Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: vunhuquynh26
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Anh Là Bản Tình Ca Ngày Đông | Thả An (Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 21-7-2015 22:50:09 | Chỉ xem của tác giả
truyện ngắn nhưng hay và thực tế. Mình cũng muốn được lang thang đi đây đi đó nhưng vẫn chọn một cuộc sống an toàn với những việc phải làm để sống. Muốn tìm kiếm sự nổi loạn nhưng lại không có đủ dũng khí để thực hiện.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 22-7-2015 12:44:12 | Chỉ xem của tác giả
lunalovegooddn gửi lúc 21-7-2015 10:50 PM
truyện ngắn nhưng hay và thực tế. Mình cũng muốn được lang thang đi đây đi đó như ...

Ừm. Chính bản thân mình đôi khi cũng muốn nổi loạn một lần nhưng cuộc sống quá nhiều thứ gò bó, ngay cả tư tưởng cũng đã bị nhồi nhét theo một khuôn sáo nên thực sự không dám...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 5-8-2015 09:57:17 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này mình nghĩ là truyện ngắn thì đúng hơn
Ngắn quá, nhưng nội dung và lời dịch rất hay, kết thúc thật tiếc nuối cho hai người, có duyên nhưng không phận.
Mỗi người chỉ còn là kỷ niệm trong lòng đối phương. Đọc truyện cứ luôn hy vọng sẽ HE nên đến cuối khá buồn
Cảm ơn bạn đã dịch/edit nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 9-8-2015 11:06:59 | Chỉ xem của tác giả
无名♫ gửi lúc 5-8-2015 09:57 AM
Truyện này mình nghĩ là truyện ngắn thì đúng hơn
Ngắn quá, nhưng nội dung và lời ...

Ừ, là truyện ngắn mà bạn ^^ Mình không dịch, chỉ sắp chữ thôi ^^ Cảm ơn bạn đã để lại com
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 28-8-2015 15:19:17 | Chỉ xem của tác giả
Truyện thực tế đến từng câu chữ cuối Chắc ai cũng từng mong muốn được một lần nổi loạn như nam nữ chính, để được hòa mình vào ước mơ tự do của bản thân

Nhưng mấy ai làm được, mấy ai có thể vượt ra khỏi qui tắc cuộc đời mình để đi theo đó, với nhiều người có lẽ là một kết thúc buồn : cả 2 người đều không thể ở bên nhau. Nhưng mình thấy là một cái kết hợp lý cho cả 2 người khi cả 2 đều không muốn níu giữ đối phương

Thôi thì chỉ mong được một lần như cô gái ấy ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 20-3-2016 22:44:45 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Đời bao giờ cũng vậy. Mình thì lại không mong như cô ấy. Thà cứ trầm đi để thấy mọi thứ yên bình. một nốt cao giữ bảng nhạc trầm.  thì khi kết chúng ta sẽ chỉ nhớ mãi nốt cao ấy. Nó khiến đời mình màu sắc hơn nhưng cũng đồng thời ảm đạm hơn. Dù sao thì truyện cũng rất ý nghĩa. Cảm ơn cậu đã làm truyện.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách