Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 942|Trả lời: 5
Thu gọn cột thông tin

[Help] Vấn đề về máy tính

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 25-10-2013 05:58:44 | Xem tất |Chế độ đọc
Các anh chị giúp em với. không biết hôm qua em bấm nhầm phải cái gì mà bây giờ các file ở Desktop đều chuyển sang màu xanh dương cả. Như thế này

Mong các anh chị giúp em. Em cảm ơn các anh chị

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ruangolani + 5 chị dốt tin, gluck em ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-10-2013 08:09:01 | Xem tất
Cái này lên GG mà mò
Chứ chị có biết đâu mà em hỏi chị chứ
Gà chính hiệu đây ^^
Hức
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-10-2013 08:23:13 | Xem tất
Có phải các icon (các biểu tượng) trên màn hình PC(desktop) của bạn có thêm màu nền (background) màu xanh hoặc bất kỳ màu gì và bị tình trạng răng cưa gây rất nhiều khó chịu phải không?
Để có thể loại bỏ hoàn toàn được sự khó chịu này bạn hãy làm theo những bước sau đây.(Lưu ý: Giải pháp này chỉ áp dụng với phiên bản hệ điều hành Windows XP)
Thứ nhất bạn hãy nhắp chuột phải vào biểu tượng My Computers trên màn hình desktop và chọn Properties. Trong cửa sổ bật ra bạn chuyển sang thẻ Advanced. Mục đầu tiên ở thẻ này chính là Performance. Bạn hãy nhắp chuột vào nút Setting ở ngay bên cạnh đó.Trong cửa sổ Setting bung ra bạn hãy kéo xuống dưới vào bảo đảm rằng trước dòng “Use drop shadows for icon labels on the desktop” đã đánh dấu chọn rõ ràng. Đơn giản nhất là bạn hãy đánh dấu vào mục “Let windows choose what’s best for my computers”. Nhắp chuột vào Apply để áp dụng.
Thứ hai bạn hãy nhắp chuột phải lên màn hình desktop và di chuyển con trỏ chuột đến mục “Arrange Icon By”. Trong menu phụ bật ra nếu bạn thấy dấu chọn trước dòng “Lock Web Items on Desktop” thì hãy bỏ nó đi.
Bước cuối cùng là bạn cần phải vô hiệu hóa tất cả những “nội dung web” đã được đưa lên màn hình desktop. Phương pháp thực hiện như sau
Nhắp chuột phải vào màn hình desktop và chọn Properties. Trong cửa sổ bật ra bạn chuyển sang thẻ Desktop. Hãy nhắp chuột vào nút “Customize Desktop” ở ngay bên dưới danh sách chọn lựa hình ảnh đưa ra màn hình desktop. Trong cửa sổ “Customize Desktop” bật ra bạn chuyển sang thẻ Web và bỏ mọi dấu chọn trước các nội dung được hiển thị đồng thời đánh dấu chọn trước dòng “Lock desktop items”. Nhắp Apply để áp dụng thay đổi.
Chắc chắn thực hiện đầy đủ các bước trên đây bạn sẽ loại bỏ được sự khó chịu do màu nền biểu tượng trên màn hình desktop gây ra
Cre: nơi tìm hiểu thêm

Bình luận

anh
em làm được rồi. cảm ơn chị ạ  Đăng lúc 25-10-2013 05:24 PM
:))  Đăng lúc 25-10-2013 10:25 AM
rùa cũng bị hả ^^  Đăng lúc 25-10-2013 10:25 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ruangolani + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-10-2013 14:27:07 | Xem tất
tắt Lock destop icon đi là đc bạn ơi...bệnh này dễ chữa mà.làm theo cmt của bạn ở trên cũng hết đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-11-2013 13:26:56 | Xem tất
Mình cũng bị như vậy.. để làm theo cách các bạn chỉ xem sao
cám ơn nhiều nhé{:173:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-1-2014 14:49:00 | Xem tất
Ngày xưa mình cũng bị như thế này
Mò một lúc là sửa được ý mà. H dùng Win 7 rồi khỏi lo nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo