Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3941|Trả lời: 7
Thu gọn cột thông tin

[Help] Cách gõ tiếng việt trong Aegisub cài trên Macbook?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-5-2013 22:50:27 | Xem tất |Chế độ đọc
Hiện giờ mình có việc dùng tới Aegisub, trước đây dùng windows thì không vấn đề gì, nhưng bây giờ chuyển qua Mac thì mình không biết làm cách nào gõ được tiếng Việt nữa...

Mình đã thử rất nhiều cách, thử gõ vào word rồi copy paste vào Aegisub nhưng cũng không được, trong khi word vẫn lên tiếng việt...

Ai biết cách khắc phục, giúp mình với, ngàn lần cảm tạ...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2013 15:31:46 | Xem tất
Bạn xem lại font chữ bạn chọn xem. Không phải font chữ nào cũng hỗ trợ tiếng Việt đâu. Bạn xài thử mấy font: Lucida Grande, Garamond,... biết đâu tình hình lại khác.
:'> nếu có Myriad thì nên chọn Myriad.

Bình luận

cám ơn bạn, mình sẽ thử, lúc ttrước thì mình cũng toàn dùng Arial, tuy nhiên không rõ vì sao không nhận... :(  Đăng lúc 21-5-2013 06:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-6-2013 23:21:58 | Xem tất
mình cũng gặp tình trạng y như bạn, cũng chưa tìm được cách khắc phục tốt. Bạn có thể sài đỡ chương trình gõ tiếng việt này xem sao  http://www.trankynam.com/gotv/ sài đỡ thôi cái này thì cũng không hỗ trợ tốt cho lắm.

Bình luận

cám ơn bạn, mình sẽ thử... :)  Đăng lúc 17-6-2013 01:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-7-2013 18:52:14 | Xem tất
bạn ơi . mình cũng đang muốn làm sub trên mac nhưng không làm được . nó không giống với win . bạn làm được chưa chỉ giúp mình với . mình không biết download tài nguyên làm sub ở đâu , nếu down tài nguyên làm sub của win về dùng có được không bạn ? cảm ơn...

Bình luận

mình cũng chưa rõ tài nguyên bạn nói là cái gì, mình chỉ có down aegisub về rồi sync thôi, aegisub thì có dành cho mac, mà mình ko biết cách gõ tiếng việt trong aegisub thô   Đăng lúc 9-7-2013 06:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-7-2013 19:01:23 | Xem tất
tài nguyên làm sub ý bạn . ví dụ như lửa , địa ngục máu , là các hiệu ứng chạy chữ cho nó đẹp ý bạn . mình cũng mới mày mò làm sub thôi , nên cũng không biết gì cả .

Bình luận

ah, mấy cái đó nếu bạn chuyên sâu typeset thì có thể tự làm trong aegisub , còn không thì bèn tìm mẫu trên mạng, mà tìm ở đâu mình cũng ko rành lắm... :) xl ko giúp đc   Đăng lúc 10-7-2013 12:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-10-2013 20:46:08 | Xem tất
Chủ thớt đã tìm ra cách khắc phục chưa :(. Mình cũng đang phát rồ khi type đâu cũng được, riêng type aegisub thì không type được tiếng Việt :(

Bình luận

mình bỏ cuộc cũng lâu lâu rồi bạn, mình chuyển qua máy khác xài Windows cho nó lành rồi... :)) rất xin lỗi vì không giúp gì được cho bạn... :)  Đăng lúc 6-10-2013 01:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-10-2013 00:56:12 | Xem tất
T_T thiệt hông ai biết cách chữa 'bệnh' nan giải này sao {:432:}

m cũng ko gõ đc dấu trong aegisub, edit nên cứ phải coi eng, chỉnh trong word, rồi chạy ra vô aegisub copy paste T_T

ai biết cách thì share mọi ng với :'[
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2013 20:56:59 | Xem tất
Mình toàn đánh tiếng việt ở notepad rồi copy paste vào Aegisub
{:432:}{:432:}{:432:}{:432:}{:432:}{:432:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách