Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: rabbitlyn
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Vượt Qua Lôi Trì | Diệp Lạc Vô Tâm

[Lấy địa chỉ]
201#
Đăng lúc 18-11-2012 08:11:51 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong động phòng hoa chúc của Tâm Tâm thì thấy VQLT trong list , mò vào đọc chap đầu đã té hố rồi . Truyện  hay quá nên bây giờ đọc lại lần 2 đây . Có cái tật là đọc xong truyện nào hay lại quay ngược lại đọc 1 lần nữa. Cảm ơn bạn edit đã edit lại truyện này thật nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

202#
 Tác giả| Đăng lúc 6-12-2012 15:39:23 | Chỉ xem của tác giả
Gió đem ký ức thổi thành những cánh hoa (tên cũ là Vượt qua lôi trì) - Diệp Lạc Vô Tâm

Tuổi mười bảy đẹp đẽ với bất kì cô gái nào, nhưng với Mộc Mộc lại là thời khắc đen tối nhất trong cuộc đời cô. Gia đình xung đột, bố chết, mẹ đối diện với cái án tử hình lơ lửng, cú shock tâm lý khiến cô không còn có thể cất tiếng nói. Mười bảy tuổi, Mộc Mộc phải trang điểm cho già dặn hơn độ tuổi của mình để được đánh đàn ở một quán bar kiếm tiền thuê luật sư giúp mẹ. Giữa không gian hỗn tạp của khói thuốc, rượu mạnh, nước hoa… cô đã gặp anh, chỉ có anh biết thưởng thức tiếng đàn của cô. Một đêm hội ngộ đổi lấy day dứt nhiều năm. Cô không biết tên anh, cô cũng không muốn hỏi, họ đã định chỉ gặp nhau một lần. Giây phút mở cánh cửa bước ra khỏi phòng, rời xa anh, câu anh nói ngày hôm ấy cứ vang vọng mãi trong đầu Mộc Mộc suốt những năm tháng về sau: “Làm bạn gái anh nhé!” Bốn năm sau khi thực sự tự do, cô đã đi tìm anh, giữa biển người tìm kiếm một hình bóng mà cô còn không biết tên. Số phận đã cho cô gặp lại anh, vẫn khuôn mặt ấy, vẫn nụ cười ấy và sự dịu dàng ấy. Nhưng cuộc đời lại trêu đùa Mộc Mộc một lần nữa, mà lần này là nực cười nhất. Hóa ra, trên đời này thật sự có hai khuôn mặt hoàn toàn giống nhau. Rốt cuộc, ai chính là người cô đang muốn kiếm tìm?

Và bây giờ là suất quà tặng siêu siêu siêu đặc biệt của Amun cho tháng cuối năm 2012:

Mỗi suất quà của Amun bao gồm:

1. Xâu bookmark 8 chiếc siêu đẹp là hình chibi 8 truyện của Diệp Lạc Vô Tâm đã được Amun mua bản quyền và phát hành

2. Tâm thư của tác giả Diệp Lạc Vô Tâm

3. Lịch Tết của Dinhtibooks

Vậy ai sẽ là người may mắn được nhận những suất quà này??? ^^

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

Chỉ có duy nhất 500 bộ sách gồm 3 cuốn Động phòng hoa chúc cách vách, Chờ em lớn nhé được không và Gió đem kí ức thổi thành những cánh hoa có 500 suất quà tặng đi kèm sẽ được phân phối đến các cửa hàng, mọi người hãy nhanh chân đăng kí trước để chắc chắn có được bộ quà tặng siêu đặc biệt của Amun cho năm mới đầy niềm vui nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

em nghe bảo là chuyển 200 qua tài khoản ngân hàng cho Amun, còn 33k đến văn phòng Amun nộp rồi lấy sách, chắc em cũng nhờ bạn mua  Đăng lúc 14-12-2012 04:15 PM
hic phải mua chung 3 cuốn...ở nước ngoài thì mua thế nào? huhu tiếc quá TT phải chi combo DPHCCV, MMLBX với TLTYCA thì bao nhiêu mình cũng cố gắng gửi người ta mua giùm   Đăng lúc 14-12-2012 12:48 PM
em cũng muốn đăng ký  Đăng lúc 14-12-2012 12:40 PM
Đăng ký thế nào cô Thỏ?  Đăng lúc 6-12-2012 04:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

203#
Đăng lúc 14-12-2012 16:13:07 | Chỉ xem của tác giả

Bìa đẹp ghê :)

Bình luận

hình bìa đẹp nhỉ, nhẹ nhàng siêu thoát sao ý, tên truyện cũng hay nữa, thật muốn cầm trong tay hắc hắc  Đăng lúc 27-12-2012 04:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

204#
Đăng lúc 21-12-2012 22:26:55 | Chỉ xem của tác giả
rabbitlyn_ver2 gửi lúc 14-12-2012 16:13
Bìa đẹp ghê :)

Oh, bìa của Vượt qua Lôi Trì đây hả Thỏ. Đẹp ghê
Mấy hôm nữa phải ghé qua nhà sách xem. Đợt này bận quá, chẳng đi đâu được :((
Bài hát cũng hay.
:x, :x.

Bình luận

do cô nào lạ lắm chị ạ, em cũng ko biết :(  Đăng lúc 21-12-2012 10:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

205#
Đăng lúc 21-12-2012 22:31:10 | Chỉ xem của tác giả
Chunchun812 gửi lúc 21-12-2012 22:26
Oh, bìa của Vượt qua Lôi Trì đây hả Thỏ. Đẹp ghê
Mấy hôm nữa phải ghé qua nhà s ...

em kết cả cái bìa lẫn tên truyện
cơ mà em đang trong tình trạng nghèo túng
muốn mua combo ghê gớm :(((((((((((((((((((

Bình luận

:x, Truyện này ai dịch nhỉ? chị đọc trên alobook lâu rồi.  Đăng lúc 21-12-2012 10:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

206#
Đăng lúc 25-12-2012 17:35:57 | Chỉ xem của tác giả
Khà khà, sau 2 ngày cuối cùng em cũng ngâm xong bộ này. Thấy mọi người khen nhiều nhưng mà em đọc văn án thấy gian tình chị dâu em chồng cứ tưởng là... nên ngại đọc. Đọc xong thì thấy tiếc vì bây giờ mí đọc
Tình yêu của anh Việt ngọt như đường phèn í, em thích kiểu nhất kiến chung tình như thế này, đọc xong lại mơ mộng, tâm hồn treo lên nóc nhà! hự hự, em ứ biết đâu, bjo mí tìm được 1 soái ca như thế này đây!!! Kính lúp không ăn thua, em đã phải dùng kính viễn vọng mà vẫn chưa tìm được!!!!!!!!

Bình luận

hí hí, cám ơn chị. E cũng chúc cả nhà mình ai ai cũng có soái ca của riêng mình. Số em chỉ ế đến ngày tận thế thui, qua tận thế rùi, chắc e cũng sắp hết ế ùi ^^   Đăng lúc 26-12-2012 02:28 PM
hihi, comt của e dễ thương quá! chúc em với kính viễn vọng của mình thì sớm tìm được soái ca  Đăng lúc 26-12-2012 11:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

207#
Đăng lúc 27-12-2012 04:03:17 | Chỉ xem của tác giả
Không biết truyện khi xuất bản có bị cut nhiều cảnh hot ko nhỉ?

Ôi nếu cut nhiều thì đâu còn là Việt Việt cầm thú nữa hic

Truyện bìa đẹp ^_^

Mình cũng muốn ôm truyện huhu

Bình luận

có đoạn Mộc Mộc làm ng mẫu cho VV vẽ mà bị ăn sạch mà bạn  Đăng lúc 4-1-2013 10:09 PM
Chưa có ngoại truyện mới đâu, mình đọc thấy hình như cảnh nóng không bị cắt mấy, hoặc là không nhớ bản trước đây của các bạn.Có điều tên sách thay đổi   Đăng lúc 4-1-2013 07:09 PM
T____T có tái bản ư? mới ra mà ss ^_^  Đăng lúc 28-12-2012 10:42 PM
chờ tái bản đi e, chị nghĩ tái bản hay hơn đó, giống Mã mãi là bao xa í, tái bản đầy đủ lun á, chỉ tiếc dịch vẫn ko = bản trên mạng của DD  Đăng lúc 28-12-2012 09:23 PM
thấy ngoại truyện mới nè, sau này chị về mua sau zị hic  Đăng lúc 27-12-2012 10:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

208#
Đăng lúc 9-1-2013 11:55:39 | Chỉ xem của tác giả
Đã đọc khá nhiều bộ của Tâm Tâm, cơ mà Trác Siêu Việt có lẽ là anh chàng kiềm chế giỏi nhì trong tất cả những soái ca của Tâm Tâm ấy nhỉ? (kiềm chế giỏi nhất vẫn là An Dĩ Phong ca cơ =)))))))))

Rất thix cái kiểu "khẩu xà tâm phật" của anh ấy. Ko nói những lời ngon ngọt, ko thề thốt, chỉ bằng hành động để yêu và bảo vệ cho Tô Mộc mà thôi

Hơi buồn vì ban đầu Tô Mộc ko nhận ra Siêu Nhiên khác với Siêu Việt như thế nào, tuy nhiên cũng thông cảm và tha thứ cho cô, vì sau đó cô đã toàn tâm toàn ý, đã yêu Siêu Việt hết mình.

Cuối cùng cũng chỉ tại anh Siêu Việt tự làm khổ mình, làm khổ Mộc Mộc và làm cho anh Siêu Nhiên tức giận nữa. Tình yêu ko có 2 chữ "nhường nhịn" đâu anh ạ =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

209#
Đăng lúc 25-1-2013 14:29:28 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này cũng hay nhỉ.
T xem trên diễn đàn bình chon cặp đôi có nhiều người thích cặp đôi trong truyện này nên đọc thử.
Hay nhưng full chưa mọi người.T ngại vừa đọc vừa chờ quá

Bình luận

Truyện này hoàn rồi bạn ạ, và cũng mới ra sách. :)  Đăng lúc 25-1-2013 04:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

210#
Đăng lúc 8-3-2013 11:45:07 | Chỉ xem của tác giả
cuối cùng cũng đọc xong rồi
hay thật đấy
nhưng mình vẫn tham lam muốn tác giả cho bọn họ 1 em bé xinh xắn nữa cơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo