Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1215|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Help] Hỏi về làm sub phim

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Bài được Sane sửa lúc  17-2-2014 01:49 PM

Bài được Sane sửa lúc  17-2-2014 01:48 PM

Mình có 1 số vấn đề về làm sub mong mọi người giúp đỡ

Link : http://vivo.vn/episode/dad,-wher ... 17659-tap-7-14.html

1. Mình muốn che dòng sub ở 06:88 như trong vid sub trên
2. Trong 1 câu cap mình muốn có 2 font chữ khác nhau thì phải tách ra 2 câu và cho 2 font khác nhau hay có cách nào khác không?

Mình mới học về aegisub nên mong mọi người hướng dẫn kỉ chút. Cám ơn mọi người nhiều ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-2-2014 11:17:45 | Chỉ xem của tác giả
Không biết trả lời đây có sao ko ? Bạn muốn 2 câu cho 2 font thì dùng 2 effect là được, có khó khăn pm skype tv.thuong mình chỉ cho
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 25-2-2014 20:38:51 | Chỉ xem của tác giả
2. Trong 1 câu cap mình muốn có 2 font chữ khác nhau thì phải tách ra 2 câu và cho 2 font khác nhau hay có cách nào khác không?

Không cần đâu bạn ạ, dùng code {\r...} là đc, ví dụ như line của bạn là:

- Xin chào.\N- Chào anh.

Và "Chào anh" bạn muốn để font khác thì bạn tạo ra 2 style chữ khác nhau, VD style muốn để cho "xin chào" là style "Xinchao" và style cho "chào anh" là "Chaoanh" thì bạn chỉnh line của bạn là

{\rXinchao}- Xin chào.\N{\rChaoanh}- Chào anh.

Đấy là cách mình vẫn làm bạn thử áp dụng xem sao nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 25-2-2014 21:32:30 | Chỉ xem của tác giả
Bài được mth.mth.mth sửa lúc  25-2-2014 09:33 PM

Muốn che sub thì bạn tạo vào assdraw3 vẽ một cái hình chữ nhật sau đó coppy cái code của hình chữ nhật đó vô aegisub, đặt cái thời gian của nó trùng với cái thời gian mà câu sub bạn muốn che nó lại là oki.
Còn vấn đề thứ hai của bạn. Nếu bạn muốn dùng tag {\fn font chữ cần dung}nội dung.
VD nhé: Giả sử bạn có câu "muốn sử dụng hai font chữ khác nhau trong cùng một câu"
để câu này của bạn sử dụng hai font chữ khác nhau thì mềnh làm như sau:
{\fnVNI-Thufap2} muốn sử dụng {\fnUVN Moi Hong} hai font chữ khác nhau trong cùng một câu.
Vậy là xong rồi đấy, trường hợp 3, 4, n  font chữ khác nhau thì cũng tương tự như vậy nhé bạn. - Have fun.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 1-3-2014 10:18:07 | Chỉ xem của tác giả
Bạn cho mình hỏi xíu nữa: Cái khung cre subteam trong video này là làm bằng công cụ gì vậy? Bạn có thể hướng dẫn cho mình được ko hoặc cho mình link để học cũng dc ^^

https://www.youtube.com/watch?v=yRYstzq-7_Q

Cám ơn bạn nhiều ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-3-2014 21:57:57 | Chỉ xem của tác giả
không liên quan nhưng bạn cho mình hỏi: down file raw chưa sub phim hàn về để làm sub thì down ở đâu vậy nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách