Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1587|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Help] Lỗi do đường truyền hay Torrent ?????????

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Lúc trước mình thường down flim = Fshare hay Peeje nhưng từ lúc Kites bỏ file Peeje thì mình chỉ down Fshare thôi, mà Fshare thì các thead thường up link down khá chậm nên mình chuyển sang dùng thử Torrent (vì nó đc sd nhiều). 1 vài lần đầu thì rất bình thường, nhưng thời gian sau mỗi khi down 1 tập về thì nó cứ làm ảnh hưởng đường truyền mạng. Nếu mình down 2 tập trở lên  trong 1 ngày thì sau khi down xong, cả ngày sẽ ko vào internet được nữa T.T. Mình đã uninstall và cài lại mấy lần nhưng vẫn bị thế. Mong mn giải đáp cho mình với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 20-8-2012 17:51:52 | Chỉ xem của tác giả
http://easyvn.net/forum/showthre ... im-hieu-ve-torrent!

bạn tìm hiểu toz ở trên nhé!

Theo mình nghĩ thỳ chắc bạn chọn phim có ít người leed nên mới down lâu như vậy. chứ mạng cùi mía như mình down 1 tập HD thỳ có 1h à.

Sự cố cáp quang gần đây không có ảnh hưởng đáng kể đối vs torrent nên bạn cứ yên tâm ^^!

Một số cách để để tăng tốc độ down torrent:

Hạn chế vào những torrent mới Upload

Các Torrent mới Upload tốc độ còn chậm, do có nhiều leecher mà lại quá ít Seeder. Bạn nên tránh các Torrent loại này. Hãy chờ đợi đến khi có nhiều Seeder hơn, bạn hãy nhảy vào download torrent đó.

Hạn chế vào những Torrent ít Seeder

Quan sát số Seeder của Torrent đó sẽ là một điều đúng đắn khi lựa chọn Torrent để Download. Việc Download có ảnh hưởng phần nhiều từ các Seeder. Trước khi download, hãy so sánh và lựa chọn những Torrent có số lượng Seeder lớn để có thể download nhanh. Đối với các Torrent ít Seeder hãy để download về sau.

Hạn chế Download nhiều Torrent cùng lúc

Nếu bạn đang sử dụng đường truyền có tốc độ không được tốt thì việc download nhiều torrent cùng lúc sẽ ảnh hưởng đến tốc độ download của bạn. Việc download nhiều torrent cùng lúc sẽ làm cho tốc độ download mỗi torrent phải chia sẻ với nha, khiến thời gian download lâu hơn. Điều này sẽ gây cho bạn cảm giác khó chịu khi phải chờ đợi vì mất quá nhiều thời gian. Hãy download từng torrent một, hoàn thành xon torrent này hãy download torrent khác để có một tốc độ ổn định.

Hạn chế duyệt Web khi đang Download

Đặc điểm của bittorrent client là sử dụng đến mức tối đã đường truyền mà bạn đang sử dụng. Vì vậy, bạn nên hạn chế việc vào Web, chơi game Online ... để tránh việc phải chia sẻ đường truyền. Hãy dành toàn bộ đường truyền để Download có thể. Hoặc nếu muốn, bạn có thể điều chỉnh tốc độ Download bằng khoảng 80% đường truyền bạn có, 20% còn lại để bạn duyệt Web hay phục vụ các nhu cầu riêng của bạn.

Hạn chế tốc độ Upload

Đối với mỗi BitTorrent client đều có sự điều chỉnh giữa hai luồng Download và Upload. Với một số BitTorrent client có phần ưu tiên luồng Download hơn và ngược lại. Vì vậy, để có thể Download được với một tốc độ ổn định , chúng tôi khuyến cáo bạn nên sử dụng một trong các BitTorrent client phổ biến hiện nay là uTorrent. Với ưu điểm là ưu tiên luồng Download hơn, bạn sẽ có một tốc độ tương đối so với đường truyền hiện tại của bạn. Bạn nên giới hạn tốc độ Upload xuống một mức độ hợp lý theo nhu cầu để ưu tiên hơn tốc độ Download. Cải thiện tốc độ Download Torrent phần nào

Mở Port cho Modem

Việc mở Port vô cùng quan trọng khi Download Torrent. Mở Port giúp bạn có thể kết nối được với nhiều máy tính, giúp bạn nhận được nhiều dữ liệu hơn. Đồng nghĩa với việc tốc độ Download của bạn sẽ tăng lên. Đối với mỗi một loại Modem lại có cách mở Port khác nhau.

Nhưng việc mở Port chỉ cải thiện một phần nào đó tốc độ Download Torrent . Nếu bạn muốn thực sự có một tốc độ tốt và ổn định, hãy sử dụng đường truyền có tốc độ cao như cáp quang ... Hiện tại giá cước cáp quang không còn đắt đỏ như trước kia. Cước phí hàng tháng chỉ bằng một đường truyền ADSL. Việc lắp đặt một đường truyền cáp quang sẽ là giải pháp tối ưu nhất để cải thiện tốc độ Download của bạn.

Nếu bạn đang xài line ADSL thỳ mở port cũng vô dụng

Bình luận

cho mình Y!M nào  Đăng lúc 20-8-2012 10:07 PM
tks bạn vì bài viết ^^, nhưng những torrent mình down đều có trên 3k người download và mình ko dám down nhiều torrent cùng lúc mà vẫn bị tình trạng trên T.T  Đăng lúc 20-8-2012 09:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 20-8-2012 22:26:54 | Chỉ xem của tác giả
Bạn thử xem những hình sau xem sao nhé

Bình luận

chuột phải vào toz ấy  Đăng lúc 20-8-2012 11:19 PM
oh tks bạn nhé, max file active của mình là 5 lận. Còn cái hình thứ 1 bạn mở ở đâu thế, mình ko biết mở T.T  Đăng lúc 20-8-2012 10:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách