Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: .3Team.
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Thầm Yêu: Quất Sinh Hoài Nam | Bát Nguyệt Trường An (Truyện dịch) (HOÀN) - Hậu ký: Một lời từ biệt dài (Phần 2) - Post 1892 page 190 (23/06/2018)

[Lấy địa chỉ]
1871#
Đăng lúc 28-3-2017 22:40:00 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Vậy là sau hơn 1 năm theo truyện, theo chân 3team thì cũng di đến hồi kết. quả thực em chưa bh nghĩ mình có đủ sự kiên trì đến vậy, f5 vào thread như 1 thói quen rồi đọc xong ngoại truyện 4 thực sự có nhiều dư vị lắm ạ... Cảm giác hoài niệm, bâng khuâng nối tiếc có lẽ cũng giống như cảm xúc của Lạc Chỉ ở đoạn cuối ngoại truyện 4 vậy, một câu truyệ thầm mến dài và day dứt, em rất thích nhwuxng câu nói và suy ngẫm của tác gải và thực sự cảm ơn 3team rất nhiều , các chị có bản dịch quá mượt và truyền cảm. Em cũng sẽ không nói nhiều vì hầu hết moi người đã cmt hết rồi )) em chỉ muốn để lại chút dấu chân ở đây thôi vì em yêu quý team dịch , câu cuyện và tác giả nữa. Một lần nữa cảm ơn các chị, hy vọng các chị sẽ có nhiều bản dịch hay hơn, chúc các chị luôn vui vẻ hạnh phúc nhé <3 à, e thích truyện thanh xuân lắm nên ủng hộ 3team nè
©2024 Kites.vn | 9 d7 N: Q0 E" g6 XAll rights reserved

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
mint.doli + 5 Cảm ơn em :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1872#
Đăng lúc 2-4-2017 19:14:59 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Thật sự là gần như mình đã quên mất truyện rồi ý! Mà mấy nay mình stress quá đáng, tự nhiên lại nhớ LC, lại mò vào đây thì phát hiện truyện đã hoàn rồi này! Cảm ơn 3T rất nhiều, cảm ơn vì đã dịch 1 bộ truyện hay như v. Cảm ơn LC đã đến cuộc đời mình ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1873#
 Tác giả| Đăng lúc 6-4-2017 01:13:22 | Chỉ xem của tác giả
BẢN DỊCH ĐƯỢC GỠ VÌ LÝ DO BẢN QUYỀN
" W& K- [+ `3 n: i1 o©2024 Kites.vn | All rights reserved
/ H; l" j: s- B& [  r+ o: K©2024 Kites.vn | All rights reserved
CẢM ƠN CÁC BẠN ĐÃ ỦNG HỘ

Bình luận

bắt đền cô :(((((  Đăng lúc 2-5-2017 09:09 PM
<3  Đăng lúc 7-4-2017 11:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1874#
Đăng lúc 6-4-2017 04:40:56 | Chỉ xem của tác giả
Thật ra mình thấy trong truyện này có rất nhiều ý tưởng hoặc câu nói rất thâm thúy chứ không phải chỉ có câu mà các bạn để sót. Vì thế mà ai có thời gian nghiền ngẫm sẽ thấy thích truyện này .
3 n& i5 |3 H/ N+ |8 m7 l©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 R  g8 i3 ?8 `4 @# Y; e
Nhìn hình trong postcard mà giật mình. Hóa ra mình đã qua thời thanh xuân quá lâu nên trước giờ hình tượng Lạc Chỉ và Trịnh Hoài Nam trong trí mình "hơi" già hơn trong postcard nhiều
7 D" E" }4 c# _5 o4 e- v! w©2024 Kites.vn | All rights reserved
! s8 J6 Q6 Z" i* a* a! O) C0 R©2024 Kites.vn | All rights reserved
Còn hình nam chính nữ chính trong phim trẻ trung và dễ thương quá, gần giống trong postcard. Đúng là thanh xuân ! Nóng lòng mong chờ được thưởng thức phim.
  I1 k) _! `$ |- o6 w3 w: _- p©2024 Kites.vn | All rights reserved
1 u0 N* d9 j  z: r4 p' E©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cuối cùng, một lần nữa cám ơn các bạn đã cho đọc một truyện thú vị và cho xem cả postcards nữa
©2024 Kites.vn | * f! v# G6 E2 G/ ^) c* R! A  e2 }3 LAll rights reserved

Bình luận

hehe, hình Lạc Chỉ tóc ngắn là hồi cấp 3 nên trẻ vậy đó :">  Đăng lúc 6-4-2017 10:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1875#
Đăng lúc 9-4-2017 00:47:40 Từ di động | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Xin chào.
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 k0 P( L1 c8 _. c
Mình tới được đây một khoảng thời  gian sau khi "Điều tuyệt vời nhất của chúng ta" kết thúc. Mình đọc rất nhiều truyện có cảm giác thanh xuân như thế này, nhưng chưa bao giờ từng đọc truyện theo kiểu phải chờ từng chương ra.
©2024 Kites.vn | All rights reserved& W8 o& X& H  I/ e, N) l! h7 m& x
Thế nhưng, giọng văn của Yêu thầm - điều mà mình nghĩ là sự kết hợp tuyệt vời của tác  giả và nhóm dịch, cảm giác chua xót, nhẹ nhàng mà bức bối khi đọc truyện, và hình bóng của  chính bản thân mình tìm thấy nơi Lạc Chỉ, tất cả những điều ấy giữ mình ở lại. Vậy là ngày nào cũng vào đây,, cho đến lúc có ngoại truyện 3 mình đã dừng lại, vì không muốn đối mặt với lời chia tay.
©2024 Kites.vn | All rights reserved' c  p; V. W5 }8 B; s" f1 t
Nhưng cái gì đến thì phải đến. Mình đã đọc truyện trong quãng thời gian yêu thầm một người, thế nhưng dù đến cuối người ấy tỏ tình, mình lại lựa chọn rời đi...Thật may là  ở một thế giới khác, Lạc Chỉ và Thịnh Hoài Nam đã hạnh phúc bên nhau.
©2024 Kites.vn | All rights reserved) [; G( T) v/ R7 U3 j
Những năm tháng tuổi thanh xuân dành cho một người, yêu và được yêu, dù  thế nào cũng là hạnh phúc.
2 a& i3 I# M7 m( ?0 f9 |9 a©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cảm ơn các bạn, vì đã đem tới  một tác phẩm đầy chất lượng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1876#
Đăng lúc 2-5-2017 19:15:23 Từ di động | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Vô tình đọc được bài cảm nhận về truyện trên fb kites ngay lập tức mình đã tìm truyện này. Thế nhưng lại chưa dám đọc, có chút sợ hãi, sợ bị ám ảnh bởi sự khắc nghiệt của cuộc sống, của con người, của nhân vật trong truyện. Sợ tình cảm của nữ chính bỏ ra nhiều mà không được đền đáp. Sau một tuần mình mới dám đọc, truyện đã đưa mình hết cung bậc cảm xúc này sang cung bậc cảm xúc khác.
$ g2 _1 Z6 u" S* E©2024 Kites.vn | All rights reserved
Thực sự mình rất khâm phục LC vì có thể yêu hết lòng mà không cần hồi đáp như vậy. Lúc đầu có chút giận THN vì đax làm LC buồn, vì không tin cô. Nhưng may mà THN còn ở lại.
% v- W. _! n4 {, p, o©2024 Kites.vn | All rights reserved
Rất ấn tượng với Lạc Dương và Trần Tĩnh. Câu chuyện của họ khá là thực tế, có lẽ rất nhiều người đã trải qua câu chuyện như họ. Mình là người có yêu cầu khá cao về độ chung thuỷ nên mình thấy rất tội cho Trần Tĩnh. Cô ấy nên có cuộc sống tốt hơn, gặp một chàng trai tốt hơn và có một gia đình hoàn hảo, không phải lo âu hay tủi thân khi nghĩ đến chồng mình đa yêu một người khác mà chỉ bên mình vì trách nhiệm. Mặc dù Lạc Dương cũng đối xử tốt với cô ấy nhưng trong tim anh có hình ảnh của người con gái khác. Đó là một nỗi đau lớn với bất kì người phụ nữ nào.
©2024 Kites.vn | All rights reserved/ @5 F' g2 c" c3 k3 I
Haizz. Mình nói lan man quá
©2024 Kites.vn | . ^3 A& d8 j/ z  x% F2 \All rights reserved
Cảm ơn chủ thớt vì đã cho mình đọc một quyển truyện hay và sâu sắc như vậy. ☺️☺️☺️☺️
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1877#
Đăng lúc 3-5-2017 11:48:52 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Không biết nữa nhưng đưa em đến truyện là "With you", ấn tượng mãi câu "Lạc Chỉ yêu Thịnh Hoài Nam, không ai hay biết" . Một cú nhấp chuột đã đưa em tới 3T, sụp hố của 3T . Phải nói là từng câu từng chữ được dịch vô cùng mượt mà làm em không dứt ra được. Theo 3T đến cuối bộ rồi giờ lại đu tiếp "Mùa hạ thoáng qua".. em chỉ muốn nói là em yêu 3T lắm
( T' d2 F6 w8 y% Q% n©2024 Kites.vn | All rights reserved
À mà không biết bạn nào giống em không nhưng em thích Thịnh Hoài Nam và Lạc Chỉ trong "With you" hơn mặc dù 2 bạn trên kia cũng rất xinh, rất hợp với thanh xuân. Lạc Chỉ trong "With you" cười lên trông xinh ơi là xinh Nói thì nói vậy thôi dù sao thì em cũng hóng phim lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1878#
Đăng lúc 5-9-2017 15:14:24 | Chỉ xem của tác giả
3Team ơi, mình thấy có thông tin xuất bản của bộ này. Sách sắp ra vào tháng 9 rồi.
©2024 Kites.vn | : u3 z* L# F4 ~* X9 t* h: fAll rights reserved
Cho mình hỏi có phải bản đó do các bạn dịch luôn không thế?
2 I9 f# h7 V  ]) ]' z, i©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nhân tiện nhóm bạn có cần edit bài dịch không, cho mình nhảy hố theo với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1879#
Đăng lúc 19-9-2017 19:54:14 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Vì lùm xùm liên quan đến vấn đề sách dịch của dịch giả rất có tiếng ở Việt Nam nên mới lượn vào đây
©2024 Kites.vn | All rights reserved8 f8 ~* W- n6 K  ~6 Z" h$ e( i5 H; p
Bản thân tuy là đã cai ngôn tình từ rất lâu rồi nhưng vì vụ này mà lại muốn dấn thân vào ngôn tình tiếp, chắc là do đọc đoạn giới thiệu hay quá
©2024 Kites.vn | 5 ^$ K5 Y% s% `' JAll rights reserved
Mình đã down ebook về cho dễ đọc rồi
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 O) i* u1 A# u% o$ e
Cảm ơn nhóm dịch nhé, chúc các bạn mạnh khoẻ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1880#
 Tác giả| Đăng lúc 23-9-2017 00:55:44 | Chỉ xem của tác giả
Bản dịch đã được gỡ do bên giữ bản quyền yêu cầu. May mà gỡ kiểu này mới giữ được comment quý báu của cả nhà, nếu phải xóa hết những lời tâm tình động viên cảm nhận của các cậu chắc tớ chết mất. Huhu ~
©2024 Kites.vn | All rights reserved. i1 ?  n8 x4 l6 a- W2 ~
9 o  L& r1 c+ A& v: X©2024 Kites.vn | All rights reserved
Gỡ đi rồi nhưng chúng mình vẫn luôn có nhau phải không?
©2024 Kites.vn | All rights reserved) Q2 y8 q! u3 T. S! c0 O- ~
" u& B  w. F- }©2024 Kites.vn | All rights reserved
Luôn yêu độc giả của Kites. Cũng cảm ơn các cậu đã ở bên chúng tớ dù là bao lâu đi nữa
/ K' z1 v% I. b7 O$ r8 R9 d©2024 Kites.vn | All rights reserved
, F4 a+ E9 L) U" @% G©2024 Kites.vn | All rights reserved
Với cả có thời gian rảnh và có hứng nhớ ghé qua thread Mùa Hạ Thoáng Qua chơi nhé hihi *lợi dụng*
©2024 Kites.vn | All rights reserved/ O6 O. n! _$ p: `# d
©2024 Kites.vn | All rights reserved8 q- z' g4 H2 g3 L- ?+ Q6 q' j* E
Yêu các cậu rất nhiều

Bình luận

❤️  Đăng lúc 24-9-2017 11:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách