Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: p3104
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Thế Thân Của Tình Yêu | Xuân Thập Tam Thiếu (Hoàn + Ebook)

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 23-8-2015 08:46:33 | Xem tất

7.2
Edit: Spring13
Beta: Sam

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 23-8-2015 08:49:44 | Xem tất

Chương 8 | Tháng một: Khung ảnh

【Viên Thế Vân: “Chỉ là đang chờ đợi biết đâu có một ngày sáng sớm thức dậy, có thể thuyết phục chính mình, không suy nghĩ đến một thứ đã từng cố chấp, sau đó làm một người phụ nữ hạnh phúc bình thường, tựa như vừa rồi cô đã nói, tìm một người đàn ông yêu mình kết hôn, sinh con, nuôi nấng đứa con trưởng thành, trải qua cuộc sống bình thản.

Có lẽ mọi người đều đang chờ đợi ngày này… nhưng trước đó, chúng ta vẫn vô tình kiên trì với một số cố chấp trong lòng mình, cho đến ngày nào đó tới rồi mới thôi.”

Tưởng Bách Liệt: “Cô đã nói hai người là Michael và Lucifer. Có lẽ hai người không phải vậy. Có lẽ hai người đều là Michael. Chẳng qua là hai mặt của Michael.”】

8.1

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 23-8-2015 08:51:23 | Xem tất

8.2

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-8-2015 07:06:07 | Xem tất

Chương 9 | Tháng hai: Hộp cá mòi

【Tưởng Bách Liệt: “Tôi luôn có một cảm giác: cô một mực kiềm chế bản thân. Giống như nhét một con cá voi vào hộp cà mòi.”

Viên Tổ Vân: “Hai người lãng phí thanh xuân, tưởng rằng đây là sự khởi đầu của cuộc sống tốt đẹp, thậm chí em còn, em còn rất tự phụ nhắc nhở chính mình, nhất thiết đừng nỗ lực yêu nhiều hơn đối phương, bởi vì như vậy sẽ dễ dàng chiến thắng hơn. Em cho là dù mất đi cô ấy, thì vẫn còn có con đường tốt đẹp khác đang chờ em đi, một chút đau khổ có lẽ không đáng kể chút nào. Nhưng mà, có một ngày ——

—— em thật sự mất đi cô ấy. Nói đúng hơn, cô ấy bị mang đi, hơn nữa vĩnh viễn không trở về —— em có biết cái gì là vĩnh viễn không? Chính là toàn bộ thời gian mà em có thể tưởng tượng ra được, em phải đi đối diện, toàn bộ thời gian…

‘Chỉ là thích’ mà em vốn nghĩ lúc đầu đã biến thành nhớ nhung từng giây phút, lời nhắc nhở em từng nói với mình đã trở thành hối hận, sau khi trải qua sự mất đi mà em vốn coi là đau khổ nhỏ nhoi…thì nó đã trở thành hư vô mờ mịt, em thậm chí hy vọng chính mình cảm thấy đau khổ —— nhưng mà, em sẽ cảm nhận được một thứ càng đáng sợ hơn là đau khổ —— em có biết đó là cái gì không?”】

9.1
Edit: Sam

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-8-2015 07:13:10 | Xem tất

9.2

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 29-8-2015 09:29:27 | Xem tất

Chương 10 | Năm 2001: Khoảnh khắc thời gian ngừng lại

【Viên Thế Vân: “Bác sĩ, tôi có lời muốn nói với anh…hoặc nói đúng ra là thẳng thắn với anh…”

“Tôi không phải…Michael, thực ra tôi là Lucifer…”】

10.1

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 29-8-2015 09:31:47 | Xem tất

10.2

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 2-9-2015 08:39:31 | Xem tất

Chương 11 | Tháng ba: Cứu chuộc

【Tưởng Bách Liệt: “Tôi muốn nói với cô là, tôi muốn thấy con người chân thật nhất của cô, không phải là ‘Thế Vân’ kiềm nén trong cơ thể ‘Thế Phân’, cũng không phải là ‘Thế Phân’ kiềm nén tại một nơi gọi là linh hồn của ‘Thế Vân’ —— không phải, không phải là cô như vậy, mà là một cô gái nhận ra hành vi sai lầm của mình, vì thế muốn thay đổi —— cô hiểu không? Cô không thể thay thế bất cứ người nào.”

Viên Thế Vân: “Sự thật là…tôi phát hiện ‘Thế Phân’ ở trong ký ức của họ vẫn còn sống tốt đẹp như vậy, mà ‘Thế Vân’ lại rời khỏi tầm mắt của mọi người, gần như bị quên lãng. Đó không phải là điều tôi muốn…” Cô nhẹ nhàng lau nước mắt, bình thản nói, “Tôi cướp đi sinh mệnh của em ấy, kết quả còn cướp đi hoài niệm của mọi người về em ấy… Vì thế sau khi gặp Kiến Phi ngày đó, tôi tự hỏi lòng mình, rốt cuộc tôi làm thế có đúng không? Đây thật là cứu chuộc sao? Cái gọi là cứu chuộc này rốt cuộc là cứu Thế Vân, hay là cứu bản thân tôi?”

Viên Tổ Vân: “Đối với anh mà nói, em chưa bao giờ là giấy gói kẹo, mà là một viên kẹo…ngốc nghếch, muốn dùng giấy gói kẹo để che giấu bản thân mà thôi.”】

11.1

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 2-9-2015 08:41:47 | Xem tất

11.2

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 2-9-2015 08:46:04 | Xem tất

Chương 12 | Tháng tư: Em không yêu anh sao?

【Viên Tổ Vân: “…Em muốn nói với anh em không yêu anh sao? Vậy thì em hãy nói cho anh biết như thế nào mới gọi là yêu, em muốn anh làm sao mới có thể khiến em yêu anh?”

Tưởng Bách Liệt: “Cho nên, rất nhiều chuyện ngay lúc phát sinh, chúng ta không hề cho rằng nó sẽ tạo thành ảnh hưởng gì đối với mình, nhưng cuối cùng khi quay đầu lại, chúng ta thường hay phát hiện, nếu lúc ấy ‘làm như vậy’, hoặc là lúc ấy không ‘làm như vậy’ thì tốt rồi. Nhưng điều đó không hề quan trọng, cái quan trọng là, khi chuyện đã xảy ra, chúng ta nên đối mặt với nó ra sao.”】

12.1

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách