Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tsubasa_90_td
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Chào Anh, Đồng Chí Trung Tá | Scotland Chiết Nhĩ Miêu (Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 14-8-2013 06:03:54 | Chỉ xem của tác giả
Thanks bạn tsubasa_90_td đã repost truyện, mình thích truyện này vô cùng {:161:}

Nhiều người cho rằng truyện nhạt, ko có cao trào, kịch tính, ko có thử thách, kẻ thứ ba, ko có quãng thời gian hẹn hò, yêu đương rõ ràng nhưng mình cảm nhận nó vẫn logic, tình cảm vẫn sâu sắc và thực tế {:99:}. Thường thì mình thích thể loại nam nữ chính đầu truyện gặp nhau trước rùi cuối truyện mới tiến tới hôn nhân, còn truyện này tuy có mở đầu không giống mô típ mình hay đọc nhưng vẫn là đọc mãi ko dứt ra được, rất cuốn hút rất tình cảm

Haiz, sau "Động phòng hoa chúc" là bắt đầu mê điếu đổ mí anh quân nhân, mò vào truyện này đọc vẫn ko thay đổi sự say mê, chắc đọc thêm "Quân hôn bí mật" là chết đứ đừ với mí anh quân nhân luôn quá {:168:}. Cho nên là về độ soái ca của Ninh ca thì mình miễn bàn, thương vợ yêu vợ chiều vợ ko còn gì để nói, chuẩn ko cần chỉnh, có chỉnh cũng ko chuẩn được vậy . Hế hế mới đầu là Tham mưu trưởng Diệp Chính Thần, sau là Đội trưởng Cố Hoài Ninh, tiếp theo sẽ là gì gì đó Cố Hoài Việt... Cứ toàn soái ca kiểu này thì khi nào em mới tìm ra được 1 thằng bạn trai ra hồn đây

Đúng là mỗi người đều có 1 cái duyên, Lâm Kha và Lục Khinh Vũ đều yêu Ninh ca say đắm nhưng vẫn ko được đáp lại, vậy mà Lương Hòa - người vốn dĩ Ninh ca chỉ gặp vài lần nhưng lại để cho anh những ấn tượng sâu sắc nhất, đúng là duyên phận {:180:}. Cá nhân mình ko thích Lâm Kha, cách yêu của Lâm Kha rất ích kỷ, ko nhận được tình yêu từ Ninh ca lại way sang kết hôn với Việt ca, kéo thêm 1 người đau trong chuyện tình cảm của mình. Ko biết đọc xong "Quân hôn bí mật" có thay đổi được cảm giác của mình đối với cô này ko nữa, nhưng biết rằng sau này Việt ca cũng tìm được hạnh phúc là mừng, còn nhóc tì Cố Gia Minh nữa, xong đây phải mò sang Quân hôn ngay thui {:173:}

Đôi dòng vậy thôi, 1 lần nữa thanks chủ thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 18-10-2013 21:35:15 | Chỉ xem của tác giả
truyện này chuyển thành phim gì rồi thế các bạn , mình mới đọc xong , cũng thấy hay , rất nhẹ nhàng , tình cảm ?{:155:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 23-10-2013 14:54:57 | Chỉ xem của tác giả
truyện này nhẹ nhàng, tuy ko có cao trào nhưng mình vẫn thích. cứ dính dáng đến quân nhân là thích tuốt 2 anh chị tuy có bắt đầu hơi vội vàng nhưng sống chung với nhau rồi 2 ac cũng tìm ra điểm tốt của nhau và yêu thương nhau. happy ending vs các thiên thần bé bỏng của 2 ac.
thanks bạn đã post truyện nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 27-10-2014 09:25:51 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong bộ này mình cảm thấy khá nhẹ nhàng. Ban đầu lý do hai người kết hôn thật kì lạ. Anh không muốn suốt ngày bị giục cưới nên quyết định cưới cô để chấm dứt mọi rắc rối. Còn cô đang cô dơn không có người thân nào nên quyết định lấy anh để tạo cho mình một gia đình. Nhưng thật không ngờ cứ thế tình cảm nảy sinh len lỏi vào trong lòng mỗi người, để cuối cùng hai người không thể sống thiếu nhau. Cái kết cũng hay nhưng mình hơi băn khoăn về số phận của Lục Khinh Vũ , Triệu Kiền Hòa. Giá như tác giả viết thêm họ thì tốt quá.
Cám ơn bạn đã post truyện.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 22-11-2014 19:40:24 | Chỉ xem của tác giả
lâu lâu lại mò vào khu sưu tầm tìm truyện đọc ^^
mới đọc xong truyện ni, tuy không có cao trào, không có nhân vật phản diện, nữ chính thì hơi không kìm nén được tâm trạng cho lắm, truyện khá là nhẹ nhàng, nhưng được cái mình lại thích những câu truyện nhẹ nhàng, HE như lày
Cảm ơn bạn chủ thớt nhìu nhìu nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách