Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3724|Trả lời: 24
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HELP] Cần tài liệu English hay và thú vị

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Tình hình là e đang muốn tìm những truyện, tiểu thuyết, bản tin, bài xã luận thú vị bằng tiếng anh để dịch tăng vốn từ.
Tính e là cả thèm chóng chán nên cái j ko hay,ko thú vị e là e từ bỏ nhanh lắm, nên mọi người đọc hay bít truyện dài, ngắn hay tài liệu nào hay hữu ích thì joi thiệu cho e với ah
Cho e Tên, link down càng tốt ah
Cảm ơn mọi người rất nhiều ah
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-3-2013 16:22:44 | Chỉ xem của tác giả
Bạn có thik đọc truyện tranh bằng tiếng Anh k? Ở trang hochay.vn có nhiều truyện tranh như naruto, doreamon, conan, truyện cười... bằng tiếng Anh đấy {:156:} Mình cũng hay đọc truyện tranh, lười đọc mấy truyện nhiều chữ lắm {:152:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-3-2013 20:16:19 | Chỉ xem của tác giả
bạn có thể sang www.e-thuvien.com để tìm ebook tiếng anh
các ebook này bao gồm một số cuốn truyện dài -  ngắn khác nhau.
Bạn có thể tìm sách theo series để đọc/dịch cũng được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 28-3-2013 23:02:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì hay xem các video trên Ted.com
Đây là 1 trang gồm các bài hùng biện, thuyết trình đến từ các diễn giả cũng như những người thành công từ khắp nơi trên thế giới. Chủ đề thì rất phong phú, về rất nhiều lĩnh vực, vô cùng đa dạng. Hoặc vào trang nhỏ của Ted là ed-ted.com thì có các bài giảng được biên tập lại và minh họa rất hay.
Mình đảm bảo chăm chỉ xem thì vốn từ cũng như khả năng nghe hiểu của bạn sẽ tiến bộ rất nhanh. Có English subtitle ở dưới nên cũng không quá khó tra cứu khi gặp từ mới.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 29-3-2013 18:59:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình có 1 bộ cd và video, luyện nghe khá tốt, trc đi học Basic B ở univer r bỏ ngang, vẫn giữ, nhưng chỉ là trình độ Basic, bạn quan tâm ko mình up lên mf cho :D

Đồng ý vs Nao, mình cũng hay tự nghe các bài tiếng anh, bài hát, film sub, nói chung, chăm nghe chăm đọc là đc. Nhưng mỗi tội, mình ko chăm đc :-<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 13-4-2013 23:17:57 | Chỉ xem của tác giả
Cô dạy av giới thiệu trang này cho mình: http://forum.englishtime.us/, rất hay đó bạn có hướng dẫn học av và cho bài tập tự học khá hay. Grammar ngắn gọn cũng rất dễ hiểu. Có điều bạn phải chịu khó tìm kiếm vì forum khá lớn.
P/s: những bạn mún thi IELTS hay TOEFL trên forum cũng có những nhóm đang ôn luyện khá đông vui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 14-4-2013 13:23:00 | Chỉ xem của tác giả
có thể bạn lên elllo.org cũng được. trên đấy có rất nhiều các đoạn hội thoại nhỏ. vừa luyện nghe vừa luyện vốn từ trong giao tiếp. không có thể lên Amazon mà kiếm tiêu thuyết trên đây cũng được, kiếm mấy quyển bestseller mà đọc , nhưng bỏ mấy kiểu dính đến supernature và magic  ra. vốn từ trong đây không dùng đâu {:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 15-4-2013 08:47:54 | Chỉ xem của tác giả
Hehee, đánh dấu phát, còn nghiên cứu lâu dài.
Mọi người biết nhìu trang học tiếng anh thì chỉ cho mình với.
Mình cũng đang bị mù văn hóa tiếng anh.
Buồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 2-5-2013 12:22:49 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn các bạn nhé!
Mấy trang các bạn đưa ra hay quá. Ở trên hochay.vn có nhiều truyện tranh thật đấy, nhưng đọc trên máy tính thì nhanh mỏi mắt lắm. Thư viên ebook mọi người share nhiều tài liệu hay quá, không phải chỉ riêng học tiếng Anh đâu. Thế mới biết mình lười, học không được vì lười quá :((((((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 9-5-2013 17:55:04 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn bạn nhé. Mình cũng đang bị mù văn hóa tiếng anh.  cũng đang muốn tự cải thiện khả năng tiếng anh. may quá có mấy trang web này. chuẩn bị tinh thần học tiếng anh thôi ^^.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách