Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
Thu gọn cột thông tin

[Happy New Year 2013] Rurouni Kenshin - Takeru Sato, Emi Takei, Taketo Tanaka (V

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 30-12-2012 20:21:28 | Xem tất
Phim hay, nội dung cũng có nhiều cái khác so với truyện, ai là fan cứng của truyện chắc sẽ thấy hơi hẫng. Ngoài cái đó ra thì phim rất tuyệt, cảnh hành động nhìn rất thật, diễn viên diễn chất <3. Kể mà phim dài ra hơn chút, khai thác sâu thêm một chút thì có lẽ sẽ tuyệt hơn nữa.

Bình luận

Phim dai 2h ma co 3 ép manga là qá ít  Đăng lúc 31-12-2012 10:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-12-2012 20:21:25 | Xem tất
Hihi rất rất mong chờ nha. Là fan ruột của manga nên sẽ đặt gạch ngóng sub hớ hớ.
Biết là chỉ movie với thời thường lượng không dài nên không đủ thỏa lòng, cơ mà mê mấy màn võ thuật live action lắm.
Hi vọng Takeru thể hiện được hoàn chỉnh thần thái của Kenshin, thế là đủ. Thích anh từ hồi Q10 :xxx~
Nghe chữ coming soon mà nôn nao hết cả  =)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-1-2013 21:18:09 | Xem tất
Tình yêu 1 thời của tôi! Hồi đó sắp thi học kì mà thuê cả bộ rồi đọc từ sáng đến tối!
Các diễn viên đều khá hợp vai, đặc biệt là Kaoru. Thú thật là đọc truyện không thích Kaoru cho lắm, nhưng mà lên phim xinh quá, trông cũng hợp với Sato nữa.
Cảm ơn ST nhiều!!!:loveliness:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-1-2013 23:50:45 | Xem tất
hiz...

Sau khi không chịu đc đã đi xem no sub =.='

Rút lại lời nói ban đầu về a dv chính 8->

Về cơ bản thì thấy nội dung hẻm giống trong truyện lắm, nên là bỏ qua việc so sánh cốt phim vs cốt truyện

Phải nói là những pha kiếm trong phim vừa hay vừa đẹp =p~

Kaoru thì xinh khỏi nói r ;)

Đợi lúc nào có sub nghiền r lại phát biểu tiếp, hĩ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-1-2013 00:27:27 | Xem tất
Đây là tin tức sung sướng nhất mà mình nhận được trong ngày đầu tiên của năm 2013!!!!!

Món quà lì xì vô cùng tuyệt vời và hoàn hảo mà mình đang hồi hộp chờ mong được nhận từ ST. Tuyệt quá!!!

Chờ đợi từ mãi tận tháng 8.....cứ băn khoăn và lo lắng liệu bao giờ mình mới có thể được tận mắt nhìn thấy bộ manga mà mình yêu thích từ nhỏ được tái hiện trên màn ảnh rộng. Live action này giống như là giấc mơ mà mình không bao giờ dám mơ đến vậy á.... ^^

Lượn lờ khắp các diễn đàn, forum đều thấy phim nhận được nhiều khen ngợi và phản ứng tích cực. Làm cho mình đã hóng lại càng nôn nao hơn. Ấn tượng nhất với những pha kiếm trong phim, lại càng phục hơn khi hầu như kỹ xảo được dùng rất ít.

Còn về nhân vật, không thể chờ để được ngắm nhìn và theo dõi những Kenshin, Kaoru, Yahiko, Megumi....bước ra từ những trang sách. Kenshin quá chuẩn, giống mangan gần như 90%.....Kaoru lại rất xinh. Hai nhân vật mình thích đều có tạo hình khiến mình hài lòng

Dông dài như vậy cũng chưa thể giải tỏa hết nỗi lòng bấn loạn của mình với siêu phẩm này. 2, 3 ngày nay mình đang vật vã down bản DVD no sub trên mạng về mà mãi chưa xong, đang quyết tâm tỉm mọi "thủ đoạn + phương cách" để download cho bằng được về để coi mà tự dưng thấy ST đã lên lịch phim, mừng quá không nói nên lời. Bao nhiêu bực dọc và si nghĩ mấy ngày nay vì Kenshin tự dưng mất hết. ST thiệt là hiểu nỗi lòng fan cuồng như mềnh mà, hehe!

Chưa coi được phần 1 nhưng đã mơ màng đến phần 2 *cười ngại ngùng*. Với thành công quá lớn vừa qua, hy vọng sẽ có thêm những live action khác và đặc biệt mong ngóng được "gặp mặt" anh chàng "sát thủ nụ cười" Soujirou Seta của mình lắm lắm!!!

P/s: Cảm xúc hiện đang rất bấn loạn nên hơi lảm nhảm một tí...mong mn thông cảm. Nhà J dạo này ít ra movie mới nhưng mà phim nào cũng rất chất, lúc nào cũng tranh thủ vào J-box để hóng phim mới.

Happy New Year! ST fighting!! :P

Bình luận

mình mà thôi, mình đọc truyện thì ko khóc, nhưng coi anime thì lại khóc, đau lòng với cái kết :(((((  Đăng lúc 4-1-2013 10:59 PM
thanks bạn da rate, có rất nhiều ng ko thích Kaoru, nhưng mình thì lúc nào cũng thích cô ấy, mình ko cảm thấy cô ấy ích kỉ, chỉ là cô ấy đang bảo vệ cho tình cảm của   Đăng lúc 4-1-2013 10:58 PM
keke... film nì thế võ đánh... công nhận chuẩn, anh nì cũng bỏ mồ hôi, máu và nước mắt nhiều lắm đó!!! Đợi khâu cuối cùng nữa là xong :X  Đăng lúc 2-1-2013 10:51 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 Cứ bình tĩnh, sắp đc xem rồi nha ^.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-1-2013 09:09:10 | Xem tất
Trời ơi, Kenshin, thần tượng 1 thời của mềnh :">

Làm sao mềnh có thể bỏ qua fim này được đây :D

Nhớ hồi mình còn học lớp 9 lớp 10 j đấy ngày nào cũng lê la quán truyện bê bộ này về đọc :P

Tuổi thơ của mềnh đây mà :P Tớ đặt gạch hóng, ST cố lên :x

Bình luận

ngố vô đối và cg đáng yêu vô đối hihi!  Đăng lúc 2-1-2013 08:54 PM
Hồi đó manga mới gia nhập vào VN mà :P Anh Kenshin lại đẹp trai lạnh lùng bá đạo thế kia *mắt long lanh*  Đăng lúc 2-1-2013 07:48 PM
nhìn nick là bít "chuẩn" ùi....đúng là thần tượng 1 thời đáng nhớ!!!!  Đăng lúc 2-1-2013 07:39 PM
Hồi đó mình mê truyện này đến nổi nick ở 4rum nào cũng là Kenshin =))) Đến khi từ DAN sang KST rồi sang Kites cũng giữ nick này lun :)))  Đăng lúc 2-1-2013 10:55 AM
mình còn giữ nguyên bội tuyện đây này, vừa xem film vừa dịch vừa giở quyền truyện ra mà đọc. hihi  Đăng lúc 2-1-2013 10:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-1-2013 13:27:12 | Xem tất
Tâm trạng hiện giờ là đang rất hép py

Dù chỉ là dòng vs coming soon thôi cũng đủ để ta lâng lâng bay bay ồi.

Phim nì thích từ khi chỉ đang là dự án, xem trailer xong thì càng ưng nữa.

Phi thiên ngự kiếm, kiếm ngược, vết sẹo chữ thập... lần đầu tiên được thấy hoành tráng và chân thật như thế. Anh Kenshin trong phim đẹp, chất, nam tính hơn nhiều so với mấy bản cosplay ah nha~, thanh kiếm cũng đẹp nữa.

Mấy bữa vào FB thấy share link down DVD ầm ĩ, ai cũng phấn khởi cả.

Cơ mà mình chờ bản hardsub thôi ah~

Thanks ST, chờ phim quá ah~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-1-2013 13:50:32 | Xem tất
Đặt gạch.
Chờ.
Mình thích truyện này cực kì.
Thích Kenshin và thấy người con trai này thật tuyệt vời.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-1-2013 18:15:40 | Xem tất
Nhìn thấy topic này mà vui quá, cảm ơn banh nhiều.
Cứ thắc mắc hoài không biết bao giờ được xem phim này ở VN.
Mình còn hy vọng nó sẽ chiếu rạp cơ, nhưng mà hình như phim Nhật cứ né VN hoài ý.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-1-2013 19:44:25 | Xem tất
thằng bạn vừa gửi link giục xem, nhưng mình quyết chờ sub nhà mình ^^

subteam fighting!

*waiting...*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách