Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1795|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[help] chỉ em về cách sử dụng softsub

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
mình cũng chỉ vừa biết softsub gần đây nhưng chưa bjo dùng
bạn mình chỉ là chỉ cần để 2 cái cùng tên vs nhau rồi cho cùng 11 file là đc nhưng mình mở bằng MpcStar lại ko thấy sub mấy bạn giúp mình đc ko
và có thể chỉ thêm cho mình cái nào dễ dùng luôn ^^! tại cũng có nghe bạn bè kêu cài KM cho nhẹ máy mà chạy tốt nhưng vẫn chưa biết nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-8-2012 23:05:31 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa thử soft MPCStar của bạn bao giờ. Nhưng bây giờ mình thấy chủ yếu là xài MPC hay Splash Pro rồi Gom.....

Ý kiến của mình là bạn thử cài MPC xem thế nào. Đưa bạn cái link luôn khỏi kiếm chi cho mệt: http://www.free-codecs.com/k_lite_codec_pack_download.htm

Bạn muốn nhẹ thì tải Basic thôi há. Còn bạn hay xem phim và gặp nhiều loại định dạng lạ thì xài Full cho tốt, nặng mà đủ.

Về phần sub khi bạn cài MPC rồi thì hầu như chỉ cần đặt tên file sub và file phim cho trùng nhau là ok. Lâu lâu nó bị "mát" thì bạn cứ bật phim lên xong click vào File --> Load Subtitle --> chọn File sub bạn muốn là được ^^

Còn Splash Pro, cái này xem phim cũng tốt lắm. Play HD rất mượt rõ nét và màu chuẩn :x chỉ có cái hơi nặng khởi động hơi lâu tí. Cái này mình cũng xài được một thời gian à xong mình phải cài lại Win nên mất tiêu mà lười cài lại. Nhưng mình nhớ nó cũng có phần Load Subtitle na ná bên MPC ấy.

Chúc bạn thành công nhé ^^

Bình luận

Để mình xem lại rồi nói sau ha ^^  Đăng lúc 30-8-2012 11:52 AM
cái này còn tùy thuộc vào sub bạn à. Tùy vào thời gian sync time ý. mình nhớ MPC có phần chỉnh cho sub ra nhanh hơn hay chậm hơn ý.  Đăng lúc 30-8-2012 11:51 AM
cảm ơn 2 bạn nha mình xem đc rồi dù là thời gian ra sub thì hay bị lệch  Đăng lúc 30-8-2012 11:38 AM
ồ thế à =]] cái này mình k biết à =]]. Thanks bạn đã share nhá ^^  Đăng lúc 29-8-2012 05:24 PM
Cái MPC chỉ cần kéo sub thả vào màn hình đang chiếu là load được =)  Đăng lúc 29-8-2012 03:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-8-2012 23:18:09 | Chỉ xem của tác giả
MpcStar không cần để cùng tên vẫn được bạn ạ.
Bạn click chuột phải vào màn hình -> subtitle -> load sub... -> chọn sub mà bạn muốn chèn vào
hoặc kéo thả như MPC cũng được

sau đó bạn có thể chọn sub ở trên hoặc dưới (top/bottom), tùy chỉnh kích cỡ...

Bình luận

tks bạn nha nhưng bạn biết cách canh thời gian cho sub luôn đc ko  Đăng lúc 30-8-2012 11:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 30-8-2012 18:41:48 | Chỉ xem của tác giả
tks bạn nha nhưng bạn biết cách canh thời gian cho sub luôn đc ko  

cái này thì tự mò thôi, cứ vào Sub.. Resync, không thì dùng [ hoăc ] (cái này mình dùng khi được khi không, không biết máy bạn thế nào)
Nếu may tì chọn được sub khớp ;;)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách