Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 5483|Trả lời: 24
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HELP] Phim down về bị giật không xem được

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Cả nhà cho mình hỏi: Mình down phim hoặc show về thì có một số không xem được do bị giật liên tục.

Mình đã thử down lại nhiều lần bằng các link khác nhau nhưng vẫn bị giật.

Có ai biết thì giúp mình với. Cảm ơn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 27-8-2012 01:27:53 | Chỉ xem của tác giả
Hiện tượng giật 99% là do file bạn down về bị lỗi. Vậy có lẽ là do file bạn down về bị lỗi đó

Ví dụ cụ thể nhất là file down = toz, khoảng 50% bạn vẫn có thể xem đc, chỉ là giật và hình ảnh không đủ =))!

1% còn lại là do soft xem phim của bạn có vấn đề hoặc do máy của bạn đang quá nóng, làm "nghẽn" liên kết giữa CPU và GPU, làm cho hình ảnh bị giật.

Bạn nên xem phim = soft nhẹ nhẹ thôi, như K-lite codec Pack 7.xx là ok rồi ^^!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 27-8-2012 10:43:59 | Chỉ xem của tác giả
ptqa90 gửi lúc 27-8-2012 01:27
Hiện tượng giật 99% là do file bạn down về bị lỗi. Vậy có lẽ là do file bạn down về b ...

Thế chắc là do máy của mình rồi, mình vẫn xem bằng Gom, với lại mình thấy mọi người vẫn xem được. Cảm ơn bạn nhiều lắm.

Bình luận

Các file trên kites down về ít khi bị lỗi lắm, mềnh down các file ở trên đây về hầu hết xem vẫn ngon lành mờ bợn :))  Đăng lúc 11-3-2013 11:36 PM
Gom xem chán lém bạn àh, trước mềnh có dùng phần mên này chạy một sô file mkv cứ như bị tua ấy chán lắm chuyển qua phần mền khác đê bạn :))  Đăng lúc 11-3-2013 11:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-8-2012 12:41:53 | Chỉ xem của tác giả
thedevil_0602 gửi lúc 27-8-2012 10:43
Thế chắc là do máy của mình rồi, mình vẫn xem bằng Gom, với lại mình thấy mọi ngư ...

down file khác và xem lại

Có thể bị lỗi trong quá trình download đó

Haiz         
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-5-2013 20:53:14 | Chỉ xem của tác giả
xem film bị giật chủ yếu do phần mềm xem thôi, bạn cứ xài cái VLC miền phí trên mạng ấy, dung lượng thấp, dễ dùng, dễ sử dụng. gần như xem được tất cả các định dạng film
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-5-2013 21:14:20 | Chỉ xem của tác giả
Do burn nén hoặc down file bị lỗi xem bị giật ltung hoặc máy b yếu xem bị hiện tượng này,mà bh có ai dùng máy P4 nữa nhỉ                                                                                                                                        
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 9-5-2013 18:10:41 | Chỉ xem của tác giả
ptqa90 gửi lúc 27-8-2012 01:27
Hiện tượng giật 99% là do file bạn down về bị lỗi. Vậy có lẽ là do file bạn down về b ...

Bạn này nói chuẩn nè. Trước mình cũng down chưa hết mà tưởng xong rồi nên mở ra xem giật loạn rồi nhòe, rồi sọc dọc sọc ngang chạy các kiểu.
Nếu không phải nguyên nhân này thì bạn dùng Windows Media Player để xem đi. Tại mình thấy file down bằng utorrent về máy toàn là .mkv cả mà, mình chưa bao giờ chạy được file .mkv bằng GOM player cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 9-5-2013 19:17:26 | Chỉ xem của tác giả
Bạn thử dùng chương trình xem phim KM Player xem như thế nào. Thằng này hỗ trợ xem phim mkv tốt lắm. Ngoài ra xem phim bị giật, nhòe hình, sọc ngang dọc sẽ do nhiều nguyên nhân:
1. Tải file bị lỗi như các bạn ở trên đã nói.
2. Chưa cài bộ codec chuẩn để hỗ trợ xem film. bạn có thể tải bộ K lite 9.9.0 mới nhất về để cài đặt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 9-5-2013 19:42:48 | Chỉ xem của tác giả
Bạn thử tải phần mềm KMP hoặc VLC về xem sao :)) mình nghĩ là do máy bạn quá kém nên ko thể chạy film nặng được hoặc do chưởng trình media có vấn đề :))      
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 9-5-2013 19:56:24 | Chỉ xem của tác giả
Bạn nên down trên mạng bản KMP hoặc VLC mới nhất trên trang chủ để xem, nếu không được thì bạn có thể uninstall cái GOM player trước. Mình hồi xưa dùng cái GOM thỉnh thoảng cũng bị lỗi khi xem vài phim dạng mkv
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách