Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hamilk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện đại] Thành Phủ| Nhiễu Lương Tam Nhật (DROP page 8) Cẩm Pho

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 5-4-2013 23:15:09 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay mình mới phát hiện ra truyện này, tiếc là đã drop, không biết chờ xuất bản đến bao lâu nữa.
Nội dung truyện hay, mới lạ, nhất là tính cách của nhân vật nữ. Không xinh đẹp, không tài năng, không "vạn người mê" nhưng lại rất thu hút. Quá khứ đáng thương nhưng không phải làm cho người khác thương hại mà là cảm phục sức chịu đựng, tính cách ẩn nhẫn nhưng quật cường.

Cuối cùng là rất thích giọng văn của hamilk, rất mượt mà, trôi chảy. Thật tiếc!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
 Tác giả| Đăng lúc 23-10-2013 10:29:40 | Chỉ xem của tác giả
Bánh xe định mệnh:  (Tên gốc: Thành Phủ)

Tác giả: Nhiễu Lương Tam Nhật

Thể loại: Hiện đại, ấm áp, ngọt ngào

Dịch giả: Phạm Thị Minh Thuận

Ngày phát hành: 2/09/2013 (HN), 9/9/2013 (HCM)

Phát hành: Cẩm Phong Books

Giá bìa: 129.000đ

Bình luận

Dạ vâng vì nếu k ấn tượng mua về cũng phí và chật nhà đó chị hiii .  Đăng lúc 24-10-2013 12:46 PM
Giống sở thích của chị. Nhưng phải là những truyện dù đọc rồi nhưng vẫn rất ấn tượng thì mới mua.  Đăng lúc 23-10-2013 10:23 PM
Em thì vẫn muốn mua í chị, sở thích em là mua về làm kỉ niệm có j lâu lâu mang ra đọc á chị hiii ^^  Đăng lúc 23-10-2013 10:07 PM
Nếu hoàn rồi thì chưa chắc còn hứng thú để mua sách. Chị nghĩ khi nắm hết đc nội dung truyện thì k còn háo hức đọc sách nữa.  Đăng lúc 23-10-2013 09:57 PM
Vâng ạ, em cũng đang hi vọng bộ "Nửa vòng tròn" của chị xb í em cũng sẽ mua (nhưng sau khi chị edit hoàn cơ) ^^  Đăng lúc 23-10-2013 09:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 7-1-2014 20:18:38 | Chỉ xem của tác giả
Sau bao nhiêu ngày tháng lùng sục tất cả nhà sách lớn nhỏ ở Vũng Tàu
Rốt cuộc mình cũng rinh đc Bánh Xe Định Mệnh về với mình
không hiểu sao mình rất thích các nhân vật trong Thành Phủ
Và cũng rất tò mò cuộc sống của hai con người khác nhau đó khi ở chung sẽ như thế nào
vì thế mà sau khi truyện thông báo drop mình đã rất tiếc và cũng rất mừng là truyện lại đc xuất bản
Mình cảm ơn Hamilk đã giơi thiệu một cuốn truyện hay như thế!!!

Bình luận

mình đã khóc lần 2. Truyện k quá đặc sắc nhưng mình như bạn, yêu mến nhân vật trong đó, yêu mến những bài học mà truyện mang lại.  Đăng lúc 8-1-2014 12:11 AM
Hồi làm truyện này mình đã từng khóc thét vì khó. Lúc biết có NXB mua bản quyền mình mừng rớt nước mắt. Và khi mua được tận tay cầm truyện....  Đăng lúc 8-1-2014 12:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 2-8-2015 20:07:11 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Minh da doc xong truyen roi, thoa thich roi, dam chim roi ma van ko thay het thich duoc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách