Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hamilk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện đại] Thành Phủ| Nhiễu Lương Tam Nhật (DROP page 8) Cẩm Pho

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 2-3-2013 10:52:10 | Chỉ xem của tác giả
Chu Diệp Chương quả là khí thế bừng bừng , đến nhà KLT thản nhiên như ko vậy, làm cho tâm trạng chị luôn nặng nề , lo lắng , chỉ mong ko dây dưa nhưg số phận trớ trêu , anh Dương nhắm chị rùi
ltuy thân thể vẫn mệt mỏi nhưg biểu hiện vẫn pro như thường .chà chà...
chị chạy ko thoát đc đâu :)
bé KVT dễ thương ghê , quả là thông minh trong 1 phút mà chơi rubic (hơn mình) nhưg a.Chương còn siêu cấp hơn , bái phục
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 2-3-2013 23:40:49 | Chỉ xem của tác giả
Chào b, cám ơn b vì đã edit 1 bộ truyện hay thế này.
Mình rất thích bé KVT, đáng yêu vô cùng luôn.
1 chương truyện rất dài, b có thể cách enter 1 2 dòng cho dễ đọc không ạ?
Vì nhiều khi truyện dài quá, nó dính sát vào nhau hơi khó thấy :P
Hihi, còn 1 điểm nho nhỏ nữa, hy vọng b đừng giận.
Mình đọc có vài chỗ hơi khó hiểu và cứng cứng sao ấy, mong b có thể sửa lại, chương 4, 5 và 7 cho hoàn thiện hơn :P
Mong b đừng giận m nhé!

Bình luận

Cảm ơn Hopy đã góp ý. Hi vọng bạn tiếp tục ủng hộ ^ ^  Đăng lúc 2-3-2013 11:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
 Tác giả| Đăng lúc 3-3-2013 00:16:43 | Chỉ xem của tác giả
THÔNG BÁO

Cảm ơn tất cả các bạn đã đọc, ủng hộ và góp ý cho Hamilk trong suốt thời gian qua. Như đã nói thì đây là tác phẩm  thứ 2 Hamilk yêu thích và ham hố. Tuy là lần thứ 2 nhưng kinh nghiệm và trình độ edit của mình vẫn còn kém cỏi nên không tránh khỏi sai sót. Trước những lời góp ý hết sức chân thành của các bạn, Hamilk quyết định tạm dừng ra chương mới để beta cho chuẩn xác, mượt mà hơn nữa.

Trước mắt Hamilk đã nhờ được cô Hố ( tức HappyOneDay) beta giúp 7 chương đầu. Nhưng vì điều kiện và thời gian không cho phép nên cô ý không thể giúp đỡ Hamilk trong thời gian dài. Vì vậy, rất mong bạn nào có khả năng beta, có điều kiện và yêu thích truyện như Hamilk có thể hợp tác cùng mình làm tác phẩm này.

Mong các bạn thông cảm và tiếp tục ủng hộ !

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 3-3-2013 10:04:56 | Chỉ xem của tác giả
AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA
Sao khong doc duoc zay  taaaaaaaaaaa??????????????
{:182:}{:182:}{:182:}{:182:}

Bình luận

Mình đã thông báo ẩn chương để beta rồi mà. Sẽ sớm trở lại thôi cậu nhé.  Đăng lúc 3-3-2013 12:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 3-3-2013 21:07:37 | Chỉ xem của tác giả
Chương 7 sao lại beta vậy. Hôm qua nhìn có chương mới nhảy vô đọc thì mạng lại hỏng.
Hôm nay nhảy vô thì ẩn chương. Chán!
Mong là Hamilk sẽ beta nhanh để bà con sớm được thưởng thức. Thanks!

Bình luận

Hamilk & Hố đang cố hết sức 2 ngày nay mới beta xong Chap 7 thôi( T T). Sang tuần bọn mình đều đi làm rồi nên với tốc độ như bjờ chắc 1 tuần chưa xong dc.  Đăng lúc 3-3-2013 09:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 3-3-2013 21:32:11 | Chỉ xem của tác giả
Một chương của Thành phủ rất dài nên beta lâu là chuyện đương nhiên.
Chậm mà chất lượng còn hơn nhanh mà ẩu.
Cứ việc nào ra việc ấy miễn là Hamilk không bỏ dở dự án là được. Mình có convert nhưng lười đọc vì khó tiêu hóa lắm.
Chỉ chờ bản dịch của Hamilk thôi. Nhớ giữ gìn sức khỏe để có thể hoàn thành dự án nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
 Tác giả| Đăng lúc 3-3-2013 21:56:28 | Chỉ xem của tác giả
maithienvan86 gửi lúc 3-3-2013 21:32
Một chương của Thành phủ rất dài nên beta lâu là chuyện đương nhiên.
Chậm mà chất ...

Mình rất vui khi đọc được bài viết chia sẻ của bạn.

Đã có lúc mình tự ti và chán chường khi không nhận được bất kỳ hồi âm tốt hay xấu nào về truyện cũng như phong cách edit của mình. Là 1 editor mới thì sự góp ý thẳng thắn rất quan trọng. Từ những lời góp ý đó, mình có thể xem xét, sửa chữa và rút ra kinh nghiệm cho bản thân. Cho dù những lời góp ý đó nói rằng truyện mình làm chỗ này chưa được, đoạn này chưa chuẩn nhưng mình không buồn vì điều đó chứng tỏ minh đã gặp được những độc giả hết sức chân thành, truyện của mình ít nhiều cũng đã gây được sự chú ý.

Mình làm Thành Phủ vì được các bạn trên Kites giới thiệu. Sau khi đọc qua nội dung, mình đã ấn tượng và quyết định làm. Nếu bạn đã đọc bộ Ly hôn 365 lần  chắc sẽ hiểu phong cách của mình và vì sao mình lại chọn bộ này. Với mình khi đã thích và quyêt định thực hiện thì dù thế nào cũng sẽ đi đến tận cùng. Đây là cách chung thủy với sở thích của bản thân và tôn trọng những độc giả đang ủng hộ mình.

Không phủ nhận đây là câu truyện hay nhưng dài, giọng văn của tác giả này nhiều khi hơi cụt và đậm chất tự sự nên rất khó edit. Trước khi post bài mình thường xem đi xem lại,  cảm thấy ưng ý từng chap rồi mới post lên. Nhưng vì kinh nghiệm còn non nên đôi khi có những chương mình thấy OK rồi nhưng được các bạn editors khác hoặc bạn đọc chỉ ra chỗ sai thì mới nhận ra là chưa ổn. Đây là lý do mình tạm dừng ra chương mới để đầu tư kỹ càng lại 7 chương đầu.

Cảm ơn bạn đã thông cảm và hiểu được cái khó mình đang gặp. Truyện đang bắt đầu hấp dẫn. Nhưng như bạn nói thà chậm mà hay còn hơn nhanh mà ẩu. Vì vậy, chúng ta cùng chờ đợi nhé.

Bình luận

e nghía Thành phủ của ss lấu rồi <3  Đăng lúc 4-3-2013 10:39 AM
cố lên ss nhé ^^, chờ đợi cũng là hạnh phúc mà ^^  Đăng lúc 4-3-2013 10:36 AM
Yukihana777: Cảm ơn cô. Tôi bắt đầu để ý đến cô rồi đấy ^ ^  Đăng lúc 3-3-2013 10:04 PM
ủng hộ ss ^^  Đăng lúc 3-3-2013 10:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 6-3-2013 10:15:12 | Chỉ xem của tác giả
Hôm trước coi tới chương 3 chưa kịp ngó chương tiếp đã thấy cậu ẩn beta rồi
đọc hay thật, gặp nhau giữa 2 người tuy không quá tanh máu nhưng cũng đủ thấy được sự xã hội đen của anh nam chính à
\Tặng cậu poster Thành phủ nè, hì{:180:}  Mình lấy hình Vạn lý trường thành đó

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
 Tác giả| Đăng lúc 6-3-2013 13:45:13 | Chỉ xem của tác giả
hoaquynh gửi lúc 6-3-2013 10:15
Hôm trước coi tới chương 3 chưa kịp ngó chương tiếp đã thấy cậu ẩn beta rồi
đọc  ...

Hí hí, cảm ơn cậu. Tớ đang tính nhờ người làm hộ poster, không ngờ cậu đã để ý trước rồi.

À, tớ hơi tham một tí nhưng cậu có thể đổi giúp tớ cái khác được k? Cậu đừng giận nhé nhưng theo tớ thì Thành Phủ không có nghĩa là thành quách gì đâu, nghĩa của nó chính là Lòng Dạ. Nếu poster hình là Vạn Lý Trường Thành thì chưa chuẩn, chưa kể nhìn vào poster và đọc tên truyện sẽ dễ bị hiểu nhầm là truyện cổ đại. Đây là một câu chuyện hiện đại, sủng, nhẹ nhàng nên tớ cũng thích poster màu sắc nhẹ nhàng, sáng sủa một chút. Cậu có thể giúp tớ k? Cảm ơn cậu nhé.  

Bình luận

trên là bầu trời cao rộng dưới là thành trì đổ nát mà, nên tớ lấy hình kiểu giống thế, cậu cứ thik hình nào thì tớ làm như thế cho,thik trình bày thế nào nói lun ^^   Đăng lúc 6-3-2013 02:41 PM
tớ làm theo ý trong lòng có thành quách bao phủ ý mà, cậu tìm hình đi, tớ làm theo hình cậu đưa,zị là nhanh nhất, truyện nè tiếng trung cũng hình  Đăng lúc 6-3-2013 02:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 7-3-2013 18:42:06 | Chỉ xem của tác giả
hamilk gửi lúc 3-3-2013 21:56
Mình rất vui khi đọc được bài viết chia sẻ của bạn.

Đã có lúc mình tự ti và ch ...

Bạn cứ từ mà làm thôi.
Chăm chút cho cẩn thận, quan trọng là chất lượng hơn số lượng mà b.
Bạn cố gắng lên nhé, mình luôn ủng hộ.

Bình luận

Cảm ơn Hopy nhiều lắm, mình đang cố gắng hết sức.  Đăng lúc 7-3-2013 07:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách