Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cuopbienmap
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy New Year 2012] [Show] 31.12.2011 | 62nd Kohaku Uta Gassen (P1))

[Lấy địa chỉ]
21#
 Tác giả| Đăng lúc 30-12-2011 09:09:10 | Chỉ xem của tác giả
Sakurai Sho sẽ trình diễn piano tai Kohaku

NHK đã đưa tin Arashi sẽ làm host cho đội Trắng của  ‘Kohaku Uta Gassen‘ năm nay.  Đồng thời nhóm cũng làm MC cho một phần chương trình để ủng hộ khu vực Tohoku.

Phần chương trình có tên gọi  ‘Ashita wo Utaou. ~Nippon no Arashi ‘Furusato’~’.  Thành viên của Arashi, Sakurai Sho sẽ trình diễn piano  “Furusato”, ca khúc chủ đề cho Kohaku năm nay. Vơi phần chơi piano của Sakurai, các thành viên khác của Arashi cùng các nghệ sĩ khác tham gia trong chương trình sẽ hát phần điệp khúc.

Cây đàn piano Sakurai dùng biểu diễn là cây đàn đã từng được sử dụng tại trường trung học ở quận Fukushima trong một thời gian dài. Tuy nhiên, vào ngày 11/3, khi trường học đang làm lễ tốt nghiệp, cây đàn đã bị hư hỏng bởi sóng thần từ trận động đât Tohoku. Sau trận động đất, đơn vị sửa nhạc cụ ở địa phương đã mất 6 tháng để sửa chữ nó. Vì vậy cây đàn piano này đã trở thành biểu tượng của sự phục hồi.

Sakurai nói "Cây piano này đã phục hồi sau nửa năm. Vẫn còn nhiều dấu vết hư hao trên nó, nhưng âm sắc vẫn thực tinh khiết. Với ý nghĩ của người sửa đàn, Endo-san và những trẻ em ở Fukushima, tôi muốn biểu diễn ‘Furusato’.”

Credit: TH
Vtrans by cuopbienmap

Bình luận

c sửa lại đây =))  Đăng lúc 30-12-2011 09:27 AM
49.6 có nhìu quá k? năm ngoài Smap kéo lên đến 48.9% =))))  Đăng lúc 30-12-2011 09:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 30-12-2011 09:19:17 | Chỉ xem của tác giả
rating trung bình 36.7% {:434:}
dự đoán rating cao nhất 49.6% {:426:}

ủng hộ cubi nhóe

1

Bình luận

hehe, chị mở hnàg dự đoán đó, dễ kiếm xiền thế mà chẳng ai quan tâm:((  Đăng lúc 30-12-2011 09:35 AM
chị tính kĩ nhé, em hỏi rating trung bình :)), à, để e cho thêm dự đoán rating cao nhất  Đăng lúc 30-12-2011 09:23 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
cuopbienmap + 5 chúc chị máy mắn:))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 30-12-2011 09:58:16 | Chỉ xem của tác giả
ủng hộ ạ
tuy em chưa coi show này bh
nhưng nghe mng giới thiệu thì em rất hào hứng
hóng hóng hóng
ST cố lên cố lên!!!!!!!!!!!!!!!!!!
em cảm ơn ss cuopbienmap đã giới thiệu cho em
em cũng xin được sự đoán rết ạ
rating trung bình 36.8%
dự đoán rating cao nhất 48.7%
hí hí
em chào cả nhà *cúi người 90 độ*

2

Rate

cuopbienmap + 5 rate nè:X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
 Tác giả| Đăng lúc 30-12-2011 10:01:57 | Chỉ xem của tác giả
nudoll gửi lúc 30-12-2011 09:58
ủng hộ ạ
tuy em chưa coi show này bh
nhưng nghe mng giới thiệu thì em rất ha ...

mai ss rate cho nhé, show này hay lắm, toàn những ca sĩ đình đám trong năm qua bên Nhật mà.
Với lại chương trình diễn ra cuối năm ,nên có không khí lắm ^^
Sao em không thử tham gia phần dự đoán, biết đâu kiếm được xèng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 30-12-2011 10:06:23 | Chỉ xem của tác giả
31/12 cũng là ngày thi xong môn kinh khủng nhất, giờ bay vô đây tranh thủ cơ hội kiếm chút K$T

Dự đoán:
Rating trung bình: 37,8%
Rating cao nhất: 48,8%
Đội chiến thắng: trắng

3
~ {:308:}

Bình luận

ok, mai rate cho nhóe:">  Đăng lúc 30-12-2011 10:08 AM

Rate

cuopbienmap + 5 :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 30-12-2011 10:44:50 | Chỉ xem của tác giả
cuopbienmap gửi lúc 30-12-2011 10:01
mai ss rate cho nhé, show này hay lắm, toàn những ca sĩ đình đám trong năm qua bên Nh ...

dạ
vậy khi nào có sub
ss hú cho em một tiếng nhé ss
hihi...em cảm ơn ss ạ
còn phần dự đoán
em đã dự đoán ở trên rồi ss
hihihi....

Bình luận

ok em^^  Đăng lúc 30-12-2011 10:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 30-12-2011 10:59:13 | Chỉ xem của tác giả
THanks cubi vì đã mời em tham gia:) Em cũng ko biết dự đoán thế nào:)

Vì quả thật em đã ko còn nhiều mong đợi vào Kouhaku năm nay như mọi năm (Vì một số lý do ^^)

Mà Kouhaku mang tính thương mại cao quá làm mất nhiều ý nghĩa (em ko chỉ nói mỗi chuyện có ca sĩ Hàn đâu ^^)

Nhưng với các bạn chưa từng xem Kouhaku và các show ca nhạc cuối năm của các kênh truyền hình Nhật Bản thì các bạn nên xem ^^ Các bạn sẽ thấy những nghệ sĩ Nhật  Bản tuyệt vời thế nào và cái ko khí sang trọng mà đầm ấm, ko gian âm nhạc đích thực mà khi bạn xem các CT ca nhạc cuối năm của các nước khác ko thể có dc :D

Bình thường lên show họ đã tuyệt rồi nhưng chỉ tới các chương trình ca nhạc cuối năm ta mới thực sự cảm nhận dc cả tài năng lẫn mối liên kết giữa các nghệ sĩ, các thế hệ khác nhau.

Có lẽ là năm nay e ko còn đủ sức để xem show nữa rồi. Cùng lắm xem một vài part của các nghệ sĩ em yêu thích thôi (thật đau lòng là có quá nhiều nghệ sĩ mà em yêu mến trong danh sách )

Năm nay còn có cả Mao nữa:x Năm ngoái là Nao năm nay là Mao (quy luật đóng vai chính trong film truyền hình buổi sáng của NHK)
Vậy liệu năm sau có phải là Maki:">  Cứ chờ năm sau đã

Dù j năm 2011 này Maki cũng đã khởi động với 24 Hour TV của đài NHK cùng Kanjani8.

Cubi update show lần này cũng đúng. Để phổ cập cho 1 thành phần ko nhỏ, kể cả kênh truyền hình của Việt Nam chị ạh. Đến 1 kênh truyền hình âm nhạc uy tín của VN cũng ko biết Kouhaku là gì và đã có một phát biểu rất ngông cuồng trên ti vi để bây h fan Jpop ở Việt Nam giận tái mặt:|

Người làm trong giới giải trí, làm truyền thông mà còn ko chịu đi tìm hiểu thì bảo sao những người dân, ngồi xem ti vi và bị chịu ảnh hưởng, cũng có những hiểu biết sai lệch.

Chị update thế này sẽ giúp các bạn chưa biết dc biết để tránh hiểu lầm ý nghĩa của Kouhaku năm nay (và kể cả các năm trc)

Nhưng ước j chị update mấy show cuối năm nay khác:">  E cũng xem kha khá rồi nhưng toàn xem perf thôi chứ ko xem talk như mọi năm:D Em thích mấy chương trình ấy hơn là Kouhaku ngày mai

Bình luận

chuyện thông tin mà ngay cả giới truyền thông Việt Nam còn đưa sai thì đúng là ko còn gì để nói nữa *hừ hừ*  Đăng lúc 30-12-2011 11:35 AM
ok em, chị sẽ lưu ý chuyện cập nhật lại mấy cái kouhaku năm cũ ^^  Đăng lúc 30-12-2011 11:34 AM

Rate

cuopbienmap + 5 luôn thích bài của em:X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 30-12-2011 11:20:26 | Chỉ xem của tác giả
Dự đoán nào!
Rating trung bình là 38,9%
Rating cao nhất là 41,7
Đội thắng là đội trắng
Hơ, vậy chị có được giật tem k Cubi ơi!

4

Rate

cuopbienmap + 5 31/12 onl nhé chị:))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
 Tác giả| Đăng lúc 30-12-2011 11:32:56 | Chỉ xem của tác giả
Harunari gửi lúc 30-12-2011 11:20
Dự đoán nào!
Rating trung bình là 38,9%
Rating cao nhất là 41,7

tem là khi encoder đưa sub lên mà chị:{:303:}
cứ bình tĩnh nhé, haha, xiền dễ kiếm thế cơ mà. Ngày mai không biết có nhiều tin tức để cập nhật ko nữa

Bình luận

Vậy, có thể hớn hở bon chen giật tem rùii! :)))  Đăng lúc 30-12-2011 11:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 30-12-2011 11:40:16 | Chỉ xem của tác giả
dự đoán rating
trung bình 35%
cao nhất 40,1 %
Đội Win : White( dễ đoán ghê @@ )
Năm nay động đất nên thành phần tham dự nó cũng hơi '' ảo diệu''

5