Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Sfox
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Help] Không gỡ bỏ được Delta Search

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 1-10-2013 06:43:26 | Chỉ xem của tác giả
Bây giờ mình mới để ý chủ đề này, mình làm KT nhiều năm, việc gỡ 1 phần mềm rác mà vô tình khách hàng cài lên máy không phải là 1 chuyện khó với thợ KT, có đủ chiêu đủ trò để dọn dẹp nó, nhưng quả thực với thằng Delta search này đã từng có máy cài win8 mình không sao gỡ được, mặc dù đã dọn sạch sẽ từ a-z nhưng khi mở trình duyệt chrome nó lại nhảy ngay ra trang chủ. bó tay. {:140:}
Sau đó mình đã nghiên cứu, tìm kiếm 1 hồi và đã tìm ra cách điều trị tuyệt đối với thằng Delta này.
Cách làm như sau: trước tiên các bạn cứ gỡ như truyền thống, xóa mọi thứ liên quan đến nó (theo các cách ở trên).
Tiếp theo là bài thuốc cực bổ sau đây, đảm bảo mất tiêu không bao giờ quay trở lại:{:145:}http://isafe-virus-removal.en.softonic.com/  
Các bạn down về cài lên máy rồi chạy nó, dọn dẹp tận gốc, sau đó gỡ bỏ tool đi,
Lưu ý: có thể nó không chạy trực tiếp trên win8 x64, các bạn hãy vào Programs and Features, nhấn vào Uninstall/Change > Optimize  rồi chạy nó chứ đừng chọn gỡ...

Bình luận

cảm ơn bạn :D để mình thử  Đăng lúc 1-10-2013 04:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 3-10-2013 09:56:09 | Chỉ xem của tác giả
các bạn ơi, giúp mình gỡ bỏ Gvo6 với, mình gỡ hoài mà vẫn không được, không biết phải làm sao nữa
down Adw CCleaner về xài thì lúc chạy Clean nó cứ đứng máy hoài, không chạy được, mình không biết phải làm sao luôn
mà trong phần Unistall của mình lại không thấy có Gvo6 để gỡ   mình xài WIn 7 nha các bạn

Bình luận

à, vậy hả, tks bạn nha, để mình làm thử  Đăng lúc 4-10-2013 04:17 PM
vậy bạn gỡ phần mềm đó đi rồi lập lại các bước ghỡ trong google chrome  Đăng lúc 3-10-2013 10:16 PM
đúng rồi, mình tải phần mềm đó trên Download thế là dính luôn, đang tìm cách gỡ ra mà không dc :(  Đăng lúc 3-10-2013 07:49 PM
máy của mình làm như vậy là gỡ được. Bạn có tải phần mềm nào k? có thể Gvo6 theo phần mềm đó về máy  Đăng lúc 3-10-2013 06:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 3-10-2013 13:51:56 | Chỉ xem của tác giả
Superfish_SF gửi lúc 3-10-2013 09:56
các bạn ơi, giúp mình gỡ bỏ Gvo6 với, mình gỡ hoài mà vẫn không được, không biết  ...

bạn nhấp chuột phải vào biểu tượng google chorme chọn properties
trong tap shortcurt phần target, "C:\Program Files\Google\Chrome\Application\chrome.exe"
bạn xem sau đuôi ".exe" có gì không thì xóa nó đi, mặc định đúng của nó là  "C:\Program Files\Google\Chrome\Application\chrome.exe" thôi, nếu có gì đằng sau là có vấn đề
bạn vào cài đặt của google chrome
kích vào "Tập hợp các trang" và xóa những cái không cần thiết và tạo mới trang mới google.com rồi ok (k
chọn "Tập hợp các trang" nhưng vẫn phải xóa mấy cái trong đó vì nếu k xóa mà chọn "Mở trang tab mới" thì nó vẫn còn Delta Search
không chọn "Mở trang hoặc tập hợp các trang cụ thể" mà nên chọn "Mở trang tab mới"
chọn tiếp "thay đổi" của "Hiển thị nút Trang chủ" và xóa những cái không cần thiết
xóa những cái không cần thiết trong phần "quản lý công cụ tìm kiếm"

Bình luận

mình đã thử rồi mà vẫn không được bạn ơi, bạn có biết phần mềm nào chuyên xóa mấy cái này không, chỉ mình với  Đăng lúc 3-10-2013 02:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 4-10-2013 18:32:54 | Chỉ xem của tác giả
HoangYen.Tran gửi lúc 3-10-2013 13:51
bạn nhấp chuột phải vào biểu tượng google chorme chọn properties
trong tap shortcurt phần ...

híc, mình thật bó tay với con Virut này, đã làm mọi cách như bạn nói mà vẫn không được
không biết bạn còn cách khác không hay phần mềm xóa cái này không nhỉ? mà nếu không được thì mình có  xóa rồi cài lại Google chorme thì nó có mất Gvo6 không ta

Bình luận

không có gì đâu bạn! ^^  Đăng lúc 4-10-2013 10:18 PM
híc, dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều nha  Đăng lúc 4-10-2013 07:06 PM
mình bị mấy lần rồi, làm như vậy là gỡ được nên mình không sdung phần mềm nào cả  Đăng lúc 4-10-2013 06:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 4-10-2013 22:38:06 | Chỉ xem của tác giả
Bạn xóa cái link trong phần shortcut như Hoang.YenTran đã chỉ, ngoài ra phần extension cũng phải xóa đi. Nếu không được thì xóa google chrome rồi cài lại, hoặc bạn có thể gõ regedit rồi search cụm từ "delta-" thấy mấy cái nào có link "delta-search." thì thay bằng google (nhưng cách này bí quá mới xài).
Nói chung bạn cứ lên search cụm "gỡ bỏ delta khỏi chrome/firefox" là có bài hướng dẫn cụ thể, xóa mấy này không cần cài tool gì đâu mà nên xóa bằng tay sẽ triệt để hơn.
Ngoài ra bạn có thể reset lại chrome chắc cũng giúp xóa được cái delta.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 12-10-2013 19:49:56 | Chỉ xem của tác giả
Vào "Cài đặt" sau đó bạn chọn phần " Khi khởi động" chọn vào tập hợp các trang ở phía dưới cùng (có 3 tick ở phần Khi khởi động) và Delete trang Delta Search đi là xong. Trước đó vào Control Panel remove tất cả những cái liên quan tới Delta Search. Chúc bạn thành công!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 12-10-2013 22:16:21 | Chỉ xem của tác giả
cái này cũng nhiều người bị nhỉ {:180:}
Hình như là do download ở mấy trang soft xong tự động bị cài cái này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 17-10-2013 16:17:10 | Chỉ xem của tác giả
@Secret_21969 Bạn nên ấn chuột phải vào icon của firefox,chọn properties và kiểm tra ở mục target,rồi xóa link mà nó đính kèm ở target đi,chỉ giữ lại link đến firefox thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 13-3-2014 16:05:47 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng bị rồi, tại cài nhiều ct lung tung quá đây ma`k, gỡ trình duyệt rồi cài lại thôi, k cài lại win là bao hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 14-3-2014 18:17:03 | Chỉ xem của tác giả
lần trước cũng bị vụ thế này khá nhức đầu. Sau một hồi dùng các kiểu phần mềm được giới thiệu trên mạng vẫn chưa hết mình vào công cụ tìm kiếm của chrome xoá công cụ tìm kiếm của yahoo đi chọn mặc định là google và chọn lại trang khởi động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách