Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 5423|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Help] Vấn đề phát sinh khi encode

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Trình bày với các cao thủ trong đội ngữ sub của kites chúng ta là mình gặp vấn đề rất nhức nhối mà mấy ngày rồi ko tìm ra cách giải quyết, nên hôm nay quyết định lên đây hi vọng có pro giúp đỡ.

Chả là cái file ass khi mình app xong eff các kiểu rồi thì hiện trong Aegisub vẫn rất đẹp, không vấn đề gì cả, nhưng đến khi giai đoạn cuối là encode thì đây   (mình làm đầy đủ các bước nên chắc chắn quá trình bên Aegsub chắc chắn ko có lỗi)
Lúc add cái sub vào clip thì bỗng nhiên nó không hiện như những gì ở trong Aegisub mà chữ kara chạy hết ra giữa màn hình rồi nháy nháy, mặc dù phần kara vẫn còn thưa thớt rơi rụng vài chữ đúng vị trí Mình đã cài đi cài lại MeGui cũng không giải quyết được. Mà bonus thêm là bình thường mình hay test trc phần kara này bằng cách xem clip với phụ đề trên VLC thì VLC hiện y như trong MeGui ấy.

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các pro ạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 27-10-2013 21:43:59 | Chỉ xem của tác giả
Theo như bạn kể thì chắc là trong phần mền encode của bạn thiếu cái VSfilterMod rầu thì phải, bạn lên google search thêm cái VsfilterMod ấy về sau đó coppy cái file ấy vô thư mục avisynth_plugin của Megui.

Khi encode bằng megui thì tại thẻ Script bạn thay 2 chữ
VSFilter.dll ->>>VSFilterMod.dll
TextSub -->>>TextSub Mod
Thế là ok rầu, Sau khi encode xong thì sub của bạn hiện thị như thế nào trên aegisub thì nó sẽ hiển thị như vầy trên video thui à
Sorry vì ko có time cạp hình lên cho bạn dễ nhìn hơn nhá :v

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
lacminhvien + 3 chăm chỉ quá ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 27-10-2013 23:42:06 | Chỉ xem của tác giả
Hình lỗi của em nó đây bạn ơi, giúp mình cho trót bạn nhé, cho xin 500đ tiền link với hu hu hu
Vướng ở cái Encode này cả tuần rồi, mà một số eff thì lại ko bị lỗi này đâu ấy, một số thì lại bị.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-11-2013 15:58:24 | Chỉ xem của tác giả
Trong Aegisub hiệu ứng vẫn bình thường mà sau khi encode video lại bị như vậy là do bạn chưa cài VSFilterMod cho Megui. Bạn làm như sau:
1. Tải VSFilterMod.dll

2. Paste file VSFilterMod.dll vào folder (MeGUI\tools\avisynth_plugin\) của Megui.

3. Ở bước tạo AVISynth Script (Ctrl+R), sau bước trỏ đường dẫn tới file video ở tab I/O và file sub ở tab Filter, ở tab Script bạn sửa "VSFilter" thành "VSFilterMod" và "TextSub" thành "TextSubMod". Sau đó encode bình thường
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-11-2013 02:38:28 | Chỉ xem của tác giả

Các anh chị em trong subteam của kites giúp mình với. Tình hình là em mới tìm hiểu về sub và encode gần đây thôi, và thực sự mình rất thích và đam mê công việc này. Tự mày mò về aegisub, timing, kara... Về chèn effect thì vẫn còn lớ ngớ{:261:}  

Và tới công đoạn cuối cùng này thì gặp sự cố. Encode bằng Megui thì bị lỗi như trên hình, chuyển sang encode bằng VirtualDubMod cũng vậy. Dù đã đổi đuôi sang tất tần tật .mp4, .avi, .mkv mà vẫn không có hiệu quả. Em đã làm đúng theo hướng dẫn cài đặt VSFMod vào megui rồi mà vẫn k dc{:421:}

ACE nào rành về mấy cái này thì giúp em với.

Ngoài những vấn đề này, em vẫn còn thắc mắc một số thứ về mảng sub and encode, ace nào có tgian thì cứ liên lạc qua fb: https://www.facebook.com/anhpham1992 . Rất mong được học hỏi nhiều điều từ các anh chị trong subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 15-12-2013 11:21:33 | Chỉ xem của tác giả
Xin cho hỏi về một phần này .
Khi encode trong virtualdub, làm theo như hướng dẫn rồi nhưng mà đến chỗ compession gì gì đó (có lẽ viết sai)
nhưng mà mình ko thấy có  xvid mpeg-4 codec thì phải làm thế nào nữa.
Mong ace Kites ai biết về cái này giúp mình với.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 4-1-2014 15:04:48 | Chỉ xem của tác giả
bluestar9597 gửi lúc 15-12-2013 11:21 AM
Xin cho hỏi về một phần này .
Khi encode trong virtualdub, làm theo như hướng dẫn rồi nh ...

Cái này do thiếu codec thui
Bạn qua đây down: http://www.free-codecs.com/download/xvid_codec.htm
rồi về cài là ok thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách