Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ::Fei::Yang::
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Archimedes Thân Yêu | Cửu Nguyệt Hi (Beta lại từ đầu) | Truyện được Công ty Văn Việt xuất bản trong thời gian tới

[Lấy địa chỉ]
1421#
Đăng lúc 16-7-2015 15:08:32 | Chỉ xem của tác giả
tớ đọc hết truyện rồi mà tớ có một thắc mắc...
2 K% L! C& s$ M! E: X# i2 @& L. h- z# L©2024 Kites.vn | All rights reserved
không biết là do tớ đọc không kỹ hay sao đó nhưng cho tớ hỏi tên S. A. Yan có nghĩa gì vậy...
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 x( K5 Y- G9 {  p& ]! j6 M% J
tớ chỉ biết A là Ace thôi...

Bình luận

cảm ơn bạn nha.... *thơm thơm* <3  Đăng lúc 19-7-2015 08:58 AM
Ngôn Tố phiên âm là Yan Su, S.A Yan là Su Ace Yan đó bạn :))  Đăng lúc 18-7-2015 09:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1422#
Đăng lúc 16-7-2015 19:00:06 | Chỉ xem của tác giả
Đọc lần 2 rồi vẫn thấy hay.
©2024 Kites.vn | All rights reserved% ^6 W( Y" b# o+ z* o9 q
Mong tác giả viết tiếp quá, kết thúc OE mà cứ như SE ý.
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ }+ ~9 f4 k- e- u: h
Gia đình phân tán như vậy là ko thích rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1423#
Đăng lúc 25-8-2015 11:31:57 | Chỉ xem của tác giả
Truyện rất rất rất hay, mình hi vọng ẻm sẽ được xuất bản ở Việt Nam, ẻm ra là mình cưỡm về ngày và liền luôn.
©2024 Kites.vn | " s! X: B6 D4 S5 N1 ~& J$ E9 gAll rights reserved
Mình chỉ có quởn đọc vào buổi tối thôi, mà vừa sợ vừa muốn tiếp tiếp nữa, kết cục như vậy không khiến mình thất vọng, quá tốt cho cả bốn người, cả A,B,C và S.A, nhưng mà đau lòng quá, không ai được hạnh phúc trọn vẹn, mong tác giả viết tiếp quyển hạ hoặc được đọc tiếp phần trong quyển xuất bản
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1424#
Đăng lúc 28-8-2015 21:04:10 | Chỉ xem của tác giả
Mình là một đứa tim yếu nên dù hứng thú cũng ít khi đọc truyện trinh thám. Thế nhưng trong thời buổi tìm truyện hay khó như bây giờ, mình đành nhắm mắt đưa chân đọc cái truyện này cho kích thích. Và phải công nhận rằng truyện hay quá đi. Dù truyện còn nhiều tiếc nuối nhưng không thể phủ định sự hấp dẫn của nó đến từng trang cuối cùng. Cảm ơn editor đã dành thời gian và công sức để đem đến tác phẩm hay cho bọn mình như vậy. Không biết cậu có định edit thêm truyện nào nữa không? tớ đặt một slot luôn nhé!

Bình luận

Hoặc truyện này tớ đang edit :D https://forum.kites.vn/thread/-hien-dai-thoi-nien-thieu-cua-anh-va-em-cuu-nguyet-hi-chuong-7--458487-1-1.html  Đăng lúc 11-9-2015 08:40 AM
Cậu thích Cửu Nguyệt Hi có thể đọc truyện này ^^ https://forum.kites.vn/thread/-hien-dai-anh-biet-gio-den-tu-dau-cuu-nguyet-hi-hoan-ebook-trang-1--449187-1-1.html  Đăng lúc 11-9-2015 08:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1425#
Đăng lúc 3-9-2015 23:18:29 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa kết thúc tác phẩm này cách đây không lâu. Quanh đi quẩn lại, vẫn phải tìm đến đây nói đôi lời cho nhẹ lòng :<
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 f& |, P# H" b1 S
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 n# n8 o+ O: u6 n' a7 w. r
Archimedes thân yêu về mặt ngôn ngữ có thể nói là 'nồng độ khoa học cao' Nhưng bản chuyển ngữ rất dễ hiểu, không hề khiến một đứa kiến thức cơ bản còn chưa vững như mình bị rối tung rối mù lên Văn phong của tác phẩm này cũng rất đặc biệt. Nó trực quan và ám ảnh. Đến mức mình từng gặp ác mộng nhiều hơn bình thường trong khoảng thời gian đọc :3 Tóm lại, với một tác phẩm có độ dài và độ khó như Archimedes thân yêu mình thật sự vô cùng biết ơn người dịch. Cảm ơn sự kiên nhẫn và lòng nhiệt thành của bạn rất nhiều nhé
©2024 Kites.vn | # o: P( c% S6 x' oAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved  ]( \' f' d) I, t3 L8 D7 z4 b7 D: V
Trước đây mình từng rất yêu thích series trinh thám của Đinh Mặc. Nên mình đã hơi băn khoăn khi ban đầu, hình tượng Ngôn Tố cũng gần gần tương tự như nam chính của Đinh Mặc. Nhưng đến lúc này, Archimedes thân yêu trong lòng mình đã có một chỗ đứng riêng, Ngôn Tố trong lòng mình cũng là duy nhất :') Trí tuệ và nhân cách của Ngôn Tố thật sự phi thường. Sự chính trực của Ngôn Tố nhiều lần khiến mình vô cùng cảm động.
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 d* S' H! @' ?  \* ^# a, e# l) B; r
©2024 Kites.vn | 2 U/ O. r) `6 d" i( a% h, C$ jAll rights reserved
Bên cạnh đó, Chân Ái là một nhân vật nữ chính có thể xếp vào hàng đặc biệt hiếm có của ngôn tình :') Sự tỉnh táo và kiên cường của cô ấy chưa bao giờ khiến mình thất vọng. Người ta gọi Chân Ái là "đứa con của ác ma", nhưng xuyên suốt câu truyện, trái tim lương thiện thuần khiết của cô ấy luôn luôn tỏa sáng.
©2024 Kites.vn |   g' t6 z; @' s, A6 s' o5 P' p' pAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved5 C' B, h0 X/ |: l1 x; ]. s
Ngoài 2 nhân vật chính, toàn bộ tuyến nhân vật được xây dựng và khai thác tốt. Cốt truyện tốt, cách truyền tải tốt. Sự đầu tư, trau chuốt của tác giả bởi thế, chắc chắn không hề nhỏ!
©2024 Kites.vn | + t, u0 K" Z+ I" vAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ J& n) e% }; B8 r+ y; e7 |2 d
Chỉ là, đến bây giờ, cái kết vẫn làm mình không nguôi bức bối. Khi mâu thuẫn được đẩy tới cao trào là sự đối đầu giữa hai bên thiện-ác, chính-tà. Đối với mình, kết thúc chỉ có thể là một trong hai bên bị tiêu diệt. Nhưng ở đây, sau trận huyết chiến, hai bên lại về ai sống đời người đấy Có thể đấy là quan điểm của riêng mình dọ bị ảnh hưởng bởi mô-típ chung của phim ảnh xưa nay, nhưng dù sao vẫn phải nói, cái kết giải quyết được quá ít vấn đề. Chưa kể lại còn nảy sinh ra vấn đề mới. Chân Ái còn sống hay đã chết? Nếu còn sống, đang ở đâu, nếu đã chết, thì tại sao? Bảo Bảo như thế nào lọt ra ngoài, đến được với Ngôn Tố? Bella có phải là con gái của Chân Ái không? Là con của Chân Ái với ai, Ngôn Tố hay Arthur? Vậy đó, cứ như thế, mình điên cuồng kéo đến dòng cuối cùng của phần ngoại truyện vẫn không tìm được đáp án cho bản thân. OE kiểu này, thật sự quá sức chịu đựng của mình rồi :'(
©2024 Kites.vn | 6 e# F7 H- Y3 L; M8 i4 x' RAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 D: O- a5 R0 D1 V' b0 M
Vì thế, tác giả đại nhân, cầu xin người hãy viết phần 2 hoặc viết thêm ngoại truyện đi :'(
©2024 Kites.vn | All rights reserved6 n# g; Y/ E8 P
©2024 Kites.vn | & I2 @- J% N- b, Y/ f8 EAll rights reserved
Nghe nói Archimedes thân yêu đã được mua bản quyền để xuất bản ở Việt Nam. Đã có thêm thông tin gì về vụ này chưa nhỉ, hãy chia sẻ với con người khốn khổ này để mình cùng hóng với :'( Cảm ơn nhiều ~~~

Bình luận

Bella được miêu tả cũng có đôi mắt màu trà giống S.A đó bạn, t nghĩ Bảo Bảo và Bella là 2 anh em sinh đôi con của Ai và S.A, k thể là con của A được.  Đăng lúc 21-9-2015 06:39 PM
Vẫn chưa có thêm thông tin gì về việc xuất bản cả :(  Đăng lúc 11-9-2015 08:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1426#
Đăng lúc 6-9-2015 20:05:07 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi cho mình hỏi tý: truyện có phần 2 không hả bạn? Hic, truyện hay quá. Mà không biết sẽ thế nào nhỉ?

Bình luận

Trong sách xuất bản là HE nên có lẽ sẽ không có phần 2.  Đăng lúc 11-9-2015 08:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1427#
Đăng lúc 21-9-2015 15:58:35 | Chỉ xem của tác giả
Đọc truyện này có vẻ nhiều người thích nv Bert thì phải. T thì ngược lại, rất ghê sợ Bert, cảm thấy tâm lí Bert rất biến thái và cực đoan, toàn nghĩ ra mấy trò hành hạ người khác làm thú tiêu khiển, cách Bert hành hạ, đánh đập nam chính S.A, rút xương sườn, giật điện,.. làm t thấy lạnh sống lưng, còn đưa phụ nữ vào cho bao nhiêu tên đàn ông khác hành hạ, cảm giác thực sự coi thường mạng sống con người, đặc biệt là quá khinh rẻ phụ nữ (ngoại trừ nữ chính), B làm nhiều việc tàn ác như vậy còn tự cho mình là đúng, muốn “thay trời hành đạo”, bắt người khác sám hối…
2 T. p) S* m. ?©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nếu có tiếc cho nam phụ thì t chỉ thấy tiếc cho Acthur thôi, tuy xuất hiện ít nhưng vẫn để lại ấn tượng khó phai mờ, tình yêu của anh ấy dịu dàng, đầy ẩn nhẫn, từng tuyệt vọng nhưng không cam chịu, cố chấp không muốn buông tay…
©2024 Kites.vn |   Q$ N" q2 G, l8 U' O2 H- iAll rights reserved
Nhưng t vẫn thấy không ai trong 2 người đó hợp với Ai hơn S.A, quá khử của cô ấy đã đủ tăm tối đủ mệt mỏi cô đơn rồi, phải là S.A Yan – người đàn ông đầy chính khí, tấm lòng sạch sẽ, bao dung, thấu tình đạt lí như anh ấy mới có thể mang đến ánh sáng giải thoát cho cuộc đời của Ai. Ai khi sống bên S.A được sống với con người thật của mình, có hạnh phúc, có đau buồn, chứ k phải chỉ là cái xác k hồn, sống vô cảm, nhìn người khác bị hành hạ mà k có phản ứng gì như khi sống trong S.P.A.
- u  M6 A8 X4 B5 p; [5 \; l' a©2024 Kites.vn | All rights reserved
Theo t, nữ chính được Bert yêu là một bất hạnh của cô ấy, tình yêu ấy quá ngột ngạt và cực đoan, nhưng được S.A yêu lại là điều may mắn nhất trong cuộc sống của cô, tình yêu của anh dịu dàng, kiên định, ấm áp, đầy nâng niu, trân trọng, và.. tự do, đúng như cô ấy nói: “Cảm giác khi được anh ấy yêu rất tốt… Tốt đến mức thà tiêu diệt cả thế giới cũng không nguyện buông anh ra.”  
©2024 Kites.vn | # R. S* E; P- W- D& DAll rights reserved
* z2 a6 o/ {9 }$ X©2024 Kites.vn | All rights reserved
S.A. Yan - Anh xứng đáng có được tình yêu trọn vẹn của Ai, cả về tâm hồn và thể xác.
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 [2 F6 m* l. Q
©2024 Kites.vn | ( p+ i6 \" C; d+ b" J( yAll rights reserved
"I will spend first half of my life looking if she would come and use the rest half remembering when she’s gone."– S. A. Yan
©2024 Kites.vn | All rights reserved  i( }- ]7 T8 r4 ?0 d

©2024 Kites.vn | 8 @: r  V+ g1 S8 V4 tAll rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1428#
Đăng lúc 29-9-2015 17:12:37 | Chỉ xem của tác giả
Lặn lội 3 ngày hết truyện cảm thấy có một sự xúc động mãnh liệt. Đây là quyển sách về đề tài trinh thám mà có lẽ hay nhất mình đọc được. Kết thúc này tuy là OE nhưng vẫn cảm thấy da diết và buồn rười rượi. Không biết bao giờ tác giả mới viết tiếp quyển hạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1429#
Đăng lúc 2-10-2015 08:35:20 | Chỉ xem của tác giả
Đọc ngôn tình nhiều nhưng lâu lắm rồi mới đọc được một cuốn truyện hay mà tâm đắc đến thế. Truyện trinh thám dành cho một đứa yếu bóng vía như mình có lẽ hơi đáng sợ, đọc truyện mà tim cứ đập thình thịch vì sợ ai đó bị giết. Nghĩ thì thấy kì quặc nhưng vì trí tưởng tượng phong phú + bản tính nhát gan nên cứ đọc mấy truyện trinh thám lại có tâm trạng như thế
©2024 Kites.vn | - a4 H( o7 N7 XAll rights reserved
Truyện có kết cấu chặt chẽ, vừa đọc vừa khiến người đọc tương tác với truyện, cùng suy luận, cùng đoán và đưa ra đám án với nhân vật. Câu chuyện tình yêu nhẹ nhàng nhưng sâu lắng, cách thể hiện tình cảm của 2 nhân vật chính không quá ồn ào nhưng lại khiến độc giả nhớ mãi. Tôi vẫn thích cách Ngôn Tố thể hiện tình cảm của mình qua những bức thư gửi cho Chân Ái, nó chân thật đến độ lúc đọc tôi có cảm giác như được là người con gái ấy, được yêu thương và được chăm sóc hết mình.
. P5 U' d4 c* h  P( n" \©2024 Kites.vn | All rights reserved
Có nhiều người đọc truyện thì xem truyện là OE, nhưng đối với riêng tôi thì đó là một HE sau tất cả những đau khổ, nhưng nỗi ám ảnh của các nhân vật. Ngoại truyện đã giúp các nhân vật tìm được bình yên trong cuộc sống, có lẽ, qua sóng gió, cái con người ta cần đơn giản chỉ là có một người bên cạnh, để quan tâm, để thấy mình được tồn tại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1430#
Đăng lúc 3-10-2015 20:12:52 | Chỉ xem của tác giả
Có vẻ như tác giả bị ném quá nên 2 bộ sau đều cho HE.
©2024 Kites.vn | All rights reserved# S' e4 |  q8 w0 |
Hic, mình thì mình chỉ thích bộ đầu được HE thôi, 2 bộ sau cho OE hoặc BE hết đi, mà không được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách