Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2996|Trả lời: 3
Thu gọn cột thông tin

[Help] Cách chuyển đổi DVD9 sang DVD5

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 31-12-2012 01:31:02 | Xem tất |Chế độ đọc
Hiện tại mình đã download về được một số file ISO của một số chương trình ca nhạc. Nhưng tiếc là chúng đều ở dạng DVD9, mình đã tìm mua DVD9 trắng nhưng không có. Bạn nào cao tay ấn chỉ cho mình cách nén DVD9 xuống DVD5 để ghi ra đĩa với. Cám ơn nhiều lắm <3
P/S: Mình có tìm được trên mạng phần mềm Any DVD Cloner, nghe quảng cáo là có chức năng chuyển đổi như trên. Bạn nào biết sử dụng chỉ dạy cho mình được không ạ? :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-1-2013 12:58:35 | Xem tất
Bạn dùng winrar giải nén cái file iso ấy ra roài mua 2 cái đĩa DVD5 về để ghi nó vào đĩa là oki sao phải lần DVD9 làm gì cho mệt, còn cái mà bạn mún hỏi thì mềnh cũng bó tay không biết làm thế nào cả,
Còn nếu muốn tống hết nó vào một đĩa DVD5 thì sau khi giải nén files iso convert video đê:))
Chỉ là ý kiến cá nhân của mềnh thoai nhá, bợn xem có được không nếu không được thì thoai vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-3-2013 22:50:18 | Xem tất
Trước em có xài 1 số soft dạng như DVD Shrink, ImTOO DVD... để chuyển đổi, tuy nhiên 1 số file DVD9 dạng iso down về tác giả đã rename file hoặc edit cái gì đó khiến 1 số soft chuyên dụng trên không nhận dạng để convert được.

Hẳn với soft này đã có rất nhiều các bác đã xài rồi, và em mới phát hiện được thêm chức năng có thể convert DVD9 ra DVD5 rất hữu hiệu.

Với ConvertXtoDVD thì chỉ sau vài cú kéo chuột và mất 40-50 phút ta sẽ có 1 disk DVD 5 có thể cắm vào bất cứ đầu DVD cũ mới để xem.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 8-6-2013 22:08:41 | Xem tất
Cám ơn các bạn nhiều lắm!
Mình đã tìm được 1 soft là DVDFab sau khi đăng topic này không lâu, do quên bén mất nên nay mới nhớ ra. Soft DVDFab xài nhanh mà rất tốt nữa, có thể ghép nhiều chapter giữa các DVD lại với nhau rồi nén lại nữa. Mình rất hài lòng!
Dù sao cũng cám ơn cả nhà nhơ =)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách