Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1448|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HELP] Cắm tai nghe vào lap k nghe được

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Bình thường mình cắm tai nghe vào lap thì vẫn nghe được, không hiểu sao hôm nay cắm tai nghe vào thì k nghe được, lúc cắm vào có hiện lên hộp thoại, mình k biết nhiều máy tính nên ấn cancel T_T
Mình thử tai nghe vào máy tính khác thì vẫn nghe bình thường?
Ai có biết cách chỉnh k? chỉ cho mình với, mỗi lần đến chỗ đông người lại nghe bằng loa thì k thể
Cảm ơn nhiều!
p.s máy mình dùng win 8
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-3-2013 21:22:39 | Chỉ xem của tác giả
Bạn có vừa cài lại win không? Nếu bạn vừa cài lại win thì có thể là do thiếu driver, hồi mình mới cài lại máy cũng bị như vậy. Nếu thiếu driver thì bạn có thể dùng các phần mềm update driver như driver genius
Hoặc bạn thử kiểm tra trong phần audio device xem có mute phần headphone ko? Kiểm tra lại jack cắm hoặc nhanh gọn nhất là đem đi bảo hành {:173:}

Bình luận

uh, cảm ơn bạn, tối nay về sẽ thử xem :)  Đăng lúc 18-3-2013 12:18 PM
b cắm tai nghe vào rồi mở control panel, tùy từng máy có thế là hardware and sound hoặc sound  Đăng lúc 18-3-2013 10:01 AM
mình cài win lâu rồi, tuần trc vẫn cắm tai nghe bthg mà :( "audio device" là phàn ở đâu hả bạn T.T  Đăng lúc 17-3-2013 09:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 18-3-2013 21:05:41 | Chỉ xem của tác giả
khi mình cắm tai nghe vào lap thì nghe rè nhưng khi nghe loa ngoài lại bình thường
có bạn nào biết cách khắc phục hiện tượng này không, giúp mình với
mình đang dùng winxp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 19-3-2013 10:09:56 | Chỉ xem của tác giả
loannaol gửi lúc 18-3-2013 21:05
khi mình cắm tai nghe vào lap thì nghe rè nhưng khi nghe loa ngoài lại bình thường
có b ...

Nếu tai nghe của bạn có mic thì vào sound manager tạm thời mute cái mic đi. Vì sound manager có chế độ nhận micro tự động, chắc do bị nhiễu tín hiệu mic đó. Hoặc cái chân cắm tai nghe có vấn đề, bạn xem kĩ xem cắm đúng vào chưa. Nếu loa nghe được thì tai nghe cũng sẽ nghe tốt. Nếu tất cả các cách trên không được bạn thử đem tai nghe sang máy khác cắm thử xem sao. Vẫn rè thì ném nó đi mua cái mới

Bình luận

Mic của laptop thì sao?  Đăng lúc 19-3-2013 01:49 PM
mình dùng tai nghe nghe ở máy khác vẫn bình thường mà nên ko phải do tai nghe đâu, mình xoay phần chân cắm mãi mà nó vẫn rè vậy, tai nghe mình không có mic đâu  Đăng lúc 19-3-2013 10:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 2-4-2013 15:03:57 | Chỉ xem của tác giả
loannaol gửi lúc 18-3-2013 21:05
có b ...

bạn thử dùng tai nghe khác xem cũng có thể là cổng 3.5 bị dơ lâu ngày lấy đồ vệ sinh nó xem sao ban
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 2-4-2013 15:51:28 | Chỉ xem của tác giả
có thể kiểm tra lại cổng tiếp xúc của laptop vệ sinh lại hoặc xem lại xem tai nghe của bạn có vấn đề gì không bt mà bạn vẫn nghe mà tự nhiên không được có thể do lỗi phần cứng

Bình luận

cảm ơn bạn ^^ mình đã thử rồi, có lẽ vde nằm ở win :)  Đăng lúc 2-4-2013 07:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 16-4-2013 17:34:45 | Chỉ xem của tác giả
:)) khả năng chân jack của tai nghe của b bị lỏng rùi,hàn lại mất 70k đến 120k bên Xuân Vũ ở HN hay sửa lắm                                                                                                                                   

Bình luận

do lỗi win bạn à :) tại mình xài win 8 :)  Đăng lúc 16-4-2013 08:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách