Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: rabbitlyn
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Vượt Qua Lôi Trì | Diệp Lạc Vô Tâm

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 22-3-2012 19:57:12 | Xem tất

Tình hình là mình chuẩn bị nhảy hố này

Nghe đọc giả khắp nơi gào thét là cái kết chóng vánh quá nên mình còn đang đắng đo

K phải TT nào cũng có cái kết hoàn mỹ, trọn vẹn được như TLTYCA của Tâm Tâm, có thể nói ngoài VQLT và NNCĐ thì mình đã đọc hết TT của Tâm Tâm rồi nên mình khẳng định TLTYCA là 1 trong những TT Tâm đầu tư nhiều nhất nên hoàn mỹ là ok

Nhưng các bạn cũng đừng nên lo lắng, Tâm là một tác giả có tiếng trong việc hay sửa chữa TT như TLTYCA lâu thật lâu sau Tâm mới viết thêm 1 NT và ĐLCC Tâm cũng update NT Thiên Thiên mang thai cách đây k lâu. Nên những con nghiện như chúng ta cũng đừng nên thất vọng, biết đâu thời gian tới Tâm cho thêm vài cái NT nữa thì sao.

Muốn đọc mà chả dám đọc, đọc sợ hết...........

Bình luận

ko phải anh Thần của 2 ta đâu :(  Đăng lúc 16-4-2012 01:21 PM
đợi hết tháng 5 tôi thi xong rồi sẽ đào cái hố này ^^  Đăng lúc 14-4-2012 02:05 PM
Cám ơn em :)  Đăng lúc 22-3-2012 11:22 PM
dạ ss chúc ss làm việc thật thành công nhé :)  Đăng lúc 22-3-2012 11:19 PM
Sis sẽ nhảy nhưng k phải bây giờ, nguyên 1 chap 24 của SNVT sis chưa làm chữ nào, quyết tâm làm xong mới nhảy bé ơi :)  Đăng lúc 22-3-2012 09:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-3-2012 12:10:21 | Xem tất
Cuối cùng thì mình đã đọc xong Vượt qua Lôi Trì của Diệp Lạc Vô Tâm. Cảm giác thế nào nhỉ? cảm giác là thấy không bằng các TT trước mình đã đọc của Tâm Tâm như Trao lầm tình yêu cho anh hay Động phòng hoa chúc... cảnh H tuy cũng có nhưng không thấy H gì cả hic hic. Và cái kết hẫng hụt quá. Việt Việt và Mộc Mộc gặp lai nhau thì sao?? quay lại với nhau thế nào, phải dằn vặt nhau chút nữa đã chứ, cứ thế mà hết truyện à? không giống phong cách của Tâm Tâm tí nào.

Nhân vật nữ Mộc Mộc có lẽ là nhân vật nữ đau khổ nhất, "điều kiện khách quan" kém nhât trong các nữ chính của Tâm Tâm. Có lẽ vì vậy mà mình thấy nhân vật nữ "không thật" nhất. Tại sao MM phải mù quáng hi sinh cho bố nuôi, mẹ nuôi, bác cả... Tại sao 4 năm đi tù về mà MM không bị "thân tàn ma dại" lại còn giữ được vẻ đẹp, vẻ trong sáng, dáng người... vân vân và vân vân đủ sức hấp dẫn cả hai soái ca Nhiên Nhiên và Việt Việt như hoa như ngọc...

Nói thế chứ mình vẫn đọc xong VQLT trong có hai buổi tối. Chứng tỏ VQLT vẫn hấp dẫn hơi ối TT bị mình drop nửa chừng khác lắm. Chỉ hi vọng đọc được truyện nào mới của Tâm tâm hập dẫn như ĐPHC ấy (truyện đầu tiên của DLVT mà mình đọc)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 25-3-2012 12:50:54 | Xem tất
truyện đầu tiên của TT mà mình đọc là Đồng lang cộng hôn cơ, nhưng thực sự đến khi đọc ĐPHC mình mới cuồng TT, có thể VQLT không thể sánh bằng các tác phẩm khác của TT nhưng ít nhất nó vẫn cuốn hút mình và cho mình cảm thấy thỏa mãn khi đọc xong truyện vì mọi người đều có HE, mà cảnh H trong truyện cũng rất đẹp mà cái cảnh bên cây đàn ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2012 10:12:00 | Xem tất
Thực sự thì truyện đầu tiên của DLVT đọc là "Sa ngã vô tội".
Hồi ấy mới sa vào ngôn tình đâu được tháng gì đó, toàn đọc cổ trang, xuyên không, đôi khi là vài truyện nhảm nhảm văn phong edit chẳng ra làm ao cả.

SNVT là ngôn tình đầu tiên theo kiểu "ngược tâm" (cũng có ngược thân chứ nhỉ), dằn vặt đau khổ, chia ly xa cách ... nói chung là dạng lâm ly bi đát mà mình đọc, và cũng là ngôn tình có H (ăn đứt mấy truyện Tây đã từng đọc) đầu tiên mà mình đọc, nên cảm xúc là vừa choáng, vừa shock nhưng cũng vô cùng ấn tượng và nhớ lâu. Đó cũng là lý do vì sao tham gia vào dự án SNVT với SNG.

Ngày ấy đọc truyện chẳng chú ý tác giả gì đâu, nên cũng không biết DLVT là ai. TRuyện thứ 2 đọc là "ĐPHC", có lẽ do văn phong editor không được trơn tru mượt mà, và cảnh H nhiều quá mà mình bị đơ, đọc không cảm nhận được gì cả, đọc hết truyện chỉ có 1 suy nghĩ "cũng được, nhưng không thích cho lắm".

Chỉ đến khi đọc "Trao lầm tình yêu cho anh" mới thực sự để ý đến tác giả. Cái cảm xúc khi đọc TLTYCA thật rất khó nói, nếu SNVT là "phát hiện mới" ra 1 thể loại ngôn tình lâm ly sướt mướt thì TLTYCA là phát hiện ra 1 tg rất đáng đọc khi đầu óc đã chuyển sang giai đoạn bão hoà với ngôn tình.

Đọc VQLT, vì đã thấy mọi người xôn xao về nó từ trước Tết, nhưng nghe nói chưa viết xong nên không muốn dây vào. Thế mà cuối cùng vẫn dây vào khi chưa kết. Đọc 1 lèo đến chương 60, rồi hóng từng chap.

Nhưng thực sự cảm xúc khi đọc VQLT nó cứ dở dở ương ương thế nào ấy. Rất thích nữ chính, kiểu dám nghĩ dám làm, kiên trì nhưng cũng rất quyết đoán và rõ ràng. Nhưng cũng vô cùng đáng thương, có lẽ đây là nữ chính "bất hạnh" nhất trong các nữ chính của DLVT (thứ nhì là Diêu Băng Vũ trong SNVT).

Nhưng với 2 nam chính thì cảm giác không được thoã mãn lắm, và không biết có phải do đây là tp cuối cùng của DLVT hay không mà thấy cái kết cứ chưng hửng không gãy góc thế nào đó. Chưa đủ tính thuyết phục như phong cách thường thấy của Tâm Tâm.

Chỉ hy vọng có thêm vài ngoại truyện về c/s tiếp theo của 2 người.

Bình luận

mình cũng thấy vậy, tất cả các tác phâm của TT đều đã đọc qua nhưng TLTYCA & DLCC là 2 truyện mình thấy ấn tượng nhất, nó ám ảnh khiến mình day dưt ko thôi...   Đăng lúc 30-4-2012 11:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2012 15:37:26 | Xem tất
vậy là hết truyện rồi ah
thế tớ bắt đầu nhảy hố nha bà con, bắt đầu đọc là  vừa rùi nhỉ. nhân tiện đang rảnh rỗi keke
nhưng mà mình vẫn chưa đọc xong Chờ em lớn lên được ko anh.còn khi nào xong SNVT mình sẽ nhảy hố tiếp nhá.
Ủng hộ hết mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-3-2012 13:43:51 | Xem tất
ôm qua đọc từ chiều tới 2h sáng xong cả bộ luôn. Dạo này sập lắm hố quá, hố nào cũng ham :-ss
Giá như hố nào cũng hoàn như hố này có phải tốt ko :-<

Bình luận

ố, sao mình ko thấy nhỉ. Để mình tìm lại nhé :X Tks.  Đăng lúc 29-3-2012 02:02 PM
có hố Tam Sinh Vong Xuyên bất tử hoàn rồi đó bạn ^^  Đăng lúc 29-3-2012 02:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-4-2012 10:47:35 | Xem tất
Tâm Tâm nói đang ngứa tay, chứng nghiện chỉnh sửa truyện của chị ấy lại tái phát rồi{:438:}
Chỉ mong chị ấy viết nhanh nhanh ngoại truyện cho bé Nhiên Nhiên được hạnh phúc, còn việc thay đổi những chi tiết trong chính truyện thì...{:423:}...
Mấy Action review của chị ấy sau này đã không dùng đến
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-4-2012 10:54:15 | Xem tất
greenlotus2304 gửi lúc 7-4-2012 10:47
Tâm Tâm nói đang ngứa tay, chứng nghiện chỉnh sửa truyện của chị ấy lại tái phát rồ ...

Tâm nổi tiếng hay sữa chữa, VQLT đảm bảo phải chịu sự sữa chữa ít nhất 1 lần nữa

Xét cho cùng, Tâm chú trọng vào phần sau hơn phần trước

Những TT đầu tay, Tâm k hay sữa chữa, chỉ là viết thêm như "Đồng Lang Cộng Chẩm" chẳng hạn, Tâm không sửa chữa mà Tâm lại viết NT mới vào năm ngoái, k biết Tâm không sửa là do đã thấy tình tiết hợp lí hay là k quan trọng những TT đầu.

Như trường hợp TLTYCA và cả ĐPHC. Cả hai phải chịu sự cải biên của Tâm ít nhất là 1 lần cốt truyện mới hoàn chỉnh. Xét thì Lin thấy, ĐLCC như vậy đã quá hay rồi, nên chắc Tâm cũng k sửa chữa.

Edit hoàn bộ ĐPHC, Lin sẽ nhảy hố này....thèm lắm rồi mà chưa có time :)

Bình luận

Sướng quá.....:).....được nhảy hố là một sự hạnh phúc vô bờ bến :)  Đăng lúc 7-4-2012 11:07 AM
nhiều hố lắm cô ơi, ở nhà tôi mới được tặng mấy quyển truyện mà chưa đọc quyển nào đây, còn có 1 bộ bạn tôi mới share khá hay mà cũng chưa nhảy  Đăng lúc 7-4-2012 11:03 AM
@lyn: nàng nhảy hố nào?? ta mà xong cái ĐPHC ta sẽ nghĩ nữa năm nhảy hố cho nó sướng :)  Đăng lúc 7-4-2012 11:01 AM
sửa thì hay quá, ta cũng muốn nhảy hố nàng ơi ^^  Đăng lúc 7-4-2012 11:00 AM
Tâm đúng là làm ng ta đau não.......kiểu này Zeus cũng phải trans lại rồi :)  Đăng lúc 7-4-2012 10:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-4-2012 17:21:37 | Xem tất
Zời ơi......ngu ngốc mà nhảy cái hố này

Cô Lyn đúng la bít chọn tác phẩm, tôi đang bù đầu bù cổ mà còn chết tươi với cái hố này nữa làm sao mà chịu nổi :|

Tối qua, edit ĐPHC xong, chung zô mùng đọc 1 mạch tới chap 7, đáng tiết là thời gian k cho phép chứ tôi thật sự muốn ngấu nghiến cái TT này zô bụng

Đọc TT có 1 ưu điểm cũng là 1 khuyết điểm, đó là tính tò mò của độc giả, ưu điểm ở chỗ này là vì tính tò mò mà đọc 1 chap lại muốn đọc chap 2 và cứ thế là nhảy hố vô tội vạ. Khổ wa

Còn khuyết điểm của tính tò mò là vì quá hâm mê nên m ngủ, k ăn, k làm j được, tâm trạng cứ đặc zô đó

Có ai cứu tôi k?????

Bình luận

tôi cũng thấy rồi cô ơi, đợi lúc nào rỗi tôi sẽ kiếm đọc lại rồi edit bản mới ham hố cùng cô ^^  Đăng lúc 14-4-2012 10:19 AM
Không ai cứu đâu. Anh Việt này chả kém gì anh Thần già đâu Lin :))  Đăng lúc 13-4-2012 07:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 13-4-2012 17:52:05 | Xem tất
Nhutphonglin gửi lúc 13-4-2012 17:21
Zời ơi......ngu ngốc mà nhảy cái hố này

Cô Lyn đúng la bít chọn tác phẩm, tôi đang ...

tôi đã bảo rồi mà sa vào hố của TT làm sao thoát được
ngày xưa lúc TT còn đang sáng tác ngày nào tôi cũng dài cổ bên Tấn Giang ý
thôi cô cố gắng edit xong ĐPHC hẵng nhảy sang cái hố này để tôi còn có truyện đọc {:438:}

Bình luận

Trời.....tôi iu cô, gán đi Lyn, tôi đảm bảo là Tâm sẽ sữa, mà bản sữa nào cũng Tâm cũng hay hơn bản đầu. Tôi ủng hộ cô, nếu được t tình nguyện jup cô 1 tay   Đăng lúc 14-4-2012 10:42 AM
Đáng tiết, tôi đã nhảy rồi và k thể nào trèo lên được :(  Đăng lúc 13-4-2012 07:49 PM
Khi ss đọc chỉ còn mấy chap cuối là hoàn mà hóng cũng khổ sở như ai =))  Đăng lúc 13-4-2012 07:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách