Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 13781|Trả lời: 114
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy New Year] [Show] 20.04.2013 | Mechaike SP - AKB48

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Bài được cuopbienmap sửa lúc  18-2-2014 03:24 PM

Mechaike SP - AKB48

Tên chương trình (romaji):  Mechaike SP - AKB48
Độ dài: 2 tiếng
Phát sóng: 20.04.2013

Với các phần thi lí thú, chương trình kỳ này sẽ là cuộc đua đi tìm ra center - thần tượng ngốc nhất của "BAKA48". Thế mới thấy được, ai cũng có cơ hội trở thành ace của nhóm nhạc nổi tiếng hàng đầu của Nhật Bản. ^^
Hi vọng các bạn sẽ có được những tiếng cười vui vẻ cũng như lượm lặt được mấy thông tin bổ ích vào dịp cuối năm như thế này

CHÚC MỪNG NĂM MỚI!

ღ♪♫♥ J-zone Subbing Team ♥♫♪ღ

Translator: Lê Minh, W1999TU, Gấu Ngoan, Con Meo U, cool_cold
Editor: chuthithunga
Typesetter: cuopbienmap
Encoder: TrongDuc2903
Designer: rainy.fio
Uploader: anhkiu

Rate

Số người tham gia 9Sức gió +50 Thu lại Lý do
J-muzik + 5 Ủng hộ 1 cái!
sarahlee_95 + 5 Ủng hộ 1 cái!
timbuondoncoi + 5 Ủng hộ 1 cái!
mshuang07 + 5 Ủng hộ 1 cái!
rainy.fio + 5 BKA center :3
monkey1998 + 10 Ủng hộ 1 cái!
•Mia• + 5 Ủng hộ 1 cái!
linhchi1112 + 5 Ủng hộ 1 cái!
tieunien + 5 Ôi tìm ng ngốc nhất sao =))))))))))).

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 31-12-2013 10:48:40 | Chỉ xem của tác giả
Bài được cuopbienmap sửa lúc  18-2-2014 03:23 PM

Nhân dịp Năm mới 2014, J-Zone SubTeam gửi đến các bạn lời chúc Năm mới hạnh phúc và nhiều may mắn.

Nhân dịp này, SubTeam quyết định lì xì cho các members của kites, với mức lì xì như sau:

1. 5 bạn cmt đầu tiên (đúng luật của kites nhé) ngoài mức 20$ của hệ thống sẽ nhận thêm 50$/ người. (A1 - A5)

2. 15 bạn cmt tiếp theo (đúng luật của kites nhé) sẽ nhận ngay 20$/ người

3. 30 bạn cmt kế nữa (đúng luật của kites nhé) sẽ nhận được 15$/ người

4. 50 bạn còn lại, mỗi bạn sẽ nhận được 10$/ người.

Được quyền xí chỗ, nhưng vui lòng edit sau 3 ngày, bài nào spam chỉ để lấy tiền thưởng sẽ bị xóa và ban 3 ngày. Vui lòng suy nghĩ trước khi cmt ^^

Mỗi comment của các bạn là lời động viên, cổ vũ tốt nhất dành cho sub team. Nếu bạn yêu thích bộ phim này, hãy cho chúng tôi biết cảm nhận của bạn về bộ phim.

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 31-12-2013 11:43:26 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +20

Cá nhân mình không thích xem Mechaike lắm vì Mechaike có vẻ cường điệu hơi thái quá. Bình thường thì show Nhật nó vẫn hay có sự cường điệu đấy nhưng ở Mechaike thì thấy bị kịch quá nên hơi khó chịu. Khách mời của Mechaike cũng ít có người mình thực sự thích nên rất ít xem Mechaike. Nhưng cái này là SP nên ưu tiên.

Xem này chỉ đã nhất khoản các bé tự dìm hàng mình. Nhất là Mayuyu, tới giờ vẫn còn nhớ bộ dạng khóc lóc bất kham khi bị dính Hóa trang xấu hổ hồi Muchaburi cách đây mấy năm, giờ thì có vẻ thoải mái nhiều rồi, cũng chịu chơi lắm. Các nhân vật khác cũng màu mè không kém, nhất là mấy bà già đã giàu kinh nghiệm variety.

Như đã nói thì cái này xem mua vui cười cười thế chứ có nhiều cái nếu mà là fan AKB và chịu khó tìm hiểu thì lộ ra luôn là kịch bản của staff để push bé này bé kia. Nhưng thôi cứ lờ lớ lơ đi coi như không biết gì đi, vui mà.

Còn lại thì yếu tố quan trọng nhất để coi ep này là vì đoạn rơi nước mắt của Takamina (Xin lỗi em chỉ là con cuồng Taka. ). Dù bả có mau nước mắt thế nào và khóc lắm thế nào đi chăng nữa rồi thì vẫn muốn xem. Khổ, xem đoạn ấy vừa buồn cười vừa thương không để đâu cho hết thương. Thương vì cái danh hiệu "Tổng quản lý" -  cái danh hiệu thêm vào chỉ mang tính hình thức khi vốn dĩ nó đã là của bả giống như đặt thêm gánh nặng lên bả, thương bả vô cùng mà chẳng làm gì được. Nhất là hôm qua hay tin Yuko tốt nghiệp càng khiến mình hoang mang... Haizzz...

Dù sao thì sub một show như Mechaike theo mình ra rất vất vả (tại mình thầy nó hơi bị dài dòng và nhảm =v=), cảm ơn subteam rất nhiều, nhất là khi lần này mình thấy các bạn sub rất kỹ lưỡng và cẩn thận nữa. Rất mong chờ sau này sẽ được đón nhận nhiều sản phẩm của các bạn hơn!

Chúc mừng năm mới!!!

Bình luận

đã chuyển 50$  Đăng lúc 31-1-2014 10:21 PM
á, chị yuko sắp tốt nghiệp rồi á??  Đăng lúc 2-1-2014 02:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 31-12-2013 11:47:52 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +20

Tuy mình ít khi xem show của Nhật nhưng thấy show này thú vị và hài hước đấy chứ
Ngay từ đoạn đầu cái khúc nhái bén đó đã hài vật vã rồi
Kojima nàng ấy hóa trang thành con cá vừa to vừa cồng kềnh. Khiến nàng ấy đi cũng khó khăn mà ngồi cũng khó
Cái miệng cá còn cứ đóng lại chả nhìn thấy mặt đâu. Haha. Nhìn đã thấy baka rồi
Tomochin thì sang chảnh. Nhưng xinh quá chừng. Toàn ngắm nàng ấy là chính
Kawaei mang bao nhiêu là tất. Chắc trong cặp toàn tất. Và thừa nhận luôn là chân bốc mùi. từ đó cứ bị trêu hoài
Zaki còn cho cả người chó vào quá trình tiến hóa của người nữa chứ. Haha
Xem xong thấy tiếng Nhật khó hà. Đến người Nhật còn trả lời sai.
Năm mới nhờ subteam mà có show hay để xem. Cảm ơn subteam và chúc mọi người năm mới vui vẻ

Bình luận

đã chuyển 50$  Đăng lúc 1-1-2014 08:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 31-12-2013 12:02:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +20

hàng menchaike của gái, em đã chờ lâu cuối cùng cũng xuất hiện a

tuy không thích nội dung show này tí nào *chọc cười quá đáng *

[cơ mà nhờ nó mà mình cũng biết đc vài kiến thức về chị ru nhà mình ]

BKA48 center tuy đã nghe danh từ lâu nhưng giờ xem lại cũng thấy muốn khóc hơn là muốn cười

nói nhiều sẽ xì po mất vui, mọi người hãy cùng xem và cảm nhận đi nhé :3

xin cảm ơn đội ngũ subteam ạ và HAPPY NEW YEAR nữa ^^

Bình luận

đã chuyển 50$  Đăng lúc 1-1-2014 08:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 31-12-2013 12:15:54 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +20

ui chao hồi trước lúc mình mới bắt đầu thích AKB48, mình đã kể cho mấy đứa bạn thân về huyền thoại chon senbatsu với center bằng jankenpon rồi nhưng mà cái baka48 này là số một rồi đó.

ai cũng có cơ hội giành phần thắng, kể cả kẻ ngơ nhất. Đó chính là điều thú về AKB48.

cái này chắc Haruna có cơ hội đứng đầu quá

Bình luận

đã chuyển 50$  Đăng lúc 1-1-2014 08:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 31-12-2013 12:23:49 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +20

năm hết tết đến nhà J bắt đầu tung hàng nhỉ.
Năm nay ko coi Kouhaku mà xem cái này vậy

Hôm nay ngồi xem show mà ko bik nên vui hay buồn nữa
Đến trong đây mà Yuko cũng ở vị trí thứ 2 là sao?
Ôi các bạn gen 1, chắc tại làm idol sớm quá còn là người tiên phong nữa nên có hơi chút ...
Trình tiếng anh của Takamina đúng là nổi tiếng nhỉ, bữa xem utube mấy cái clip về tiếng anh của Tổng quản, cứ tưởng ở trong show này chứ hóa ra là cái khác nữa )

Bình luận

@cubi: 1 năm mới bắt đầu đầy bất ngờ. Nhưng 1 cánh cửa khép lại sẽ có cánh cửa khác mở ra. Happy new year!  Đăng lúc 1-1-2014 08:17 PM
đã chuyển 50$  Đăng lúc 1-1-2014 08:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 31-12-2013 12:29:16 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +20

Ai da, coi xong cười đau cả ruột, có những câu trả lời thật xuất sắc và những câu trả lời thật ngô nghê, làm mình nhớ thời còn đi học quá .
Những chương trình hỏi đáp kiến thức như thế này rất hay và bổ ích, mặc dù có những đáp án sai và cho dù tìm ra được người ngốc nhất là ai đi chăng nữa thì qua đó ta cũng có thể bắt gặp được hình ảnh của chính bản thân mình ở đâu đây, cái thời hồn nhiên, vô tư và có những lúc thấy mình sao ngu kinh
Hồi xưa đi học sợ nhất là toán hình không gian, ngồi tưởng tượng xem nó xoay một vòng sẽ ra hình dạng như thế nào thiệt là đau não , coi câu trả lời vòng xoay của Shinoda mà mắc cười chịu ko nổi lun. Công nhận bạn ý cũng có đầu óc tưởng tượng đấy chứ, chỉ là xoay mún chóng mặt thui, hehe
Còn câu hỏi về Edison cũng hay nữa, chịu ko nổi với cái đáp án: "90% bóng đèn ở Mỹ là bóng đèn tròn"
À, con Alpaca là con gì vậy nhỉ, nhìn cũng giống giống con lạc đà mà cái lông của nó trông mịn ghê, nhìn mún sờ thử quá :3
Túm lại là show này rất hay với những tràng cười thật nhẹ nhàng nhưng thoải mái, cảm ơn ST đã vất vả để mần show
Chúc nhà mình năm mới dồi dào sức khỏe và tràn đầy nhiệt huyết để cho ra lò thật nhiều sản phẩm hay   
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 31-12-2013 12:55:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +20

Khoái nhất là xem tranh vị trí center của mấy gái, coi Documentary nhìn gái chơi Bao Kéo Búa mà thấy hồi hộp, k biết lần này tranh center bằng kiểu gì đây, mà lại còn thần tượng ngốc nữa chứ .
Nhìn poster đã thấy có vẻ hài rồi, mong đừng làm buồn như coi Documentary, nhìn khóc mà cũng thấy buồn theo.
Thanks subteam nhiều nhé, mong subteam lên hàng đều đều để được ngắm gái thường xuyên.
Happy New Year subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 31-12-2013 13:01:47 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +20

Aida, thực sự thì em ko thích 1 cái Mechaike nào hết , cảm thấy show hơi làm quá và giả tạo

Cái trò baka này, em bị 1 con baka giả ngu lừa suốt 4 năm nên TT_____TT

Cái show mechaike thể thao gần đây cũng thế, cảm giác các bà cố nhảy trượt xà

Cám ơn subteam đã mần show này nhé

Bình luận

coi cũng hài phết, nhất là cái đoạn Kintaro nhảy, cười mém té ghế:))  Đăng lúc 1-1-2014 08:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách