Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Spica
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Anh, Em Sai Rồi! | Hoàng Hôn Tứ Hợp

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 18-4-2013 19:49:32 | Chỉ xem của tác giả
Anh trai yêu quý:

Ánh nắng hôm nay tỏa rực rỡ, thời tiết trong lành, trời trong xanh nắng ấm ấp, bầu trời không một gợn mây, bạn cùng phòng ký túc xá đều đi ra ngoài chơi bời [Lâm Vi Vi: Tớ rõ ràng ở đây mà], chỉ còn một mình em ngồi đây lẻ loi hiu quạnh không người nương tựa, lặng lẽ khóc thầm. Đương nhiên em không phải oán giận, là em hối hận, em thề có trời, có trăng, có sao chứng giám em thật lòng hối cải. Giờ phút này, em rất áy náy và hối hận viết những dòng kiểm điểm quý giá gửi cho anh, hy vọng anh có thể làm bồ tát đại từ đại bi, tha thứ cho hành vi bồng bột của em. Đối với những hành vi sai trái đã mắc phải trong quá thứ, em cảm thấy rất buồn, em cảm thấy chính mình nên thật lòng xin lỗi đảng, thật lòng xin lỗi nhân dân, thật lòng xin lỗi quốc gia, xin lỗi thầy cô giáo, xin lỗi chú dì bán cơm ở căn tin, xin lỗi cha mẹ, xin lỗi liệt tổ liệt tông nhà họ Tô, đương nhiên người em cần phải xin lỗi nhiều nhất vẫn là người anh trai thân mến luôn cho em tiền sinh hoạt hàng tháng.

……[>_<]……

Em biết bản thân mình phạm rất nhiều tội lỗi không thể tha thứ, đi muộn, về sớm, trốn học, uống rượu, suốt đêm không về kí túc, nếu đi muộn là phạm quy, em lại mắc thêm một lỗi lầm nữa, nếu suốt đêm không về kí túc xá là tội, em lại phạm phải tội lớn tày trời. Em biết không thể tha thứ cho bản thân mình, đương nhiên phải xử ngũ mã phanh thây, băm thây vạn mảnh, thiên đao vạn nhát, nhưng em biết anh sẽ không làm như vậy, anh đã ân cần dịu dàng nói với em: Viết bản kiểm điểm. Anh đúng là con người từ bi, một con người rất rất rất vĩ đại! Em cảm kích đến mức nước mắt rơi ngập cả bồn địa Tarim, em cảm kích đến mức tim đập như động đất Vấn Xuyên. Em quyết tâm làm Nữ Oa nương nương vá trời lần thứ hai. May mắn anh trở về thật đúng lúc, anh đã kéo em ra khỏi nước sôi lửa bóng, anh trai yêu quý, anh luôn là vầng thái dương trong lòng em, là tia lửa của niềm tin hy vọng, là không khí của địa cầu, là bình minh đen tối, là ánh trăng soi rọi con đường em đi, soi sáng trái tim non nớt bé bỏng của em, là ánh sáng chiếu rọi biển đại dương, là chiếc giường ấm áp trong mùa đông lạnh giá, là máy điều hòa trong những ngày hè nóng bức, là thuốc giảm đau khi đau đớn, là la bàn chỉ dẫn khi lạc đường, là chốt cửa màu đỏ khi báo cháy, là nước đun trong nồi cơm điện, là dũng khí của cuộc đời em… Cho nên em sẽ quyết tâm sửa đổi rút ra bài học từ kinh nghiệm cay đắng lần này, một lần được bắt đầu lại từ đầu, mong anh hãy cho đứa em đáng yêu này thêm một cơ hội để làm lại cuộc đời. Em hứa sẽ không làm anh phải thất vọng.

Tròi bản kiểm điểm co 1 0 2 thật.
Đọc lại mây lân vân cuoi không đo nổi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 4-12-2013 16:00:24 | Chỉ xem của tác giả
đang stress nặng mà đọc truyện này thì thôi rồi
nhất là cái đoạn Tô Tiểu Lai viết thư Thiếu Phàm về việc nhận lỗi,
nói chung là truyện hài hước, ko có nhiều gay cấn nhưng vẫn hấp dẫn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 12-4-2015 21:06:02 | Chỉ xem của tác giả
Đọc truyện này vui thật, Tô Tiểu Lai suy nghĩ không hề giống người bình thường nên làm anh Thiếu Phàm khốn khổ trong thời gian dài, nhưng mà anh này cũng hơi quá đáng nhỉ, anh khó khăn quá nên gây hiệu ứng ngược đấy, mà cũng lạ ai mà chẳng yêu con nhưng anh này hình như không bình thường nhỉ? Ai đời cha mà lại ganh với con còn tính độc chiếm vợ mình nữa, bó tay...
Thanks Spica nhiều nhé !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 20-8-2016 23:08:03 | Chỉ xem của tác giả
Truyen nay doc giai tri la chu yeu thoi,phan dau minh tah
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 20-8-2016 23:09:46 | Chỉ xem của tác giả
Truyen nay doc giai tri thoi,phan dau minh thay hay nhung den doan ket thay TO TIEU LAI duoc sung nhieu qua nen thay ki ki lam sao ay.du sao cung thank ban da dich truyen
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách