Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: wind_fly_3008
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 26-9-2013 16:56:36 | Chỉ xem của tác giả
Em mới lên cấp 3... mới quen được một số bạn bè mới... em rất thích nói chuyện với bạn L ngồi cạnh em muốn chúng em trở thành bạn thân của nhau.
Nhưng dường như bạn ấy cũng không muốn như vậy thì phải ? Có những lúc bạn ấy trêu đùa em quá giới hạn của em rồi, nhưng em vẫn bỏ qua. Hằng ngày thì em thường nhắc nhở bạn ấy một số điều nhưng bạn ấy cho là k cần thiết và bảo em nói lắm. Nhưng theo em thấy thì bạn thân ( với em ) thì phải quan tâm và giúp đỡ nhau đúng ko ạ ?
Em không biết được là giữa chúng em có thể tồn tại một tình bạn thân như vậy được không ạ ?
Em rất muốn có một người bạn thân thật sự chứ k phải chỉ là những người bạn bình thường như ở cấp 2 đâu ạ ... em muốn có một người BẠN THÂN THẬT SỰ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 26-9-2013 18:28:56 | Chỉ xem của tác giả
Em có thích( rất rất thích) một bạn, từ hồi cấp 2.Trước đó em và bạn ấy rất thân, nhưng sau khi chuyển trường em và bạn ấy không gặp bạn ấy thường xuyên, thường thì chỉ thấy bạn ở lớp học thêm. Bây giờ em muốn hai đứa trở lại như xưa để em có cơ hội nói thích bạn ấy, nhưng vừa có ý định thì em nghe mọi người nói bạn ấy đã có bạn gái cách đây 2 năm. Em phải làm sao đây ạ ? Em đã giữ tình cảm gần 3 năm rồi ạ? Em có nên nói ra không? Nếu nói ra có phải em là kẻ đi phá vỡ tình yêu của họ không? Có phải như vậy là ích kỷ không?

Bình luận

Ko cùg suất đó chị.Kiểu như em tới thì b ấy đi về.Với lại có lẽ vì chuyển trườg,tụi em ít nói chuyện với nhau,gặp nhau chỉ cười,lâu lâu mới nói chuyện..   Đăng lúc 27-9-2013 05:13 PM
Cho chị hỏi tại sao e và bạn ấy thân như vậy mà khi gặp nhau ở lớp học thêm lại chỉ nhìn thấy nhau??...lúc đó e và bạn ấy ko nói chuyện với nhau à??  Đăng lúc 27-9-2013 02:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
 Tác giả| Đăng lúc 27-9-2013 14:50:03 | Chỉ xem của tác giả
thuhuedo gửi lúc 26-9-2013 16:56
Em mới lên cấp 3... mới quen được một số bạn bè mới... em rất thích nói chuyện với  ...

Em à...
Theo chị, 1 người bạn thân thật sự phải là người chấp nhận được mọi điểm tốt cũng như nhược điểm của nhau.. hoặc theo 1 khía cạnh nào đó, bạn bè là những người tìm thấy ở nhau 1 điểm nào đó thu hút đối phương vả rất thích tính cách đó...tình bạn cũng không thể gượng ép được...Em mới vào cấp 3, e còn 1 khoảng time 3 năm áo trắng nữa..còn có rất nhiều cơ hội để e tìm thấy 1 người bạn thật sự cho mình..
Về bạn L như e nói, chị chưa thể dám chắc bạn ấy gét hay quý em, nhưng cá nhân chị thấy rằng, khi mới là bạn bè (chưa đến mức thân thiết), nếu e góp ý với bạn về 1 số điều ko tốt của bạn ấy, mặc dù đây là ý tốt của em, nhưng nó lại gây ra 1 phản ứng khiến người nghe cảm thấy khó chịu..Thực ra mà nói, thời gian đầu khi mới là bạn, e nên chỉ quan sát và thể hiện những điểm mạnh cá nhân, bạn ấy sẽ tự nhiên bị thu hút thôi..sau này khi đã là bạn thân thật sự rồi..e có thể tìm cơ hội để góp ý sau..ok?
...Nói đi thì cũng phải nói lại, tình bạn nên đến từ sự chân thành và tôn trọng lẫn nhau..e muốn có những người bạn thân thực sự thì trước hết e phải tự mở lòng mình ra đã..hãy cứ tự nhiên sống thật với bản thân mình..đối xử tốt với bạn bè... chị nghĩ e sẽ gặp được người bạn xứng đáng với e thôi...
Chúc e gặp nhìu may mắn...{:173:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 29-9-2013 21:15:38 | Chỉ xem của tác giả
hoshi9724 gửi lúc 26-9-2013 18:28
Em có thích( rất rất thích) một bạn, từ hồi cấp 2.Trước đó em và bạn ấy rất thân, ...

Mình có lẽ may mắn hơn bạn thích 1 người khi người đó chưa có người yêu, tỏ tình nhưng thất bại vì người ta không có thích mình. Nhưng mình chưa bao giờ hối hận về hành động đó cả vì theo mình thích thì phải nói chứ giữ tình cảm trong lòng cũng rất khó chịu, nói ra sẽ dễ chịu hơn rất nhiều và lúc đó mình muốn cho bản thân mình 1 cơ hội

Trường hợp của bạn thật khó xử vì người bạn thích đã có người yêu rồi, nói ra lúc này theo mình thật sự không thích hợp. Tại vì nếu nói ra mà lỡ người yêu của người bạn thích mà biết được thì sẽ vô cùng khó xử, chưa kể lỡ bạn ấy nghĩ bạn muốn cướp người yêu của bạn đó thì sao?

Quan trọng bây giờ là bạn phải xác định bạn muốn như thế nào ? Nói ra để tâm trạng thoải mái vì tình cảm giữ kín bấy lâu nay, đơn giản chỉ nói ra cho người đó biết tình cảm này chứ không muốn phá hoại tình cảm của cặp đôi đó hay sao nữa
Nếu chỉ muốn nói ra để thoải mái thì bạn nên giữ liên lạc với người đó rồi đợi thật lâu sau này nói cho người đó biết bạn đã từng thích người đó... Chứ hiện giờ người đó đã có người yêu rồi! Hic !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 3-10-2013 21:44:52 | Chỉ xem của tác giả
wind_fly_3008 gửi lúc 27-9-2013 14:50
Em à...
Theo chị, 1 người bạn thân thật sự phải là người chấp nhận được mọi đi ...

vâng, em sẽ làm theo lời chị nói
e sẽ mở lòng mình ra
cảm ơn chị nhiều nhiều ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 9-10-2013 08:28:21 | Chỉ xem của tác giả
beauty.s2_beast gửi lúc 30-8-2013 17:17
Con ghét mẹ ghét mẹ ghét mẹ ghét ghét lắm lắm ấy mẹ có biết không ! Không chỉ ghét ...

Hinh như bạn vẫn còn trẻ lắm thì phải. Ai trên đời này cũng chỉ có 1 bố và 1 mẹ thôi.Hai mẹ con không hiểu nhau thì ngồi lại nói chuyện với nhau cho hiểu nhau hơn em nhé. Chị với mẹ cũng k hợp nhau, cũng không thể chia xẻ gì với nhau được hết và hơn thế nữa hai mẹ con nói chuyện được một lúc là tranh cãi.Và có nhiều khi mẹ chị nói những câu làm mình đau lòng nữa. Nhưng chị k ghét mẹ,chị thấy thương và hiểu rằng mẹ luôn lo lắng cho mình, muốn mình tốt hơn nên có nhiều khi thái quá.Em hãy nghĩ mẹ tần tảo nuôi em khôn lớn để đến giờ em ghét mẹ như vậy sao?Nếu em là mẹ cảm giác của em sẽ thế nào?chị chỉ khuyên em một câu thôi theo như kinh phật có nói: Những ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc.Khi em làm cha, làm mẹ rồi em sẽ hiểu tấm lòng bậc sinh thành hơn.

Bình luận

hay tran trong nhung gi em dang co nhe  Đăng lúc 9-10-2013 05:34 PM
hay tran trong nhung gi em dang co nhe  Đăng lúc 9-10-2013 05:34 PM
khong co chi em a. Hieu va thong cam cho me hon nhe em. Chi cung lam me nhung neu con chi ma nghi chi nhu the chi se buon lam. Boi voi chi con la tat ca.Vui ve voi me nhe em.  Đăng lúc 9-10-2013 05:34 PM
chắc có lẽ em cũng phải xương mẹ hơn chị ha hì hì  Đăng lúc 9-10-2013 05:13 PM
Cảm ơn chị ^^ mà mấy ngày trước em ngẫm lại ùi tại em có tâm sự mấy chị khác vs tụi bạn em nó cũm nghĩ thế cảm ơn chị nhiều nha ^^  Đăng lúc 9-10-2013 05:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 16-10-2013 19:14:17 | Chỉ xem của tác giả
Dạo gần này sao mình chẳng thấy cảm xúc gì với bạn khác phái nào hết ấy nhỉ ( đừng hiểu nhầm nha, mình cũng ko có thích phụ nữ nha) Cứ thấy nó nhạt nhẽo, hờ hững sao ấy. Hay là vì tuổi lớn rồi nhỉ, ma 26 thì đâu gọi là già, cũng có thể là chưa gặp dc người thích hợp? Do điều kiện công việc, mình cũng ít tiếp xúc, nên các mối quan hệ bạn bè chỉ gói gọn trong một phạm vi nhỏ bé...
nhớ cái thời 19, 20, cũng có vài mối tình vu vơ, h thì lại ko có ai và cũng ko thích ai. Độc thân cũng có cái hay của nó, tính mình hay suy nghĩ, khi có chuyện gì xảy ra thì không còn tâm trí lo cho những việc khác, nên độc thân như bây h nhiều khi mình lại thấy hay hay, có thể tập trung vào công việc, học hành. Nhưng nhìn lại bạn mình ai cũng chồng con, ko thì bạn trai, nhiều khi lại thấy buồn buồn, hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
 Tác giả| Đăng lúc 18-10-2013 16:54:24 | Chỉ xem của tác giả
Kogetsu gửi lúc 16-10-2013 19:14
Dạo gần này sao mình chẳng thấy cảm xúc gì với bạn khác phái nào hết ấy nhỉ ( đừn ...

Đọc tâm sự của bạn mà mình thấy giống hoàn cảnh của mình ghê
Không phải là không có ai thích...
Cũng không phải là "kén cá chọn canh"  - như lũ bạn mình nhận xét.
Càng không phải là bị lãnh cảm..hay gì gì đó
Chỉ đơn giản là mình cảm thấy mọi thứ xung quanh rất bình thường, không có một cảm giác gì đặc biệt...cũng không cảm thấy bản thân có một cảm xúc rung động với ai !!!Khi một người con trai tiếp xúc với mình, mình chỉ có cảm giác người ấy như một người bạn, người anh...mà không thể đi thêm được bước nào nữaCó lẽ, có là trạng thái nhất thời của những người như bạn hoặc mình...
..Vốn dĩ là người hay suy nghĩ (nhất là lại hay theo chiều hướng tiêu cực)...mình có thể thoải mái với mọi người, nhưng với bản thân lại rất hà khắc...nếu như yêu 1 ai đó, nhất định t.y đó ko chỉ ảnh hưởng đến cuộc sống, học tập, và cả suy nghĩ của mình nữa...thê nên, trong lúc này mình cũng cảm thấy độc thân có 1 cái hay của nó...Không bị ràn buộc và ko phải suy nghĩ nhiều...
..Tự phấn chấn lên nhé...mình nghĩ không phải là chúng ta không rung động, mà chẳng qua là 1 nửa thực sự của mình chưa đến thôi...khi nó đến, tự ta sẽ biết nắm lấy...
Note: Mình đã từng đọc được trong 1 cuốn truyện của Gào...trong đó đại ý viết, mỗi người đến 1 giai đoạn nào đó sẽ cảm thấy cảm xúc của mình như bị ngừng lại...không có cảm nhận gì đối với mọi thứ xung quanh, cũng như đối với người khác phái...nhưng rồi tất cả cũng sẽ qua thôi!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 25-10-2013 12:42:59 | Chỉ xem của tác giả
^_^ Sorry các bạn nếu bài viết của t không đúng với topic nhá! Cơ mà chả là tớ mới nhận được một lời có thể xem là love confession mà hem biết chia sẻ ở đâu!! ^_^!!

"I know you're really, really, really, really a good girl. Just we don't have a chance to meet each other. I just show it for you, for once. When you see this, remember me, please."

Đó là những gì người đã nói với tôi.

Và cuộc hành trình bắt đầu, khi người cho tôi thấy tình yêu. Lần đầu tiên trong đời, với một người xa lạ. Thật sự xa và lạ đúng như cái nghĩa của từ. Thật vậy, tôi đã bao giờ gặp người đâu. Tôi đã bao giờ nhìn tận mắt hình dáng, sờ tận tay cơ thể người đâu! Một tấm ảnh, một giọng nói, những ý nghĩ… đó là tất cả những gì tôi biết về người. Vậy mà người nói câu ấy với tôi làm gì? Chúng ta nào có quen biết. Để cho tôi bây giờ suy nghĩ vẩn vơ. Để cho con tim tôi lại thổn thức. Để cho tâm trí tôi xao động.

Thật hay không, cách nhau dường như chỉ trong gang tấc. Nói thì dễ nhưng làm thì khó, bắt đầu thì dễ nhưng duy trì thì khó. Thôi chẳng nghĩ đến mai sau làm gì. Cứ để tự nhiên như thế. Thượng Đế sẽ mang những người yêu nhau đến với nhau. Vậy nên nếu thật sự đó là duyên phận, là định mệnh, thì một ngày nào đó, tôi sẽ gặp người, và người sẽ gặp tôi. Lúc đó, nếu thật sự cảm xúc này vẫn còn, thì lúc đó người hẳn nói yêu tôi. Đừng vội nói bây giờ, khi chẳng có gì chắc chắn. Người nhé!

Bình luận

Nhữg thứ lần đầu thì thườg mới mẻ và gây tò mò..b hãy dùng lý trí để đánh giá và con tim để cảm nhận..Chỉ có b mới có thể đưa ra đc qđịnh cho m thôi !!   Đăng lúc 2-11-2013 10:01 AM
ờ, chính xác á! =D mặc dù nói chuyện qua video call, cơ mà dù sao cũng chỉ là hình ảnh và âm thanh. :3  Đăng lúc 31-10-2013 10:23 AM
Bạn và người đó chắc gặp nhau qua mạng !  Đăng lúc 30-10-2013 09:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 27-10-2013 04:42:32 | Chỉ xem của tác giả
gặp được anh, nếu bảo là cảm nắng thì đúng thật, nhưng thời gian trôi qua, cảm giác say nắng đó ngày một kiên định, đến cả bạn bè mình cũng bảo lần này mình thật kì lạ cũng thật cố gắng. Cố dò tìm tên anh trên FB, trên instagram, cố tình tạo ra những lần gặp mặt tình cờ ngoài những buổi học. Anh thân thiện, cởi mở, hòa đồng, vừa học vừa làm. Có lẽ qua các dòng tin nhắn, cuộc nói chuyện, thái độ của mình, anh cũng đủ thông minh để nhận ra mình có ý nghỉ khác với anh. anh không bạn gái, mình không bạn trai, quá tuyệt đúng không? nhưng anh lại bắt đầu từ chối trả lời tin nhắn của mình với lý do anh rất bận.  mình không dám nhắn tin cho anh nữa, sợ anh lờ đi hoặc thấy mình phiền, mà anh cũng chẳng chủ động nhắn lấy một tin, nhưng thái độ của anh khiến mình nửa muốn tiến lên, nửa muốn từ bỏ. Anh ấy có chút tình cảm nào với mình không? Mình có nên tiếp tục con đường chinh phục anh không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách