Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: chijiro
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Trái Tim Của Nghiêm Túc - Hàm Yên [Hoàn]

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 24-8-2014 06:16:24 | Xem tất
tên 2 người cũng quá hợp nhau rồi, Chân tâm thành thật và Nghiêm túc. những chuyện ngấm ngầm nhẹ nhàng thế này đọc rất là sướng, như là giữa thành thị ồn ào còn giữ lại cho mình thứ j đó ấm ấm, chỉ của riêng mình. m chỉ có thể nói m CỰC KỲ thích truyện, thank Chijiro rất nhiều, thỉnh thoảng sẽ quay về đây đọc lại

Bình luận

^^ Cảm ơn bạn. Mình cũng thích kiểu nhẹ nhàng thế này  Đăng lúc 24-8-2014 10:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-9-2014 21:17:51 | Xem tất
  Eoooooooooo, truyện hay quá! Cả hai anh chị đáng yêu dễ thương hết sức! Cả hai kiên trì và trân trọng yêu thương đối phương hết sức! Mình thấy anh Nghiêm Túc là cực phẩm mà, những điều tuyệt vời ở anh đã che mờ đi khiếm khuyết hết r,mà có khi nhờ những khiếm khuyết đó khiến anh hoàn hảo hơn đó chứ!
©2024 Kites.vn | All rights reserved. X2 d" z  G, v
  Tình cảm của cả 2 âm thầm chầm chậm, như dòng suối trong mát len lỏi vào tim! Và những điều giản dị, những cố gắng mà họ dành cho nhau, tuy không có gì lớn lao nhưng thật đẹp và lay động lòng người!
©2024 Kites.vn | * A0 _2 x% t5 ^All rights reserved
  Chờ chờ những truyện như thế của Hàm Yên nữa, chờ chờ những bài của Chijiro nữa!

Bình luận

cảm ơn bạn ^^  Đăng lúc 16-9-2014 08:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2014 15:20:31 | Xem tất
Đọc đến cuối mình bật khóc luôn, Thật là cảm động, truyện tuy ngắn nhưng sâu sắc. Chân Tâm rất có lòng thành khi muốn đến với Nghiêm Túc, chấp nhận đi học thủ ngữ để có thể tiếp xúc gắn kết với anh. Nói thật có lúc mình đã nghĩ còn sợ Nghiêm Túc tự ti không chịu đến với Chân Tâm nhưng cô ấy đã rất giỏi và đã chạm vào được trái tim của Nghiêm Túc. Mình tin chắc cặp đôi này sẽ bền chặt kể cả thực tế có phũ phàng đến đâu vì Nghiêm Túc rất có tài năng đủ để che mờ hết khiếm khuyết của anh ấy. Cám ơn bạn đã dịch truyện, một truyện ngắn rất cảm động.

Bình luận

mình edit thôi ^^ hì hì  Đăng lúc 16-9-2014 08:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2014 17:06:46 | Xem tất
Đọc truyện này làm mình nhớ tới Mãi mãi là bao xa. Có bao nhiêu người yêu nhau chỉ qua những dòng tin nhắn mà hạnh phúc ở ngoài đời được nhỉ. Rồi những va chạm trong cuộc sống thức tế, càng làm lộ rõ sự khác nhau. Ai vượt qua được, chắc sẽ rất hạnh phúc, phải không?
©2024 Kites.vn | All rights reserved! i5 X# a+ [5 C8 L+ \& m/ f
©2024 Kites.vn | All rights reserved& d9 C( T  ]4 x5 A" }0 k
Cám ơn bạn đã edit nhé

Bình luận

những chuyện như thế này chắc hiếm lắm ^^  Đăng lúc 16-9-2014 08:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-10-2014 17:24:09 | Xem tất
Truyện hay quá, ngọt ngào quá; trên đời không phải dễ để tìm được 1 tình yêu đích thực như thế này
©2024 Kites.vn | All rights reserved6 N, {9 ]8 ]+ s5 y  m) N+ C( m
2 người yêu nhau luôn có mọi lý do để tìm thấy nhau, không phải chuyện tình nào cũng cần 1 con người hoàn hảo
©2024 Kites.vn | All rights reserved- f8 U4 P$ d( H; }3 f
Cảm ơn cô về truyện ngắn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-10-2014 23:57:09 Từ di động | Xem tất
Tên truyện làm mình nghĩ đến thanh niên nghiêm túc, nhưng cũng sợ sợ kiểu "người trong bao". Có chút cô đơn, lạc lõng và tự kỉ. Bao nhiêu ngôn tình có nam chính lạnh lùng, nhưng lại nguy hiểm. Không biết truyện này có thế k?
©2024 Kites.vn | All rights reserved! Z2 h( p) q' O' z5 E, [8 M; ^2 l
Dù sao thì " truyện ntn chẳng nhẽ t k biết mà đọc sao?" Cảm ơn chủ thớt nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-10-2014 12:24:44 | Xem tất
Lúc đầu mình không thích thể loại truyện ngắn lắm, mình nghĩ truyện ngắn như thế sao có thể lột tả được hết các nhân vật. Nhưng mình đã bị thu hút bởi tên truyện: Trái tim của Nghiêm Túc. Và quả thật, mình không hề thất vọng khi đọc truyện. Tình cảm của 2 nhân vật chính thật đẹp, chân thành. CT đã thật sự chạm đến trái tim của NT sau tất cả những việc cô đã làm. Mặc dù sau này họ sẽ có thể trải qua nhiều khó khăn khác nhưng hiện tại, họ đã chạm đến trái tim nhau, mình tin tình yêu của họ sẽ vượt qua tất cả.
: p3 b9 o( M# t" I, a3 S©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mình bắt đầu thích thể loại truyện ngắn rồi, cám ơn chủ thớt nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-10-2014 12:45:20 | Xem tất
Truyện hay và nhẹ nhàng, người con trai tuấn tú và giỏi giang lại bị câm điếc thật tiếc quá. Tình yêu sẽ làm con người ta tự tin hơn và Nghiêm Túc cũng đừng tự ti quá hãy dũng cảm đón nhận tình yêu đi, tiếc là truyện dừng tại đây phải chi thêm vài chương nữa thì hay biết mấy.
©2024 Kites.vn | 9 _/ L1 X3 x' K/ y! w: w8 z2 T7 zAll rights reserved
Thanks chijiro nhiều !

Bình luận

^^  Đăng lúc 4-10-2014 11:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-10-2016 21:48:49 | Xem tất
Truyện ngắn đúng là truyện ngắn
©2024 Kites.vn | % B5 V: t0 z6 Y7 qAll rights reserved
Chân Tâm với Nghiêm Túc Làm mình nghĩ đến cặp Chân Ý - Ngôn Cách Thích cách tác giả đặt tên cho nhân vật quá
©2024 Kites.vn | 7 v( C3 \$ ]$ j4 sAll rights reserved
Cảm ơn chủ thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách