Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: thedevil_0602
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HELP] Phim down về bị giật không xem được

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 10-5-2013 12:40:16 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim bị giật, do nhiều lý do khác nhau, ko có lý do nào chiếm đến 99% cả, cũng ko có lý do nào chiếm "hầu hết" cả.

Nếu download lại nhiều lần rùi, mà người khác xem vẫn ok, thì bạn thử checksum MD5 lại rùi so với file của người ta xem, có thể xác nhận file download đã đúng hay chưa

Khi xác nhận là download đúng rùi thì bạn thử xem lại Player và codec trong máy bạn. Vấn đề codec này thật sự là lằng nhằng phức tạp, hoàn toàn ko đơn giản kể cả đối với những người thành thạo, còn tuỳ thuộc vào phần cứng và phần mềm mà config thích hợp. Đương nhiên các bộ codec download ở trên mạng người ta đã thiết lập cấu hình mặc định để chạy tốt trên đa số các máy tính. Tuy nhiên ko thể chắc chắn được với tất cả các máy, nhỡ đâu máy bạn đặc biệt hơn, hoặc là bạn cài đi cài lại nhiều trình nghe nhạc quá bị lỗi codec
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 13-6-2013 13:35:31 | Chỉ xem của tác giả
Lần trước mình cũng down mấy phim về mất bao nhiêu thời gian cuối cùng xem cứ giật giật hình 1 nơi tiếng 1 nẻo . tìm mãi hóa ra là do lỗi phần mềm dùng để xem phim . Bạn xem lại phần mềm của bạn xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 16-7-2013 16:45:11 | Chỉ xem của tác giả
Dùng VLC thử xem sao bạn, nếu bạn đang dùng rồi thì tải thử cập nhật lên phiên bản mới nhất

Mình nghe nói VLC cũ có một số lỗi khi chạy file hd và full hd, tùy vào loại file nữa. Nếu VLC không được thì chuyển qua Window Media Player. Hai phần mềm này chạy được hầu hết các dịnh dạng file film
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 16-7-2013 18:42:21 | Chỉ xem của tác giả
Bạn dùng phần mềm nào xem video thế,
Có thể phần mềm b xem code nặng quá hoặc máy cấu hình yếu xem bị giật ý
Bạn thứ dùng K-lite codec  xem thế nào tìm mấy bản mega ý đừng tìm bản full
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 18-7-2013 22:48:22 | Chỉ xem của tác giả
lần trước mình down phim HD về xem bằng KMP cũng bị giật, còn xem SD thì lại ko sao
Sau này mình coi lại tập HD đó bằng Windows Media Player thì lại không hề bị giật chút nào
Không biết trường hợp của bạn có phải giống mình không, chỉ là muốn chia sẻ chút kinh nghiệm ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 19-7-2013 21:12:09 | Chỉ xem của tác giả
Cấu hình máy bạn thế nào (trước giờ xem xó giật ko )
Kiểm tra lại xem có tác vụ nào chạy ẩn ko ( gây nghẽn CPU, GPU)
Kiểm tra quá trình down file có bị lỗi ko, Phần mềm xem phim có lỗi ko. gỡ ra cài lại
Nên dùng VLC để xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 4-8-2013 22:32:59 | Chỉ xem của tác giả
File bạn down về lỗi rồi..xóa down lại xemnếu vẫn bị thì hỏi chủ thớt post phim rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 5-8-2013 21:35:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình ngỉ là do phần mềm xem phim hoặc là do máy bạn bị lỗi. Vì nếu download 1 file nào đó mà bị lỗi. Thì mình khôg open file đó lên đc đâu!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 7-8-2013 08:26:45 | Chỉ xem của tác giả
Có thể do bitrate quá cao so với cấu hình của máy nên bị giật cũng có thể do file gốc bạn ạ.
Bạn có thể xem bằng VLC (phần mềm này có chức năng sửa video khi bị lỗi, nhưng chất lượng hình ảnh không được tốt) hoặc phần mềm Splash lite (mình thường dùng Splash lite vì nó phát video chất lượng rất tốt)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 10-8-2013 21:09:31 | Chỉ xem của tác giả
tiện thể cho mình hỏi với là mình đang xài phần mêm xem film KMP mà film hay show gì mình down coi HD thì được mà FHD thì bị giựt
là lý do tại sao vậy mấy bạn..?
thanks mn đã chỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách