Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: wind_fly_3008
Thu gọn cột thông tin

ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 26-6-2013 12:00:45 | Xem tất
cuu.3by gửi lúc 25-6-2013 21:52
^^!
Bọn em từ ngày chia tay k còn gặp nhau nửa chị à
chỉ nc trên fb , yahoo

Theo chị nghĩ...cái mà cả 2 bọn e còn lại chỉ là những kỉ niệm và sự nuối tiếc 1 thời đẹp đẽ...
...hơn nữa, tại sao đã từng yêu nhau...giờ khi hỏi lại ng ấy lại ko thể trả lờii?? Liệu có phải chăng trc đây chính ng ấy cũng ko xác định đc tc gì với e??.Thôi...dù sao cũng đã qua rồi...cái quan trọng là mình giữ lại những gì tốt đẹp nhất thôi...Em à, có những thứ càng cố giữ và níu kéo thì lại càng dở...thà rằng vô tư như bạn bè có khi lại là 1 cách hay, còn nếu ko thể vô tư thì tự động rút lui và ko liên lạc nữa cho nhẹ lòng hơn...vì dù sao cuối cùng cũng có ai dám chắc sẽ có 1 cái kết khác??...
P/s: Face và yahoo có cái hay mà cũng có cái dởcái dở của nó là ta ko thể biết đc thật sự ngta đang suy nghĩ cái gì đằng sau nó...e nên cân nhắc e nhé...:)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 26-6-2013 12:09:08 | Xem tất
Nga123456 gửi lúc 25-6-2013 15:20
Các bạn có tư vẫn về tình bạn k hay chỉ có ty *vì mình thấy toàn là tình báo ở đ ...

Chào bạn...mọi người ở thread này đều có thể chia sẻ tâm sự về mọi thứ trong cuộc sống...không phải chỉ có tình yêu như bạn nói đâu..mình nghĩ chắc mọi người vẫn thường hay đau đầu về vấn đề này nên thread mới hầu như toàn "tình yêu tình báo" {:176:}...
Về chuyện của bạn, trước hết mình muốn hiểu thêm một chút về ng bạn của bạn có được ko??...mình gọi bạn ấy là A nhé...mình thấy thắc mắc là vì sao A mồm mép (như bạn nói) lại ảnh hưởng làm bạn bị học lại??...ngoài điều đó ra thực sự còn điều gì của A làm bạn khó chịu nữa ko??...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-6-2013 12:42:13 | Xem tất
Mình và A cùng bị thiếu bài ktra 1 môn, đồng nghĩa vs việc vẫn sẽ bị học lại dù vẫn đc đi thi. mà mình lại nghe mọi ng nói là gv trường mình khá dễ xin, chỉ cần có "$". vì vậy mình đã rủ vài ng nữa cùng đi gv để $ chia ra, nhưng mấy đứa cứ ậm ừ k rõ ràng nên mình tính đi 1 mình. r A bảo cho nó đi chung vs.(mình ngay từ đầu k rủ A đi cùng mặc dù 2 đứa chới vs nhau vì mấy hôm trc đó mình vs A cãi nhau. mình đang rất lo vì môn này học lại khá tốn $à thời gian nên tâm trạng k tốt lắm, mình đã k muốn nhắc đến ở lớp vì muốn chơi cho thoải mái và k muốn gây ảnh hưởng đến tâm trạng của ng khác khi lỗi là của mình khi đã nghỉ học nhiều dẫn đến thiếu bài ktra. thế mà ngày nào đến lớp A cũng nhắc đi nhắc lại " chết r phát này t học lại r, thật là chán...". nghe nhiều đâm ra mình cáu và cãi nhau vs A, cuối cùng mình nói nếu nó k đi gv thì mình đi 1 mình.)
Và r mình vs nó lên gặp gv. mình k giỏi ăn nói nên đã nhờ thêm 1 đứa bạn chới cùng mình vs nó đi cùng để có j ng bạn kia còn nói giúp cho.Nhưng khi lên gặp gv, mình và ng bạn kia mới nói là chúng e mong cô giúp bọn e, và bọn e biết mình chót dại làm sai nên mong cô tha lỗi, thì A lại cứ như nhảy vào mồm gv, gv nói câu nào nó đáp lại câu đấy. thực sự lúc đấy mình đã rất cáu, và gẩy tay nó ý bảo đừng nói nữa, nhưng k hiệu quả. nó còn nói là nó có 2 bài ktra/ 3 bài,mà trên bảng điểm nó chỉ có 1 bài. r gv tìm tập bài ktra ra cho nó tự tìm bài ktra của mình thì nó bảo cô nói cô k tìm đc thì e biết làm thế nào.
Cuối cùng chuyện là như thế nào k cần mình phải kể nhiều, sau khi bị gv chửi cho 1 trận thì bị đuổi ra sau 1 tiếng đứng ở đấy.
Mình thấy có lỗi vs đứa bạn kia khi nó chẳng làm j mà vẫn bị nói. Đôi lúc mình cũng thấy hơi có lỗi vs A vì nói k tốt về nó. bạn thấy trong chuyện này mình nên làm j tiếp theo :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 26-6-2013 14:26:55 | Xem tất
Nga123456 gửi lúc 26-6-2013 12:42
Mình và A cùng bị thiếu bài ktra 1 môn, đồng nghĩa vs việc vẫn sẽ bị học lại dù vẫ ...

Cảm ơn bạn đã chia sẻ rất thật...
Quả thật nghe chuyện của bạn mình không biết nên trách bạn hay an ủi bạn nữa..Chỉ có điều, nếu đứng trên quan điểm công bằng mà nói thì lỗi 1 phần cũng do bạn không đi học đầy đủ để thiếu 1 bài kiểm tra..bạn thử nghĩ xem, nếu bạn là 1 SV chăm chỉ khi thấy những người ko đi học đầy đủ mà vẫn đc đi thi..chỉ cần có $ đi thầy cô...bạn sẽ có cảm giác ra sao??...Mình không biết có thật là A có đủ bài KT hay không, nếu thật thì A có thái độ như thế cũng là điều dễ hiểu...
Tuy nhiên, nếu đứng trên quan điểm là bạn bè của nhau thì mình thấy quả thật A đã có phần cư xử hơi thái quá.. Thái quá ở chỗ A chỉ nghĩ đến lợi ích của mình (tức là bài KT ấy) mà không nghĩ đến hoàn cảnh của bạn...Có lẽ nếu ngay từ lúc đầu, bạn xác định rõ mục đích đến nhà thầy cô lúc ấy cho A thì đã không xảy ra tình huống dở khóc dở cười như vậy...(theo cá nhân mình thì A đến nhà thầy cô với mục đích thắc mắc về việc thiếu bài KT của mình, còn mục đích của bạn là muốn xin thầy cô cho phép bạn ko phải học lại)...
...Cuối cùng thìsau chuyện xảy ra với bạn và A...mình thấy, hành động của bạn đi nói xấu sau lưng A và tách A ra khỏi nhóm bạn của bạn thì quả thật có một chút không đúng...Chỉ vì một chút mâu thuẫn về chuyện môn học và cách hành xử hơi thái quá...Liệu có thể bỏ đi 1 tình bạn không???Hơn nữa nếu chuyện này tiếp tục tiếp diễn, đến 1 lúc nào nó A biết đc bạn đã nói xấu và "tẩy chay" A như thế...nếu A là bạn, bạn sẽ hành động gì tiếp theo??...(khả năng rất lớn sẽ xảy ra 1 cuộc chiến tranh ko đáng có)...Bên cạnh đó, những người bạn chơi chung trong nhóm sẽ nghĩ gì khi bạn cứ liên tiếp nói xấu A như thế...thường thì phản ứng lúc đầu của mọi người sẽ là tiếp nhận cái thông tin mà bạn đưa ra..nhưng về lâu dài, các bạn của bạn sẽ đặt dấu chấm hỏi to đùng là tại sao bạn lại cứ liên tục nói xấu A??...(còn chưa kể đến 1 số người là bạn thân của A nữa)...
...Đối với mình, mình nghĩ không một ai có thể hoàn hảo toàn diện cả, ai cũng có những điểm tốt và những điểm xấu...Thông thường thì mình thường nhìn vào những điểm tốt của mọi người để kết bạn...Chỉ khi nào những điểm xấu quá nhiều lấn át cả những điểm tốt gây ảnh hưởng nhiều đến mình thì mình mới buộc phải chọn cách kết thúc 1 tình bạn..Còn nếu không, vậy tại sao bạn ko nhìn vào những điểm tốt của A và tránh ko để những điểm xấu tác động đến mình để duy trì tình bạn đó nhỉ??? (nhất là trong 1 nhóm chơi chung)..Hơn nữa, dù bạn có tiếp tục hay ko tiếp tục chơi với A thì về chuyện môn học đó bạn vẫn phải học lại, đúng ko??...(Mình hi vọng lần này bạn sẽ đi học chăm chỉ hơn{:133:})...bạn nên cân nhắc nhé...
P/s: Nếu quả thật bạn vẫn còn cảm thấy giận A thì tốt nhất, trước hết bạn nên gặp riêng A và nói thẳng những suy nghĩ của bạn về vụ việc vừa xảy ra...Và hi vọng lần sau A ko có thái độ ứng xử như vậy nữa...

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pap + 5 :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-6-2013 17:03:17 | Xem tất
wind_fly_3008 gửi lúc 26-6-2013 12:00
Theo chị nghĩ...cái mà cả 2 bọn e còn lại chỉ là những kỉ niệm và sự nuối tiếc 1  ...

T chị
Những lời khuyên của chị rất ý ngĩa
Em sẽ suy ngĩ kỷ và buông bỏ những thứ k thuộc về mình
Có lẽ em qá nuối tiếc cái quá khứ đó
K cho bản thân có cuộc sống khác cách ngĩ khác ^^!!

Bình luận

đúng chị ạ trước khi iu ai mình phải iu bản thân mình trước ^^!  Đăng lúc 27-6-2013 10:05 PM
Trước khi yêu một người...e phải học cách yêu bản thân mình trước nhé...Mình là con gái mà...cũng có cái tự tôn của người con gái chứ..:)...đúng ko??  Đăng lúc 27-6-2013 12:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-6-2013 18:01:14 | Xem tất
wind_fly_3008 gửi lúc 26-6-2013 14:26
Cảm ơn bạn đã chia sẻ rất thật...
Quả thật nghe chuyện của bạn mình không biết nê ...

Cảm ơn bạn đã nói vs mình những điều này. thực sự mình cũng thấy mình sai khi đã làm vài việc k tốt.
Nhưng hiện tại mình vs A vẫn chưa thể nói chuyện vs nhau, có lẽ vì chưa chơi lâu hoặc cũng là vì h học đh r cảm giác về tình bạn k chắc chắn =  thời hs. Mình đang suy nghĩ lại về tình bạn này.
Cảm ơn bạn lần nữa và mình sẽ còn quay lại hì hì :)

Bình luận

ko có gì bạn à...hoan nghênh lần sau bạn quay lại...:)  Đăng lúc 27-6-2013 12:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-6-2013 00:29:20 | Xem tất
tại sao những người yêu đơn phương thường không bày tỏ lòng mình? Mình cũng là một trong số những người đang yêu thầm. Cũng không hăn lắm, mình nghĩ mình chỉ là thích bạn ấy thôi. Bọn mình học chung lớp nhưng lại khác tổ, ở trường mình, các buổi học thực tập thường học theo tổ cho nên mình và bạn ấy không học cùng nhau. Từ sang năm bọn mình hầu như chỉ học thực tập cho nên việc được gạp bạn ấy đối với mình thật là xa xỉ.
Có những chuyện cảm thấy mình làm thật không tốt, kể cả việc thích một người, đã không dưới 100 lần mình tự nói với bản thân rằng dừng việc thích bạn ấy lại. Lý do có lẽ thật buồn cười vì mình cảm thấy bạn ấy ghét mình hoặc khó chịu với mình. Những lúc một nhóm đi chơi chung thì bạn ấy sẽ chẳng bao giờ nói chung một vấn đề mà mình quan tâm, bạn ấy cũng thường xuyên tỏ ra khó chiuh với những ý tưởng của mình. Mình cũng biết là mình chẳng có gì đặc biệt cả nhưng bị người mình thích ghét có phải là rất đáng thương không?
Mình chỉ muốn tâm sự một chút bởi vì tình cảm này, mình thật không có ai để chia sẻ cả!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-7-2013 09:39:45 | Xem tất
lybero gửi lúc 29-6-2013 00:29
tại sao những người yêu đơn phương thường không bày tỏ lòng mình? Mình cũng là m ...

Bạn à...như mình đã nói ấy...Không có gì đau khổ hơn tình yêu đơn phương cả...
Thế nên, chính bản thân bạn phải xác định rõ, liệu bạn có chịu nổi hoặc chấp nhận yêu đơn phương 1 người hay không??...
Khách quan mà nói hiện tại bạn cũng đang tự hỏi mình tình cảm đó là yêu hay chỉ là thích...
Vậy đã bao giờ bạn tự hỏi mình bạn thích người ấy vì điều gì hay ko?
Và tại sao bạn ấy lại luôn có thái độ ko thích bạn như vây??...
Bạn đã làm gì để 1 người vốn không liên quan đến nhau lại có cái nhìn không mấy thiện cảm với bạn??..
Bạn có thể tâm sự với mình những điều đó hay ko??...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2013 20:24:40 | Xem tất
2.7.13: biết nói thế nào nhỉ...
Là dư vị của tình bạn nhạt nhoà, là những gì mặn mà thì chẳng dễ dàng tan biến...
Mình nói ra đc điều mình cần nói rồi. Khi mà nó hỏi mình vẫn nhớ tới nó à. Mình lấy hết can đảm nhắn lại: "nhớ chứ, quên sao được, mày là thằng hâm nhất tao từng gặp". Mà lần nào nói chuyện với nó cũng phải kiềm chế cảm xúc, vắt kiệt chất xám để nghĩ xem nên nói gì, viết gì... Tim mình thì cứ đập thình thịch khi nhìn thấy tin nhắn rep lại ý... Cứ thế này là đc rồi, cảm xúc mà, vẫn vẹn nguyên như thuở đầu. Bạn tốt à, phải đỗ đấy, mày luôn là người mà tao yêu quý, ngưỡng mộ, dù thế nào đi chăng nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-7-2013 09:20:49 Từ di động | Xem tất
lybero gửi lúc 29-6-2013 00:29
tại sao những người yêu đơn phương thường không bày tỏ lòng mình? Mình cũng là m ...

Mình đã từng rơi vào tình huống như bạn. Là năm 2, mình có để ý đến 1 bạn cùng lớp, lúc nào cũng chỉ thích nói chuyện với người ta, lúc nào cũng làm phiền người ta. Sự lạnh lùng của người ấy khiến mình buồn, nhưng sau 1 thời gian suy nghĩ lại mình thấy đó chỉ là 1 rung động nhất thời. và bây giờ chúng mình là bạn, bạn ấy còn nhờ mình tư vấn mỗi khi cãi nhau với bạn gái nữa. Hãy suy  nghĩ lại xem bản thân bạn yêu, thích hay đó chỉ là những rung động nhất thời. và suy nghĩ tại sao người ấy lại ghét bạn. có thể đã có hiểu lầm giữa 2 bạn. Hãy nói chuyện để hiểu nhau hơn. Cố lên bạn nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách