Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: p3104
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Hạnh Phúc Ngay Bên Cạnh | Xuân Thập Tam Thiếu (Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 23-4-2014 17:06:06 | Chỉ xem của tác giả

[7]

Cô cũng từng hy vọng có một cuộc sống mới, nhưng không ai tới cứu cô.

Ngây thơ - Mayday

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 23-4-2014 20:13:36 | Chỉ xem của tác giả

[8]

Dáng vẻ cô ăn xong một miếng rồi liếm ngón tay, đến bây giờ anh vẫn còn nhớ.

Bình luận

Ngọt ngào quá, iu đôi này chết đi được. moa...moa...^^. Tình yêu đôi khi chỉ cần giản dị, nhẹ nhàng như vậy thôi. Sao anh ko tỏ tình với chị đi nhở? Hóng.......   Đăng lúc 28-11-2014 03:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 23-4-2014 22:20:56 | Chỉ xem của tác giả
ôi bạn Sam năng suất, quăng đùng đùng, mình hóng hớt quá, chơi hết 8 chương.
Nói sao nhỉ, chắc là dễ thương nhất trong các chuyện của XTTT. Bảo Thục quá dễ thương, cô ấy chưa mất đi cái nét trẻ con trong tính cách của mình. Thêm nữa, bên cạnh cô là "thần tượng" cô yêu mến từ 10 năm trước, cô quá tin tưởng người này, các cột mốc quan trọng của cuộc đời cô đều có tác động từ anh ta nên quá trình trưởng thành của cô có hơi chậm hơn người khác. Và vì thế nên có thể đùa giỡn vô tư với các bạn trai khác (chưa thấy điều này ở Lương Kiến Phi hay Lỗ Tây Vĩnh)
Dư Chính thích Bảo Thục 10 năm, nhưng anh thiếu sự dũng cảm, chính anh cũng thừa nhận điều này, anh đứng sau che chở, bảo vệ Bảo Thục, điều đó gần như là bản năng của anh rồi. Ở anh vẫn có cái nét trẻ con khác với tính tình, anh mặc áo ngủ gấu Pooh nhưng buồn cười cái đoạn tả anh mặc vest nhưng mang dép lào (làm mình nhớ tới bạn sao nào đấy).
Cái ranh giới tình bạn chẳng ai dám vượt qua này sẽ do người nào phá bỏ ??
Khách mời Lương Kiến Phi xuất hiện dày đặc
đọc truyện thích quá mà chữ nghĩa thì ít, chán quá đi thôi, mình cũng muốn viết mấy bài phát-biểu-cảm-nghĩ dài lê thê nhưng lực bất tòng tâm

Bình luận

chuẩn bị hứng bom kìa =))  Đăng lúc 23-4-2014 10:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 23-4-2014 22:45:33 | Chỉ xem của tác giả

[9]

Cô muốn tìm được “Siêu nhân mặt nạ” kia, cô muốn nhìn lại Dư Chính của quá khứ.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
 Tác giả| Đăng lúc 23-4-2014 22:48:14 | Chỉ xem của tác giả

[10]

Anh rất cảm động, ôm cô thật chặt, thực ra đà điểu con cũng biết dịu dàng.

Bình luận

ôi, tội Lương Kiến Phi, có người gào lên là đãi cơm nhưng bỏ đi mất :)))  Đăng lúc 23-4-2014 11:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 23-4-2014 22:52:01 | Chỉ xem của tác giả

[11]

Cho dù cuối cùng anh ta khiến bạn đau lòng thế nào, nhưng đừng quên anh ta cũng từng vì bạn làm tất cả.

Bình luận

mặc dù đọc đoạn bắt gặp Trì Thiếu Vũ lăng nhăng trong NKAB nhưng đọc trong đấy vẫn thấy buồn buồn cho Kiến Phi  Đăng lúc 23-4-2014 11:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
 Tác giả| Đăng lúc 23-4-2014 22:59:27 | Chỉ xem của tác giả

[12]

Như vậy, anh và Bảo Thục sẽ có cùng mùi hương.

-Hết-

Ebook update trang 1

Bình luận

cuối cùng cũng biết tung tích cái đồng hồ, ôi ôi, điều bất ngờ luôn tới những lúc kg ngờ mà  Đăng lúc 24-4-2014 12:04 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
JustWendy + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 25-4-2014 03:51:45 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Một câu chuyện đẹp, dù rằng hơi ngắn so với những truyện dài bình thường, nhưng cốt truyện vẫn rất chặt chẽ.  Văn phong của tác giả cũng rất hay, gần gũi, và hài hước.

Khi đọc truyện có lẽ mọi người thấy Dư Chính đã làm rất nhiều việc cho Bảo Thục, nhưng Bảo Thục cũng quan tâm Dư Chính không kém anh. Đọc đến đoạn cuối tôi rất bất ngờ khi biết được lý do Dư Chính từ chức là vì Bảo Thục, mà lý do Bảo Thục lùi cuộc họp thì lại vì Dư Chính. Điều này cho thấy hai người này sẵn sàng trả giá vì đối phương, đồng thời cũng không muốn cho đối phương biết.

Chiếc đồng hồ mà cô yêu thích nhất lại chính là bằng chứng tình yêu của anh đối với cô. Lúc đầu tôi đã nghĩ rằng hai người đã lãng phí 10 năm trời, nhưng ngẫm lại 10 năm đó cũng không hoàn toàn là lãng phí, họ vẫn luôn ở cạnh nhau, lo lắng quan tâm cho nhau.

Tâm linh gặp nhau, không có quá sớm hoặc là quá muộn, chỉ có đúng lúc. Nếu kết cục là tốt đẹp, thời gian ở giữa trôi qua một cách vô ích cũng không nhất định than vãn.

Tựa gốc của truyện là “Khi vòng Pink nối mặt đen”, vậy thì vòng Pink chính là Bảo Thục vì Pink là màu sắc mà cô yêu thích, còn mặt đen chính là anh chàng Dư Chính với gương mặt không bao giờ thay đổi biểu cảm làm cho người khác không thể đoán ra anh đang suy nghĩ gì. Đúng là đọc xong mới hiểu được vì sao tác giả đặt tên gốc như vậy.

Cuối cùng xin cảm ơn bạn editor đã đem đến một câu chuyện hay như vậy!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 25-4-2014 10:29:38 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Truyện hay và nhẹ nhàng. Tuy không có nhiều tình tiết dài liên miên nhưng trong 12 chương cũng đã bao quát đầy đủ tình cảm của Dư Chính và Bảo Thục, đôi Thiếu Vũ và Kiến Phi nữa.

Có lẽ với mọi người thì DC và BT mới là nhân vật chính nhưng với mình thì cả 4 người trên đều là nhân vật chính trong cuộc đời của họ. Từ tình bạn đến tình yêu, từ tình yêu đến hôn nhân. Đó không phải là 1 chặng đường ngắn ngủi. Như DC, để có được tình yêu của BT anh đã phải chờ đợi suốt bao nhiêu năm, cái cảm giác nhìn người mình yêu thương tay trong tay thân mật với người con trai khác chắc anh đã phải khổ tâm lắm. Cũng như KV phải thay đổi chủ ý đến 12 lần chỉ vì yêu chồng quá nhiều.

BT thật may mắn khi có được 1 người yêu mình như DC. Con người mà, ai cũng tham lam muốn người yêu mình là tốt nhất, người ấy lúc nào cũng sẵn sàng hy sinh vì mình. Bạn thấy đấy DC đã làm được điều đó. Còn TV thì sao? Khi mà cuộc hôn nhân anh cho là sớm đó lại đến ngưỡng cửa tan vỡ anh mới thấy hối hận. Nhưng trên đời này làm gì có cái gọi là quay ngược thời gian. Bỏ lỡ chính là bỏ lỡ.

Mình thích câu này: "Có lẽ tình yêu này trước kia đơn giản bình thường tựa như khí oxy trong không khí, nhưng lúc mất đi mới thấy đáng quý".

Cám ơn bạn đào hố này. Tuy mình rất ít khi đọc những truyện ngắn hoặc những truyện vừa nhưng mà đôi khi đọc được những câu truyện hay như này thì thấy rất vui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 25-4-2014 20:11:10 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Trời ơi đau thương quá đỗi đau thương Ọ A Ọ Em bị thu điện thoại rồi Ọ A Ọ Có ebook mà không đọc được thật là ức chế đó Ọ A Ọ Hic đợi tháng 7 em thi xong em sẽ nhảy hố nha ss Ọ A Ọ Chúc ss đào hố nào hố đó đông khách nha♥
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách