Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Con Thỏ 'Bắt Nạt' Cỏ Gần Hang | Ức Cẩm

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 8-5-2013 15:04:31 | Xem tất
Vốn không có ấn tượng mấy với những motip thanh mai trúc mã, nhưng từng câu văn, từng lời miêu tả sống động của tác giả từ khi Thỏ Thỏ và Lăng Siêu còn là em bé, tới thời lũn cũn đi mẫu giáo, rồi cấp 1, cấp 2, cấp 3 và đại học. Rồi vào đời. Và quay lại chính nơi quê hương mà số phận đã kết nối mối nhân duyên này từ khi sinh ra. Phải nói là rất tuyệt, đọc cảm động lắm, nhẹ nhàng mà quá sâu sắc.
Đọc truyện này xong mình cứ hồi tưởng lại khoảng thời gian cấp 1, 2, 3 và đại học, rồi vào đời của mình. Cứ như 1 thước phim quay chậm khiến con người ta hoài niệm, thoáng chút buồn vì nuối tiếc cho những khoảnh khắc đẹp đẽ sẽ không bao giờ quay trở lại, nhưng cũng mỉm cười vì cảm ơn đời đã cho ta sống và trải qua những khoảnh khắc đẹp đó.
Một lần nữa cảm ơn tác giả, cảm ơn dịch giả và cảm ơn bạn Kurt đã đóng góp truyện này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-5-2013 23:38:32 | Xem tất
nhưng mà vẫn cảm thấy cái kết tuy đẹp, nhưng lại để cô nàng Đổng Đông Đông và anh chàng Ngộ Không dang dở, thấy tội quá, vì 2 cô bạn còn lại vẫn có 1 cái kết đẹp hoặc gợi mở , còn Đông Đông thì thấy tiếc nuối quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-5-2013 18:20:21 | Xem tất
Đây là câu chuyện thanh mai trúc mã mà mình yêu thích nhất.
Lăng Siêu và Tiêu Thỏ đều rất đáng yêu,ngay từ lúc nhỏ đã đc định sẵn 2 người là của nhau rồi.Rồi trải qua bao nhiêu năm tình cảm đó đã trở thành tình yêu mãnh liệt nhưng cô bé Tiêu Thỏ ngốc nghếch nên chưa nhận ra.
Một câu chuyện nhẹ nhàng mà sâu sắc.
Cảm ơn các bạn đã edit {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-9-2013 21:28:02 | Xem tất
Mình rất thích, vô cùng thích anh Lăng Siêu, siêu cute ạ. Mặc dù mình ko thích bị ng khác sắp đặt cuộc sống, nhưng cái đoạn anh ý điền thay tờ khai nhập học mình thấy đáng yêu quá luôn, cả đoạn xin lỗi nữa chứ, gì mà "bà xã bà xã ..." nghe rõ là yêu ạ {:265:}
Thấy nhiều bạn thắc mắc về cái kết dang dở của ĐĐ và NK, mình lại thấy ko có vấn đề gì lắm. Cơ bản là mình khi đọc truyện luôn có thói quen chỉ quan tâm đến đôi chính, chả mấy khi để ý đến kết cục của vai phụ. Chỉ duy nhất lần đọc Yêu ko lối thoát mới thấy tội nghiệp cho nam thứ thôi, có lẽ do mình dã man quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-12-2013 16:08:10 | Xem tất
truyện này nghe bẩu hay lắm, nhẹ nhàng có, hài hước có,
lại là thanh mai trúc mã nữa chớ, mền càng thích
mặc dù truyện này có từ lâu nhưng bây giờ mới dc đọc, hơi lạc hậu tý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-12-2013 16:59:26 | Xem tất
đọc mà cười đau cả bụng
hơi lạc hấu 1 tý vì h ms đọc truyện này, nhưng k sao :
cảm ơn các bạn đã edit
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2014 20:04:27 | Xem tất
truyện này là câu truyện mình đọc đầu tiên của tác giả Ức Cẩm sau truyện này mình đổ luôn tác giả này cứ truyện nào do tác giả này viết là mình tìm xem cho bằng hết. tác giả viết câu chuyện tình yêu rất nhẹ nhàng tuy không có nhiều sóng gió nhưng đọng lại trong lòng người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-1-2014 09:00:00 Từ di động | Xem tất
Chậc chậc. Con thỏ này quả thực cao tay nha, ăn cỏ từ từ từ lúc nó lọt lòng cho đến khi không còn gì để mà ăn, lăng Siêu à, anh cũng độc lắm đấy, ít ra cũng phải để cho con nhà ngta một đường sống chứ. Dù biết rằng chĩ Tiêu Thỏ hay bắt nạt anh thật nhưng mà...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2014 17:13:52 | Xem tất
truyện dễ thương quá trời luôn!
từ nhỏ mình cũng mong có một nam chính như này
lớn lên cùng nhau nè, đi học cùng nhau, cãi nhau om tỏi lên bla bla
nhưng số trời đã định, kiếp sau vậy
Siêu ca ca cũng hắc ám ghê a, kiếp này tu đức kiếp sau gặp người như anh
hớ hớ
*fan gơ tâm thần phân liệt mong các bác thông cảm a*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-7-2016 15:23:32 | Xem tất
Một câu chuyện thanh mai trúc mã rất dễ thương, đáng yêu. "Con thỏ bắt nạt cỏ gần hang" là một quá trình trưởng thành rồi đến với nhau của Lăng Siêu - Tiêu Thỏ. Quá trình trưởng thành của cặp đôi chính được tác giả thể hiện rất chi tiết và chân thật. Tính cách nhân vật cũng rất đáng yêu. Cách xây dựng tình tiết của của chị Ức phải nói là rất dễ thấm. Theo mình thì đây là cuốn điển hình về thanh mai trúc mã, lớn lên cùng nhau, tình cảm cũng từ từ phát sinh từ những việc rất ư là bình thường trong cuộc sống hằng ngày. Nhưng phải nói một điều là bạn Lăng rất rất phúc hắc, còn bạn Tiêu thì rất tiểu bạch, bị người ta đưa vào tròng mà cũng chẳng biết, một cặp rất chi là hợp. tuy nhiên khúc sau cũng hơi dài dòng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách