Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Spica
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Anh Sẽ Đợi Em Trong Hồi Ức | Tân Di Ổ

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 22-2-2013 16:32:28 | Chỉ xem của tác giả
ám ảnh mấy ngày nay
mình không đọc nhiều tiểu thuyết trung quốc
phải nói là rất ít, mới đọc được 4 bộ trong đó có ACTNMK và ASDETHU của tác giả Tân Di Ổ, BNTD của Cố Mạn và một cuốn nào đó mình mới đọc được vài trang đã bỏ nên không nhớ tên
mình khá thích văn phong của TDO, đặc biệt là cuốn sách này
đọc xong nó trong một đêm và ám ảnh kết thúc đến bây giờ
mình thật sự rất buồn cho TDQ và càng buồn hơn cho DKV
mình thấy nhiều người nói DKV không xứng đáng với tình yêu của TDQ
nhưng mình thấy thật sự không cam tâm,DKV đã làm gì nên tội đến mức phải trả giá quá đắt như thế ???
tất nhiên anh có sai nhưng cô cũng đâu phải hoàn toàn đúng
trong ACTNMK Trịnh Vy còn có Lâm Tĩnh,nhưng mình chắc chắn rằng TDQ sẽ không có một LT nào của mình
mình rất thích một câu đã đọc được ở đâu đó rằng: "Anh không sai, cô cũng không sai,có lẽ duyên sai"

mình vẫn tự tưởng tượng cho mình một kết thúc DKV sẽ tỉnh dậy, cô sẽ trở về...

Bình luận

Hình như có 1 bạn nào kể trong 1 bộ khác nói DKV ra đi luôn. Riêng mình thấy 2 người ko nên quay lại nữa, lòng tin 1 lần đổ vỡ thì khó mà bắt đầu lại lắm ^^   Đăng lúc 22-2-2013 04:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 29-3-2013 14:43:17 | Chỉ xem của tác giả
Anh sẽ đợi em trong hồi ưc....
lúc đầu đơn giản chỉ là thấy cái tên hay, rồi đọc, cũng chẳng quan tâm tên tác giả là gì...
rồi đến khi đọc xong nhớ lại là có  cái tên Lâm Tĩnh...à. thì ra là truyện của Tân Di Ổ. kết thúc luôn để lại trong tâm trạng người đọc 1 hòn đá tảng đè nặng
Diêu Khởi Vân yêu Tư Đồ Quyết, nhưng không cháy bỏng và cuồng nhiệt, cũng không đeo bám và chiếm hữu, chỉ đơn thuần là âm thầm chờ đợi cô quay về
mình thích cái căn phòng anh vì cô mà giữ gìn biết bao năm
chắc có lẽ anh đã phải đau khổ lắm...
truyện này cảm giác còn nặng nề hơn cả "Anh có thích nước Mỹ không"
hồi trước có đọc được mấy chương của "Ánh trăng không hiểu lòng tôi" nhưng không biết bận cái gì lại bỏ. giờ đọc truyện này tự dưng muốn đọc lại quá {:139:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 9-4-2013 23:20:59 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay cực kỳ tâm trạng
đọc truyện lại càng cảm thấy tâm trạng hơn
thà rằng phải đợi chờ 1 người trong mòn mỏi
còn hơn là không có lấy 1 ai mà chờ mà đợi
vì điều đó đôi khi lại làm động lực cho mình, biết mình còn sống vì cái gì....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 16-4-2013 17:06:29 | Chỉ xem của tác giả
"Cô gái nào cũng mang trong mình giấc mơ kiếm tìm một Hoàng tử, nhưng lại vô tình quên mất, Hoàng tử chỉ có trong truyện cổ tích mà thôi… Em sẽ không bao giờ cố tìm một người hoàn hảo để yêu, mà sẽ học cách yêu một người theo cách hoàn hảo nhất em có thể!"

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 12-6-2013 23:22:06 | Chỉ xem của tác giả
Truyện của Tân Di Ổ có điểm tương đồng với truyện của Tào Đình, thường là 1 cái kết không được viên mãn. Ban đầu đọc "Anh sẽ đợi em trong hồi ức", mình rất vui khi được gặp lại Lâm Tĩnh ,biết rõ hơn về Ngô Giang, vì trong "Anh có thích nước Mỹ không", Ngô Giang hiện lên khá mờ nhạt, đến với Nguyễn Nguyễn mà k có tình yêu, có thể nói là một người chồng vô tâm.
Chuyện tình của Diêu Khởi Vân và Tư Đồ Quyết rất thực tế, tình yêu cuồng nhiệt, kết thúc cay đắng. Tại sao Diêu Khởi Vân không thể tin tưởng Tư Đồ Quyết? Đã yêu nhau từng ấy năm cơ mà... Tư Đồ Quyết đến kết truyện cũng không gột rửa được scandal đó, đến cuối cùng cũng không được bố mẹ tha thứ, không được bố mẹ chấp nhận, quả thật rất tàn nhẫn. Mình cảm thấy kết truyện có lẽ đã trả được món nợ giữa Tư Đồ Quyết và Diêu Khởi Vân, nhưng cũng rất buồn...
À, Đàm Thiếu Thành thật sự đáng ghét, ngay từ đầu Ngô Giang đã nói cô ta không hề đơn giản, quả thật như vậy... Các nhân vật phản diện đều rất đáng ghét.
p/s: cảm ơn bạn đã đăng truyện :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 20-6-2013 20:17:19 | Chỉ xem của tác giả
đọc xong truyện mà cảm thấy thật đau lòng,mình đoán khi ngồi sân bay trong cơn mơ thì đó cũng là lần cuối họ gặp nhau,và cũng là dấu chấm hoàn toàn cho cuộc tình của họ
sao tình yêu lại khó đến thế????mình cũng từng trải qua những giây phút đau đớn đến bóp nghẹn trái tim rồi nên mình lại càng cảm nhận đc
đọc truyện xong lại nhớ lại cảm giác trong quá khứ,quả thật là rất đau lòng
mình cũng đã từng muốn trốn chạy nhg mình ko đủ dũng khí như cô ấy
cay đắng quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 3-9-2013 18:58:05 | Chỉ xem của tác giả
1 tình yêu ngọt ngào và nồng nàn trong bóng tối
1 tình yêu đâm chồi nảy lộc biết rằng khó mà có kết quả
khi anh có thể yêu thương cô quang minh chính đại
thì 2 ng lại đau đáu vì những khuất mắt trong quá khứ
hồi ức quá ngọt ngào ấy, không thể tiếp tục ở hiện tại
họ đã bỏ qua nhau, bỏ qua tình yêu ngot ngào ấy, vì anh không tin tưởng ở cô
để lại 1 tiếc nuối khôn nguôi
đau đáu về 1 nơi trong hồi ức
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 3-8-2014 09:24:02 | Chỉ xem của tác giả
Đọc qua 2 truyện của Tân Di Ổ là ACTNMK và ASCETHU , cảm giác của mình gói gọn trong 2 chư hụt hẫng. Một khi yêu mà thiếu đi niềm tin thì sẽ không bao giờ trọn vẹn, và thời gian cũng không quay lại để họ có thể làm lại từ đầu. Có lẽ để DKV không tỉnh lại, để anh được sống trong hồi ức khi xưa khi anh và TDQ còn hạnh phúc là cái kết đẹp nhất cho anh và cô. Ở đó anh sẽ cầm ô màu đen đón cô về. Anh sẽ nói A Quyết, anh đến muộn lắm hả? Và cô chìa bàn tay ra với chiếc vòng của Diêu phu nhân nắm lấy tay anh. V...
Truyện của TDO quá buồn, chống chỉ định cho những ai đang thất tình. Bình thường như mình đọc còn đau hết cả lòng

Bình luận

^^  Đăng lúc 3-8-2014 10:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 4-10-2015 12:23:37 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
H mới đào mộ đọc bộ này. Thực ra đã định đọc từ mấy năm trc r nhưng vì SE nên lại thôi. Bẵng đi quên mất nó là SE mà cũng đã lâu lắc k đoc truyện của tân di ổ nên mới lao đầu vào bộ này. Mình cũng từng qa cái cảm giác chỉ cần câu tin tưởng chứ k cần câu vì yêu mà chấp nhận. Cái kết này qá gượng ép. Chắc vì chị tgia đã xác định để DKV chết từ khi lên cốt truyện. Nhưng chết kiểu bất thình lình tnay nó cứ nhảm nhảm. Còn nữ chính nếu đã k còn yêu DKV thì sao còn có cái đoạn hot scene trong wc vậy trời ? Cứ cho là 7 năm ở nc ngoài đã làm TĐQ trở nên dễ dãi hơn trong tình dục nhưng ng cũ việc cũ, chưa gỡ bỏ đc thì sao có thể dễ dàng qua loa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 4-12-2015 16:47:58 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này tớ thấy đọc hơi bị hụt hẫng, vì nhân vật nam 9 không có đất diễn mấy, mà kết thúc thì SE. Mình vẫn cảm tưởng tác giả viết chưa xong.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách