Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: p3104
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Bạch Dương & Sư Tử | Xuân Thập Tam Thiếu (Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 23-12-2013 17:44:28 | Chỉ xem của tác giả
Nghe văn án có vẻ hấp dẫn quá!
Tên các chương cũng đặc biệt nữa, như kiểu tên 12 chòm sao ý
Cảm ơn bạn đã làm truyện này

Bình luận

cảm ơn bạn đã ủng hộ :)  Đăng lúc 23-12-2013 09:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 23-12-2013 19:51:26 | Chỉ xem của tác giả
Em thấy Xuân Thập Tam Thiếu và chị là em nhảy hố liền!!!!!!
Cám ơn chị đã edit!!!!!!!!!
Chúc chị giáng sinh vui vẻ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

cảm ơn em đã ủng hộ ^^  Đăng lúc 23-12-2013 09:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 23-12-2013 20:13:17 | Chỉ xem của tác giả
Truyện của Xuân Thập Tam Thiếu thường nhẹ nhàng, các tình tiết gần gũi, không có mấy ly kỳ hay hồi hộp nhưng lại ẩn chứa nhiều triết lý sâu sắc về cuộc sống, cách nhìn nhận và ứng xử trong mối quan hệ giữa người với người.

Vừa đọc xong Nhật ký AB với cốt truyện nhẹ nhàng và những màn đấu khẩu dễ thương của anh chị PP, thích XTTT luôn, định vào đọc tiếp Quyến luyến Roussillon mới phát hiện có bản eb của Hạnh phúc tình yêu cõi bờ bên ấy, đọc xong bị ám ảnh day dứt mãi đến bây giờ mới dám nhảy vô QLR thì QLR đã hoàn rồi. Cố gắng đọc xong trong tuần rồi qua hố này ủng hộ bạn.

Cảm ơn bạn đã edit, XTTT viết truyện rât hay, nhưng đa số mọi người không biết tiếng Trung, đọc cv thì mình không hiểu, bạn thật sự có thể xem như cầu nối của tác giả đến với người đọc đó!^^

Chưa có chương mới nhưng đã có ấn tượng với tác giả, còn trong truyện này thì rất ấn tượng với tên chương truyện.

Bình luận

cảm ơn bạn đã ủng hộ :)  Đăng lúc 23-12-2013 09:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 24-12-2013 03:02:27 | Chỉ xem của tác giả

/1/ Bảo Bình

Một (thượng)

Bình luận

Nhã Văn của "Hạnh phúc cõi bờ bên ấy" cũng xuất hiện này. Nhớ bác già và chị ý quá :((  Đăng lúc 24-12-2013 01:48 PM
Men, đọc khúc đầu thấy bạn Tưởng gì gì kia đáng yêu chết đi được =)).  Đăng lúc 24-12-2013 09:05 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
JustWendy + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 24-12-2013 07:24:51 | Chỉ xem của tác giả
Bạn p1304 toàn làm truyện của bạn 13 nhỉ!!!
Đa số truyện của của 13 mình đều đọc và rất thích cách hành văn của 13
Cám ơn bạn đã mần truyện này

Bình luận

cảm ơn bạn đã ủng hộ ^^  Đăng lúc 24-12-2013 08:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 24-12-2013 08:29:24 | Chỉ xem của tác giả
Chủ thớt đã từng nói chuyện này không hay bằng các truyện khác, nhưng đọc cái văn án này mình đã thích rồi. Mình thích Xuân Thập Tam Thiếu chính là vì có thể khiến người ta nhận ra được những điều có vẻ như mơ hồ, nhưng lại luôn luôn ngự trị trong cuộc sống của mọi người.

Đối với mình truyện của Xuân Thập Tam Thiếu chưa bao giờ là ngôn tình thuần túy cả.

Chúc chủ thớt sức khỏe và thớt thật đông khách.

Bình luận

chương sau sẽ rõ ;)  Đăng lúc 24-12-2013 08:54 AM
*Gãi cằm* Mèng, Hạng tự sao lại mất điểm thế chứ???!!! :D  Đăng lúc 24-12-2013 08:49 AM
à quên còn anh Thi Tử Sinh nữa XD  Đăng lúc 24-12-2013 08:46 AM
chủ thớt chỉ là ko thích bạn Hạng Tự cho lắm thôi, nhưng mà hên có anh Phong và bác sĩ Tưởng bù lại =))  Đăng lúc 24-12-2013 08:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 24-12-2013 09:27:37 | Chỉ xem của tác giả
Khụ khụ, đọc chương đầu mà đã thấy buồn cười rồi, mải cười quá nên phải đọc lại lượt nữa..

Đọc xong lại cứ nghĩ bác sĩ Tưởng là nam chính, nữ chính là chị Thi ''quái nhân''. Xong nghĩ mông lung thế nào lại quay ra xem lại văn án. Mới nhìn kỹ nam chính là Hạng Tự mà nữ chính thì đúng là Thi tỷ tỷ..

Nhưng mà mình thấy bác sĩ Tưởng rất là đáng yêuuuu híu híu, lật qua truyện nhật ký AB thì nhân vật chính không phải bác sĩ Tưởng hịu hịu. Không biết tác giả có viết bộ nào về bác sĩ Tưởng dễ thương này không?

Bình luận

Nhã Văn chỉ là bạn của bác sĩ Tưởng thôi :)  Đăng lúc 25-12-2013 03:17 AM
= =|||| ơ bạn ơi thế ngừi iu của bác sĩ Tưởng là chị Nhã Văn à?  Đăng lúc 24-12-2013 10:58 AM
bác sĩ Tưởng xuất hiện trong một vài truyện khác của XTTT nhưng vẫn chưa có truyện riêng :)  Đăng lúc 24-12-2013 10:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 24-12-2013 09:59:04 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong phần thượng rồi, thích. Dù bắt đầu có nhộn nhịp hơn các truyện khác một chút; dù nam phụ ngay từ đầu đã rất nổi bật (đọc chương này, ai không biết sẽ nghĩ bác sỹ Tưởng là nam chính ); dù ngôi kể chuyện không giống các chuyện trước, nhưng ngay lập tức người đọc đã có thứ để quan tâm rồi, cũng nhận ra giọng văn giản dị, chân thành, thực tế lại pha chút dí dỏm học thức của XTTT .

Lần này, tác giả sẽ không dùng ngôi thứ nhất để kể truyện như "Nhật ký AB", "Quyến luyến" và "Đoàn lữ hành đầy nắng" nữa mà dùng ngôi thứ ba, kể truyện ở góc nhìn khách quan. Có lẽ truyện lần này tác giả muốn khai thác tâm lý và tình cảm của nhiều người hơn nữa, chứ không chỉ tập trung vào một người. Không biết suy đoán của mình có đúng không, nhưng thay đổi này của XTTT, khiến mình càng trông chờ truyện hơn .

Truyện của XTTT thường không có nhân vật nào xấu cả. Vì thế, mình cũng háo hức xem, XTTT sẽ mô tả bad guy Hạng Tự như thế nào.

Thời gian yêu đương của Hạng Tự và vợ là lúc Kiến Phi và Hạng Phong chưa yêu nhau nhỉ??? Nếu đôi này có cameo thì cũng không còn nhiều nội dung mới mấy...

Bình luận

Phong Phi xuất hiện ở đây chỉ có cãi nhau ầm ĩ thôi =))) anh Phong trong truyện này là “mẹ kế” đấy XD  Đăng lúc 24-12-2013 10:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 24-12-2013 11:47:29 | Chỉ xem của tác giả
sao hnay tôi mới nhìn thấy hố này của cô nhỉ
nhảy vào hố muộn màng nhưng vẫn chúc cô đông khách
cuối cùng là tks cô đã edit cùng chúc mừng giáng sinh, amen!

Bình luận

cám ơn cô đã ủng hộ ^^  Đăng lúc 25-12-2013 03:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 24-12-2013 13:21:30 | Chỉ xem của tác giả
Hic, cực kì bấn loạn Nhật kí AB của Xuân Thập Tam Thiếu (cũng do chủ thớt dịch edit luôn thì phải) Rất là hóng truyện nha, mà mục lục truyện có ghi các cung hoàng đạo khiến t cũng khá là tò mò Tr XTTT viết nhẹ nhàng, tinh tế, không nhanh không chậm, theo t là như vậy, và t thích như vậy lắm Kiểu này cố đợi tr hoàn, có ebook rồi tải về đọc vậy
Editor 5ting

Bình luận

cảm ơn bạn đã ủng hộ, mỗi chương lớn sẽ nhắc về mỗi cung hoàng đạo :)  Đăng lúc 25-12-2013 03:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách