Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy Valentine's Day 2014][Ghibli Series][1995] Whisper of the Heart/耳をすませば [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 16-2-2014 21:58:35 | Chỉ xem của tác giả
Phim nếu như bản thân không lạc lõng trên bước đường tương lai, thì sẽ thấy là một câu chuyện tình cảm của đôi bạn trẻ thật đẹ. Nhưng vs mình, bộ film còn mang lại nhiều điều suy ngẫm. Việc bố mẹ cô bé dám chấp nhận cho em thực hiện ước mơ, và việc đôi bạn trẻ, nhất là chàng trai đã định hướng tương lai của chính mình, biết mình thích gì là điều mà k phải ai, tuổi đời đó xác nhận được. Nhưng người mình thật sự thích là cô bé nv chính, em ấy đã khóc, khóc vì mình cũng cùng tuổi đó, chưa biết gì về tương lai, và có lẽ em hụt hẫng vì người em thích lại vượt trội hơn mình, nhưng k phải để ganh tỵ, mà em cố gắng vì nhân tố đó mà hoàn thiện chính mình.
Viết thì thấy dài dòng, nhưng thật sự là bộ film đáng xem ( mờ anime nào của Ghibli cũng đáng xem hết cả). Vẫn giữ mãi trong máy mình chưa bao giờ xoá đi từ lúc mình được xem xong.
Cảm ơn các bạn đã sub.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 16-2-2014 22:32:03 | Chỉ xem của tác giả
có vẻ Nhật Bản khá thích mèo nên hay cho mèo vào fim

nghe nội dung cũng rất hay, thích hợp cho những người có tưởng tượng tốt và hay mơ mộng

nhưng lạ cái 1 bộ fim điện ảnh mà những 22 bài OSt

tóm lại rất cảm ơn subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 16-2-2014 22:51:42 | Chỉ xem của tác giả
uầy, hôm ua k vào cái, hôm nay mò vào kites nhà mình nhiều phim mới dã man, toàn phim mình đang hóng, lót dép, đặt gạch mới chết chứ. cả thor2 mới hôm trc vào comt hôm nay đã có. xong cả danh bộ 2 nữa chứ
may mà mình mới xong báo cáo, k thì vật vã mất. cảm ơn subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 16-2-2014 23:36:57 | Chỉ xem của tác giả
cực thích những bộ phim của hãng Ghibli. đều là những bộ phim nhẹ nhàng nhưng ẩn chứa những bài học thấm thía. Còn về hình ảnh thì miễn chê luôn. bộ phim này rất hay nói về tình cảm học trò và quyết tâm theo đuổi giấc mơ của mình
thanks subteam đã làm sub phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 17-2-2014 07:48:29 | Chỉ xem của tác giả
oh yeah hóng phim này cực kì , từng đọc giơi thiệu bộ phim này trên một tờ báo và xem được một đoạn và cảm thấy bộ phim nhẹ nhàng nhưng có gì đó rất cuốn hút đặc biệt thích khung cảnh nhìn từ trên cao xuống tại nhà của người ông, quá đẹp
thank subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 17-2-2014 11:05:28 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ một cái ^^
Lại thêm một chuyến phiêu lưu kì thú nữa của ghibli.
Phim của hãng này xem đi xem lại không thấy chán.
Mình đang định tải lại một loạt phim của ghibli để xem lại đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 17-2-2014 14:10:30 | Chỉ xem của tác giả
Phim này thì mình chưa coi, cũng không phải là fans ruột của phim hoạt hình Nhật.
Trước giờ toàn xem hoạt hình Mỹ thôi của disney hay pixa gì gì ấy...
Điều lôi cuốn mình ngay từ đầu chính là poster của phim, mặc dù chỉ là hình vẽ thôi nhưng lại có cảm giác mơ mộng, lãng mạn. Hình ảnh chàng trai nhìn qua khung cửa sổ thấy một cô gái đang thập thò đằng trước cửa trông nó cứ buồn cười thế nào ấy.
Có một chút gì đó của sự trong sáng, tinh khiết của tuổi trẻ. Có một chút gì đó mập mờ, bí ẩn nữa.
Đọc phần intro cũng thấy có gì đó rất lạ, tình tiết thì có vẻ không logic lắm nhưng vấn đề là mình muốn biết cô gái đó đi theo con mèo đó thì chuyện gì sẽ xảy ra...
Thế nên quyết định chờ để được coi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 17-2-2014 14:16:01 | Chỉ xem của tác giả
Phim của Ghibli lúc nào cũng có 1 cảm giác vô cùng trong trẻo. "Whisper of the Heart" là 1 trong những phim ưa thích nhất của mình trong series của Ghibli. Phim nhẹ nhàng nhưng sâu sắc và truyền nhiều cảm hứng, ước mơ. Lần nào xem xong cũng cảm thấy thích thú như lần đầu. Nhân tiện xem trong Whisper phát hiện ra hệ thống nhân vật trước và sau này của Ghibli trong những phim khác như Porco Rosso, Kiki, hay The Cat Returns ... Mỗi khi phát hiện ra vài chi tiết nhỏ như thế lại thấy càng thú vị. Cảm ơn subteam nhiều!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 17-2-2014 14:38:29 | Chỉ xem của tác giả
thanks subteam đã cho mình có cơ hội xem thêm 1 bộ phim của ghlibi. Thật sự thì mình chỉ mới biết đến ghlibi gần đây thôi, nên việc tìm kiếm hoặc chọn lọc là rất khó
Không hiểu sao xem ghlibi lúc nào cũng thấm đậm cái gì đó bí ẩn và mình luôn mong muốn nó là cái gì đó lớn hơn, hoặc được giải quyết 1 cách rõ ràng hơn nhưng thường thì cái mình mong muốn lại không đc thỏa mãn. Và đó là cái hay của phim, đơn giản thôi, chỉ chú ý đến cái chính, rìa xung quanh được cho qua 1 cách êm đẹp và bí ẩn vẫn mãi là bí ẩn, tất nhiên là mình không đoán biết trước đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 17-2-2014 16:08:01 | Chỉ xem của tác giả
phim này xem lâu rùi mà toàn là xem trên mạng ko...đang tìm bản sub mà down về đc để lâu lâu đem ra coi mà hẻm có hoặc nó quá rắc rối.
Nay đã tìm thấy được rùi thanks subteam nhìu lắm nha .
mấy bộ phim hoạt hình của Gbibli  lúc nào cũng nhẹ nhàng tình cảm..con mào này từng xuất hiện trong một phim kgacs rùi nè ...coi hoài mà hẻm nhớ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách