Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1223|Trả lời: 8
Thu gọn cột thông tin

[Help] Laptop bị treo logo Wifi

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 28-7-2013 08:37:51 | Xem tất |Chế độ đọc
Mình đang dùng con Dell Inspiron N4030 nhưng không hiểu sao khoảng vài tháng trở lại đây liên tục bị treo logo Wifi và không vào được mạng luôn.
Khi mình đang sử dụng Wifi của nhà mình sau đó bắt Wifi nhà bên cạnh (trước kia vẫn bắt bình thường, wifi không đặt pass nhá) là logo wifi của máy mình treo luôn, biểu hiện là cái vòng xoay xoay màu xanh kết nối của Wifi không quay nữa mà đứng hình luôn. Có bạn nào đã gặp trường hợp này có thể giúp mình với!!
Thank U!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-8-2013 22:27:33 | Xem tất
Bạn có thể kiểm tra lại thiết bị phần cứng xem có sao ko? sau đó down lại driver cài lạicũng có thể do win bạn lỗi rồibạn cứ thử từng cách.kiểm tra kỹ nha bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-8-2013 21:30:01 | Xem tất
1 gỡ bỏ driver đang sài trong máy rùi cài lại driver chính hãng xem sao
tắt chế độ tự nhận wifi trong win để nó quên rùi chọn lại
2 tắt máy cái anitivirus luôn nha bạn mình bị trường hợp này quay hoài
3 cách cuối cùng là cài lại win sạch để xem còn ok không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 9-8-2013 08:01:52 | Xem tất
cám ơn các bạn đã góp ý nhé!!!!mình máy hôm nữa chắc phải đi cài lại cái win cái.
gần đây máy còn hỏng cái nút ESC.ấn mà không dùng được. bạn nào biết cách sửa không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-8-2013 09:34:29 | Xem tất
Vậy là giờ bạn không vào được cả hai Wifi nhà bạn và nhà hàng xóm hay chỉ khi vào Wifi nhà hàng xóm mới bị vậy, điều này rất có thể do Router hàng xóm có vấn đề gây ra lỗi, nhưng theo mình thì bạn cứ cài lại Driver của Wifi coi sao, nếu không được thì thử repair lại window xem sao, chúc bạn sửa thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 9-8-2013 21:03:54 | Xem tất
bienquy gửi lúc 9-8-2013 09:34
Vậy là giờ bạn không vào được cả hai Wifi nhà bạn và nhà hàng xóm hay chỉ khi vào  ...

mình cài chế độ tự động nên wifi tự bắt nhưng sau khi dùng máy tính được một thời gian mà muốn chuyển sang sử dụng wifi khác thì chắc chắn sẽ bị lag luôn mạng. biểu tượng đang kết nối bị đơn luôn và không vào được. chắc phải mang máy đi cài lại rùi

Bình luận

Nếu bạn dùng Win 7 thì thử dùng chức năng Repair coi sao, có thể có ích đó, không khác được hãy cài lạ Win bạn ah  Đăng lúc 10-8-2013 04:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-8-2013 22:57:20 | Xem tất
máy mình sử dụng vài tháng cũng bị tình trạng đơ wifi như bạn nói vậy, mình đã thử rất nhiều cách như cài lại driver, repair nhưng ko hiệu quả. Cuối cùng mình đành phải cài lại win và cái wifi đã trở lại bình thường. mình nghĩ có thể sử dụng 1 thời gian bị lỗi hệ thống nên tốt nhất là bạn nên cài lại Win sau đó tạo bản ghost cho máy luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-9-2013 20:48:13 | Xem tất
Bạn thử tháo driver wifi ra rồi cài lại xem có bị lỗi konếu cần thiết thì cài lại win rồi down đúng driver cho nó...đừng xài easy driver pack nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-6-2014 23:19:32 | Xem tất
có thể đây là vấn đề driver, bạn lên trang chủ www.dell.com nhập số serial vô check xem bên card mạng có phần update nào không đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách