Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy Mother's Day] Freaky Friday - Jamie Lee Curtis, Lindsay Lohan (Vietsub Co

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 16-7-2013 10:02:58 | Chỉ xem của tác giả
Lại một mâu thuẫn điển hình giữa mẹ và con gái, người mẹ, một bác sĩ tâm lý, luôn cho rằng mình hiểu con và luôn tự đặt ra khuôn mẫu, chỉ đến khi rơi vào tình huống của con, bà mới thật sự biết đến cảm thông và suy nghĩ. cái kết thật cảm động.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 9-8-2013 18:58:14 | Chỉ xem của tác giả
Phim cho teen kiểu cũ
có thắt nút và gỡ rối đang hoàng
dù sao đây cũng là một trong những phim thích nhất do LiLo đóng nên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 7-1-2014 11:45:28 | Chỉ xem của tác giả
hồi xưa thiệt xưa mình được xem phim này
hồi mà còn cuồng Lindsay
giờ tuy ko thích lindsay nữa nhưng mà cũng không thể phủ nhận phim này hay.
vui mà lại lạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 8-1-2014 01:06:33 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi tuổi thơ của tui Thích Lindsay trong phim này nhất Mà trong các phim teen thì mình thích phim này thứ 2 thui, sau Mean girls:"> Cặp mẹ con trong phim này đáng yêu quá, bà mẹ quá bá đạo Cô diễn viên đóng mẹ diễn quá chuẩn, cái đoạn trên tv với cái đoạn ngồi sau xe trai đẹp, nhìn mặt quá phê luôn
Mâu thuẫn được đặt ra trong phim rất phổ biến hay gặp, cha mẹ lúc nào cũng nghĩ là mình hiểu con cái, trong khi thực sự thì k biết gì, còn con cái chỉ biết giận dỗi thờ ơ với cha mẹ, trong khi không hiểu được cái khó của người làm cha mẹ...Phim đã giải quyết tốt vấn đề ấy nhưng bằng một phương pháp siêu thực Như vậy thì khó khăn vẫn còn đấy và chỉ có chúng ta là đc giải trí thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 9-1-2014 23:50:39 | Chỉ xem của tác giả
Phim của Disney thì lúc nào cũng vui tươi, nhẹ nhàng và happy ending. Nội dung phim thì cũng quen thuộc, tuýp phim gia đình; nhiều tình tiết phim cũng dễ đoán. Nhưng mà phim có những điểm cộng như:
Jamie Lee Curtis (vai bà mẹ) và Lindsay đóng rất đạt, khi 2 người đổi vai cho nhau, mình xem thấy 2 người chuyển vai khá mượt - 1 like.
Phim đề tài về gia đình và nói về mâu thuẫn "kinh điển" giữa mẹ và con. Và để giải quyết mâu thuẫn này, thì Disney đã cho 2 người tráo đổi thể xác (cũng đồng nghĩa luộn là tráo đổi cuộc sống cho nhau). Mình siêu siêu thích cách giải quyết này , đúng kiểu "put yourself in one's shoes". Sau lần tráo đổi thì má đã hiểu những vấn đề của con, và con cũng hiểu được hoàn cảnh & tình cảm của má. Từ đó, hai người đã hiểu nhau và thông cảm cho nhau.

Thỉnh thoảng xem lại phim này mình cũng không khỏi cảm động ở mấy cảnh cuối, khi mà nhận vật má đứng lên phát biểu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 11-1-2014 01:14:06 | Chỉ xem của tác giả
Một trong những bộ phim mà mình yêu thích nhất
Lần đầu được xem trên tivi, về sau thấy kites làm sub nên vào down để thi thoảng giở ra xem lại
Ấn tượng nhất với diễn xuất của người mẹ trong phim, nhất là đoạn đi chơi cùng anh người yêu của con gái ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 27-1-2014 10:23:49 | Chỉ xem của tác giả

Là con cái thì lúc nào cũng có những mâu thuẫn với ba mẹ, phim đã nói lên rất hay những thực tế ấy, diễn xuất của 2 dv chính càng khỏi chê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 8-9-2014 00:02:06 | Chỉ xem của tác giả
Những vấn đề muôn thuở trong gia đình với những cô cậu tuổi dở dở ương ương. Những hiểu lầm, những cách biệt, những độ chênh cảm xúc và trường thấu hiểu vân vân và vân vân... Linsay trong phim này còn dễ thương và trong sáng chán!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 14-3-2015 10:00:49 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay :X
coi từ hồi mình còn chút téo )
hai diễn viên đóng hợp hết sức, nhất là bà mẹ lúc trả lời phỏng vấn cưg hết sức luôn ))
tks subteam nhé xD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 19-3-2015 16:23:13 | Chỉ xem của tác giả
thanks chủ thread nhé !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách