Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: chunie
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Tình Yêu Thứ Ba | Tự Do Hành Tẩu

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 3-2-2012 10:21:41 | Chỉ xem của tác giả
Đọc 1 lượt truyện này, từ 9h đêm qua, 1h khuya mới ngủ,  hôm qua tới giờ này mới xong hết, truyện buồn quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
 Tác giả| Đăng lúc 3-2-2012 12:28:44 | Chỉ xem của tác giả
camngoc gửi lúc 2-2-2012 13:53
Yêu hết mình là được rồi
Mình thấy kết thúc truyện cũng không hẳn là SE nữa.
Cuộc ...

Em cũng biết k yêu được nữa thì buông tay, nhưng vẫn có chút nuối tiếc và tức giận. Vẫn biết đây là cái kết thực nhất, nhưng cũng vẫn ám ảnh mấy ngày ý.
Đọc ngôn tình những kết thúc thực thế này khiến cho mình hại não quá đi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 4-2-2012 08:46:05 | Chỉ xem của tác giả
Đọc ngày đọc đêm, cuồi cũng đã đọc xong truyện này. Cá nhân ss thấy bộ này cũng thuộc dạng gần đến cuối mới thấy hay í.
Đọc xong công nhận thấy cũng buồn buồn, nhưng lại không thấy bị ám ảnh như nhiều người nói. Nếu xét về độ ám ảnh chắc thua xa Bộ Bộ Kinh Tâm mất.
Nhưng có một chút không đồng ý lắm, là để cho TV và LKC yêu nhau hình như quá nhanh. Yêu nhau nhanh, thời gian bên nhau thực sự không nhiều, thì khó có thể có tình cảm bền chặt như về sau này lắm. Giá tác giả cho thêm ngoại truyện lý giải kỹ hơn về tình yêu của 2 người, vì sao 2 người yêu nhau, đặc biệt vì sao LKC yêu TV có phải tốt không nhỉ?
Đúng như lời tác giả nói, cuộc tình này TV nắm thế thượng phong: bắt đầu hay kết thúc đều là do cô ấy quyết. Phụ nữ cá tính quá thường là khổ vậy đấy. Đúng ra có thể là TYT3 đúng nghĩa, nhưng được ở bên cạnh người mình yêu. Hoặc giả là đừng có bắt đầu, thì tất cả đều không đau khổ. LKC được khắc hoạ trong truyện này là một nhân vật thấy thật, không quá hoàn hảo, là người có suy nghĩ thực tế hơn các soái ca khác.
Truyện đúng là đáng đọc và không quá buồn đâu ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
 Tác giả| Đăng lúc 4-2-2012 14:04:18 | Chỉ xem của tác giả
l_v_2106 gửi lúc 4-2-2012 08:46
Đọc ngày đọc đêm, cuồi cũng đã đọc xong truyện này. Cá nhân ss thấy bộ này cũng ...

nghe nhiều người nói bộ BBKT, giờ lại nghe ss nói thế em quyết tâm k đọc bộ này, dù có hay tới mấy chăng nữa.
Em k biết ss sao chứ em đọc bộ TYT3 với ACTNMK đều thấy ngơ ngẩn mấy ngày. NHưng ít ra ở ACTNMK thì còn có 1 cái HE, dù rằng THC có nuối tiếc thế nào đi nữa thì TV vẫn có hạnh phúc cùng LT. Nhưng ở bộ này, cả ba con người ấy đều cứ đuổi theo cái vòng tròn kia mãi, chẳng có kết thúc, đâm ra em cứ thương cảm.
TKC đúng là nhân vật rất thật, luôn xuất hiện trong cuộc sống hàng ngày. Nhưng chính vì thật quá đâm ra em lại thấy k thích. Vì cá nhân em đọc truyện hay xem film đều muốn HE. ở ngoài cuộc sống đã có nhiều cái k vừa ý rồi, nên em muốn giải trí thì trọn vẹn chút ss ạ. ^^ (thế nên em k thích kết thúc của MR)

Bình luận

ACTNMK là truyện gì vậy ss????  Đăng lúc 22-5-2012 05:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 4-2-2012 14:12:03 | Chỉ xem của tác giả
chunie gửi lúc 4-2-2012 14:04
nghe nhiều người nói bộ BBKT, giờ lại nghe ss nói thế em quyết tâm k đọc bộ này, d ...

Cá nhân ss cũng thích HE, dù truyện hay fim
Nhưng có những fim hoặc truyện thì OE hoặc SE thì nhiều khi hợp lý hơn
Rặt một nỗi là thường SE thì ám ảnh, mà ám ảnh thì nhớ lâu, lại là 1 câu truyện đáng đọc í chứ {:402:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 4-2-2012 15:55:17 | Chỉ xem của tác giả
Đọc song cái TT này.

Có thể nói muốn nói rất nhiều nhưng chả biết bất đầu từ đâu.

Thật ra tình cảm của cả 2 nhân vật chính đều k có lỗi j hết. Bất đầu k có lỗi, chỉ tiết là họ gặp nhau khá muộn, đúng như LKC nói nếu như sớm hơn thì mọi chuyện đã k khó khăn như thế.

Tác giả viết truyện này thực quá, thực đến mức những ng đọc tiểu thuyết khó mà chấp nhận. Dẫu biết cái kết như thế là hoàn toàn hợp lí nhưng sao mình vẫn hy vọng về 1 cái kết khác có chất TT hơn.

Nếu như tác giả để TV và LKC có 1 baby thì có lẽ đọc giả sẽ đỡ phàn nàn hơn. Đây là cái kết thực nhất nhưng gây quá nhiều sự nuối tiết. Mà nếu mình là nhân vật TV thì chắc mình cũng sẽ làm thế thôi và cũng có thể sẽ ở 1 mình cả đời đấy chứ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
 Tác giả| Đăng lúc 4-2-2012 22:42:14 | Chỉ xem của tác giả
Nhutphonglin gửi lúc 4-2-2012 15:55
Đọc song cái TT này.

Có thể nói muốn nói rất nhiều nhưng chả biết bất đầu từ đâ ...

Thực ra truyện này mình thấy nhân vật đáng thương nhất chính là LKC. Anh yêu TV từ khi còn chưa biết cô là ai, chưa gặp mặt và cũng k hi vọng gặp mặt. Cuối cùng, anh gặp cô, gặp được tình yêu của mình khi anh đã đính hôn với người khác. Cái chính là anh mong toàn vẹn, mong muốn có được một lúc cả hai thứ: tình yêu và sự nghiệp. COn người đôi khi không biết buông tay sẽ chỉ làm cho mình thêm đau khổ. Anh tham lam muốn yêu TV, nhưng khi có được ty của cô thì lại không dám buông sự nghiệp.
Thực ra, mình cũng chẳng tin lời hứa 3 năm của anh, vì ba năm này rồi sẽ lại thêm 3 năm nữa. Cái giá phải trả của LKC chính là sự nuối tiếc cả đời.
Haiz, đôi khi đọc mấy truyện này xong mình ước mình k đọc nó từ đầu. Giống một bạn trang trước nói:
Truyện này hay không? Hay
Thích không? Không.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 5-2-2012 09:54:13 | Chỉ xem của tác giả
chunie gửi lúc 4-2-2012 22:42
Thực ra truyện này mình thấy nhân vật đáng thương nhất chính là LKC. Anh yêu TV từ ...

Cái j trong cuộc sống cũng có chữ "nếu"...

Nếu như họ k gặp nhau thì tốt, nếu như TV biết kiềm chế tình cảm thì hay

Thực ra TV là ng nắm tất cả những quyết định trong truyện. Yêu hay k yêu đều do cô quyết định, cái hẹn ước 3 năm ấy cũng chỉ có TV mới là ng có khả năng cho 1 câu trả lời là có thực hay k??

Đọc rồi suy ngẫm mình mới thấy đây là 1 kết thúc rất hay, có lẽ chỉ khi họ k đến được với nhau cái "tình yêu thứ 3" này mới có sức cám dỗ và cuống hút. Hãy suy nghĩ thật kĩ, nếu như họ đến được với nhau đúng theo hẹn ước 3 năm thì chưa chắc j họ hạnh phúc mãi mãi. Đơn giản là cái j càng khó có được nó càng quyến rũ, càng lưu luyến.

Cái kết như thế này là quá ổn rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 9-2-2012 09:28:39 | Chỉ xem của tác giả
Nhutphonglin gửi lúc 5-2-2012 09:54
Cái j trong cuộc sống cũng có chữ "nếu"...

Nếu như họ k gặp nhau thì tốt, nếu như  ...

đồng ý với bạn naỳ là cái kết khá ổn
hay cho câu "cái gì càng khó có được nó càng quyến rũ, càng lưu luyến"
hai nhận vật chính khá thực với ngoài đời, tình cảm thực, tâm tư thực và lựa chọn cũng quá thực tế
chỉ có duy nhất nhân vật Trâm Nguyệt là mình cảm thấy không hài lòng
đó có phải là quá cường đại không, yêu không có lí trí đến vậy
thậm chí lấy cả tính mạng mình để làm cho người chị của mình phải đau khổ cả đời
liệu có quá đáng không?
nếu Trâm Nguyệt không chết và hai người cũng không đến với nhau, có lẽ cái kết này
hoàn mỹ hơn chăng????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 9-2-2012 11:20:29 | Chỉ xem của tác giả
chip279 gửi lúc 9-2-2012 09:28
đồng ý với bạn naỳ là cái kết khá ổn
hay cho câu "cái gì càng khó có được nó  ...

Có lẽ muốn dùng Trâu Nguyệt để thức tĩnh những người có thói quen mơ mộng trong cuộc sống và đưa đến ý nghĩ mong họ sống phải thực tế hơn.

Mình vừa đọc song TT "Anh có thích nước Mỹ không" của Tân Di Ổ. Có thể nói rằng cả 2 truyện cho mình cảm giác giống nhau, nhất là cái kết cho nhiều nuối tiết nhưng hoàn toàn hợp lí.

Cuộc sống con người chẳng ai qua được chữ "tiền". Tiền là gì? có nhiều người nhận thức rõ là "TIỀN. Sinh k mang đến, chết k mang đi nhưng.......quảng giữa k có k được..." chính vì thế con người đánh đổi tất cả vì tiền.

Truyện hay

Bình luận

TDO nổi tiếng là tác giả "kết tử" mà.....có rất nhiều ng chết  Đăng lúc 27-2-2012 03:18 PM
Truyện "ACTNMK", ám ảm nhất là cái chết của NN, cô ấy hok đáng phải nhận kết cục như vậy =.=  Đăng lúc 27-2-2012 02:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách