu mình hơn cả bản thân họ, và cô đường đường chính chính sống giữa 2người đàn ông ấy mà khôg phải lo có sự ghen tuông nào chen vào giữa...

Lời cuối cảm ơn floy.floy, bài post của bạn cho tác phẩm của PNTT rất hay... <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2013 19:57:38 | Xem tất
đau lòng thật quá đau lòng
ngoài từ ấy ra không biết nói gì nữa
đọc truyện của mẹ kế xong mới biết thế nào là "tình không như là mơ"
đã trải qua đớn đau, đã trải qua hạnh phúc, đã cố gắng hết sức vì đối phương
thế nhưng đến khi gần như chạm vào kết quả, thì Chính Đông không thể nào đợi được nữa
không fải vì hết yêu, cũng không fải vì không yêu, mà vì quá yêu
yêu đến mức bỏ qua cảm giác của chính bản thân mình, đè nén mọi cảm xúc của mình, chỉ duy duy nhất nhất mà nghĩ cho đối phương
tình cảm này thật sự quá lớn, quá lớn, không thể nào có 1 tình cảm nào lớn hơn thế nữa
luôn đau đáu tại sao họ không đến dc với nhau, như vậy thi hạnh phúc xiết bao
cuối truyện, rất mong đó là Mạnh Hoà Bình, vì trên thế gian này, người hiểu nỗi đau của cô khi trải qua mối tình với Chính Đông, chỉ duy có Hoà Bình mà thôi. chỉ anh có thể yêu thương cô luôn thay phần của a Ba mà thôi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-9-2013 21:32:30 Từ di động | Xem tất
Đây là tiểu thuyết mình thích nhất của Phỉ Ngã Tư Tồn, nó nhẹ nhàng, cảm động và bi thương.

Không giống như Gấm rách hay Đông cung, cái kết của truyện này không mang màu đau đớn, u ám, tuyệt vọng nhưng lại cướp đi nhiều nước mắt của mình nhất. Chắc có lẽ vì mình đồng cảm và tiếc thương cho cặp này nhất, họ chắc hẳn đã có thể hạnh phúc bên nhau nếu không gặp số phận trớ trêu như thế. Còn về phía Gấm rách, tình yêu trong truyện không vượt qua được thù hận và lợi ích, chính họ đã tự tay giết chết tình yêu của mình, cái chết của nữ chính có chăng là sự giải thoát nên khi đọc kết, ta chỉ thấy chấn động mà không hề tiếc nuối.

Một lý do nữa khiến mình thích GKNM đó chính là ty mà nam nữ chính dành cho nhau. Ty phải to lớn, sâu đậm đến nhường nào mới có thể hy sinh và nghĩ cho nhau nhiều đến vậy.

Về phần nam chính, tại sao anh không ích kỷ một chút, níu giữ cô bên mình cho đến phút cuối cùng để cô ít nhất được khóc bên anh chứ không cô đơn trên máy bay ngày ấy? Tại sao anh không để cô nói ra lời yêu anh, khiến lời nói ấy mắc nghẹn lại trong cô không thể giải thoát? Chỉ vì anh là Nguyễn Chính Đông, chính vì những điều anh không làm ấy, mới khiến mọi độc giả nhớ mãi không quên

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách