Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3915|Trả lời: 22
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Help] Không gỡ bỏ được Delta Search

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Mọi người giúp em với ạ   
Tình hình là máy em vừa cài lại win, mỗi khi vào Chrome thì mặc định nó hiện trang Delta Search lên, dù em đã chỉnh mặc định sang trang khác nhưng vẫn ko được. Sau đấy em thử uninstall Delta Search Toolbar và Delta Search ra khỏi máy nhưng vẫn bị thế, bật tab mới nó cũng vào trang đấy luôn ạ Hậu quả là giờ Chrome của em nó cứ giật giật, đơ đơ ko chịu load, mỗi lần click vào đâu là phải đợi dài cả cổ luôn. Mà cái Delta Search ấy ko biết làm như nào mới thoát khỏi nó được
Có ai biết thì giải đáp giúp em với ạ, em xin cảm ơn nhiều lắm lắm {:420:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 2-8-2013 18:37:19 | Chỉ xem của tác giả
Bạn vào đây: chrome://extensions/, tìm thử xem có cái ứng dụng nào liên quan đến cái bạn nói không nhé, nếu có thì remove nó ra thử.

Mong là cách này giúp được bạn.

Bình luận

Bạn vào chỗ settings, kéo xuống có cái mục "Tìm kiếm", bạn chọn lại 1 cái khác mà bạn muốn thử xem  Đăng lúc 2-8-2013 08:15 PM
cảm ơn bạn ^^ mình đã thử xem trong đó rồi mà vẫn ko có, ko hiểu sao mà nó bám dai thế :-<  Đăng lúc 2-8-2013 08:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 2-8-2013 18:42:27 | Chỉ xem của tác giả
bạn vào phần settings của Chrome, mục extensions xem thử nếu có Delta search k nhé, nếu có thì xóa, k thì ở phần On start up chọn Open a specific page, rồi nhấn vào set page ở kế bên, xóa chọn Delta thử xem có đc k, lúc trước mình cũng làm như vậy ~

p.s: ava của mình trùng hợp thế ^^

Bình luận

mình làm rồi mà vẫn ko đc luôn :(( dù sao cũng cảm ơn bạn ^^ mà đúng là trùng hợp thật ấy ;))  Đăng lúc 2-8-2013 08:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-8-2013 07:58:41 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy trang này có khá đủ về cách gỡ Delta Search ở mấy cái trình duyệt chính, cậu thử xem sao xD
http://malwaretips.com/blogs/remove-delta-search/

vào extensions rồi remove cái Delta Toolbar, Mixi.DJ và Yontoo

chuyển search engines mặc định về google và click nút X ở cái delta search

chỉnh homepage về mặc định

Bình luận

cảm ơn bạn, để mình thử xem có trị đc ko :)  Đăng lúc 3-8-2013 09:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-8-2013 10:36:27 | Chỉ xem của tác giả
Vào Control Panel gỡ hết những gì liên quan đến cái delta đó
Gỡ GG Chrome, tik vào Also delete browsing data rồi cài lại bản mới từ trang chủ nhé.
Bạn có teamviewer không nhỉ?

Bình luận

À không, nhưng nó có thể trợ giúp từ xa  Đăng lúc 3-8-2013 07:00 PM
mình có dùng teamviewer, vậy là nó có liên quan hở bạn? @@  Đăng lúc 3-8-2013 12:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 10-9-2013 20:29:30 | Chỉ xem của tác giả
Mình gỡ hết tất cả những gì có thể rồi, cài đặt hết rồi mà vẫn k đc đấy này!
Mình bị cái này mấy lần rồi. Mấy lần trước vẫn khử đc nó, nhưng đến lần này khử rồi, nhưng thỉnh thoảng nếu mở trình duyệt thì nó vẫn hiện lên. Chắc xóa đi cài lại Chrome luôn quá! =.=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 10-9-2013 20:48:57 | Chỉ xem của tác giả
annabelle.tran gửi lúc 10-9-2013 20:29
M ...

bạn vào cài đặt của google chrome
kích vào "Tập hợp các trang" và xóa những cái không cần thiết và tạo mới trang mới google.com rồi ok (k chọn "Tập hợp các trang" nhưng vẫn phải xóa mấy cái trong đó vì nếu k xóa mà chọn "Mở trang tab mới" thì nó vẫn còn Delta Search
không chọn "Mở trang hoặc tập hợp các trang cụ thể" mà nên chọn "Mở trang tab mới"
chọn tiếp "thay đổi" của "Hiển thị nút Trang chủ" và xóa những cái không cần thiết
xóa những cái không cần thiết trong phần "quản lý công cụ tìm kiếm"
vào control panner xem có Delta Search và gỡ bỏ nó
p/s: mình cũng bị 1 lần, lên google sreach và bây giờ không còn bị nữa. Ngoài Delta Search ra còn có QVO6, Hao123...

Bình luận

mấy cái trên tớ cũng bị hết rồi, gỡ đc hết. Nhưng lần này k hiểu tại sao làm tất cả như trên rồi mà vẫn bị. hix  Đăng lúc 11-9-2013 09:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 11-9-2013 17:30:02 | Chỉ xem của tác giả
annabelle.tran gửi lúc 10-9-2013 20:29
M ...

bạn nhấp chuột phải vào biểu tượng google chorme chọn properties
trong tap shortcurt phần target, "C:\Program Files\Google\Chrome\Application\chrome.exe"
bạn xem sau đuôi ".exe" có gì không thì xóa nó đi, mặc định đúng của nó là  "C:\Program Files\Google\Chrome\Application\chrome.exe" thôi, nếu có gì đằng sau là có vấn đề

Bình luận

của tớ sau đuôi exe k có gì cậu ạ! thế mới khổ chứ. tớ phải gỡ chrome ra cài lại mới hết. hix  Đăng lúc 11-9-2013 07:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 11-9-2013 20:47:45 | Chỉ xem của tác giả
Mình dùng firefox và cũng bị tương tự , nhưng nó là trang http://www.mysearchresults.com/?c=3513&t=07
Cũng thử nhiều cách mà chẳng được
Thế nên đành sống chung với nó , dù sao cũng không ảnh hưởng nhiều :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 13-9-2013 11:59:15 | Chỉ xem của tác giả
bạn gỡ từng delta trên từng trình duyệt rồi mới gỡ đcko nó dính lại gỡ ko sạch hết đc đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách