Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1802|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HELP] Giúp đỡ về hardsub

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Tình hình là mình encode 1 movie mất gần cả ngày mà không biết nó có kèm sub eng trong. Thành ra encode xong thì sub việt chồng lên eng sub nhìn rất khó coi. Lên Google thì ai cũng bảo hardsub không tách được sub. Mà mình đã lỡ delete file gốc đi rồi, mà có encode lại cũng lại mất 1 ngày nữa. Mọi người có cách gì giải quyết giúp mình không?? Thanks
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-8-2012 05:43:34 | Chỉ xem của tác giả
Có 2 con đường cho bạn...
1. làm nhòe vùng sub cũ rồi encode lại với sub mới.
2. down lại raw khác rồi encode lại.
Ngoài ra có 1 soft có thể xóa hardsub... nhưng vô cùng khó sài... mình đã thử rất nhiều lần (suốt trong 1 tháng) nhưng chỉ thành công có 1 lần ^^!. Nếu muốn thử vận may bạn có thể thử :P

Bình luận

http://www.facebook.com/HoiTayChaySohaPhimTayChayMuong14  Đăng lúc 28-8-2012 08:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 28-8-2012 12:32:56 | Chỉ xem của tác giả
làm sao để làm nhòe? Rồi cái soft đó là gì. Giờ ngồi encode lại oải quá. Ngồi encode mới thấy công sức của subteam khi làm 1 bộ phim.^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 30-8-2012 11:16:40 | Chỉ xem của tác giả
morality_god gửi lúc 28-8-2012 12:32
làm sao để làm nhòe? Rồi cái soft đó là gì. Giờ ngồi encode lại oải quá. Ngồi encod ...

^^! Nếu bạn thấy encode lại oải thì hết cách rồi bạn, làm nhòe cũng là encode lại 1 lần với code làm nhòe (1 plugin trên dubmode). rồi encode lại với sub.

Bình luận

vậy chắc đầu hàng rồi {:261:}  Đăng lúc 30-8-2012 12:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-9-2012 12:50:44 | Chỉ xem của tác giả
có 1 cách: Bạn dùng mkvtoolnix để xem trong đó có softsub eng hay hok, nếu có thì tách bỏ, còn hok thì dùng tag Aegisub làm mờ nó đi, Ec lại sub mới đè lên ^^!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách