Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: floy.floy
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại - Xuất Bản] Giai Kỳ Như Mộng | Phỉ Ngã Tư Tồn

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 30-4-2012 21:58:04 | Xem tất
lamlamlinh gửi lúc 30-4-2012 21:47
Dạ đúng rùi đó ss, nó đầy đủ  yếu tố của ngôn tình
Nhưng truyện của mẹ kế ko ...

Uhm, mẹ kế giỏi dẫn dắt người đọc lắm, có lẽ do viết hay hợp gu chị e mình nên rõ dài mà đọc cứ sợ hết á ^^. Đọc k phải cách quãng đoạn gì hết á hi hi.

2 nhân vật nam chính đều tuyệt vời, nhiều lúc thấy ghen tị với Giai Kỳ cơ chứ hí hí. Ss thích NCĐ hơn vì là cảm giác nv thật hơn, k hoàn hảo quá như MHB.

Kết chuyện ss nghĩ là lấy MHB đó chứ e ơi, vì thực tâm GK yêu 2 người đàn ông này cả, một người trước, và trong khi chưa quên hẳn được MHB thì đã yêu NCĐ lúc nào k hay. Đến lúc NCĐ chết, cưới MHB thì người được GK yêu hơn lại là NCĐ ^^. Ss thích chính là vì mẹ kế xây dựng nv nữ gần như yêu 2 người đàn ông đều thật lòng mà lại k có cảm giác nghĩ là GK lăng nhăng hay k chung tình gì đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-4-2012 22:10:07 | Xem tất
l_v_2106 gửi lúc 30-4-2012 21:58
Uhm, mẹ kế giỏi dẫn dắt người đọc lắm, có lẽ do viết hay hợp gu chị e mình nên r ...

Em thì vẫn nghĩ GK lấy người xa lạ ss ạh?
Mẹ kế cũng khéo viết thật, hết truyện rùi mà làm mình cứ phải suy nghĩ
Ko hỉu truyện này dựng thành phim kiủ gì mà bị dân tình ném đá ầm ầm
3 nhân vật chính ko đc ai cả
TSMT của em dù bị chê, nhưng hẻm ai dám chê Uy ca của em hết :))
P/S: Cuốn này ko có H ss nhỉ, càng hay vì em ko thik H =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-4-2012 22:20:43 | Xem tất
lamlamlinh gửi lúc 30-4-2012 22:10
Em thì vẫn nghĩ GK lấy người xa lạ ss ạh?
Mẹ kế cũng khéo viết thật, hết truyện r ...

Ô thế á, lý do gì mà  e nghĩ GK sẽ lấy người xa lạ

Ss thì nghĩ hiển nhiên GK sẽ lấy MHB đó, vì đó cũng là ý nguyện của NCĐ trước khi chết mà

Nên ss nghĩ GK sẽ theo ý nguyện đó của NCĐ, thứ nữa GK cũng yêu MHB, MHB cũng yêu GK mà.

Có lẽ do truyện quá hay và được kỳ vọng nhiều quá chăng ^^

Bình luận

mình cũng nghĩ GK sẽ lấy MHB, cô luôn tự nhủ cô với MHB bây giờ là 2 người xa lạ, nhưng thực tế, người cô yêu nhất - *bản thân mình nghĩ* là MHB  Đăng lúc 31-5-2012 02:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-5-2012 04:00:23 | Xem tất
l_v_2106 gửi lúc 30-4-2012 22:20
Ô thế á, lý do gì mà  e nghĩ GK sẽ lấy người xa lạ

Ss thì nghĩ hiển nhiên GK sẽ  ...

Mình chen ngang một chút
Cá nhân mình nghĩ Giai Kỳ sẽ k lấy MHB
Đến cuối cùng mình nghxi người cô ấy yêu là HB nhưng người cô ấy lấy sẽ hoàn toàn xa lạ
Những kỉ niệm,những mối quan hệ giữa cô ấy và NCĐ,giữa 3 người họ rất sâu đậm.rất lằng nhắng.Nếu cô ấy kết hôn với MHB dường như k thỏa đáng,mình cảm thấy như thế GK sẽ bị day dứt trong lòng rất nhiều
Hơn nữa cũng có 1 lí do khiến mình nghĩ GK k lấy HB.Đấy là rất lâu sau khi đọc GKNM mình đọc truyện ngắn Cửu Giang của mẹ kế.So sánh ra thì k thỏa đnags vì trong đấy CG yêu Diệp Thận Khoan chứ k phải Trần Trác Nhĩ nên cuối cùng cô k lấy TTN là dễ hiểu,mà CG đã chọn người đàn ông Mĩ xa lạ,k liên quan tới DTK nữa,đoạn tuyệt với quá khứ,đoạn tuyệt với nỗi đau tình yêu
Dù hai hướng nv và câu truyện khác nhau nhưng mình cảm thấy có lẽ GK cũng như vậy

Còn cái phim ak?Chán chả buồn nói
Giai Kì của tôi bị hủy hoại
Đông Tử của tôi cũng vô cùng ức chế(bây giờ Khưu Trạch hot lắm,đóng phim cũng hay nữa,nhưng mình nói thật hồi đấy anh đóng làm mình thấy mất mặt cho Đông Tử.Cái kiểu tóc thật ba chấm,tính cách nv cũng k ổn lắm)
MHB thfi tạm được
Được Giang Tây là ok nhất

Cơ àm phim đấy có vẻ mẹ kế k ưng ý lắm,nhất alf kết thsuc phim,mẹ bảo là k nên làm rõ ràng hẳn cái việc kết hôn của HB và GK ra như vậy vì kết thsuc của vđ đấy alf OE
Nói ra mẹ kế hài lòng với cái chuyển thể của Không kịp nói yêu em hơn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2012 11:16:18 | Xem tất
Một câu chuyện hết sức cảm động, đọc rồi lại muốn đọc lại. Áng văn đẹp làm người đọc không thể dứt ra.
Tiểu thuyết mở ra cho ta thấy tình yêu là thế nào.
Truyện hay hơn cả phim.{:290:}

Bình luận

Tất nhiên ùi bạn, ít film chuyển thể từ tiểu thuyết mà hay hơn lắm, nhất là ngôn tình trung quốc ^^  Đăng lúc 1-1-2013 01:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-5-2012 01:58:54 | Xem tất
Vài dòng suy nghĩ của một người thích Mạnh Hòa Bình.
Mình cũng giống Giai Kỳ, thích gọi cả họ cả tên anh.
Giai Kỳ và Mạnh Hòa Bình đúng là có duyên không phận.
Yêu nhau như thế, nhưng trước thì vấp phải vật cản là bố mẹ.
Sau bao nhiêu năm, gặp lại nhau, với tình cảm dành cho nhau vẫn sâu đậm, có lẽ họ có thể nối lại duyên xưa, khi mà cha mẹ hai bên đã không còn, mẹ Mạnh Hòa Bình trước khi chết đã hối hận, điều này có thể xoa dịu nỗi đau của Giai kỳ, và bố cô cũng muốn cô hạnh phúc. Câu chuyện giữa họ đã có thể như thế.
Nhưng Chính Đông xuất hiện, cùng với căn bệnh nan y, và họ không thể ở bên nhau. Nhưng lần này họ hoàn toàn chấp nhận sự thật này, không còn những day dứt, đau khổ, ấm ức như lần chia xa trước nữa. Bởi Chính Đông là người thân, là người họ yêu. Họ không bên nhau nhưng họ hài lòng, hạnh phúc, bởi Chính Đông hạnh phúc. Chẳng ai phải hy sinh điều gì cả,  Giai Kỳ yêu Chính Đông, vì thế Mạnh Hào Bình không hề hy sinh tình cảm của mình hay nhường nhịn gì hết, trái tim Giai Kỳ đâu thuộc về riêng anh nữa.
Mình tự hỏi, Chính Đông có phải là nguyên nhân khiến họ không thể quay lại, hay anh giúp xoa dịu nỗi đau, sự dằn vặt bao nhiêu năm qua trong lòng họ. Cả Giai Kỳ và Mạnh Hòa Bình đều đã có thể chấp nhận từ bỏ, lòng họ thanh thản, bình yên, ấm áp hơn. Để sau khi Chính Đông ra đi họ sẽ thanh thản đi tìm hạnh phúc riêng của mình, không bị níu giữ bởi những ký ức xưa cũ giờ sẽ thành những kỷ niệm đẹp trong lòng mỗi người. Trong truyện ta thấy Giai Kỳ đã tìm được, mình tin Mạnh Hòa Bình và cả Giang Tây nữa đã hoặc sẽ tìm được hạnh phúc thuộc về mỗi người.
Vậy nhưng, viết những dòng trên rồi, mình vẫn không dừng được mong muốn Giai Kỳ và Mạnh Hòa Bình ở bên nhau, có thể nào như thế không?
P/S: Mình thấy hình như Mạnh Hòa Bình và Nguyễn Chính Đông hơi ít cảnh tay đôi thể hiện tình cảm anh em như ruột thịt giữa hai anh nhỉ. Anh Chính Đông có một đoạn tâm sự với Giai Kỳ, 2 anh có một cảnh chơi cờ "không cần nói cũng hiểu đối phương". Mình muốn những đoạn diễn tả tâm lý anh Mạnh Hòa Bình khi thấy Chính Đông và Giai Kỳ ở bên nhau (chắc lúc gặp Giai Kỳ ở bệnh viện anh cũng bất ngờ lắm, vì anh biết Chính Đông biết Giai Kỳ mà)
P/S nữa: nói mới thấy, sao anh Mạnh Hòa Bình cho Chính Đông biết về Giai Kỳ mà không kể cho Giai Kỳ về anh bạn nối khố này nhỉ, yêu nhau lâu thế mà.

Bình luận

Co ke ve Dong Tu day ban, teong truyen co 1 cau GK nho lai MHB ke ve DT  Đăng lúc 9-1-2013 12:23 AM
Giống mình qá:x Trong lòng vẫn muốn Giai Kỳ và Mạnh Hòa Bình quay về bên nhau nhưng trải qua nhiều việc như vậy r nên cũng khó:(.Thực sự mình yêu thích cả 2 nam chính   Đăng lúc 5-6-2012 01:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-1-2013 01:05:57 | Xem tất
ôi, đọc truyện của PNTT xong cứ thấy day dứt, đọc xong mà thấy tiếc, chắc tối nay lại khó ngủ, hu hu hu. sao mẹ kế lại để NCĐ chết nhỉ? tiếc quá đi mất.:'(. về kết thúc, chắc GK ko lấy MHB đâu, sẽ lấy 1 ng thành đạt khác. đây là truyện thứ 2 mình đọc của PNTT sau HH, truyện của PNTT cứ hư hư thực thực, đọc mà ko bit là nữ 9 đang  yêu ai, nhưng quả thật, sức mạnh của mẹ kế là luôn làm cho ng đọc day dứt và ám ảnh, AAAAAAAAAAA
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2013 00:31:06 Từ di động | Xem tất
Truyện lấy của mình n nc mắt quá, đây là truyện thứ 2 mà mình thích cả 2 nam chính, ko thiên vị anh nào. Truyện của Phi Ngã toàn open ending, kết cấu hiện thực quá khứ đan xen, để lại n day dứt. Thực sự mong MHB và GK cuối cùng lấy nhau, anh đón cô ở sân bay mà, hai ng lại vẫn yêu nhau như thế, lấy nhau ko hề bị vướng rào cản đạo đức nào nữa, NCD cũng chân thành chúc phúc cho họ. Hơn nữa tiêu đề truyện là "hẹn đẹp như mơ", cả MHB và NCD đều hẹn cô kiếp sau, vậy hãy để MHB và GK đc toại nguyện kiếp này, kiếp sau dành cho NCD, nếu ko sang kiếp sau hai anh lại tranh giành khổ thân lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-2-2013 22:02:00 | Xem tất
truyện này hay quá à
em đọc đoạn cuối mà chảy cả nước mắt, hic. Tội anh Chính Đông quá
thanks chủ thớt đã post truyện nha
{:89:} {:129:} {:132:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2013 11:52:51 | Xem tất
Không biết các bạn đã xem Giai Kỳ Như Mộng bản truyền hình chưa? Nếu xem rồi thì cho mình ý kiến với.

Nói thật, trong tất cả các nhân vật nam chính của ngôn tình, có người cho rằng Lâm Tĩnh của "Anh có thích nước Mỹ không?" là sô 1, người cho rằng Dương Lam Hàng (Mãi Mãi Là Bao Xa) là tuyệt nhất, hay Hà Dĩ Thâm (Bên Nhau Trọn Đời) là hoàn hảo nhưng trong lòng mình NGUYỄN CHÍNH ĐÔNG mới là chàng trai số 1.

Văn Phỉ Ngã Tư Tồn luôn khiến người ta buồn tê tái, nhưng riêng Giai Kỳ Như Mộng, đọc đến 3 lần, lần nào cũng thấy đau lòng, không phải vì anh ấy chết, mà là vì anh ấy mãi cũng không biết cô gái mình yêu cuối cũng đã yêu mình đến thế. Anh ấy - vừa muốn ích kỷ lại vừa cao thượng, vừa muốn yêu lại không dám yêu, vừa muốn giữ lại biết mình không thể giữ được, vừa buông vừa thả, cuối cùng, chính anh ấy là người đau lòng nhất cho đến tận lúc lìa đời.

Mình chưa thể hình dung có một diễn viên nào có thể đóng đạt được vai này như bút PNTT viết ra, nên mình không xem phim, và Trần Kiều Ân vào vai Giai Kỳ mình cũng không thực sự hài lòng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách