Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: wind_fly_3008
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ

[Lấy địa chỉ]
71#
 Tác giả| Đăng lúc 6-7-2013 09:45:50 | Chỉ xem của tác giả
nothing2say94 gửi lúc 3-7-2013 20:24
2.7.13: biết nói thế nào nhỉ...
Là dư vị của tình bạn nhạt nhoà, là nh ...

Bạn à...mình đoán những lời tâm sự trên giống như nhật kí của bạn vậy...
Tình cảm mà bạn đang có...đó là khởi đầu của 1 thứ tình cảm rất đáng trân trọng...
Nếu trong 1 tương lai xa xôi nào đó...giả sử như bạn và người ấy đến được với nhau... (Tại sao không thử mơ nhỉ??)thì mình có thể đảm bảo đó sẽ là 1 t.y đẹp mà bạn có...
Có những tình cảm mà sau này khi ta trưởng thành hơn, ta sẽ không thể có lại những rung động như lúc đầu...
Tình cảm mà.tình cảm là thứ không thể kìm chế hay bắt ép thay đổi được...
hãy để tình cảm của bạn lớn lên nhé...chúc bạn sẽ làm nên 1 cái kết khác...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 6-7-2013 12:10:28 | Chỉ xem của tác giả
wind_fly_3008 gửi lúc 6-7-2013 09:45
Bạn à...mình đoán những lời tâm sự trên giống như nhật kí của bạn vậy...
Tình c ...

Cám ơn bạn về những lời khuyên nhé, cảm giác đc người khác đọc và trân trọng suy nghĩ của mình ấm áp cực.
Nói thật là về cái kết khác thì mình mơ nhiều rồi, mơ trong khi ngủ ý. Ảo tưởng, hy vọng nhiều quá đôi khi cũng k tốt. Giờ mình thấy sống hiện thực, có một mối quan hệ bạn bè như vậy là tốt rồi.
Những gì đã qua, đương nhiên là mình luôn trân trọng, và nhớ về nó như một kỉ niệm đẹp rồi.
Cám ơn bạn nhé, một lần nữa {:155:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 12-7-2013 09:30:13 | Chỉ xem của tác giả
thuhuong08d2 gửi lúc 6-7-2013 09:20
Mình đã từng rơi vào tình huống như bạn. Là năm 2, mình có để ý đ ...

tớ cũng nghĩ tình cả m của tớ có lẽ chỉ là rung động nhất thời thôi, tớ cũng mong bọn tớ sẽ là bạn dù dịp để nói chuyện với nhau thật là khó. cảm ơn bạn đã động viên tớ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 12-7-2013 09:35:20 | Chỉ xem của tác giả
wind_fly_3008 gửi lúc 1-7-2013 09:39
Bạn à...như mình đã nói ấy...Không có gì đau khổ hơn tình yêu đơn phương cả.. ...

tớ hoàn toàn chẳng biết được tại sao bạn ấy lại ghét tớ như vậy, rõ ràng mỗi lần tiếp xúc với bạn ấy tớ đều suy nghĩ rất kĩ trước mọi câu nói hành động của mình. nhưng rồi thì thái độ lạnh nhạt khó gần ấy cũng chẳng cải thiện được. Việc vì sao mà thích bạn ấy ư? hình như rất đơn giản thôi, đầu tiên là thấy tò mò với cách sống của bạn ấy sau đó là vì hành động giúp đỡ nhỏ nhặt của bạn ấy đối với mọi người, cứ để ý bạn ấy từ xa như vậy mà tình cảm ngày càng nhiều. Nhưng giờ thì tớ sẽ chẳng quá để tâm đến bạn ấy như vậy nưa, như thế mới có thể dần bình tâm lại được. Thật ra tớ chẳng đủ can đảm để dấn thân vào một tình đơn phương như thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 24-7-2013 18:24:20 | Chỉ xem của tác giả
yêu nhau 6 tháng nhưng chờ đợi đã 2 năm rồi!!!!! trong suốt 2 năm đó 2 đứa thỉnh thoảng vẫn đi chơi, vẫn buôn chuyện với nhau rất vui. nhưng có những lúc người đó như hoàn toàn biến mất, mình không thể tìm được. mình không biết người đó đang suy nghĩ điều gì??? đôi khi mệt mỏi đến không thể thở được!!! thật sự không biết phải làm sao cả!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
 Tác giả| Đăng lúc 25-7-2013 06:52:23 | Chỉ xem của tác giả
vananhvt1211 gửi lúc 24-7-2013 18:24
yêu nhau 6 tháng nhưng chờ đợi đã 2 năm rồi!!!!! trong suốt 2 năm đó 2 đứa thỉnh th ...

Bạn àBạn đang chờ mong điều gì??.
Chuyện tình cảm của bạn ntn...Tại sao người đó thỉnh thoảng lại đột nhiên biến mất??...
Bạn có thể nói rõ hơn cho mình biết đc ko??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 28-7-2013 17:55:12 | Chỉ xem của tác giả
Đó là cảm giác khi mà bạn cần một ai đó nhất, nhưng những người mà bạn coi là tri âm, tri kỉ lại đang đi chơi với nhau mà bạn không hề hay biết.

Tuần vừa rồi nhà mình có chuyện buồn, mình bận bề bộn cả một tuần. Mất mát, nhưng mình cũng không dám thể hiện ra quá nhiều trong cái không khí đã quá tĩnh lặng trong nhà. Sau khi mọi việc xong xuôi, dành vài ngày tĩnh tâm lại mình mới bắt đầu lên mạng để cập nhật và làm việc lại. Kể từ khi có Fb, việc nhắn tin hỏi thăm nhau giữa mình và bọn bạn dần trở nên hi hữu. Mình không thể mãi chỉ gửi tin nhắn đi mà không có người trả lời lại. Fb chỉ cập nhật những điều mới hằng ngày, vì thế kể cả mình có biến mất cả tuần hay cả tháng trời trên Fb cũng không ai biết, cũng bởi vậy mà không một ai biết chuyện nhà mình, và cũng không có ai hỏi cả.

Và lúc online thì mọi người đang check-in và chia sẻ cảm xúc ở Cô Tô, xa thật đấy, vui thật đấy...

Từ hôm đấy mình bỏ dần thói quen online Fb vì dù sao, những người mình dùng Fb để nói chuyện cũng không có nhiều, và những người đó bây giờ đều nói chuyện mà mình không hiểu. Mình không trách mọi người vì từ đầu do mình không hề nói, chỉ là cảm giác có phần hụt hẫng. Có lẽ là do mình sống khá nội tâm, nên mình không thích chia sẻ với người khác. Từ trước đến nay mình chỉ nói với một người, và giờ người đó cũng làm mình thấy gượng gạo.

Nhưng dù sao, có lẽ tất cả cũng là tại mình mà thôi.
Điện thoại của mình đã bao lâu rồi không cần sử dụng đến nhỉ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 7-8-2013 19:43:38 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Tictactoe gửi lúc 28-7-2013 17:55
Đó là cảm giác khi mà bạn cần một ai đó nhất, nhưng những người mà bạn coi là tri ...

Mình chỉ muốn tặng bạn 2 chữ, hiểu đc ý nghĩa của nó bạn sẽ ko còn thấy đau khổ nữa : ''Vô Thường'' .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 12-8-2013 17:31:22 | Chỉ xem của tác giả
Mình chỉ muốn tặng bạn 2 chữ, hiểu đc ý nghĩa của nó bạn sẽ ko còn thấy đau khổ nữa : ''Vô Thường'' .

Mình đồng ý với Chan! bạn hãy bằng lòng với những gì mình đang có, nhưng đừng hi vọng người khác llà niềm hạnh phúc duy nhất của đời mình! Hãy tự mình làm cho mình hạnh phúc bạn ạ! Có như thế bạn mới không hụt hẫng, không bị tuột dốc khi ai đó rời bỏ bạn mà đi!
Cái này gọi là duyên đến duyên đi không vướng bận đó bạn!
Sẽ buồn sẽ tiếc nuối lắm nhưng bạn ơi miễn cưỡng không hạnh phúc! và bạn hãy tin rằng cánh cửa hạnh phúc này khép lại đồng thời sẽ có một cánh cửa hạnh phúc khác đang mở racó nhận thấy hạnh phúc ấy hay không còn tùy thuộc vào thái độ sống của mỗi chúng ta. Mong bạn được được bình yên.{:138:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 16-8-2013 16:29:05 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã từng thất bại một lần rất đau đớn trong tình yêu do người yêu phản bội. Thực sự mình vẫn tin là ở đâu đó vẫn còn tình cảm chân thành không toan tính, vụ lợi. Nhưng đến tận bây giờ, đã được một thời gian lâu rồi mà mình vẫn tiếp tục gặp phải những thằng mà người ta gọi là Sở Khanh. Mình không hiểu sao lại như vậy nữa. Có ai có cách gì giúp mình tránh xa khỏi mấy đứa Sở Khanh không??? Nói thật là đến bây giờ mình chưa gặp ai tốt cả. Cứ quen được vài ngày là đòi lên giường. Cuộc đời sao lại thế không biết

Bình luận

biết chửi vô mặt chúng nó, chắc tại môi trường quá......phải thay đổi môi trường  Đăng lúc 12-9-2013 08:55 AM
bản chất tốt nhưng dòng đời xô đẩy, có những cái người ta gọi là số phận, mình cũng đủ bản lĩnh để biết đúng biết sai, biết khước từ...  Đăng lúc 12-9-2013 08:54 AM
tính cách như thế thì bạn phải xem xét lại bản thân mình rồi. Với lại nên kiên quyết với những anh chàng như thế, quen vài ngày mà đòi lên giường thật ko tốt   Đăng lúc 11-9-2013 08:39 PM
thích điểm gì đó ở những người này chứ đã từng gặp 1 sở khanh thì lần sau sẽ rút kinh nghiệm đằng này bạn sau đó lại gặp liên tiếp những người có cùng   Đăng lúc 11-9-2013 08:37 PM
Mình nghĩ nguyên nhân là do môi trường sống của bạn khiến bạn gặp trúng những anh chàng đẹp trai nhưng tính cách là những thằng sở khanh, 1 phần do tích cách của   Đăng lúc 11-9-2013 08:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách