Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: p3104
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Hạnh Phúc Tình Yêu Cõi Bờ Bên Ấy | Xuân Thập Tam Thiếu (Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 22-7-2013 19:58:02 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu nghĩ là truyện sẽ HE, đọc xong mới biết là SE... thấy rất thương cho 'anh già'. Nhưng mà chắc dậy cho nên truyện thật sự cảm động, mới thấy đc Thư Lộ trưởng thành hơn rât nhiều.
Tiếc bởi Gia Tu không được chứng kiến Nhã Văn, Nhã Quân, không còn ở bên cạnh Thư Lộ, không còn mấy màn nói chuyện khá tếu với Gia Thần... Cảm ơn người dịch và bạn p3104 đăng truyện, thật sự rất cảm động và chân thực qua tình cảm giữa Thư Lộ và Gia Thần.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 26-7-2013 02:03:02 | Chỉ xem của tác giả
Khi vừa nhìn thấy tên truyện này trên facebook trong fanpage hội những người yêu thích tiểu thuyết, với văn án SE ( dạo này mình thích SE vô cùng) thế là đọc miết cho đến hết

Phải bật cười về tính cách của anh già qua lời kể của cô vợ Thư Lộ, mỉm cười cuộc sống của hai người dù nó có vẻ bình yên quá.

Chỉ tiếc là..:(( khi đọc những dòng mà Gia Tu gọi điện cho Thư Lộ trước khi tòa nhà sụp đổ thật đau lòng, thật xót xa

1 cô gái xốc nổi, 1 chàng trai già trải đời dù có hơi độc tài nhưng cũng chính anh dạy cô trưởng thành hơn, biết tự lo cho mình hơn

Đây là 1 truyện SE mình rất hài lòng, nó có thể cho mình cười thoải mái với nét đáng yêu của vợ chồng son của những chương trước nhưng từ 11,12 và ngoại truyện thì lại đau thắt.

Cũng cám ơn chị Schan đã dịch 1 truyện ngắn hoàn hảo như thế, từ Thiên Sơn và đến truyện này là truyện thứ 2 mình đọc phải nói là rất ngọt :)

Có đọc comment ở dưới thấy chị Schan bảo là bên kia ra sách tác giả sửa lại kết HE, uh HE hay SE gì cũng được nhưng SE để nó thấm đẫm hơn, tội cho Thư Lộ quá, sau cú sốc có thể trưởng thành hơn, cô ấy đã dũng cảm đi tiếp con đường mà đã in dấu người cô ấy yêu nhất.

Quan trọng là trong trái tim của hai người dù cách thế hệ, dù khác nhau về tư tưởng nhưng họ yêu nhau, luôn dành cho người mình yêu nhất trên đời này những cảm xúc thật nhất.

Anh Già Gia Tu và Cô Ngốc Thư Lộ!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 1-8-2013 00:05:59 | Chỉ xem của tác giả
Ặcđọc đến chương cuối rồi mà mình vẫn không thể tin được lại là SE. Thiết nghĩ truyện này mà HE thì có vẻ trọn vẹn hơn. Xuyên suốt truyện là cảm giác ngọt ngào hơi một chút hài hước chắc là vì thế mà khi thấy SE mình hơi bất ngờ.
Haizdù sao thìvẫn thích HE cơ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 4-8-2013 18:04:45 | Chỉ xem của tác giả
ui, đọc xong nước mắt nước mũi ròng ròng, chỉ muốn hét lên thật to "klfngkge!" thế mà cuối cùng cũng chỉ nghẹn ngào đc 1 từ "ôi" vì phòng quá nhiều người

Nhìn qua 3 ô cửa duy nhất k bị dán giấy, mình thấy 1 mảng trời xanh, có mây trắng, có gió thổi bay cái khăn tắm màu hồng và làm rung lá chậu gừng đặt trên lan can, tự dưng thấy nhẹ nhõm hẳn. SE nhưng k làm mình thấy day dứt hay trăn trở. Tuy rằng mất đi Gia Tu, nhưng Thư Lộ đã có được tình yêu vĩnh viễn của anh, có được những kỉ niệm k thể quên với anh, học được nhiều bài học nhờ anh, tuy rằng k nhiều người đồng ý "mất đi thứ này nhận được thứ khác" nhưng với mình, tình cảm đáng giá nhưng ngắn ngủi vẫn hơn là không gì cả - k tình cảm cũng k đau khổ. Nếu lạc quan, đây cũng có thể được coi là một HE

Thanks bạn edit và nàng đã post truyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 10-8-2013 22:14:39 | Chỉ xem của tác giả
Thân gởi bạn p3104,

Lâu lắm rồi mình mới đọc một truyện SE vì mình nghĩ vốn cuộc sống đã khắc nghiệt rồi, nếu đọc truyện mà cũng không vui nữa thì thê thảm lắm. Nhưng vì những truyện bạn đã edit trước đây, mình tin phong cách bạn chọn truyện sẽ không làm mình thất vọng.
Mình đọc truyện này một mạch, không dứt ra được. Mình ngưỡng mộ tình yêu của họ, chẳng có thề non hẹn biển nhưng những hành động nhỏ anh dành cho chị còn hơn như thế.
Cảm ơn bản đã chi sẻ câu chuyện này. Mình luôn ủng hộ bạn:)

Bình luận

Cảm ơn bạn, mình mới vừa đào một hố khác của XTTT, nếu bạn có thời gian thì vào ủng hộ nhé! ^^  Đăng lúc 10-8-2013 10:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 19-8-2013 14:57:33 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn bạn đã chia sẽ một câu chuyện hay thế này, ban đầu đọc mình cứ tưởng là HE ko, đọc liền tù tì tới 4h sáng mới biết SE, cảm giác thật khó tả! chắc là "thức trọn đêm nay" rồi!
hụt hẫn, tiếc, man mác buồn... túm lại là vô cùng "down"
thực sự rất muốn biết nếu HE thì câu chuyện sẽ kết thúc như thế nào!
mình rất thích giọng văn và cách viết của tác giả này, có những cái nhìn rất thực về tâm lý và sự biến đổi về tâm lý của nhân vật.
một lần nữa cảm ơn bạn nhìu nhé!^^ nice day
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 11-9-2013 13:03:02 | Chỉ xem của tác giả
cách đay 12 năm vụ khủng bố xảy ra, hôm nay lên báo mạng nhìn thấy hình ảnh 2 tòa tháp trung tâm thương mại lại nhớ anh Bùi Gia Tu, that ra mình mới đọc chuyện này từ tuần trước , đọc từ từ suy ngẫm và vỡ òa ở hai chương cuối , một câu chuyện bình thường giữa một anh già bảo thủ và một cô sinh viên mới ra trường đi làm thật bình thường nhưng qua giong văn của tác giả thật ý nghĩa , thoảng đâu đây những vụn vặt của cuộc sống của bản  thân mình sao mà thu hút thế, cuộc sống chỉ cần có vậy , mỗi giây mỗi ngày trong cuộc sống cho dù có như thế nào chúng ta cũng phải trân trọng nó , ko biết chuyện gì sẽ xảy ra , chúng ta cứ sống hết mình để ko phải hối tiếc về một điều gì cả..
Lảm nhảm lan man vào một buổi trưa ko ngủ đc..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 30-11-2013 10:24:11 | Chỉ xem của tác giả
m đọc truyện ở bên alobook , đọc xong thấy hụt hẫng quá lại vào gg xem truyện có ngoại truyện nào khác nữa ko mới biết là bên Kites cũng đăng truyện... thú thật, nếu biết SE ngay từ đầu thì chưa chắc m đã đọc truyện. Nhưng khi đọc rồi mới thấy may mắn là đã ko bỏ lỡ một tiểu thuyết hay. Tuy rằng một cái kết ko trọn vẹn cho  "Anh già Gia Tu và Thư Lộ " khiến người đọc ai cũng phải buồn thương, tiếc nuối . Song, ngẫm lại thấy đúng rằng cuộc đời là vô thường, ko ai biết trước điều gì sẽ xảy đến trong tương lai, hãy biết trân trọng những gì ta đang có ...
tks bạn đã dich truyện !

Bình luận

mình chỉ repost thôi bạn, người dịch là Schan :)  Đăng lúc 30-11-2013 10:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 8-1-2014 14:04:57 | Chỉ xem của tác giả
truyện này do 1 đứa bạn giới thiệu cho mình, nó nói truyện SE nên cũng chẳng hụt hẫng gì mấy khi đọc đến kết thúc. truyện nhẹ nhàng, ấm áp, nhưng mà kết thúc có cần cho anh già chết không nhỉ? mình thích truyện này nhất ở những câu nói về cuộc sống của tác giả, rất hay, rất đúng. truyện rất hay, cảm ơn bạn đã dịch truyện

Bình luận

mình chỉ repost thôi bạn, người dịch là Schan :)  Đăng lúc 9-1-2014 10:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 8-1-2014 15:18:38 | Chỉ xem của tác giả
SE làm mình buồn gì đâu sao không để 2 anh chị được bên nhau?!?!
Mặc dù sự ra đi của "anh già" giúp Thư Lộ trưởng thành lên nhiều, nhưng mình vẫn thích 1 HE cho 2 người hơn, thời gian vẫn đủ dài để 2 ac bên nhau và cũng trưởng thành, xây đắp tình yêu, gia đình vẫn tốt hơn là sự ngăn cách của thiên đường bắt ép Thư Lộ phải trưởng thành như vậy, kiểu như vậy đau khổ lắm
Dẫu biết SE thì hay, đọng lại nhiều thứ hơn, ám ảnh người đọc hơn, nhưng  vẫn ghét .
Cảm ơn bạn đã dịch truyện ^^

Bình luận

mình chỉ repost thôi bạn, người dịch là Schan :)  Đăng lúc 9-1-2014 10:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách