Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Con Thỏ 'Bắt Nạt' Cỏ Gần Hang | Ức Cẩm

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 7-12-2011 15:19:20 | Chỉ xem của tác giả
Oa oa oa!!!
Thời gian vừa qua hầu như ngày nào cũng nhận đc thư mời xuống hố đầy quyến rũ của D cụ nhưng chưa đọc được truyện nào, quả thật là có lỗi. Hôm nay trời mưa phùn nhẹ nhẹ, đúng cái lúc mình phải ra khỏi nhà lên thư viện học thì mưa ầm ầm trút xuống há há, thế là đành lòng chui tọt xuống cái hố trú mưa. Đọc mỏi cả mắt thì đc 1 page:( lâu lắm lười đọc truyện nên đọc kém thế í.
Truyện thiệt là dễ thương hý hý. Lúc bé là một bạn Thỏ Thỏ ngang tàng một cách vô lí, cơ mà lớn lên rồi thì bạn Siêu nhỏ nhỏ hiền khô vẫn thường lẳng lặng thuở nào đấy đã thành X-Men rầu há há. Siêu Siêu đã trở nên rất chi là gian tà, làm cái cô con gái tính tình thượng võ kia trở nên bối rối, tim đập chân run hoang mang cực độ=)). Tình hình là có lẽ các chap sau sẽ còn nhiều điều bất ngờ nữa. Cá tính mạnh của hai bạn Thỏ Siêu cộng với sự ngây thơ vô số tội của bạn Thỏ và sự quan tâm ấm áp dễ thương của bạn Siêu, sẽ có nhiều chuyện để ngóng chờ:X

Cảm ơn tác giả, Lãnh Vân tỷ và cám ơn D cụ đã lôi ta xuống hố nhé:X. Hố cụ đào giới thiệu cho ta, thư thả rồi ta sẽ đọc hết í hehe

Bình luận

cô Gà cũng bò như mình sao :D  Đăng lúc 9-12-2011 06:56 PM
uhm, tối nay đọc thêm 5 chap:))  Đăng lúc 8-12-2011 01:15 AM
có nghĩa là đọc hết page 1 fải hem :P  Đăng lúc 7-12-2011 04:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 8-12-2011 08:24:16 | Chỉ xem của tác giả
Opi gửi lúc 1-12-2011 08:57
Nói thêm 1 câu ta iu Kurt có thừa ko nhỉ? Đang nghiền QHNN của ss GR, đói thuốc thế là ...

@ PrettyLady: Edit = dịch ra rồi edit lại.Lúc trước mình làm Eclipse cùng 1 nhóm của TVE, nhiều người dịch nên văn phong khác nhau thế là chuyển về hết cho 1 người để chỉnh sửa lại cho cùng một giọng văn
@ Kurt: mình thấy Cesie có dịch Điêu phu bên wordpres tới chương 43 rồi dừng lại đó. Không biết có thể xin về làm tiếp ko? file này ở tangthuvien mình down rùi mà seo ko mở ra được. Potay

Bình luận

Uh tại ss thấy cái đoạn 'xin về làm tiếp' trong bài của bạn Opi ấy mà :)  Đăng lúc 9-12-2011 09:57 PM
@Lãnh Vân: vâng, ý em là làm từ đầu đấy ạ.  Đăng lúc 9-12-2011 12:16 AM
Opi
Okela.Lúc nào bắt đầu thì báo nhé. See u soon  Đăng lúc 8-12-2011 07:57 PM
Mình có chút ý kiến, nếu bạn muốn làm Điêu phu, nên chăng làm lại từ đầu thì hơn?  Đăng lúc 8-12-2011 06:05 PM
Opi
Cuối năm cv nhiều nên tiến độ có lẽ hơi chậm. Ban dự định cv thế nào?có j trao đổi qua YM or email thì dễ hơn. [email protected] (gửi cho tớ file word lun^^  Đăng lúc 8-12-2011 09:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 9-12-2011 16:10:10 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng cũng mần xong truyện này.

Nội dung không có gì đặc biệt nhưng khá dễ thương, đọc mà cười tủm tỉm suốt.

Thích văn phong của người dịch. Người dịch đã chuyển tải tốt không khí teen của truyện.

Bình luận

Bảo chị dịch chắc chị cũng dịch ko hay. Có lẽ chị hợp với dòng xã hội đen ^^  Đăng lúc 9-12-2011 04:33 PM
Chỉ còn 1 chap QHNH, dù em đã "lỡ" biết trước LTM là nội gián, lỡ biết xíu về cái kết, nhưng vẫn thấy hồi hộp khi đọc bản dịch của ss. Đau tim.   Đăng lúc 9-12-2011 04:20 PM
Hơ,ss đọc rồi ạ :D.Đúng là nd k có gì mới lạ n dễ thương.Hồi e đọc dở truyện này thì trên TVE có ng làm nhanh hơn LV nhieu, n văn fong k thích nên e vẫn chờ LV.   Đăng lúc 9-12-2011 04:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 12-12-2011 22:16:41 | Chỉ xem của tác giả
đọc lại truyện này
vẫn thấy vui vui :x ko nhàm chán :x có lẽ vẫn chỉ dùng 1 từ để nói
CUTE :x  mình sẽ copy truyện này về word cất giữ làm của riêng =)
ko hiểu mấy bác TQ ăn cái chi mà viết đc mấy truyện vừa cute vừa buồn cười vừa có tí lưu manh T__T
làm trái tim fan gơ bé bỏng của m trỗi dậy T.T
cầm đt đọc truyện xong ngơ ngơ tủm tỉm cười như bị dở =))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 15-12-2011 15:29:13 | Chỉ xem của tác giả
Đọc truyện này chỉ nghĩ đến mỗi một câu: Sao có cảm giác giống như đang đọc lại truyện tranh Sakura.
Nhẹ nhàng và dễ thương quá đỗi...
Đang có ý định tu tâm dưỡng tính, chăm chỉ học hành thì... Có lẽ là duyên phận

Bình luận

Hốhố, bắt qả tag nàg nhé!!! ;)) Bh ta mới mò vào đến đây :D  Đăng lúc 3-1-2012 10:15 AM
đọc câu cuối buồn cười quá :P  Đăng lúc 16-12-2011 05:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
 Tác giả| Đăng lúc 15-12-2011 21:11:59 | Chỉ xem của tác giả
Nhá hàng chap 1 một bộ truyện.
Đọc cũng thấy hay hay, là thử 1 chap coi sao ^^. Truyện này chưa có ai làm cả. Cũng không dài lắm.
Tác giả này không nhầm là fan của Cố Mạn và Tân Di Ổ, văn phong vừa có nét của Tân Di Ổ vừa có nét của Cố Mạn.
À, tác giả này là Mộc Tử Miêu Miêu, tác giả của "Cùng nhau viết câu chuyện của chúng ta"

Chương 1: Thanh mai trúc mã

1. Từ khi biết nhận thức, không phải ngay từ lúc mới sinh ra nhưng cũng không thể nhớ chính xác là từ lúc nào mà mọi người đều gọi cô - cậu là thanh mai trúc mã.

Khi đó các hộ gia đình đều ở chung trong cùng một đại viện(*), giữa đại viện có một cây ngô đồng già thật lớn. Trẻ con trong đại viện đều rất thích chơi dưới tàng cây ngô đồng này, tụ tập chơi chung với nhau. Từ nhỏ, Mặc Thâm đã đặc biệt thích bắt nạt Dạng Niên, lúc cô bé cùng các bạn chơi với nhau, Mặc Thâm luôn che chắn trước mặt Dạng Niên không cho người khác đứng gần hay đụng chạm vào cô, lúc chơi trốn tìm, cậu cũng luôn kéo cô trốn cùng một chỗ, những lúc không có cậu cậu sẽ không cho cô chơi cùng mọi người.

Mặc Thâm có một vẻ ngoài anh tuấn, thành tích học tập rất tốt. Với người lớn đều ngoan ngoãn lễ phép, các chú bác cô dì trong đại viện đặc biệt thích cậu bé, trong đó có cả mẹ của Tô Vi Dạng Niên. Cho nên mỗi lần cậu không có thời gian đi ra ngoài chơi đùa thì luôn lôi kéo Tô Vi Dạng Niên ở nhà cùng cậu, lấy cớ là dạy cô bé học tập, thực tế chính là không muốn cô bé chơi với các bạn khác.

Vi Dạng Niên còn nhỏ nào để ý đến điều đó. Cô thật vất vả mới ở yên được một chỗ làm cho xong bài tập, tên đáng ghét này cố tình không cho cô đi chơi mà.

“Tô Vi Dạng Niên, không được trừng mắt nhìn tớ như vậy!”Cậu vẫn ngồi trước mặt ở bàn học nhìn khuôn mặt như một chú thỏ nhỏ nhăn nhó đầy đau khổ của cô bé, cả buổi chiều, mỗi khi viết được một chữ thì người nào đó lại ngẩng đầu lên trừng mắt liếc cậu một cái.

Lông mày Vi Dạng Niên nhăn lại như một con giun nhỏ, có chút ủy khuất hướng cậu oán giận, nói:“Ai bảo cậu không cho tớ ra ngoài chơi!”

“Tớ không cho cậu ra ngoài thì cậu không được ra ngoài, cậu oan ức gì hử?” Hà Mặc Thâm hé ra khuôn mặt nhỏ nhắn trên đó tràn đầy vẻ tà ác, nửa điểm cũng chẳng hề giống như một đứa bé mới sáu tuổi mới học tiểu học năm đầu tiên.

Khuôn mặt trắng nõn của Vi Dạng Niên bỗng chốc đỏ lên, cô cắn cắn môi, bang một tiếng đem bút quăng xuống bàn, lắp bắp uy hiếp nói:“Cậu … cậu … đừng tưởng tớ không dám phản kháng!”

Mặc Thâm nhếch đuôi lông mày, thói quen ở truớc mặt cô bạn học này, bày ra một bộ dáng ngạo mạn, đương nhiên “Cậu thật sự dám sao?”

“Tớ...” Cô bé ngẩng đầu trừng cậu, nhưng ngay lập tức lại kích động cúi đầu.

Vẫn như vậy, cô bé cứ như bị Mặc Thâm nắm được thóp gì đó! Luôn uy hiếp cô! Vi Dạng Niên trong lòng cực kỳ ủy khuất nhưng lại không dám kháng nghị trước mặt cậu.

Lúc này, mẹ của Hà Mặc Thâm từ trong phòng đi ra, thấy con mình đang bắt nạt con gái người ta lập tức lại lên tiếng,“Con, không được bắt nạt Hơi Hơi.” Nói xong, thân thiết nắm tay Vi Dạng Niên “Hơi Hơi, đừng so đo với anh Mặc Thâm làm gì, để dì mang con đi ăn gì đó nhé”.

“Tô Vi Dạng Niên!” Tiểu bá vương ở phía sau lại lên tiếng ,“Không có sự cho phép của tớ mà cậu dám tùy tiện đi với người khác sao?”

2. Buổi tối Vi Dạng Niên ở lại nhà Mặc Thâm ăn cơm, cô luôn gọi mẹ Mặc Thâm là dì. Dì và mẹ cô bé đã thỏa thuận với nhau như vậy.

Vi Dạng Niên thích ăn cơm ở nhà họ Hà, cô cũng thích cả ba của Mặc Thâm bởi vì cô không có ba. Ba Mặc Thâm đối xử với cô rất tốt, tốt đến mức so với Mặc Thâm cũng chẳng hề thua kém. Đương nhiên dì cũng rất thích cô, dì làm nhiều món ăn cô thích, mua váy áo công chúa xinh đẹp cho cô, giống như một người mẹ thứ hai của cô vậy, tuy vậy dì vẫn yêu thương con mình hơn.

Gói thuốc lá cũng không phải mẹ ruột cô bé, cô bé là cô nhi, điều này trong đại viện ai cũng biết. Mẹ nuôi cô bé là một người phụ nữ xinh đẹp, thích trang điểm, ăn mặc kỹ càng tinh xảo.

Cô bé vẫn còn nhớ rõ lúc ba tuổi rời khỏi cô nhi viện, ngày đó câu đầu tiên mẹ nuôi bé nói với bé là:“ Hơi Hơi, từ giờ trở đi cô chính là người thân duy nhất của con, con phải gọi cô là mẹ.”

Vi Dạng Niên vẫn nhớ rõ lúc đó vạn vật đang giữa mùa xuân, ngoài cửa cô nhi viện nở đầy những đóa hoa màu trắng màu hồng to nhỏ đủ loại, thảm cỏ xanh mượt mọc trên đó là hai cây đào đang kết những nụ hoa nhỏ xíu, bắc ngang đường là một cây cầu gỗ bắt qua con suối nhỏ, khi đi qua nhìn xuống dưới cô đã thấy hình ảnh ngược của mình lúc ba tuổi.

Quan hệ của mẹ con Vi Dạng Niên rất hòa hợp. Lại nói, gói thuốc lá nuôi dưỡng cô bé cũng chỉ bởi nguyên nhân là cô bé rất giống với con gái chưa sinh trong tưởng tượng của cô. Gói thuốc lá mang thai lúc mười lăm tuổi, người thân trong nhà cảm thấy mất mặt nên đuổi cô ra khỏi cửa, từ đó về sau cô sống một mình. Tuy rằng cô lớn hơn Vi Dạng Niên hai mươi tuổi, nhưng nói cô giống mẹ chẳng bằng nói cô giống một người chị hơn. Cô đối xử với cô bé như tưởng nhớ người yêu, lúc nói chuyện với cô bé ánh mắt rạng rỡ vui vẻ như một cô bé con. Tuy rằng cô bé không phải tên là “Người yêu”, nhưng mỗi khi nhìn mẹ nuôi vui vẻ hạnh phúc Vi Dạng Niên luôn muốn mỉm cười, cô bé biết mẹ nuôi mình không phải là một một người phụ nữ hư hỏng gì cả.

Lúc ăn cơm, ba và mẹ Mặc Thâm thường nói chuyện nhưng Mặc Thâm lại không thích nói, cô bé cũng không dám lỗ mãng. Chỉ là lúc nghe ba và dì nói chuyện với nhau cô bé có cảm giác rất ấm áp, lúc đó cô bé sẽ nghĩ đến mẹ mình, mẹ mỗi ngày đều ở nhà một mình không cảm thấy cô đơn sao?

Ngay lúc Vi Dạng Niên đang ngoan ngoãn ăn cơm thì một miếng thịt lớn bỏ vào chén cô bé.

Vi Dạng Niên ngẩng đầu nhìn Mặc Thâm, chỉ thấy cậu vẫn không hề liếc nhìn cô lấy một cái, ra vẻ đang rất chuyên tâm ăn cơm.

Mỗi lần đều như vậy, cậu lo ngại cô sẽ chỉ ăn cơm trắng mà không ăn đồ ăn, cậu sẽ không “Cao hứng” gắp một miếng gì đó thật lớn như thịt gà, thịt bò hay gì đó bỏ vào chén cô.

3. Trẻ con không đứa nào là không thích xem kịch. Vi Dạng Niên đương nhiên cũng không ngoại lệ.

Toàn bộ giáo viên và học sinh của trường đều ngồi kín khắp các băng ghế xếp trong sân thể dục, mặc dù mặt trời chiếu trên đầu nhưng bọn trẻ đều rất hưng phấn.

Dựa theo quy định, mỗi lớp đều phải có một tiết mục. Tiết mục của lớp Vi Dạng Niên là môt vở kịch xưa có tên “Công chúa bạch tuyết”, ngồi dưới khán đàn không chỉ có trẻ con mà còn có cả người lớn, Vi Dạng Niên thấy mẹ Mặc Thâm, còn có một số cô dì khác đã ngồi ở duới.

Mặc Thâm mặc kệ là ở nhà hay ở trường đều đặc biệt đươc mọi người yêu thích, thầy cô rất thích cậu, nên cậu được vào vai hoàng tử trong vở kịch. Tuy rằng Vi Dạng Niên đáng yêu, nhưng so với các bạn học thì không phải là nhất, nên cô bé được giao vai cây táo độc của bà hòang hậu độc ác.

Bởi vì vở kịch được rút ngắn, chỉ cần công chúa ăn táo độc rồi hôn mê, sau đó hoàng tử hôn công chúa và công chúa tỉnh lại thế là xong.

Hòang hậu thật vất vả biến thành một bà thấy bói xuất hiện, “hoa quả” như Vi Dạng Niên thì chỉ cần đi theo bà thầy bói là được .

Khi đi đến trước mặt “công chúa”, “Công chúa” cầm lấy tay cô bé dùng sức cắn thật mạnh. “Công chúa” vốn là bạn nữ xinh đẹp nhất trong lớp, ai cũng biết cô bé này thích Mặc Thâm, nhưng Mặc Thâm một chút cũng không thích cô, cố tình diễn cái mối quan hệ thật là tốt với Vi Dạng Niên, vì vậy cho nên “Công chúa” rất không ưa Dạng Niên, còn xúi bẩy các bạn nữ cùng lớp không chơi với cô bé, khi dễ cô bé.

Vi Dạng Niên bị dọa, hơn nữa đau nhíu mày, xoay người kéo tay khỏi miệng “Công chúa”, vẫn mặc bộ quần áo cây táo rộng thùng thình hướng chỗ mấy bàn đánh bóng bàn phía dưới chạy xuống, nhưng vì chạy quá nhanh hơn nữa bộ trang phục quá lớn, kết quả xuống thang lầu vô ý hụt chân té đặt mông lên mặt đất, cũng không đau lắm, bởi vì trong quần áo có một lớp bông.

Nhưng “hoàng tử” đau lòng, trong phút chốc từ sau sân khấu chạy ra, chạy đến bên “Cây táo” thê thảm ngồi xổm xuống, hỏi:“Có đau lắm không?”

Vi Dạng Niên còn chưa kịp trả lời, chợt nghe tiếng của chủ nhiệm lớp,“Hà Mặc Thâm, em ở trong này làm gì? Lên sân khấu đi, đến phiên em rồi .”

Lúc này ánh mắt mọi người đều bị hấp dẫn đến chỗ này, Mặc Thâm hé ra khuôn mặt nhỏ nhắn đen thui, trên đó như như viết thật to mấy chữ “Thật mất hứng.”

Cậu không vội, nhưng Vi Dạng Niên khá hốt hoảng, anh bạn nhỏ này không sợ giáo viên ư? Cô vội vàng hối Mặc Thâm,“Cậu nhanh đi, cô gáo gọi cậu đấy! Mau qua đi.”

“Không đi!” Mặc Thâm thốt lên hai tiếng rồi nhanh chóng kéo Vi Dạng Niên đứng lên, không đợi mọi người kịp phản ánh đã hướng phía con đường nhỏ quanh co chạy mất.

Phía sau truyền đến một tiếng thút thít, còn có thanh âm lo lắng của Hà phu nhân” Mặc Thâm, Hà Mặc Thâm, con trở về đây ngay!”

(*) Mình đã từng sửa thành cư xá, nhưng có vẻ như không đúng. Mình không thể hình dung cụ thể được đại viện là như thế nào nên đành để nguyên.
Theo lời 1 người bạn: wumei:  đại viện này chị nghĩ là Tứ hợp viện, nhà có sân chung, 4 nhà hướng mặt vào nhau, ở Bắc Kinh rất nhiều nhà tứ hợp viện thế này :D

Bình luận

bản đó bản cv á :P. mình cũng đọc cv mà. để qua năm khi mình tiến hành dự án điêu phu với Opi đã có thể sẽ làm cái này  Đăng lúc 16-12-2011 12:48 AM
ôi mẹ ơi T__T đọc kiểu này phải vừa đọc vừa gõ google tìm nghĩa :((  Đăng lúc 16-12-2011 12:43 AM
ừ , vừa search thử xem ^^ trên wattpad thấy có ng làm thì phải  Đăng lúc 16-12-2011 12:42 AM
tên cv "trúc mã phiên dịch quan"  Đăng lúc 16-12-2011 12:38 AM
hị, thấy hay hay mình làm thử 1 chap thôi chứ muốn làm cũng k đc,time này mình k có tgian :D  Đăng lúc 16-12-2011 12:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 21-12-2011 23:27:23 | Chỉ xem của tác giả
Mình đang nghiền bộ nè, bản ebook, theo như bạn Kurt bảo thì bản đó chưa đc chau chuốt bằng bản do lãnh vân các dịch nhưng quả thật ko có time ngồi ôm máy tính nên phải tải ebook vào đt nghiền tạm {:448:}.
Văn phong của tác giả này là lối kể chuyện hơn là lối văn mà hay thấy ở các tác phẩm cùng loai, kiểu như tất cả đều là do bạn Tiêu Thỏ kể lại từ lúc đầu cho đến sau nè vậy. Nhưng cách kể chuyện như vậy cũng khá mới lạ cũng khá thú vị.
Vì chưa đọc hết nên ko rõ truyện có thực sự khiến mình tâm đắc ko, vì kiểu thể loai ghét nhau oan gia mà thanh mai trúc mã, nam phúc hắc nữ tiểu bạch thỏ thì mình tâm đắc bộ :" Oan gia dễ dàng hóa giải hơn". Nếu bạn nào có đọc qua chắc đảm bảo cười ko khép đc miệng lại lun {:434:}

Trong KST hình như chưa ai post thì phải, mình định post nhưng sợ nhất bên dịch họ qua hỏi thăm tội chưa xin phép thì chết, chắc đi hỏi thăm bạn mod box nè tham khảo chút đã. Mình có kho truyện kha khá nhìu cái KST chưa có đâu ai có nhu cầu pm mình share cho toàn ebook à.

Bình luận

hài hài cực cực nhìu lun, kiểu oan gia với thanh mai trúc mã là mình khoái à, mấy bộ bi kịch thi thoảng lôi ra tra tấn bản thân 1 chút thui, nói chung loại nào mình cũng có   Đăng lúc 22-12-2011 03:10 PM
bạn có truyện nào kiểu hài hài ko ^^ send m với :-) mấy truyện buồn buồn thì thôi ^___^_  Đăng lúc 22-12-2011 12:03 AM
Có nh truyện mình thích nhưng ngại đi xin fép nên cũng k đăng, chỉ giới thiệu và dẫn link cho bạn bè :D. Truyện này k có oan gia ngõ hẹp hay ghét nhau gì nha :D  Đăng lúc 21-12-2011 11:34 PM
share cho mình với :x. Mình cũng có 1 kho ebook, n chỉ truyện nào mình thật thích và chưa ai post thì mình mới xin post lên kst :D.  Đăng lúc 21-12-2011 11:33 PM
Thế nên dù ng đó làm nhanh hơn LV cực kỳ nhiều lần (LV làm cả năm, ng đó chỉ làm có vài tháng) mà m và nh ng vẫn quyết đợi LV làm để đọc từng chap. Mình mình   Đăng lúc 21-12-2011 11:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
 Tác giả| Đăng lúc 2-1-2012 20:03:15 | Chỉ xem của tác giả
Đang đọc dở 1 truyện (khá ngắn) thấy có nhiều đọan thú vị quá cơ, nhưng mà mới đọc được vài chap nên chưa rõ tổng thể cả truyện nó như thế nào.
Nhưng đọc đến đọan "mẹ, lại mì nữa à" không nhịn được cười.

Để đọc hết nếu thấy thực sự thú vị (hoặc khá thú vị cũng được) mình sẽ xin dịch giả cho mang về khu văn học chia sẻ với mọi người :D

càng đọc càng thấy thú vị , aaaaaaaaaa

Edit: Đã quyết định mang truyện này về, đã xin phép dịch giả ^^

Đã mang về: Ánh tà dương

Bình luận

Chậc chậc, tìh hìh là lại chbị tốn rết rùi, chít thật chít thật :D  Đăng lúc 6-1-2012 01:50 PM
M thíc b rùi đó nha ;)) mấy tr b q/c toàn tr hay k àh :X  Đăng lúc 6-1-2012 01:38 PM
lại chuẩn bị nằm hố nữa này :X  Đăng lúc 2-1-2012 10:41 PM
cứ mang nó về đây đi, mà truyện đó hoàn chưa vậy ? kiểu funny như Thỏ Thỏ không ?  Đăng lúc 2-1-2012 10:02 PM
đã ^^  Đăng lúc 2-1-2012 09:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 5-1-2012 03:16:52 | Chỉ xem của tác giả
  Huhu, thế là hết tr rùi, bùn tóa đi mất!!!!!
Đến chết mất thôi vì đã 3 đêm thức trắng để úp mặt xuống gối cười vì đọc tr này
3 đêm liền lăn lộn tới sáng, mắt thâm quầng, mặt sưng vù, đã thế còn đầy đèn pin, soi gương mà thấy ảo não mún chết lun n k hỉu sao m lại cảm thấy dzui quá đi
Hay quá hay quá   fải nói là quá hay lun!!!
Từ lúc đọc chương đầu tiên cho tới chương cuối cùng chỉ cảm thấy bụng mình đau dzữ dzội, căn bản vì cười nhìu quá, háhá
Tuy chỉ là 1 câu ch tình nhẹ nhàng, mô túyp có hơi quen thuộc (đọc tr mà có những lúc cứ ngỡ như là mình đang xem "It's started with a kiss" í =.= ) n tr này lại thật sự độc đáo, vì nó quá hài hước, nv tuy có cùng kiểu tính cách vs các nv ở các tr # n lại có cách hành xử chả jống ai cả, tr tình chung thủy nhất mực từ khi sinh ra cho tới năm 22t (& chắc chắn là còn hơn thế nữa nhìu nhìu ^^) của đôi nv chính thật sự là fi thường. Thật sự rất rất là thích tr này!!!!   Thích từ Thỏ trắng ngây ngô tới Hắc lang Siêu Siêu thích từ Tiêu nương tới Lăng nương thích từ Tiêu tiên sinh tới Tiêu lão tiên sinh loằng ngoằng thế nào lại "tiện thể" thích lun cả Lăng lão tiên sinh nữa mới khổ chứ
Thật sự rất rất rất rất là cảm ơn tác zả Ức Cẩm đã viết nên cho chúng ta 1 câu ch dzễ thương như này {:306:}  Iêu iêu Ức Cẩm
Thật sự rất rất rất rất là cảm ơn chủ thớt đã giăng ra 1 cái hố kute khủng khíp như này để cho những độc zả nhẹ dạ cả tin tự mình nhảy vào hố rồi loay hoay mãi chả thoát ra đc, càng vùng vẫy jãy jụa kêu than tr hay thì lại càng mún đọc lại {:308:} Thật sự là iêu b chủ thớt này quá chừng
Thật sự rất rất rất rất là cảm ơn dịch zả của tr này, văn fong của c k chỉ trôi chảy mạch lạc mà quả thật là su-pờ tèn-xi, í lộn, xì-ten rùi í {:313:}  Ôi, e iêu c này!!!!
Đọc xong fấn khích quá nên chả bít nói j` nữa
Sau khi đọc hết tr này có lẽ m đã bị điên loạn mất rùi, đến bh tâm hồn vẫn còn đang
Bít làm tn bi jờ??? Ốtốkề?????

Bình luận

bạn đã bảo bạn post có chọn lọc mà ;;). Đọc cái Bùn loãng cũng siêu hài á, ngắn nữa ^^. mà tr hay mình mới dám q/c chớ, tr dở q/c rủi bị quăng dép thì seo =))   Đăng lúc 6-1-2012 01:45 PM
Chiện, bạn post có chọn lọc mà =))  Đăng lúc 6-1-2012 08:29 AM
K hỉu Siđa đc bn % tiền hoa hồg mà thấy đi PR qá chờ lun ;)) Hìh như b chủ thớt này post toàn tr hay, nge nói NKVĐNTAV cũg hay lém2, có tjan fải hóg ngay mới đc :D  Đăng lúc 5-1-2012 02:35 PM
HOá ra cô si đa lôi kéo ng nhà à =)), Vậy si đa có biết tr gì hay hôn GT cho ta với, dạo này toàn vớ fải tr đang ra dở, mò cv mún chết :((  Đăng lúc 5-1-2012 08:37 AM
Đang lên mây hở? Vậy đọc "ngươi k vào địa ngục thì ai vào" cho nó xuống bớt đi =))  Đăng lúc 5-1-2012 08:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 6-1-2012 20:05:19 | Chỉ xem của tác giả
mình là mình thấy cu Siêu lanh khiếp
nhưng mà được cái biết cố gắng
thấy tỏ tình bị người ta bốp hự là đi tập thể thao để tỏ tình tiếp
kết {:290:}
Cơ mà Siêu hơi bị ích kỉ với độ sở hữu cao quá cơ
may mà Thỏ thích chứ không thì chắc stress mất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo