Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ::Fei::Yang::
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Archimedes Thân Yêu | Cửu Nguyệt Hi (Beta lại từ đầu) | Truyện được Công ty Văn Việt xuất bản trong thời gian tới

[Lấy địa chỉ]
1431#
Đăng lúc 6-10-2015 13:28:29 | Chỉ xem của tác giả
mới đọc cái kết HE bên đài
! p- t; g; [7 D©2024 Kites.vn | All rights reserved
có lẽ hơi khác người nhưng mình thích cái kết cũ hơn, thấy nó day dứt ám ảnh hơn
2 p) y$ K, b& o0 [5 L0 z©2024 Kites.vn | All rights reserved
T 10 hay 11 ra sách ở VN, VV xuất bản, mình thích pavico hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1432#
Đăng lúc 27-10-2015 23:42:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình ko hiểu quyển thượng và quyển hạ của truyện là s v? Nghĩa là truyện tới đây vẫn chưa kết thúc và tác giả sẽ viết tiếp quyển 2 hay là truyện đã kết thúc hoàn toàn và là OE mà ko hiểu đc số phận cuối cùng của các nhân vật sẽ ntn?
©2024 Kites.vn | 5 e/ }) z( |, {- o, f; R1 B* |All rights reserved
Nếu nói truyện kết thúc OE thì tại s trong bình luận lại nhắc đến việc tác giả sẽ viết quyển hạ nhỉ. Nếu tác giả viết quyển hạ thì truyện vẫn chưa kết thúc đúng ko? Và mọi người sẽ ôm hy vọng là truyện sẽ HE, bí ẩn về sự ra đời của BB và Bella sẽ đc giải đáp nhỉ?
% J, I* t8 _9 }1 e: @©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nhìu b nói là sách xuất bản bên Đài Loan là HE nghĩa là s? Nếu v tới đây là kết thúc r khi mà trong ngoại truyện mọi thứ còn chưa rõ ràng?
©2024 Kites.vn | 6 ~( c$ Q$ G5 BAll rights reserved
Có b nào giải đáp thắc mắc giúp mình w. Thank nhìu!

Bình luận

Nhưng khi xuất bản thành sách, đoạn cuối đã được sửa lại nên xem như là HE cho truyện :)  Đăng lúc 5-11-2015 02:56 AM
Ban đầu khi tác giả viết quyển này là định viết hai phần, thượng và hạ, nên kết thúc của quyển này là kết thúc mở  Đăng lúc 5-11-2015 02:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1433#
Đăng lúc 2-11-2015 17:47:06 | Chỉ xem của tác giả
- Tớ rất thích truyện của sis Cửu, cơ mà k thích sis Cửu huhuu
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 O- \9 h6 J" T5 I9 n
Truyện nào cũng kết thúc kiểu này, mặc dù rất logic nhưng không thích chút nào.. rất muốn HE
4 x. t- L9 e/ }& \5 n4 A©2024 Kites.vn | All rights reserved
Chẳng thấy nói gì về Chân Ái cả, không biết sao rồi, mong sis viết tiếp
©2024 Kites.vn | : U$ [4 z# _7 cAll rights reserved
Thanks bạn nhiều, edit rõ mượt ý ♥♥♥
  K9 c( f+ ]8 ?3 R' Z7 c1 q+ u©2024 Kites.vn | All rights reserved
Kiểu này chắc hố nào bạn đào tớ cũng nhảy mất :3

Bình luận

Cảm ơn bạn <3  Đăng lúc 5-11-2015 02:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1434#
Đăng lúc 5-11-2015 20:11:21 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn đã edit truyện nhé.
©2024 Kites.vn | ! l# K3 t4 J5 u7 u: cAll rights reserved
Đọc xong hết rồi mới com
©2024 Kites.vn | 3 f, j% C4 I4 V$ p. e* A& G* jAll rights reserved
( d& J/ l2 }$ q# _* I©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mình bị cuồng anh SA rồi, không bàn đến IQ yêu quái của anh, yêu cái suy nghĩ không bình thường, quái quái đặc biệt lại vô cùng hợp với chị CA. Đọc mấy đoạn đối thoại của anh chị mà không nhịn nổi cười một mình, xen lẫn vào những vụ án, những pha truy đuổi gay cấn giúp giải tỏa bớt căng thẳng.
©2024 Kites.vn | All rights reserved& q' ~; d6 C5 u- h0 o, j& y
©2024 Kites.vn | 8 R, I$ g1 O# w, \5 U: fAll rights reserved
Dàn nhân vật A, B ... cũng khá cá tính ấn tượng, thật tình là không muốn A, B chết như các nhân vật phản diện, có lẽ mình bị ám ảnh vì tình yêu các anh dành cho CA.
©2024 Kites.vn |   z* G6 u& k4 d: J5 nAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 V5 P7 G/ x7 m9 I
Nhưng mà cái kết quả thật gây đau tim quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1435#
Đăng lúc 9-11-2015 10:39:38 | Chỉ xem của tác giả
Cậu ơi cho tớ hỏi khi nào cậu làm ebook vậy
©2024 Kites.vn | * O) `; y! M; [. N0 h1 IAll rights reserved
vs cậu có định dịch lại phần kết trong sách cho mọi người không ^^
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 d) m( H5 C7 Z2 h6 V( s% {
Tớ có google coi thử có sách không thì không thấy

Bình luận

Tớ định đọc mà do tớ ngại đọc OE or SE lắm T_T nên mới đợi sách  Đăng lúc 12-11-2015 08:34 AM
àh tớ cảm ơn nha ^^ tớ cũng vừa mới biết là bên VV mua rồi ^^ tớ đợi mua sách đọc =))  Đăng lúc 12-11-2015 08:34 AM
Sách thì bên Văn Việt sắp xuất bản đó, cậu có thể theo dõi thông tin bên fb của Văn Việt, có thể là tháng 12 ra sách ;)  Đăng lúc 12-11-2015 02:03 AM
https://liufeiyang.wordpress.com/2015/10/02/archimedes-than-yeu-chuong-cuoi-trong-sach-xuat-ban-tai-dai-loan/#more-1078  Đăng lúc 12-11-2015 02:01 AM
Tớ vẫn đang beta, truyện dài quá nên beta hơi lâu T_T Tớ có edit chương cuối chính văn trong sách xuất bản bên Đài Loan, cậu có thể đọc thử  Đăng lúc 12-11-2015 02:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1436#
Đăng lúc 13-11-2015 11:52:39 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1437#
Đăng lúc 14-12-2015 18:17:40 | Chỉ xem của tác giả
Tớ muốn hỏi là tớ có thể repost bài này bên DĐLQĐ hay không? Tớ sẽ ghi rõ nguồn và tên editor. Cảm ơn bạn nhiều!
©2024 Kites.vn | All rights reserved. H" J/ l! l5 f
p/s: Yêu Ngôn Tố lắm, nhất là lúc ảnh nấu ăn vs xác định trọng tâm câu nói
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1438#
Đăng lúc 23-12-2015 20:54:23 | Chỉ xem của tác giả
Truyện hay lắm! Cảm ơn b rất nhiều!!!!
©2024 Kites.vn | All rights reserved% E' E( E" K; D1 I7 X+ _; B" z
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1439#
Đăng lúc 4-1-2016 08:36:22 | Chỉ xem của tác giả
Mấy thể loại truyện kiểu ngôn tình trinh thám này đúng gu mình luôn. đọc vừa có những vụ án hại não phải suy nghĩ lại vừa có những tình tiết tình cảm tránh gây mệt mỏi cho người đọc. dạo này đang tích cực gom truyện thể loại này về để cày cho qua những ngày buồn chán mà nghe chừng hơi khó. thánh nào đi ngang qua biết nhiều truyện như thế này thì để lại tên truyện cho mềnh với nhá. thanks a lot!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1440#
Đăng lúc 21-2-2016 11:22:47 | Chỉ xem của tác giả
Mình thực sự rất thích nhân vật Ngôn Tố và Chân Ái, quyết liệt và kiên định với tình yêu của bản thân. Thích cách Ngôn Tố đối với quá khứ của Chân Ái chỉ có thương tiếc và đau lòng: "Không hỏi quá khứ, không sợ tương lai." nhưng thật may là trái tim và thân thể của Chân Ái từ đầu đến cuối đều thuộc về anh. Cũng rất thương Chân Ái khi cô trả lời Thera là cảm giác được Ngôn Tố yêu rất tốt, thậm chí có thể vì nó mà ruồng bỏ cả thế giới.
" q2 P) c) y4 N  B( n/ r4 f9 e©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved( l. E2 Q% X" c/ `* r) p4 X* e' u
Hai người họ có thể hy sinh mạng sống vì đối phương, nhưng điều hay hơn nữa là họ cũng có thể hy sinh tính mạng vì an toàn của người khác. Tình yêu cá nhân gắn liền với trách nhiệm đối với nhân loại khiến mình cảm thấy cả 2 nhân vật này đều cao cả, vĩ đại, dù cuộc đời họ bi thương nhưng lại thấu hiểu cho cả nỗi đau của chúng sinh. Rất lý tưởng, rất kiên cường, rất xứng với nhau.
©2024 Kites.vn | All rights reserved; U' f0 h. o# W  h- ]
©2024 Kites.vn | ; K6 @5 `  u4 Z& T2 YAll rights reserved
Mình không ghét A với B nhưng tuyệt đối ko thích, cũng chẳng thông cảm. Vì bản thân mình ko tìm được bất kỳ lý do nào để làm thế. Có bạn nào đó đã bảo là như thế quá bất công với A, còn cho rằng Bella nên là con của A và Chân Ái. Nếu quả thực như thế, mình sẽ ko bao giờ đọc truyện của CNH nữa. Một người có thể yêu một người rất nhiều, nhưng tình cảm, những kỷ niệm của riêng người được yêu với người họ yêu là một thứ gọi là duy nhất, mà họ ko cách nào xóa bỏ được, nếu ko thể ở bên nhau, 1 lúc nào đó nó sẽ lắng xuống trong lòng, nhưng vẫn sẽ luôn là 1 nỗi ám ảnh (mang nghĩ tích cực) mà họ ko thể buông bỏ, cũng ko thể buông bỏ. Nếu Chân Ái có thể chấp nhận A, mình nghĩ CA ko còn xứng với tình yêu của NT nữa. Dù mình biết nếu chuyện này xảy ra, NT vẫn sẽ chúc phúc cho CA, nhưng mình là 1 người chứng kiến ty của họ từ lúc bắt đầu, mình cũng ko vĩ đại như NT, cho nên dù anh có kìm nén được nỗi buồn bã và đau lòng (mình biết anh sẽ làm được, vì nỗi đau và sự tổn thương của NT luôn bình lặng như thế) thì mình vẫn cảm thấy mọi thứ tác giả viết trước đó về ty của hai người hoàn toàn trở nên vô nghĩa.
0 O8 P4 g' d: R. @7 i9 \©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved& }5 `/ [1 o) a" w; m3 [
Vì vậy, nếu tác giả để sách xb có cái kết HE (CA về với NT và ko lquan gì đến A) mình dĩ nhiên ủng hộ, dù mình thấy cái kết này hơi lý tưởng quá :v Còn nếu t/giả để cái kết OE như truyện online, mình cũng rất tán thành (vì nó sẽ day dứt và hợp lý hơn) miễn là Bella và Arthur ko có liên quan gì, và CA với NT sẽ sống như thế cả đời, thân thể xa cách nhưng tâm linh tương thông, như bài thơ về chiếc Compa:
©2024 Kites.vn | % P' x/ _: S3 d  X4 B, K! qAll rights reserved

©2024 Kites.vn | ! _' g! j( [$ g1 ~* g# \All rights reserved
"Anh ở trung tâm, em tới chân trời;
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 y- p/ |7 T) d$ r
: h  I: d6 j  I+ i©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cả đời em phiêu bạt thay anh nghiêng tai lắng nghe;
©2024 Kites.vn | All rights reserved: R/ C) S9 S9 ]; r5 Q& ?
©2024 Kites.vn | All rights reserved; p- B3 f8 I) x; z1 R
Lúc gặp nhau, mới có thể ôm nhau thẳng đứng;
©2024 Kites.vn | All rights reserved" r: u: v* [$ ?: d  h0 X  @
©2024 Kites.vn | All rights reserved; h1 B+ R" }8 ^6 z
Anh kiên định, quỹ đạo của em mới có thể viên mãn;
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 e) j: V7 Y  R5 C
/ G* N1 @0 n0 _4 d0 z: h7 |4 R: P©2024 Kites.vn | All rights reserved
Anh không di chuyển, em mới có thể đi về điểm gặp nhau ban đầu."

©2024 Kites.vn | All rights reserved& c& @% c: ]3 U8 Z6 J
* c' S3 I, W+ {3 p©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mình có viết 1 bài review (khá dài nên ko post được lên đây, chỉ post lên wp thôi). Dù ở đó mình đã gửi lời cảm ơn đến bạn Fei Yang nhưng nhân đây cũng muốn cảm ơn bạn 1 lần nữa vì đã đem đến 1 tác phẩm hay như vậy, mình khá thích cách bạn chọn lựa từ ngữ, rất có hồn btw, mình xin phép mượn cái poster truyện của bạn để minh họa cho bài reivew của mình về Archimedes Thân yêu, nếu bạn ko đồng ý thì inbox mình tháo xuống nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách